ดู: 2536|ตอบกลับ: 7
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

หลังทำจมูกขับรถกลับตจว เองได้มั้ยคะ

[คัดลอกลิงก์]
พอดีต้องขับกลับบ้าน ประมาณสามชั่วโมงน่ะค่ะ ไม่รู้ว่าจะกระทบกระเทือนอะไรหรือเปล่า
ต้องดูก่อนว่า ที่ผ่าตัดคุณหมอให้ยานอนหลับ

หรือยาคลายเครียดหรือเปล่านะคับ

ถ้าคุณหมอให้ยา ก็ไม่ควรขับเองคับ

เพราะจะมีอาการเบลอๆ ได้

แต่ถึงยังไงก็มีเพื่อนมาหรือมีมาขับรถให้ดีที่สุดคับ

ปล.ข้อย้ายกระทู้ไปห้องสอบถามคับ
หาเพื่อนขับให้ดีกว่าค่ะ
แล้วเรานั่งประคบเย็นไปเรื่อยๆ จะดีกว่า
อาจจะยังเพลียๆจากการผ่าด้วย
หาคนขับให้ดีที่สุดค่ะ
ให้เพื่อนขับดีกว่านะค่ะ
เพราะฤทธิ์ของยาที่หมอให้ เช่นยาเบลอ ยานอนหลับ
ขับรถนานๆไม่แน่จะวูบได้นะค่ะ
ต้องดูก่อนว่า ที่ผ่าตัดคุณหมอให้ยานอนหลับ

หรือยาคลายเครียดหรือเปล่านะคับ

ถ้าคุณหมอให้ยา ก็ไม่ควรขับเอ ...
ต้นฉบับโพสโดย freshnight เมื่อ 2009-8-30 12:39

เหงด้วยกะซีนะ...ควรหาเพื่อนไปดูแลเราก่อนจะดีกว่า
เพราะฤทธิ์ ยา อาจจะตกค้างอยู่ใน่ร่างกายเราสักระยะหนึ่งนะคะ
ขอบอกว่าพาเพื่อนมาด้วยแล้วให้ขับรถตอนกลับจะดีกว่านะคะเพราะว่าวันแรกคะ
shane สมาชิกนี้ถูกลบไปแล้ว
หมายเหตุ: ผู้โพสต์ถูกแบนหรือถูกลบ โพสต์นี้ถูกปิดโดยอัตโนมัติ
ไม่ควรขับเองอย่างยิ่งครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้