ดู: 4317|ตอบกลับ: 32
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ตัดสินใจไม่ถูกระหว่างแก้กับหมอเดิมฟรีหรือแก้กับหมอคนอื่น

[คัดลอกลิงก์]
เพื่อนๆดั้งโด่งคะ
รบกวนขอความเห็นหน่อยค่ะ เราไปเสริมจมูกมาเมื่อปลายเดือน ธ.ค. ตอนนี้จมูกมีปัญหาซิลลี่เอียงนิดหน่อย
ไปปรึกษาคุณหมอบอกจะแก้ไขตรงปลายให้ นัดวันที่ 28 พรุ่งนี้แล้ว ก็ประมาณ 1 เืดือนพอดี
แต่คุณหมอไม่ได้เปลี่ยนซิลลี่ให้ แถมไม่พอจะเอาความโด่งหรือหยดน้ำออกอีก (ทั้งที่เราก็ว่ามันน้อยอยู่แล้ว)
เลยเริ่มลังเล เพราะถ้าไปแก้แล้วไม่เวิร์ค เราก็ต้องเสียเวลาพักรักษาตัวใหม่อีก กว่าจะได้ไปแก้กับหมอท่านอื่นอีกครั้ง
ซึ่งโอกาสที่จะเป็นแบบนั้นค่อนข้างสูง (เพราะอยากได้โด่งกว่านี้) หรือเราจะไม่ไปแก้ ทนไปก่อนอีก 1-2 เดือน
รีวิวเยอะๆ หาคุณหมอท่านอื่น แก้ใหม่ไปเลยดีกว่า  เอาไงดี ช่วยแนะนำหน่อยนะค้า
ตอบกระทู้ Kratainoi ตั้งกระทู้

อยากเห็นรูปชัดๆจังค่ะ
ไม่รู้นะ ความเห็นส่วนตัวเราๆว่าน่าจะเปลี่ยนหมอ ของเราก้อแก้ไขหมอเดิม ก้อออกมาเหมือนเดิม (มัวแต่งกเงินกลัวเสียใหม่เพราะอยู่ในประกัน) เสียเวลา เจ็บตัว ตอนนี้ก้อดูๆๆหมอท่านอื่นอยู่ แต่ก้อยังสรุปไม่ได้
กลัวประวัติศาสตร์ซ้ำรอย (หรือดวงซวยรึป่าวไม่รู้) ถ้าแก้รอบนี้ก้อ ครั้งที่ 5 แร้ว ดูๆหมอพีระไว้อยู่ แก้25,000.- ใกล้บ้าน และที่ดูรีวิวก้อยังไม่มีปัญหา (รึป่าว) แต่รอดูผลงานแก้เรื่อยๆๆก่อนตอนนี้ของเราที่แก้ครั้งที่ 4 ได้ 5 เดือนแร้ว เบี้ยว+บาง(เหมือนจะทะล)+เป็นสัน แต่ต้องใจเย็นๆๆแร้วหละคราวนี้ เปนกำลังใจให้ค่ะ
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-27 12:06:14 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ nookza ตั้งกระทู้

http://www.dungdong.com/forum.php?mod=viewthread&tid=19663
ลองดูที่ลิงค์นี้นะคะ
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-27 12:08:31 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ Kochawan ตั้งกระทู้

สู้ๆ เช่นกันค่ะ ก็คิดเหมือนกันว่าอย่าเสียดายเงินเลย
ทำใหม่น่าจะชัวร์กว่า น้องจมูกจะได้ไม่บาดเจ็บหลายรอบ
    เราว่าเปลี่ยนหมออะ ยอมเสียเงินดีกว่า เเต่ต้องศึกษาหาข้อมูลหมอดีๆ ดูรีวิวเยอะๆ เเล้วค่อยเลือกหมอ เพราะเรากลับไปเเก้กับคนเดิมเเล้วเเย่กว่าเดิมอีกจากเบี้ยวซ้ายย้ายมาเบี้ยวขวางี้ ต้องมารอให้เนื้อเยื่อเข้าที่อีกเพราะไม่เข้าที่หมออื่นก็ไม่ทำอะ ไปถามมาหลายที่ตั้งเเต่เเก้เสร็จได้1-2เดือน หมอบางที่ว่าถอดให้ได้เเต่ไม่ใส่ให้ใหม่ ค่อยกลับมาใส่ตอนครบหกเดือน อึ๋ย ยอมเบี้ยวดีกว่ามันฝ่อๆอะ  เราก็รอที่จะไปเเก้ใหม่เหมือนกัน รอบที่ 3 ละ
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-27 17:51:48 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Kratainoi เมื่อ 2011-1-27 17:52

ช่วยเข้ามาตอบกันหน่อยนะค้า มีรูปปัจจุบันให้ดูค่ะ
คุณหมอบอกว่าแก้ไขโดยใช้ซิลลี่เดิม แต่ตะเหลาให้โด่งน้อยลง
แล้วมันจะเหลืออะไรล่ะค่ะ  นี่แหละที่ทำให้ลังเล ก็มันไม่ค่อยโด่งอยู่แล้ว
กลัวทำไปแล้วไม่โดนใจ  ได้ไปแก้ใหม่อีกแหงๆ

Picture 001.jpg (22.96 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 4)

Picture 001.jpg

Picture 002.jpg (25.66 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 5)

Picture 002.jpg

Picture 003.jpg (22.18 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 4)

Picture 003.jpg

Picture 004.jpg (21.92 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 5)

Picture 004.jpg

Picture 006.jpg (22.68 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 4)

Picture 006.jpg

Picture 008.jpg (22.88 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 8)

Picture 008.jpg

Picture 009.jpg (21.05 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 7)

Picture 009.jpg
เราก็ทำกับหมอชาตรี เพชรบุรีค่ะ มีปัญหาเยอะ
หมอเบี่ยงไปนู้นนี่นั่น เราชักรำคาญ เปลี่ยนไปหาหมอใหม่แล้วค่ะ
ตกลงทำกับหมอสุชาติ เราว่าถ้าคุยกับหมอแ้ล้วไม่ตรงความต้องการของเรา
หาทางอื่นเถอะ ไหนๆจะเจ็บตัวแล้ว ก็ให้มั่นใจไปเลย ว่าเจ็บตัวแล้วฉันต้องสวย
ความเห็นส่วนตัว เงินเราก็เสียดาย แต่เรากลัวไม่สวยมากกว่า ฮ่าๆๆ
มีปัญหาเหมือนกันคะ เลยลังเลใจเพราะไม่อยากจ่ายเงินเพิ่มอีกคะ แต่ตอนนี้ ยอมจ่ายเพิ่มตะเปลี่ยนหมอดีกว่า เพราะหมอที่พี่เองทำมามีเคสหลุดๆ เยอะ เลยคิดไม่อยากเสี่ยง
ได้ตัดปักด้วยไหมคับ
ในความเห็นแป๊ก แป๊กว่าเปลี่ยนหมอที่เราศึกษาและมั่นใจท่านอื่นดีกว่าค่ะ แป๊กเองก็กำลังศึกษาอยู่ค่ะทนแบกดั้งเบี้ยวมาได้เจ็ดเดือนแล้วค่ะ ใจเย๊นนะค่ะ ของพี่ยังไม่ค่อยชัดเท่าของหนูของหนูแหมบมากดันจะเบี้ยวอีก เอิ๊กๆ

แสดงความคิดเห็น

ดีค่ะพี่ดรีม ความจริงหนูจะแก้ตั้งแต่3เดือน แต่ต้องกลับ ตปท อ่ะค่ะพี่  โพสต์ 2011-1-30 18:52
7 เดือนแล้วหรอ โอวววว ดรีมเคยแบกจมุกเอียง เบี้ยว สูง 3 เดือน เครียดสุดๆ  โพสต์ 2011-1-28 10:16
เป็นกำลังใจให้นะคับ
13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-28 08:08:29 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ bankza ตั้งกระทู้

ไม่ได้ตัดค่ะ
14#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-28 08:08:46 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย bankza เมื่อ 2011-1-28 00:00
ได้ตัดปักด้วยไหมคับ

ไม่ได้ตัดค่ะ เสริมเฉยๆ
15#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-28 08:10:25 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย paxky เมื่อ 2011-1-28 00:25
ในความเห็นแป๊ก แป๊กว่าเปลี่ยนหมอที่เราศึกษาและมั่น ...

ก็คิดว่าวันนี้จะลองคุยกะหมอดูก่อน ถ้าหมอจะเหลาอาจไม่แก้
รอแก้ทีเดียวกะหมอท่านอื่นเลย ของน้องแป๊กแก้อีกครั้งขอให้สวยๆนะจ๊ะ จะรอชม

คงสักระยะอ่ะค่ะพี่เพราะตอนนี้ติดเรียนแล้วอยู่ ตปท ขอบคุณคร้า  โพสต์ 2011-1-30 18:54
16#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-28 08:10:53 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ konsurin ตั้งกระทู้

ขอบคุณค่ะ
งืมๆๆๆ ตัดสินใจยากเหมือนกันนะเนี๊ยะ แต่ถ้าอยากจะได้โด่งกว่าเดิมด้วยก็เปลี่ยนหมอดีก่า
ดูเเล้วก็ไม่ค่อยเบี้ยวนะครับ หมอให้เหตุผลอะไรถึงจะขอลดหยดน้ำหละครับ
19#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-28 10:18:03 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Kratainoi เมื่อ 2011-1-28 10:18

ตอบกระทู้ อัล ตั้งกระทู้

ตอนที่ไปหาหมอคราวก่อน ปลายจมูกด้านซ้ายมันขึ้นสันชัดเจนมาก จนปีกจมูกเป็นร่อง
คุณหมอบอกว่า เนื้อมันบางเสี่ยงทะลุ แต่ตอนนี้ก็ดีขึ้นพอสมควร แต่ก็ยังเห็นสันข้างเดียวอยู่
เหมือนซิลลี่มันบิด แต่คุณหมอไม่ยอมรับว่ามันบิดอ่ะค่ะ
20#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-28 10:20:27 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
สงสัยอีกอย่างค่ะ ถ้าซิลลี่มันบิดอยู่จริง แล้วคุณหมอแก้โดยใช้ซิลลี่อันเดิม
แต่ปรับให้มันตรง มันจะหายบิดไม๊คะ กลัวว่าซิลลี่มันจะผิดรูปไปแล้ว
เพราะอยู่ท่านั้นมาตั้ง 1 เดือน เป็นไปได้ไม๊คะ
แบนรูปโปรไฟล์
หมายเหตุ: ผู้โพสต์ถูกแบนหรือถูกลบ โพสต์นี้ถูกปิดโดยอัตโนมัติ
22#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-28 10:29:47 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ dreamjung ตั้งกระทู้

ขอบคุณค่ะ ได้ประโยชน์มากๆเลยค่ะ เคยเข้าดูรีวิวของคุณดรีมหลายรอบเลย
หมอนพรัตน์ใช่ไม๊คะ  สนใจอยู่เหมือนกัน แต่ราคาค่อนข้างสูงอ่ะเนอะ

ราคาแก้หมอสอง 24,000 ค่ะ น้อยกว่า จมูกเบี้ยวครั้งแรก 25,000 เมื่อ 5 ปีที่แล้วอีก^^  โพสต์ 2011-1-28 10:34
23#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-28 10:32:28 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ MISSR ตั้งกระทู้

อยากเห็นรูปปัจจุบันจังเลยค่ะ แก้ครั้งสุดท้ายกับหมออะไรคะ
ควรแก้กับหมอเดิมนะคะ  
น้องคะ รอนิดนึงคะ พี่เองยังไม่ได้แก้เลยคะตอนนี้รอกลับเมืองไทยอีก สาม อาทิตย์ คะ แต่คงไม่แก้กับหมอท่านเดิมอีกแล้วคะ เพราะกลัวว่าเดี๋ยวออกมาเหมือนเดิม ตอนนี้กำลังศึกษาอยู่หลาย หมอมากคะ
หมอที่น้องทำมาก็ดีนี่คะ เห็นว่าหมอไปเรียนต่อที่เกาหลี เพราะก่อนหน้านี้พี่จองเย็บเก็บปีกไปแต่ ไม่ทันคะ หมอจะไปเร็วๆนี้คะ  โชคดีที่น้องเอ๋บอกมา ไม่งั้นไปเสียเที่ยวเลยคะ
สิลิโคนบิดหรอคะ หมอคงปรับให้กลับรูปมาเป็นเหมือนเดิมได้นะคะ เพราะมันนิ่มมากหรือเปล่าคะ แต่ถ้ามันไม่กลับรูปหมอคงไม่ใช้อันเดิมหรอกคะ เสียชือแย่เลย อย่าเพิงกังวลปล่อยให้เป็นหน้าที่ของหมอว่าท่านจะแก้ใขเทคนิคคงมีเยอะนะคะ ปรับเปลี่ยนกันใด้คะ ถ้าไม่แน่ใจอย่าทำนะคะ เปลี่ยนหมอไปเลยก็ได้ เราต้องมั่นใจในตัวหมอมันถึงจะออกมาดีคะ อันนี้ตามความเข้าใจของพี่คะ โชคดีคะไม่ว่าน้องตัดสินใจอย่างไร อวยพรให้ออกมาสวยและปลอดภัยคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้