ดู: 3001|ตอบกลับ: 23
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ด่วน !อยากแก้จมูก แต่มารู้ตัวเองว่าเป็นโรค SLE เมื่อสองเดือนที่แร้ว

[คัดลอกลิงก์]
คือ เราเสริมมาเมื่อเดือน พค.53 ค่ะ คือกะว่าจะแก้ตั้งแต่สามเดือนแรกแล้ว แต่พอเวลาผ่านไป ดันตรวจเจอโรคเข้านะสิ (งานเข้า) คือเปนโรคพุ่มพวงหรือSle นั่นเอง ไม่รู้ว่าจะแก้จมูกได้หรือป่าว คือแบบว่าอยากแก้มากกกกกกกก+ เพราะมันเบี้ยวมากกกกกกก+ แต่คุณหมอประจำตัว(โรคsle)ของเราเขาบอกว่า การศัลยกรมมไม่ได้เปนข้อห้ามสำหรับผู้ที่เปนโรคแบบนี้ แต่ก็ควรเปนข้อระวังก็เท่านั้นน เพราะโรคที่เราเปนอยู่ในขั้นแรก ไม่ได้เปนหนักเท่าไหร่ แต่ถ้าหากเปนหนักก็ต้องอยู่ในขั้นลงไต และปอด เรากลัวจัง ถ้าหากแก้แล้วเราติดเชื้อนะสิ จะแย่ แต่ถ้าแก้ในโรงพยาบาลดังๆ ก็น่าจะโอเค ในเรื่องความปลอดภัยและก็ความสะอาด แต่ถ้าไปบอกหมอศัลยกรรม ว่าเราเปนโรคแบบนี้ หมอเขาจะให้เราแก้รึเปล่า คิดหนักเลย ใครรู้ช่วยบอกเราหน่อยน้า เครียดดดมากก อยากสวยก็อยาก กลัวก็กลัว แต่ตอนที่เสริมครั้งแรก เราก็ไม่รู้หรอกนะว่าเป็นโรคนี้แร้ว ขอบอกว่าช่วงนั้นก็ปกติดี แต่จมูกกว่าจะยุบปาเข้าไป 4 เดือนเต็มๆๆ ๕๕๕ จาอาวไงดี T_T

แสดงความคิดเห็น

เปนกำลังใจให้ค่ะ  โพสต์ 2011-1-27 18:33
เหมือนกันเลยคะเราก้ออยากเเก้มากเลยเเต่ก้อเพิ่งมารู้เราก้อเป็นโรคนี้เหมือนกันคะกลุ้มใจมากๆ...
จะเเก้กะคุณหมอคนไหนอ่าคะ...
งืมๆๆ ถ้าไงลองศึกษาข้อมูลให้มากๆ นะคับ เอาใจช่วยเน้อ
Take good care your self kha Good luck.
พี่สาวผมก้อเป็นโรคนี้ครับ    อยู่อเมริกา ต้องเปลี่ยนเลือดบ่อยๆๆ   ผมขอนอกเรื่องนะครับ ให้ไปทำบุญ บริจาคโลงศพ และ เลี้ยงเด็กกำพร้า  บ้าง หรือ ปล่อยปลาดุก นะครับ     อันนี้ไปถาม ผุ้มีจิต มา บวกกับพี่สาวผมเลี้ยง ......... แล้วลืมดูแล ด้วย    ใช้วิจรณญานนะครับ ขอให้ หายไวๆๆๆๆ
ถ้าจะแก้ แก้กับหมอ  ที่ ทำที่โรงบาลนะครับ ย้ำ โรงพยาบาล เพราะ เครื่องมือจะปลอดภัยกว่า หมอท่านใด  ก้อได้
เราเป็นโรคหัวใจแต่ผ่าตัดแล้ว
ตอนแรกพอบอกคุณหมอ เค้าก็ไม่ทำให้ เพราะคุณหมอมีจรรยาบัน
คุณหมอบอกว่าให้เอาใบรับรองแพท์จากคุณหมอประจำตัวไปให้ก่อนทำจมูกเพื่อยืนยัน
ส่วนคุณหมอโรคหัวใจเราบอกว่าการเสร็จจมูกไม่เป็นไร แค่ต้องดูแลตัวเองให้ดี
และ เลือกคลีนิคที่สะอาดและไว้ใจได้
ถ้ามันมีความเสี่ยงก็อย่าไปแก้เลยค่ะ เซฟๆไว้จะดีกว่านะคะ
น้องคะถ้าน้องจะแก้แล้วทำไห้น้องสบายใจและมีความสุขขึ้นแก้เลยคะพี่เป็นกำลังใจให้คะ และขอให้ออกมาปลอดภัยนะคะ แต่แก้ที่โรงพยาบาลนะคะ good luck  keep well ka
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-27 12:19:11 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ clubza ตั้งกระทู้

โบยังไม่รู้เหมือนกันค่ะ เครียดดดดมากมายเลยตอนนี้ แต่ยังไงก็ต้องแก้ให้ได้สู้ตายอยู่แร้วค่ะ ทางที่ดีเราต้องสร้างภูมิต้านทานให้ร่างกายสูงขึ้นกว่าเดิม ก่อนที่จะไปแก้จมูก โบกะว่า จะออกกำลัง ไม่ตากแดด กินของที่สะอาด และก็จะหายาบำรุงร่างกายมาทานเพิ่ม เผื่อว่าจะช่วยได้บ้าง เพราะมีแผนจะแก้เดือนเมษายน ไงตัวเองก็สู้ๆ นะค่ะ แก้ตอนไหน กะหมอไหน บอกด้วยน้า เผื่อจะได้ไปแก้ด้วยกันไง สู้ๆ
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-27 12:21:12 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ MISSR ตั้งกระทู้

ขอบคุณสำหรับกำลังใจนะค่ะ คนสวย
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-27 12:22:22 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ chinjang1977 ตั้งกระทู้

อื้มมม.ก็คงต้องรอให้โรคหยุดกำเริบก่อนถึงจะแก้ได้ แต่ก็คงยากเนอะ
13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-27 12:23:39 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ khemakon ตั้งกระทู้

ต้องใช้ใบรับรองแพทย์ด้วยเหรอ อื้มก็ดีเนอะ หมอศัลยกรรมจะได้ทำให้เราด้วยความปลอดภัยและก็ชัวร์ 100% ไปเลย
14#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-27 12:23:58 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ kurama ตั้งกระทู้

จร้า ขอบคุณค้า ^^
15#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-27 12:24:20 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ Phil ตั้งกระทู้

ขอบใจน้าค่ะ
16#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-27 12:25:34 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
มีคนมาให้กำลังใจเราด้วย เย้ๆ
สู้ๆนะคะ

จร้า  โพสต์ 2011-1-28 17:16
เข้มแข็งไว้นะคะว่าแต่ ทำไมคนเป็นเยอะจัง

จร้า ขอบคุณสำหรับกำลังใจดีๆ นะค่ะ  โพสต์ 2011-1-28 17:16
เป็นกำลังใจให้นะคะ สู้ๆค่ะ

จร้า  โพสต์ 2011-1-28 17:15
ขอบคุณทุกๆกำลังใจน๊าคร๊า...
สู้ๆนะคะ ทำจิตใจให้แจ่มใส ร่างกายก็จะดีขึ้นตามมาค่ะ

จร้า ขอบใจนะค่ะ ^^  โพสต์ 2011-1-28 17:15
ชักจะไม่อยากลงน้ำกลัวกระพรุน
ตอบกระทู้ boso ตั้งกระทู้

สวดมนต็ไหว้พระ แผ่เมตตาทุกวัน ก่อนนอน และทํากรรมฐานได้ยิ่งดี จะหายจากโรคกรรม สวดมนตเป็นยาทา วิปัสสนาเป็นยากิน พอดีอ่านเจอหนังสือธรรมมะของหลวงพ่อจรัญวัดอัมพวัน ขอให้หายเร็ว"

จะลองนำไปใช้ดูนะค่ะ ขอบคุณคร้า  โพสต์ 2011-1-30 10:38

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

wish the best of luck be with you..... get well soon
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้