ดู: 3960|ตอบกลับ: 17
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] เสริมจมูกับหมอบุญถิ่น เจ็บไม่หาย...

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่ะ  

พอดี่ว่าไปเสริมจมูกกับหมอบุญถิ่นมา ได้ 6 วันแล้วค่ะ  รู้สึกว่าเจ็บตั้งแต่หัวคิวลงมาจนถึงตรงดั้ง(ตรงกลางจมูก) มีใครเป็นเหมือนกันไหมค่ะ

เจ็บมากเลยจนปวดหัว  มีใครเคยมีอาการแบบนี้บางค่ะ  จิตตกมากเลย กลัวไม่หาย  เครียดจัด...

รูปก่อนทำค่ะ

หลังทำได้ 6 วันแล้วค่ะ

ด้านข้าง

ด้านข้าง

ด้านข้าง

เจ็บมากไหมค่ะ แต่ดูไม่ค่อยโด่งเท่าไหร่อยากทำเหมือนกันค่ะ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-31 14:40:51 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ weeraya ตั้งกระทู้

ไม่เจ็บเท่าไหร่จ๊ะ แต่ทรมานตอนที่คุณหมอแทงซิลิโคนเข้าไป เลือดไหลเยอะ ต้องกลืนเลือดตัวเอง กินข้าวไม่ได้เลยค่ะ,ยังหลอนอยู่ ถ้าเป็นคนที่กลัวการเจ็บปวดทรมาน ขอแนะนำให้ใช้ยาสลบค่ะ ส่วนของพี่ใช้ยาชา / เนื้อจมูกพี่น้อยมันก็เลยดึงขึ้นได้เท่านี้ค่ะ กรณีหมอบุญเค้าจะใช้ฐานจมูกเดิมของเราเป็นหลัก ถ้ามีเนื้อจมูกน้อยแต่ต้องการให้โด่งๆแนะนำเป็นหมอท่านอื่นค่ะ
แล้วคุณพี่ว่าถ้าอย่างน้องจะทำกับหมอบุญพี่ว่าโอไหมค่ะ ราคามันไม่เวอร์ดีค่ะ
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-31 15:21:08 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ weeraya ตั้งกระทู้

หมอบุญเน้นธรรมชาติ ถ้าน้องไม่ต้องการโด่งมากก็ ok ไปหาหมอบุญได้จ๊ะ ราคาไม่เวอร์เกินไป เก็บตังค์ไว้ทำอย่างอื่นได้ตั้งเยอะ พี่ขอดูภาพหน้าตรง,ด้านข้างชัดๆด้วยนะ จะได้ช่วยดูอีกครั้ง
สาเหตุที่เจ็บนะครับเกิดจากหมอเค้าเหล่าฐานเก่าออกบริเวณที่กระดูกข้างๆหรือสันจมูกครับ  สาเหตุที่เหล่าเพราะฐานเดิมเบี้ยวหรือฐานกว้างต้องเหล่าออกครับจึงจะทำให้จมูก ตรง  ไม่เบี้ยว และเรียวสวยครับ และอาการนี้ผมเคยเป็นมันจะเป็นสักประมาณเดือนหนึ่งครับเดียวก็หาย ใจเย็นๆนะครับเป็นกำลังใจให้
งืมๆ คุณหมอได้ให้ยาอะไมาทานบ้างมั๊ยคับ
เพิ่ง6วัน เรื่องเจ็บเป็นธรรมดาค่ะ พยายามอย่าก้มแล้วก็นอนหัวสูง นอนหงายนะคะ อย่าไปทำอะไรที่ต้องใช้แรงมาก เช่น ยกของ หรือออกกำลังกายค่ะ
หายเจ็บไว้ๆๆนะค่ะ ของหนูโชคดีหน่อยไม่เจ็บอะไรเท่าไหร่ แค่ช่วงแรกปวดหน่วงๆๆนิดหน่อย ทานยาแก้ปวดอยู่หรือเปล่าค่ะ
หายไวๆนะคะ  เป็นกำลังใจให้จ้า
พี่ค่ะ แล้วของหนูเนื้อมันน้อยและบางมาก หมอเค้าจะให้ไหมค่ะเนี่ย  
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-2-1 10:50:21 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ IIsJ__Love ตั้งกระทู้

ขอบคุณนะคะสำหรับข้อมูลและกำลังใจ จะรอวันนั้นค่ะ
13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-2-1 10:53:12 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ kurama ตั้งกระทู้

มียาแก้ปวด,ยาแก้อักเสบค่ะ ทานได้ 3 วันยาหมดโทรไปคลีนิค พนักงานคุณหมอบอกว่าไม่เป็นไร หมดแล้วก็ไม่ต้องกินต่อ เดี๋ยวจะหายเองค่ะ (ไม่รู้จะจริงมั๊ย)

แสดงความคิดเห็น

งืมๆๆ ถ้างั้นเดี๋ยวก็หายคับ  โพสต์ 2011-2-1 11:25
14#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-2-1 10:57:00 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ kaew92 ตั้งกระทู้

ขอบคุณนะคะสำหรับคำแนะนำ
15#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-2-1 11:06:22 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ supmool ตั้งกระทู้

คงเป็นโชคร้ายของพี่ทั้งเจ็บและบวม มองหน้าตรงเหมือนอวตาร ด้านข้างเหมือนนาเนียร์ หน้าบวมมากๆๆ ไปทำงานไม่ได้ 3 วันเลยไม่กล้าออกจากบ้าน ตอนนี้พึ่งไทลินอลเป็นบางครั้งจ๊ะ...ตอนนี้เริ่มหายบวมแล้ว จะไปตัดไหมวันนี้จ๊ะ..
16#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-2-1 11:06:49 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ มดดำ ตั้งกระทู้

ขอบคุณนะคะ
ตอบกระทู้ WATHUNYA ตั้งกระทู้

เดี๋ยวก็สวยแล้วค่ะพี่ ของหนูก็อวตารบวมและช้ำมากเหมือนกัน แต่ดีหน่อยที่ไม่ปวด

ทำกับคุณหมอบุญถิ่นค่ะ ตอนนี้ประมาณ 6 อาทิตย์แล้วค่ะ  โพสต์ 2011-2-4 00:47
supmool ทำที่ไหนค่ะ สวยจัง  โพสต์ 2011-2-3 22:41
18#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-2-2 09:26:08 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ wasun7878 ตั้งกระทู้

ก็คงทำให้ค่ะ แต่หมอแอบดุ กรณีเนื้อจมูกน้อยก็จะโด่งน้อยหน่อยจ๊ะ ลองใช้มือดึงขึ้นมาดูได้ ถ้าทำกะหมอบุญก็ได้ประมาณนี้แหละจ๊ะ หรือเพิ่มโด่งได้นิดหน่อย

ขอบคุณมากค่ะ สำหรับคำแนะนำ  โพสต์ 2011-2-2 17:00
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้