ดู: 1777|ตอบกลับ: 7
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

มีปัญหาจมูกครับ

[คัดลอกลิงก์]

ผมมีปัญหาเรื่องจมูก  กับ   ความอ้วน ที่เดี๋ยวอ้วน  เดี๋ยวผอม
แต่ความอ้วนยังพอทน เพราะว่าชิน
แต่ว่าจมูกอย่างผม มันจะแก้ไขได้ไหมอ่ะครับ  คือ มันน่าเกลียดมาก
ตอนผอมอ่ะไม่เท่าไหร่ พออ้วนขึ้นยิ่งไปกันใหญ่เลย
อยากเสริมแต่ว่าอยากเสิรมแบบว่าธรรมชาติไม่โด่งมากแค่อยากได้แบบไม่ให้มันเป็นชมพู่อ่ะครับ
มันน่าเกลียดเหลือเกิน
แล้วก็อีกคำถามนึง สมมุติว่าถ้าลดความอ้วนได้ลดไปเยอะโครงหน้าจะเปลี่ยนไปใช่ไหมครับ  
ถ้าผมลดความอ้วนได้หน้าผมจะเปลี่ยนไปไหม  มันจะดูหน้าตาดีกว่าเดิมไหมอ่ะครับ
ช่วยตอบเป็นกระจกส่องผมนะครับ

แสดงความคิดเห็น

ยังไงลองเข้าไปปรึกษาหมอดีกว่าคะ สนใจหมอคนไหนหรือยังคะ  โพสต์ 2011-1-28 10:00
น่าเดิมหล่อน่ะค่ะ ลดความอ้วนน่าก้อจะดูเรียวขึ้น ค่ะ^^
หากกังวลเรื่องจมูกนั้น แนะนำให้ ตัดแต่งปีกจมูกนะครับ  หรือเสริม

น่าจะทำให้ จมูกดูดีขึ้นนะครับ สู้ๆครับ
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-27 01:03:46 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณนะครับ
แน่นอนค่ะ ต้องลองลดความอ้วนก่อนที่จะเสริมจมูกนะคะ เพราะถ้าน้ำหนักลง อาจจะส่งผลทำให้รูปหน้าเราเล็กลง(บางรายก็ไม่ลง)  เพราะถ้าไม่ลดก่อนไปเสริม เกิดเราเสริมโด่งพอดีแล้ว แต่พอเราผอมลง จมูกจะยิ่งดูโด่งขึ้น เพราะเนื้อบริเวณแก้มเราลดลง ก็จะดึงเนื้อบริเวณให้น้อยลง  ทำให้จมูกโด่งเลยทีนี้ อาจจะโด่งมาก  ฉะนั้นแนะนำให้ลดความอ้วนก่อนนะคะ พอถึงน้ำหนักที่เราโอเคแล้วก็ค่อยไปเสริมจะดีกว่าค่ะ
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-28 15:47:52 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ chinjang1977 ตั้งกระทู้

จริงๆด้วยครับ ขอบคุณนะครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้