ดู: 4324|ตอบกลับ: 32
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ตัดสินใจไม่ถูกระหว่างแก้กับหมอเดิมฟรีหรือแก้กับหมอคนอื่น

[คัดลอกลิงก์]
เพื่อนๆดั้งโด่งคะ
รบกวนขอความเห็นหน่อยค่ะ เราไปเสริมจมูกมาเมื่อปลายเดือน ธ.ค. ตอนนี้จมูกมีปัญหาซิลลี่เอียงนิดหน่อย
ไปปรึกษาคุณหมอบอกจะแก้ไขตรงปลายให้ นัดวันที่ 28 พรุ่งนี้แล้ว ก็ประมาณ 1 เืดือนพอดี
แต่คุณหมอไม่ได้เปลี่ยนซิลลี่ให้ แถมไม่พอจะเอาความโด่งหรือหยดน้ำออกอีก (ทั้งที่เราก็ว่ามันน้อยอยู่แล้ว)
เลยเริ่มลังเล เพราะถ้าไปแก้แล้วไม่เวิร์ค เราก็ต้องเสียเวลาพักรักษาตัวใหม่อีก กว่าจะได้ไปแก้กับหมอท่านอื่นอีกครั้ง
ซึ่งโอกาสที่จะเป็นแบบนั้นค่อนข้างสูง (เพราะอยากได้โด่งกว่านี้) หรือเราจะไม่ไปแก้ ทนไปก่อนอีก 1-2 เดือน
รีวิวเยอะๆ หาคุณหมอท่านอื่น แก้ใหม่ไปเลยดีกว่า  เอาไงดี ช่วยแนะนำหน่อยนะค้า
33#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-30 17:42:24 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ mai_kanyapat ตั้งกระทู้

ขอบคุณค่า
สบายใจแล้วก็ดีใจด้วยนะคะ
เทคแคร์คะ
31#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-30 11:12:12 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ pokpak_mta ตั้งกระทู้

โดยรวมดูดีขึ้นค่ะ แต่ก็บังดูเอียงอยู่ ก็หวังว่ามันจะดีขึ้นเรื่อยๆ
ช่วงนี้ก็ต้องขยันนวดไปเรื่อยๆค่ะ
คุณต่าย แป๊กแวะมาหาค่ะ ไงบ้างค่ะ ตอนนี้โอเคยังค่ะ คุณหมอคงรอดูสักพักนะคะ แป๊กเองก็ไปหามาวันที่ 23 ค่ะ นัดอีกทีก็ครบ 3 เดือนค่ะ ไงคุณต่ายตอนนี้โอเคแล้วนะคะ
ดีใจกับน้องด้วยคะ เดี๋ยวก็หายแล้วคะ แต่ละคน เวลาในการหายบวมแตกต่างกันคะ เดี๋ยวก็สวยแล้วคะ
take care ka
28#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-29 08:08:17 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณทุกท่านที่มาตอบกะทู้นะคะ
27#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-29 07:48:00 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Kratainoi เมื่อ 2011-1-29 07:49

เมื่อวานพบคุณหมอประมาณ 2 ทุ่ม คุณหมอไม่มีเคสผ่าแล้ว
เลยใช้เวลานั่งคุย อธิบายกันยาวมาก ละเอียดยิบ สบายใจขึ้นเยอะเลยค่ะ
ไหนๆก็ไปแล้ว ไม่อยากเสียเที่ยว คุณหมอเลยตัดไหมให้ด้วย น้ำตาไหลพราก
26#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-29 07:46:02 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ MISSR ตั้งกระทู้

ขอบคุณค่ะ ไปพบคุณหมอมาแล้ว สรุปยังไม่แก้ค่ะ เพราะอาการเริ่มดีขึ้นแล้ว
ตรงที่คุณหมอบอกว่าเนื้อบางกลัวจะทะุลุก็ไม่มีอะไรน่าเป็นห่วงเพราะยุบลงเยอะแล้ว
เลยไม่ต้องเหลาไม่ต้องแก้อะไร ส่วนที่ดูเอียงนิดนึง คุณหมอให้นวดให้มันคลายตัว
แล้วคุณหมอกลับมาเดือนเมษา ถ้ามันยังดูเบี้ยว หรือทรงไม่สวย คุณหมอจะแก้ให้ค่ะ
น้องคะ รอนิดนึงคะ พี่เองยังไม่ได้แก้เลยคะตอนนี้รอกลับเมืองไทยอีก สาม อาทิตย์ คะ แต่คงไม่แก้กับหมอท่านเดิมอีกแล้วคะ เพราะกลัวว่าเดี๋ยวออกมาเหมือนเดิม ตอนนี้กำลังศึกษาอยู่หลาย หมอมากคะ
หมอที่น้องทำมาก็ดีนี่คะ เห็นว่าหมอไปเรียนต่อที่เกาหลี เพราะก่อนหน้านี้พี่จองเย็บเก็บปีกไปแต่ ไม่ทันคะ หมอจะไปเร็วๆนี้คะ  โชคดีที่น้องเอ๋บอกมา ไม่งั้นไปเสียเที่ยวเลยคะ
สิลิโคนบิดหรอคะ หมอคงปรับให้กลับรูปมาเป็นเหมือนเดิมได้นะคะ เพราะมันนิ่มมากหรือเปล่าคะ แต่ถ้ามันไม่กลับรูปหมอคงไม่ใช้อันเดิมหรอกคะ เสียชือแย่เลย อย่าเพิงกังวลปล่อยให้เป็นหน้าที่ของหมอว่าท่านจะแก้ใขเทคนิคคงมีเยอะนะคะ ปรับเปลี่ยนกันใด้คะ ถ้าไม่แน่ใจอย่าทำนะคะ เปลี่ยนหมอไปเลยก็ได้ เราต้องมั่นใจในตัวหมอมันถึงจะออกมาดีคะ อันนี้ตามความเข้าใจของพี่คะ โชคดีคะไม่ว่าน้องตัดสินใจอย่างไร อวยพรให้ออกมาสวยและปลอดภัยคะ
ควรแก้กับหมอเดิมนะคะ  
23#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-28 10:32:28 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ MISSR ตั้งกระทู้

อยากเห็นรูปปัจจุบันจังเลยค่ะ แก้ครั้งสุดท้ายกับหมออะไรคะ
22#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-28 10:29:47 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ dreamjung ตั้งกระทู้

ขอบคุณค่ะ ได้ประโยชน์มากๆเลยค่ะ เคยเข้าดูรีวิวของคุณดรีมหลายรอบเลย
หมอนพรัตน์ใช่ไม๊คะ  สนใจอยู่เหมือนกัน แต่ราคาค่อนข้างสูงอ่ะเนอะ

แสดงความคิดเห็น

ราคาแก้หมอสอง 24,000 ค่ะ น้อยกว่า จมูกเบี้ยวครั้งแรก 25,000 เมื่อ 5 ปีที่แล้วอีก^^  โพสต์ 2011-1-28 10:34
แบนรูปโปรไฟล์
หมายเหตุ: ผู้โพสต์ถูกแบนหรือถูกลบ โพสต์นี้ถูกปิดโดยอัตโนมัติ
20#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-28 10:20:27 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
สงสัยอีกอย่างค่ะ ถ้าซิลลี่มันบิดอยู่จริง แล้วคุณหมอแก้โดยใช้ซิลลี่อันเดิม
แต่ปรับให้มันตรง มันจะหายบิดไม๊คะ กลัวว่าซิลลี่มันจะผิดรูปไปแล้ว
เพราะอยู่ท่านั้นมาตั้ง 1 เดือน เป็นไปได้ไม๊คะ
19#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-28 10:18:03 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Kratainoi เมื่อ 2011-1-28 10:18

ตอบกระทู้ อัล ตั้งกระทู้

ตอนที่ไปหาหมอคราวก่อน ปลายจมูกด้านซ้ายมันขึ้นสันชัดเจนมาก จนปีกจมูกเป็นร่อง
คุณหมอบอกว่า เนื้อมันบางเสี่ยงทะลุ แต่ตอนนี้ก็ดีขึ้นพอสมควร แต่ก็ยังเห็นสันข้างเดียวอยู่
เหมือนซิลลี่มันบิด แต่คุณหมอไม่ยอมรับว่ามันบิดอ่ะค่ะ
ดูเเล้วก็ไม่ค่อยเบี้ยวนะครับ หมอให้เหตุผลอะไรถึงจะขอลดหยดน้ำหละครับ
งืมๆๆๆ ตัดสินใจยากเหมือนกันนะเนี๊ยะ แต่ถ้าอยากจะได้โด่งกว่าเดิมด้วยก็เปลี่ยนหมอดีก่า
16#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-28 08:10:53 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ konsurin ตั้งกระทู้

ขอบคุณค่ะ
15#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-28 08:10:25 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย paxky เมื่อ 2011-1-28 00:25
ในความเห็นแป๊ก แป๊กว่าเปลี่ยนหมอที่เราศึกษาและมั่น ...

ก็คิดว่าวันนี้จะลองคุยกะหมอดูก่อน ถ้าหมอจะเหลาอาจไม่แก้
รอแก้ทีเดียวกะหมอท่านอื่นเลย ของน้องแป๊กแก้อีกครั้งขอให้สวยๆนะจ๊ะ จะรอชม

คงสักระยะอ่ะค่ะพี่เพราะตอนนี้ติดเรียนแล้วอยู่ ตปท ขอบคุณคร้า  โพสต์ 2011-1-30 18:54
14#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-28 08:08:46 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย bankza เมื่อ 2011-1-28 00:00
ได้ตัดปักด้วยไหมคับ

ไม่ได้ตัดค่ะ เสริมเฉยๆ
13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-28 08:08:29 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ bankza ตั้งกระทู้

ไม่ได้ตัดค่ะ
เป็นกำลังใจให้นะคับ
ในความเห็นแป๊ก แป๊กว่าเปลี่ยนหมอที่เราศึกษาและมั่นใจท่านอื่นดีกว่าค่ะ แป๊กเองก็กำลังศึกษาอยู่ค่ะทนแบกดั้งเบี้ยวมาได้เจ็ดเดือนแล้วค่ะ ใจเย๊นนะค่ะ ของพี่ยังไม่ค่อยชัดเท่าของหนูของหนูแหมบมากดันจะเบี้ยวอีก เอิ๊กๆ

ดีค่ะพี่ดรีม ความจริงหนูจะแก้ตั้งแต่3เดือน แต่ต้องกลับ ตปท อ่ะค่ะพี่  โพสต์ 2011-1-30 18:52
7 เดือนแล้วหรอ โอวววว ดรีมเคยแบกจมุกเอียง เบี้ยว สูง 3 เดือน เครียดสุดๆ  โพสต์ 2011-1-28 10:16
ได้ตัดปักด้วยไหมคับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้