ดู: 11418|ตอบกลับ: 23

[รักษาสิว] เพือนๆรักษาสิว รักษารอยเเผลเป็นทีไหนกันบ้างครับ

[คัดลอกลิงก์]
มาเเชร์กันหน่อยสิครับ
โพสต์ 2011-1-27 09:00:07 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ผมก็ร้านหมอสิวเลย
จำใจ
้เพราะผมไม่มีปัญญาดแลหน้าตัวเองจริงๆ

โพสต์ 2011-1-27 09:38:04 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เหอๆๆ คลินิกของลูกพี่ลูกน้องค๊าบบบบบบบบบบบ อยู่นครปฐม คริคริคริ พอดีพี่เป็นหมอง่ะ ชื่อว่า...คลินิกสีชมพู (แอบ Pr. ให้หน่อย เพราะทำฟรีตลอดเลย)

แสดงความคิดเห็น

ว่าแต่รู้ได้ไงเนี๊ยะ  โพสต์ 2011-2-15 12:10
ใช่ค๊าบบบบบผม แพทย์หญิงดาลัด พิสุทธิวงศ์ หรือพีสองนั่นเอง กิกิกิ  โพสต์ 2011-2-15 12:10
หมอดาลัดใช่ใหม่คะ คุณหมอน่ารักมาก เหมือนตุ๊กตาเลย  โพสต์ 2011-2-15 11:45
คริคริคริ ก็ขอนิดนึงง่ะ  โพสต์ 2011-2-13 11:34
มิน่าล่ะ หน้าใสตลอดดดดดดดดดดดดดดดดดด  โพสต์ 2011-2-12 00:19
โพสต์ 2011-1-27 10:45:21 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เราเคยไปคลินิค หมอ ที่ซอยคุณหญิงพหลฯ แถวมหาลัยเกษตรศาสตร์
หมอจะเปิด แต่ช่วงเย็น รู้สึกจะ4 หรือ 5โมง ไม่แน่ใจ
คลินิค รูปลักษณ์ภายนอก สู้ไม่ได้เลยกับคลินิค ทั่วไป แต่ว่าลูกค้าแน่นมาก
เราไปรอ ตั้งแต่ ร้านเปิด ประมาณ เกือบ 2 ทุ่ม ถึงได้พบหมอและรับยา
ตอนนั้น สิวเรา เขลอะมาก ทายาหมอ ประมาณ 2 สัปดาห์ หายไปเลย

แต่ว่าตอนนี้เราไมไ่ด้ไปหาหมอแล้ว เพราะว่าเราทำงานและไม่มีเวลาเลย เลิกงานก้ 6โมงแล้วคะ่
แต่หน้าเราก้มีสิวบ้างนิดหน่อย แต่ไม่กลับมาเขลอะนะ

ตอนนี้ เวลาเราเป็นสิวและมันแตก เราจะเอา ครีมทีสกัดมาจากว่านหางจระเข้ทา เพราะว่า มัยไม่ทำให้มันบวม และลามไปมากกว่านี้ และก้ใช้ผงพิศษ ทาก่อนนค่ะ

ตื่นเช้ามามันก็ยุบ พอสิวแห้งเราก้ใช้ครีมทาแผลเป็นแบบเจลที่เราใช้ประจำทาไปเรื่อยๆ ไม่นานก็หายค่ะ

น่าสนใจมากครับ  โพสต์ 2011-1-28 09:44
โพสต์ 2011-1-27 20:32:39 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตาแรกนะเราเคยรักษา สิว รอยดำ รอยแดง รอยแผลเป็นที่ พรรณทิพย์ ที่ลพบุรี ได้ระยะนึ่ง หยุดและ หน้าเริ่มดำเลยอะ

หลังจากนั้นเพื่อนพี่มาบ้านเลยแนะนำให้ใช้ rojukiss หลังจากก้ใช้มาตลอดเลยค่ะ จนถึงปัจจุบันนี้เลยค่ะ  ตอนนี้หน้าก็ขาวใสดังสมใจแล้วละค่ะ

เห็นทีต้องไปสอยมาใช้สักขวด อิอิ  โพสต์ 2011-2-12 00:20
rojukiss คนใช้เยอะนะครับ ของเค้าดังจริง  โพสต์ 2011-1-28 09:45
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-28 09:42:06 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย nakazad เมื่อ 2011-1-27 09:00
ผมก็ร้านหมอสิวเลย
จำใจ
้เพราะผมไม่มีปัญญาดแลหน้าตัว ...

ร้านที่ไหนเหรอครับ ดีรึป่าวครับ
โพสต์ 2011-1-28 13:35:25 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตอบกระทู้ kanyaya ตั้งกระทู้

ลองทำดูค่ะ เราว่ได้ผล
โพสต์ 2011-1-29 23:33:27 | ดูโพสต์ทั้งหมด
อีกฝั่งองโรบินสันบางรักหนะครับ

ผมว่าก็โอเคครับ
โพสต์ 2011-1-30 00:17:48 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ธีร์ คลีนิคคะ ซอยเสือใหญ่ ข้าง จันทรเกษม
โพสต์ 2011-2-1 22:20:47 | ดูโพสต์ทั้งหมด
The Klinique ค่ะ(ตรงข้ามเดอะมอลล์บางกะปิ)แต่ของเราซื้อเป็นคอร์ส (Ance Clear) 9,750 บาทค่ะ/สิบครั้งค่ะก็ถือว่าโอเคดีเพิ่งจะรักษาไปได้สองครั้งค่ะใช้การรักษาแบบฉายแสงแต่สิวเราเยอะมาก(สิวฮอร์โมนคนแก่)แต่น่าเบื่อตรงที่ต้องฉีดสิวกดสิว(เจ็บสุดๆ)และที่นั่นเค้ามียากินแก้อักเสบในช่วงแรกและก็ยาทาที่หน้าตอนนี้ก็ลดลงมาบ้างแล้วค่ะลองไปปรึกษาดูนะคะแต่โดยรวมก็ดีค่ะ

ปล.เราไม่เคยรักษาที่ไหนมาก่อนที่นั่นเป็นที่แรกเลยไม่รู้ว่าที่ไหนดีน่ะค่ะยังไงลองศึกษาหลายๆที่นะคะอย่าด่วนตัดสินค่ะ (ขอให้หน้าสวยใสหล่อๆกันทุกคนนะคะ)
โพสต์ 2011-2-3 22:12:02 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เมื่อก่อนเป็นสิวเยอะมากค่ะ หาหมอมาก็เยอะ จนเบื่อที่จะหาหมอละ

เลยหาข้อมูลในเนทดู แล้วค่อยๆ ทดลองใช้กับตัวเอง จนประสบผลสำเร็จกับการรักษาสิว แบบประหยัดเงิน

ตอนเช้า
1. ล้างหน้า Acne-aid สีแดง ขวดเล็ก 150 บาท (100ml.)ถ้าเป็นแกลลอน ตก 700 บาท (1000 ml.) ล้าง 3 รอบ เพราะนุ๊กผิวมันมากกก
2. หลังจากล้างหน้า ใช้ clinda gel ย้ำนะคะ ว่า clinda gel เท่านั้น ทาบางๆ ทั่วหน้า
3. เซรั่ม ที่ไม่มีส่วนผสมของน้ำหอม และแอลกอฮอล์ค่ะ
4. กันแดด Provamed spf 60 pa+++ 240 บาท (30g.) ไม่อุดตันแน่นอนค่ะ ถ้าล้างหน้าสะอาดๆ** ปกตินุ๊กไม่ทาแป้งค่ะ เพราะมันทำให้หน้าดูหนาและเหี่ยวๆ  

เสร็จเรียบร้อยค่ะ

ตอนกลางคืน

1. เช็ดหน้าเอาครีมกันแดดออกด้วยทิชชู่ ทา Benzac ac 2.5 % ทิ้งไว้ในช่วงเริ่มใช้ประมาณ 10 นาที แล้วค่อยๆ เพิ่มระยะในการทาไปทีละ 5 นาที
2. ล้างหน้าด้วย acne-aid สีแดง 2 รอบ จากนั้นใช้สำลีแผ่นสี่เหลี่ยม ช่วยในการล้างในรอบที่ 1 จากนั้น ล้างอีก 1รอบ
3. ลงเซรั่มตามปกติ ลง clinda gel ทั่วหน้าบางๆ ทิ้งไว้
หมดละคะ ^^ ลองเอาไปใช้ดูนะคะ สูตรนี้ใช้ได้ผล 100 % ชัว ๆ
โพสต์ 2011-2-7 12:18:37 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เคยรักษาวุติศักดิ์ อ่าค่ะตอนรักษาหน้าใสกิ๊กเลย พอหยุดรักษาสิวเต็มหน้า -*-

มีที่ไหนหยุดรักษาแล้วหายขาดไหมค่ะ หรือว่าเราต้องรักษษไปเรื่อยๆ
โพสต์ 2011-2-10 13:45:55 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เราเป็นรอยดำและรอยแดงจากสิว และเป็นสิวตอนวัยรุ่นไม่ขึ้นนะ
มาขึ้นเอาตอนอายุ 21 เต็มหน้าเลย รักษาคลินิกดัง ๆ หลายที่ก็ไม่หาย ที่เรารักษาที่คลินิก
ก็เพราะว่าค่าใช้จ่ายถูกกว่า รพ. แต่ที่บ้านก็จะพาไปรพ.ให้ได้เลย  ก็เลยบอกว่าลองที่คลีนิก
ซักเดือนสองเดือนก่อนแล้วกัน ถ้าไม่หายค่อยว่ากันใหม่

จนที่บ้านบอกว่าหน้าเราไม่ไหวน่าเกลียดมากเค้าเลยพาเราไป รพ.ยันฮี
แผนกผิวหนัง หมอก็ใจดีมากอะไรที่ทำแล้วไม่ได้ผลเค้าไม่แนะนำให้เราทำเลย
เค้าอยากให้เราเซฟเงิน เค้าแนะนำให้ทำ ไอออนโต สัปดาห์ละ 2 ครั้ง หลังจากนั้นก็เป็นสัปดาห์ละครั้ง แล้วก็ให้ยาทาสิว ยาทารอยดำ และก็สบู่เหลวล้างหน้าที่เหมาะกับสภาพผิวหน้าเรา
เราทำไอออนโตประมาณ 12 ครั้ง รอยดำรอยแดงหายหมดเลย ยังไม่อยากเชื่อตัวเองเหมือนกัน อิอิ
หมอบอกว่ารอยแดงจากสิวจะหายยากกว่ารอยดำ หมอแนะนำให้ยิงเลเซอร์วีบีม 10 จุด 700บาท
ถามหมอเจ็บไหม หมอบอกเหมือนมดกัด พอไปห้องเลเซอร์ โอ้มดตัวใหญ่มากเจ็บแต่ก็ยอม
เพื่อความสวย พอยิงเสร็จหน้าเป็นแผลจุดดำ ๆ พอประมาณ 2 วันมันจะหลุดไปเองรอยแดงหายไปรักษาที่ รพ.ประมาณเกือบ ๆ 2 เดือนได้ค่ะ โอ้แม่เจ้า   นี่ถ้าไม่เจอกับตัวไม่เชื่อเลยนะค่ะ

สิวเราชอบขึ้นที่แก้ม หมอถามชอบนอนตะแคงหรอ โหหมอรู้ได้ไง ก็เลยบอกว่าค่ะชอบมาก
หมอบอกว่าให้เอาผ้าขนหนูมาวางบนหมอนแล้วนอน ทั้ง ๆ ที่เราซักปลอกหมอนผ้าปูที่นอนนี่ 3 วันซักทีเลยนะ

ขอแนะนำคนเป็นสิวนะคะ**ห้ามบีบเด็ดขาด** แต่เราเห็นไม่ได้อ่ะเลยเต็มหน้าเลยรอยสิว

สำหรับไอออนโตคนที่หน้าปกติก็ทำได้นะคะ ทำให้หน้าเนียน และขาวใสค่ะ
เพราะมีวิตามิน C เข้มข้นและกระตุ้นด้วยไฟฟ้าอ่อน ๆ บนหน้าเราค่ะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-2-11 18:50:45 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณทุกคนนะครับ น่ารักกันจัง
โพสต์ 2011-2-11 22:13:20 | ดูโพสต์ทั้งหมด
พรเกษม คลีนิค คร่ะ
โพสต์ 2011-2-11 22:39:37 | ดูโพสต์ทั้งหมด
รักษากับคลีนิกก็หายเป็นสิวเลยครับ

แต่สังเกตุกันไหมว่า ถ้าหยุดรักษาหรือไม่ได้ไปหาหมอนานๆสิวเริ่มกลับมาอีกแล้ว!!

ผมว่าเหมือนหมอเขาเลี้ยงไข้ไว้เลยอ่ะคับ  คือรักษาหายแต่พอหยุดรักษาก็ไม่หายขาด

แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นก็อยู่ที่การดูแลผิวหน้าของเราด้วยนะครับ
///////////////////////

รอยแผลเป็นหายได้ไม่ยากครับ  ไม่ต้องซีเรียส:)

แต่ต้องใช้เวลาหน่อย ก็คือ ให้ผิวของเราได้ผลัดเซลผิวเรื่อยๆ ทีนี้ผิวที่เสีย(รอยแผลเป็น)ก็ค่อยๆจางลงจางลงไปเรื่อยๆ

อาจใช้เซรั่มที่มีส่วนผสมของวิตามินอี จะช่วยลดเลือนจุดด่างดำได้ และรักษาขอบตาคล้ำได้ดีด้วยนะ

เสริมๆ ถ้ามีหลุมที่เกิดจากแผลเป็นของสิว ก็ใช้จำพวกAHA ครับ หลุมจะประสานกันไวขึ้น

เรื่องรอยแผลเป็นไม่เท่าไหร่ เพราะมันเป็นปลายเหตุ

**ที่สำคัญคือ ต้นเหตุ นั่นก็คือสิว นั่นเองครับ  ต้องหมั่นดูแลใบหน้าให้สะอาดมากๆ คืออย่าพยายามเอามือจับหน้าโดยไม่จำเป็นคับ  ดื่มน้ำเยอะๆอันนี้ช่วยได้มากทีเดียว ทานอาหารที่มีประโยชน์เน้นวิตามิน เกลือแร่ และโปรตีน พวกข้าว แป้ง ทานตามความต้องการของร่างกาย และไขมัน ควรทานแต่น้อย  อย่าทานช็อกโกแลตและอาหารรสจัดมากครับ (อันนี้ตัวแม่ของการเกิดสิวเลยทีเดียว!!) และที่สำคัญ พักผ่อนให้เพียงพอ  และหมั่นออกกำลังกายครับเพราะร่างกายจะได้ขับของเสียออกมาดีต่อสุขภาพด้วย...

ในช่วงวัยรุ่น(บางคน)จะมีอาการสิวบุกครับ!!  แต่ไม่ต้องซีเรียส เพราะเมื่อเลยอายุ18แล้ว สิวก็จะเริ่มน้อยหรือหมดไปครับ(ยกเว้นบางคนที่สกปรกมากๆๆๆ)  เมื่อสิวหายแล้วก็ไม่ต้องกลัวอีกต่อไป  เราก็จะมีเวลาไปรักษารอยแผลเป็นมากขึ้น  .......
โพสต์ 2011-2-12 11:31:16 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ส่วนตัวผม รักษาราชเทวีคับ ไปทำมา7ปีแล้ว

หมอเค้าไม่ได้เลี้ยงนะคับ การรักษาสิวก็เหมือนกับการแปรงฟัน คือคุณต้องทายาทุกวันโดยเฉพาะยาละลายอุดตัน ถ้าคุณไม่ทายา คอมิโดนก็ขึ้นมาอีก ก็เป็นสิวมาอีก ไม่ใช่เพราะว่าหมอเลี้ยงไข้นะคับ

พอสภาพผิวเริ่มดี ก็รักษาด้วยเลเซอร์+ทำทรีทเมนต์ หน้าก็จะขาวใสคับ
ทางที่ดี ต้องบำรุงรักษาจากภายนอกและภายในคับ
โพสต์ 2011-2-14 06:25:49 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ษิตาวรรณ  ห้วยขวาง  คนเอยอะยังกะหนอน รอคิวหลับแล้วหลับอีก แต่ถือว่าคุ้ม
โพสต์ 2011-2-16 10:06:09 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เรารักษาที่หมอมวลชน  ลพบุรีหายขาดไม่เลี้ยงสิวด้วยบริการดีมาก
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-2-18 02:47:18 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ขอขอบคุณทุกความเห็นนะครับ
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-2-19 04:47:28 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย Cheekiez เมื่อ 2011-2-18 23:42
อันนี้แอบเข้ามาตอบ เนื่องจากด้วยประสบการณ์ที่ว่า โด ...

ขอบคุณครับ
โพสต์ 2012-11-21 19:02:44 | ดูโพสต์ทั้งหมด
หมอยันฮี ชื่อหมออะไรค่ะ จะได้ระบุผู้รักษา
โพสต์ 2012-11-24 15:47:52 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ลองรักษาเองนะคะ หาหมอมาหลายที่เหมือนกันไม่หาย ที่ไหนดีก็ไปหมด
1.Benzac Ac ทาก่อนล้างหน้าละลายสิว
2.ล้างหน้าด้วยสบู่เหลวสูตรอ่อนโยน
3.เช็ดหน้าด้วยน้ำเกลือ
4.Retin-A
5.ผงพิเศษละลายน้ำแปะไว้ก่อนนอน
โพสต์ 2012-11-25 10:49:09 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย Cheekiez เมื่อ 2011-2-18 23:42
อันนี้แอบเข้ามาตอบ เนื่องจากด้วยประสบการณ์ที่ว่า โด ...

เราก้อเคยรักษาที่คลีนิค
ตอนแรกเป็นสิวผื่น รักษาไปรักษามา
เป็นสิวอักเสบ สิวไต สิวอุดตัน  สิวหนอง
ยิ่งรักษายิ่งเพิ่มหมอก้อให้ยา เหมือนๆๆกัน
เปลี่ยนคลีนิคไปเจอหมอ ไร้จรรยาบรรณ หน้าดำก่าเดิมมม
สิวไม่หายยย
มาเจอร้านแถวๆๆ  เชียงใหม่ตอนนี้ก้อหายแล้วนะ  รอยสิวจุดด่างดำก้อไม่มี  
เราเกลียดคลีนิค  เกลียดโครตตตตตต  เลี้ยงไข้อ่ะ  หน้าดำ สิวเพิ่มมม  เซงง
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้