ดู: 6912|ตอบกลับ: 40
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

จมูก 6เดือนกว่า กับหมอบุญถิ่น...T^T

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย toies_toy เมื่อ 2011-2-1 16:36

เราจมูกทำกับหมอบุญถิ่นมา 6 เดือนกว่าแล้ว แต่รู้สึกว่าดั้งมันใหญ่ไป อยากแก้ไข ขอความเห็นจากเพื่อนๆด้วยนะคะ
และทำที่ไหน ราคาประมาณเท่าไหร่ค่ะ ขอบคุณมากๆค่ะ ^^

แสดงความคิดเห็น

ทำ5000จริงหรอค่ะ  โพสต์ 2011-2-10 02:37
ตัดปีกน่าจะช่วยได้นะคะ หาข้อมูลเยอะๆนะคะ  โพสต์ 2011-2-1 23:44
แบนรูปโปรไฟล์
หมายเหตุ: ผู้โพสต์ถูกแบนหรือถูกลบ โพสต์นี้ถูกปิดโดยอัตโนมัติ
แกนมันเล็กอ่ะค่ะ  ดูเป็นแท่ง แล้วก็น่าจะตัดปีกจมูกเนาะ เพราะมันใหญ่ตรงปลายจมูก
มันดูได้ชัดมากเลยว่าไปเสริมมา น่าจะลองทำใหม่นะคะ สุ้ๆ นะ เอาใจช่วยค่ะ
ควรจะตัดปีกจมุกนะครับ
หมอบุญชอบเหลาแบบแกนเล็กๆลีบๆอ่า
สังเกตเห็นหลายๆเคสแล้ว
ควรแก้ใหม่โดยด่วนค่ะ
พูดได้คำเดียวว่า
ตัดปีก ตัดปีก และตัดปีก
สู้ๆนะฮาฟฟฟ
ชอบด้านข้างมากๆเลยคร่า งามมาก แต่ด้านตรงอาจจะดูตรงปลายใหญ่ไปแล้วตรงแกนเล็กเลยไม่สมดุลกันอ่าจ่ะ ถ้าตัดปีกแล้วอาจจะเข้ากับแกนก็ได้นะคะ อาจจะไม่ต้องไปแก้ใหม่หมด ลองปรึกษาคุณหมอดูดีก่าจ้า ^^ เอาใจช่วยคร่า สู้ สู้ :)
แกนเล็กไปหน่อยนึงอ่ะคับทำให้ดูไม่เข้ากะหน้าแล้วก็ปลายจมูก ลองศึกษาข้อมูลดูใหม่นะคับ ถ้าแก้น่าจะโอเคขึ้นกว่าเดิม
ปีกบานเหมือนของเรารุยอ้ะ ตัดโร่ดดดดดดอย่างด่วน
ใจเย็นๆนะค่ะ เราว่าถ้าตัดปีกออกนิดน่าจะโอเครกว่านี้ แกนอันนี้มันแข็งทื่อๆทำให้หน้าดูดุแข็งๆไปเลยทั้งๆที่หน้าตา จขกท น่ารักจะตาย ลองศึกษาไปเรื่อยๆอย่าใจร้อนนะค่ะ
ตอบกระทู้ toies_toy ตั้งกระทู้

ไม่ต้องแก้นะคะ ตัดปีจมูก กับคุณหมอบุญถิ่นเลย ค่ะ รับรองสวย แบบเกาหลีไปเลยค่ะ
เราก็ทำกับหมอบุญถิ่นเหมือนกันคะ ตอนนี้เข้าเดือนที่ 8 แล้ว แกนเล็กชัดลงเรื่อยๆ กะลังหาข้อมูลแก้จมูกใหม่
สวยแล้ว นะ อย่าแก้เลย ตัดปีกดีกว่ารับรอง สวยอย่าบอกใครค่ะ
แกนเล็กคะ เห็นสันเป็นลำ  ภาพที่ถ่ายด้านข้างรูปที่3ก้อสวยดี  แต่ พอถ่ายข้างแบบที่2 ดูหลอกตามากเลยค่ะ   อืม ดูแล้วฝีมือหมอทำไม่ดีเลย  ดูออกว่าเสริมมา แล้วก้อไม่สวยด้วย   ลองศึกษาดูข้อมูลไปเรือยๆ แล้วค่อยตัดสินใจแล้วกันค่ะ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย HongRim เมื่อ 2011-2-1 20:47

ควรทำใหม่ครับ มันดูเป็นแท่งชัดเกินไป ทำใหม่คิดว่าน่าจะสวยขึ้นครับ ถ้าเลือกหมอดีๆ
ตัดปีก + เสริมใหม่ น่าจะดีนะครับ   แล้วแต่เจ้าของกระทู้ จะตัดสินใจนะ สู้ๆครับ
อยากแก้ที่ไหนอ่ะค่ะ?
รูปปากสวยมากกกกกกกกก  สวยจริงๆค่ะ  ^^ นอกเรื่องหน่อยนะคะ ไม่ว่ากัน
ตัดปีกออกอย่างเียวก็โอเคแล้วล่ะคะ
ปลายใหญ่ไปนิด  น่าจะตัดปีกจมูกด้วยนะคะ  

จขกท  หน้าตาสวยอยู่แล้ว ถ้าเสริมดีๆจะสวยมากๆเลยค่ะ
ดูแล้วเหมาะกับคนจมูกเล็กๆเนอะ เพราะว่าแกนเล็ก ถ้าปลายจมูกใหญ่ แย่แน่เลย เราจะไปทำกับหมอบุญถิ่นจะเป็นไงบ้างหว้า
ตัดปีกออก อาจจะดีขึ้นกว่านี้ค่ะ ตอนนี้เดียเสริมมา8วัน ก้อรู้ศึกว่าใญ๋อยากตัดปีก แต่ก้อรอยุบบวมก่อน^^
เราว่านะอาจจะเพราะปลายใหญ่มากกว่าไม่น่าจะมีผลกะซิลิโคนหรอก

ลองดูหลายๆคอมเม้นเอาละกันนะ สู้ๆ
24#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-2-2 08:37:19 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณทุกๆคนนะคะที่ให้คำแนะนำ เรากังวนมากเลย จะรีบหาวันหยุด ไปแก้โดยเร็ว^^

เพื่อนๆช่วยแนะนำหมอด้วยนะคะ
25#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-2-2 08:40:14 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เราไม่กล้าตัดปีกอ่ะ กลัวโหวงเฮ้งเสีย -*-
เด๋วยังไงจะลองปรึกษาหมอค่ะ

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้