ดู: 1366|ตอบกลับ: 3
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

สอบถามเรื่องซิลลี่กับความร้อนครับ

[คัดลอกลิงก์]
คือผมสนใจอยากเสริมจมูกกับคางครับ แต่ผมเรียนการโรงแรม ต้องเข้าครัวทำอาหารทุกวันแล้วเตาผัดเป็นแบบ commercial หลุมใหญ่ๆแก๊สร้อนมาก อยากถามว่า ความร้อนจะทำปฎิกิริยาและมีผลอะไรกับซิลลี่มั้ยครับ เข่นอ่อนตัว หรือละลาย...ผมไม่มีความรู้ด้านนี้เลย อยากทราบจริงๆครับ...ขอบคุณครับ
ซิลิโคน ที่ใช้ทำจมูกจะแข็งตัวนิ คะ   ส่วนซิลิโคนที่เอาไว้ฉีด จะมีผลกระทบต่อความร้อนอ่ะคะ
ตอบคำถาม...
1. ซิลลี่แบบเสริมจะ้เป็นลักษณะ คล้ายพลาสติก ทนความร้อนสูงมาก ไม่มีปัญหาแน่นอนครับ เอาง่ายๆ ขนาดตายไป แล้วเผาศพ ศพใหม่จนถึงกระดูก ซิลลี่ยังอยู่ คงที่อ่ะ
2. แต่ถ้าเป็นแบบฉีดนี่ไม่แนะนำเลย เพราะ ผลข้างเคียงเยอะ ละลายง่าย อย่าถึงขั้นเตาเลย แค่เข้าห้องอบก็ไม่ได้แล้วอ่ะ
ทำได้ค่ะไม่เกี่ยวกัน นอกจากเอาไฟมาลนที่ซิลิโคน ค่ะถึงจะละลาย
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้