ดู: 11451|ตอบกลับ: 13
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

โบท๊อก Botox กับ Filler ฟิลเลอร์ ต่างกันยังไงค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
โบท๊อก กับ ฟิลเลอต่างกันยังไง

ช่วยเติมเต็ม กับ ช่วยปรับลดรูปหน้าใช่ไหมค่ะ
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-22 21:02:08 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ถ้าจะฉีดหน้าเรียวฉีดอันไหนหรอคะ
Botox ครับ ปรับหน้าเรียว
ลดริ้วรอยน่าจะbotoxนะคับ
ถ้าเราฉีดโบท็อกให้หน้าเรียว  แล้วฉีดฟิลเลอร์ให้หน้าอิ่ม มันจะต่างกันมั๊ยค่ะ
ใครรู้ช่วยแนะนำทีค่ะ
มันเป็นสารคนละัตัวกันนะคับ

โบท็อกซ์เป็นสารพิษชนิดหนึ่งที่ใช้สำหรับรักษารอยย่นบนใบหน้าที่เกิดจากการหดเกร็งของกล้ามเนื้อ อย่างหน้าผากหรือหัวคิ้ว นอกจากนี้ก็ใช้เปลี่ยนรูปทรงของใบหน้าที่เกิดจากการคลายตัวของกล้ามเนื้อ อย่างพวกที่กรามใหญ่ กล้ามเนื้อกรามทำงานมากฉีดแล้วก็เรียวเล็กลงได้ อีกอย่างหนึ่งก็ใช้รักษาภาวะเหงื่อออกมากผิดปกติโดยไม่ทราบสาเหตุได้ด้วย ส่วนใหญ่นิยมฉีดที่ฝ่ามือ เท้า และรักแร้

ส่วนฟิลเลอร์เป็นเป็นสารธรรมชาติที่อยู่ในชั้นผิวหนังของเราอยู่แล้ว เพียงแต่เมื่อวันเวลาผ่านไป เราอายุมากขึ้น สารเหล่านั้นก็อาจจะลดน้อยตามไปด้วย ทำให้ร่างกายเราเกิดริ้วรอยแห่งวัย ผิวหนังขาดความยืดหยุ่น กล้ามเนื้อขาดความหนาแน่น สภาพชั้นไขมันใต้ผิวหนังก็เปลี่ยนไป จึงมีการนำฟิลเลอร์มาช่วยเติมเต็มสิ่งเหล่านั้น ส่วนใหญ่ใช้สำหรับเติมเต็มริ้วรอย อาทิ ร่องแก้ม ร่องปาก ตีนกา นอกจากนี้ยังใช้สำหรับแก้ไขพวกรอยแผลเป็นชนิดหลุมได้อีกด้วย

แสดงความคิดเห็น

ตัวของอเมริกาดีสุดคับตอนนี้ ขวดสีม่วง ส่วนที่ฉีดนี่ตามคลินิกเลยคับ  โพสต์ 2011-1-25 19:11
แล้วคุณเบิร์ดมีที่ไหนพอจะแนะนำได้ไหมคะอยากฉีดคะ และตัวไหนดีกว่าคะ  โพสต์ 2011-1-25 01:42
ไม่หรอกคับ แค่ช่วยกันแชร์  โพสต์ 2011-1-23 14:16
สุดยอดของข้อมูลเลยค่ะ  โพสต์ 2011-1-23 01:21

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

ฟิลเลอร์ ใช้เพิ่ม  : มันสามารถนำมาฉีดเสริมจมูก เสริมคาง  เสริมเติม ตามร่องแก้ม ประมาณนี้จ่ะ

พาคุณแม่ไปฉีดมาแล้วว  โอเค เลย ค่ะ สำหรับร่องแก้ม

โบทอก ใช้ลด  :  ลดกราม ทำหน้าเรียว  ทำให้ริ้วรอย คิ้ว ตา ดู ยกกระชับ ค่ะ ขึ้นอยู่กับฉีดที่ไหน

เพื่ออะไร ด้วยคร่า:)
ตอบกระทู้ kurama ตั้งกระทู้

คือใหม่ผิวหน้าแห้งไม่มีไขมันเลย เหี่ยวมากๆอยากฉีดร่องแก้ม เป็นที่1เลย และอยากฉีดลดกราม ด้วย ไม่ทราบว่าคุณเบิร์ดมีที่ไหนที่พอจะแนะนำได้บ้างคะ และราคาไม่แพง แต่ต้องของดีและของแท้ด้วยคะ พวก โบท็อกลดกรามกับริ้วรอย และ ที่ไม่ใช่ฟิลเลอร์อะคะ จำชื่อไม่ได้ คือที่สามารถฉีดเติมเต็มร่องแก้มได้อะคะ
แฮ่ๆรบกวนตอบด้วยนะคะ
ต้นฉบับโพสต์โดย mai_kanyapat เมื่อ 2011-1-25 01:46
ตอบกระทู้ kurama ตั้งกระทู้

คือใหม่ผิวหน้าแห้งไม่มีไขม ...

งืมๆๆๆ สถานที่อันนี้ไม่แน่ใจอ่ะคับ แต่คาดว่าตามสถานเสริมความงามที่มีชื่อเค้าคงใช้ของแท้กันอ่ะ
ขวดสีม่วงๆ ของเมกาคับผม ถ้าไงลองโทรไปถามราคาและโปรโมชั่นของแต่ละที่ดูก่อนก็ได้คับ

แสดงความคิดเห็น

ไม่เป็นไรคับ  โพสต์ 2011-1-26 15:55
ขอบคุณมากๆคะ  โพสต์ 2011-1-26 14:17
นอร์ท คลินิก
ซ.พหลโยธิน 52 แขวงอนุสาวรีย์ เขตบางเขน กรุงเทพมหานคร  10220
ติดต่อ  (+66)  0-2972-6931    office        08.00 - 21.00
           (+66)  0-86994-0006  dr. jenny  10.00 - 17.00
ค่ะ  สวัสดีค่ะ   แนะนำได้ค่ะมีเพื่อนไปฉีดมาน่ะ    ที่  เดอ  ซีเคร็ท  ค่ะไปฉีดหน้าเรียวมาค่ะสวยเลยชอบ
คุณหมอประสบการเรื่อง  โบท็อก  ฟิลเลอร์  5  ปี  จาก อเมกา   เพื่อนบอกมาน่ะค่ะคิดว่าน่าจะปลอดภัยที่สุดแล้วค่ะคุณหมอประจำโรงพยาบาลค่ะ  จะไปต้องโทนัดน่ะเพราะคุณหมอเข้าช่วง  บ่ายๆ เย็นๆ   
02-910--2955    084-655-5588   โทสอบถามรายละเอียดดูน่ะ    แถว  ประชาชื่นซอย 2  เตาปูน  ค่ะ
ฟิลเลอร์เพิ่ม โบท็อกคือลดคะ
โบท็อกซ์ ใช้ลดอาการเกร็งของกล้ามเนื้อที่ทำให้เกิดริ้วรอยเหี่ยวย่น

ฟิวเลอร์ ใช้เติมลงไปในชั้นผิวหนังของเรา แก้ปัญหา รอยย่น ร่องแก้ม เติมเต็มริ้วรอยบางจุดค่ะ

ฟิลเลอร์
ฟิลเลอร์ (Filler Injections) สารสกัดจาก Hyaluronan ซึ่งเป็นสารธรรมชาติที่อยู่ในชั้นผิวหนังของเรา จึงไม่ใช่สารแปลกปลอมที่จะเป็นอันตราย และจะสลายตัวไปตามธรรมชาติเมื่อเวลาผ่านไป การฉีดฟิลเลอร์ (Filler Injections) จึงมีความปลอดภัยสูง โดย Filler จะเข้าไปทดแทนคอลลาเจนและ Hyaluronanใต้ผิวที่เสื่อมสลายไป คืนความชุ่มชื้นให้ผิวยืดหยุ่น กระชับ ริ้วรอยจางลงตั้งแต่ครั้งแรกที่รักษา โดย Filler แต่ละรูปแบบจะมีประสิทธิภาพในการลบริ้วรอยที่ต่างกัน
          โดยสรุปแล้ว "ฟิลเลอร์" นั้น เป็นการฉีดเสริมส่วนที่ขาดหายไปในชั้นผิวหนัง เช่น รอยแผลเป็นขนาดเล็ก หลุมสิว ร่องแก้ม ตีนกา ให้ดูเต็มและเต่งตึงขึ้นมาได้ โดยฟิลเลอร์จะเข้าไปเสริมคอลลาเจน และไฮยาลูรอนแนนใต้ผิวหนัง ทำให้ผิวในส่วนที่เป็นร่องลึกลงไป กลับมายืดหยุ่น เรียบเนียนเท่ากับผิวบริเวณโดยรอบได้ จึงทำให้ใบหน้าเต่งตึงอ่อนเยาว์ขึ้นมาได้อย่างไม่ต้องสงสัย และสิ่งที่ทำให้ฟิลเลอร์น่าสนใจไปกว่านั้น คือมันยังใช้ในการเสริมจมูก เสริมแก้มตอบ เสริมคาง และเติมริมฝีปากให้ดูอวบอิ่มอีกด้วย งานนี้ก็เลยทำให้สาว ๆ สนใจ เพราะเป็นเทคโนโลยีเดียวที่ใช้งานได้สารพัดประโยชน์เลยทีเดียว
          ฟิลเลอร์ ที่ปลอดภัยและเป็นที่ยอมรับจาก อย. คือฟิลเลอร์ชั่วคราวที่สลายตัวไปภายใน 4-12 เดือนเท่านั้น ส่วนฟิลเลอร์ที่ผู้ให้บริการมีการโฆษณาว่า สามารถอยู่ในร่างกายได้อย่างถาวรนั้น ยังไม่เป็นที่ยอมรับในวงการแพทย์และ อย. แต่อย่างใด

โบท็อกซ์
ริ้วรอย ที่เกิดขึ้นบน ใบหน้า ของคนเรานั้น เกิดจากการ แสดงสีหน้า และ อารมณ์ ต่างๆ ซ้ำๆ กล้ามเนื้อ มัดที่เราใช้ แสดง สีหน้า และ อารมณ์ ก็จะเกิดการหดตัวทำให้ ผิวหนัง ที่อยู่เหนือ กล้ามเนื้อ นั้น เกิดเป็น รอยใ ห้เห็น หรือที่เรียกว่า “ รอยย่น ” เมื่อเราฉีด BTA เข้าใน กล้ามเนื้อ ที่มีริ้วรอย ในปริมาณยาเพียงเล็กน้อย ยาจะออกฤทธิ์ยับยั้งการนำกระแสประสาทที่ส่งมายัง กล้ามเนื้อ บริเวณนั้น ทำให้เกิดการคลายตัว เมื่อ กล้ามเนื้อ คลายตัว ผิวหนัง ด้านบนของ กล้ามเนื้อ นั้นก็จะ เรียบและไม่มี รอยย่น ส่วนการทำงานด้านอื่นๆ ของเส้นประสาทเป็นปกติ เช่น การรับรู้ความรู้สึกต่างๆ เป็นปกติ
         Botulinum toxin type A หรือเรียกอีกอย่างหนึ่งว่า “ BTA ”เป็นสารชีวภาพสกัดจากเชื้อ Clostridium Botulinum ซึ่งนำมาผ่านกระบวนการทำให้ บริสุทธิ์ ออกฤทธิ์คลาย กล้ามเนื้อ ดังนั้น BTA มีความปลอดภัยในการใช้เป็นอย่างมาก และสามารถรักษาโรคต่างๆ ได้มากมาย ในด้าน ความงาม นำมาใช้ในการลบ รอยย่น ต่างๆ บนใบหน้า ให้ดู อ่อนวัย ขึ้น

การใช้โบท็อกซ์เพื่อ...
               -- ลบ รอยย่น บริเวณ หน้าผาก (forehead line)
               -- ลบ รอยย่น ระหว่าง คิ้ว (glabella)
               -- ลบ รอยตีนกา และ รอยย่น รอบ ดวงตา (crow’s feet)
               -- ลบ รอยย่น รอบปาก (perioral fold) และ ร่องแก้ม
               -- ลบ รอยย่น บริเวณ ลำคอ (platysma)

ข้อดีของ Botulinum toxin-A
               -- ใช้เวลาในการฉีดเพียง 5 – 10 นาทีเท่านั้น ไม่ต้องใช้เวลาในการพักฟื้น และสามารถทำกิจกรรมได้ตามปกติ
               -- ไม่ต้องพบกับข้อเสียจากการ ผ่าตัด เช่น บวม, ปวดแผล, มีแผลเป็น หรือ ข้อแทรกซ้อนอื่นๆ ที่รุนแรง
               -- ใช้ยาปริมาณเพียงเล็กน้อยในการฉีด และใช้เข็มที่มีขนาดเล็กที่สุดในการฉีด ซึ่งจะรู้สึกเหมือนมดกัดเท่านั้น
               -- เห็นผลเร็ว เพียงไม่กี่วันคุณจะรู้สึกได้ว่า ริ้วรอย หายไป
               -- ใช้ได้ผลดีเท่าๆ กัน ทั้ง ผู้หญิง และ ผู้ชาย
               -- สามารถนำไปใช้ร่วมกับ คอลลาเจน ฟิลเลอร์ ได้
ความเห็นบน จัดเต็มแล้วครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้