ดู: 3487|ตอบกลับ: 14
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทำตา/ถุงใต้ตา] ทำตาหมอกมล

[คัดลอกลิงก์]
ก่อนอื่นขอแนะนำตัวก่อนเลยค่ะ เพราะเข้ามาครั้งแรกเลย
ชื่อ จีน นะค่ะ
ตอนนี้มีปัญหาเรื่องทำตานิดหน่อย เนื่องจากนัดหมอกมลทำตาไว้วันที่ 6 ตุลาอะค่ะ หลังสอบ
แต่ว่าเพิ่งได้ข้อมูลใหม่มาว่าหมอที่คลีนิคโตไกคลีนิคทำตาแบบเกาหลีเลย คือเย็บกล้ามเนื้อตา
จะทำให้ตาโต อยากให้แนะนำอะค่ะ ว่าจะเลือกที่ไหนดี และวีธีการรักษาให้หายทัน 20 วัน

http://www.meedmoh.com/index.php/topic,3242.0.html รองเข้าไปดูนะค่ะ หมอที่โตไกค่ะ
เหนที่สมชาย ก็บอกว่า มี ทำตาแบบเกาหลีน่ะคัฟ

รู้สึกตอนนี้กระแสทำตาเกาหลีจะมีหลายที่มากเลย

ลองหาข้อมูลดูน่ะคัฟ

ศึกษาข้อมูลเยอะๆ ประกอบการตัดสินใจ

อีกทั้งข้อมูลยังเป็นประโยชน์ต่อเพื่อนๆ คนอื่นๆ อีกด้วยน่ะคัฟ

สู้ๆ คัฟ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-8-28 14:51:28 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
2# bikzrin2

ขอบคุณมากเลยนะค่ะ
ทำตาแบบเย็บกล้ามเนื้อตา ถ้าอยากทำ ศึกษารายละเอียดดีดีนะคะ เท่าที่พี่เคยผ่านๆตา ผ่านๆหูมา คือ มันจะทำให้กล้ามเนื้อตาปิดไม่สนิท ง่ายๆคือหลับตาไม่สนิทอ่ะค่ะ เวลานอนอาจจะมีผลเสียในระยะยาวนะคะ ลองหาข้อมูลแบบลึกๆละเอียดๆนะคะ
ยังงัยก้ขอให้ทำออกมาแร้วสวยๆ น้ะค๊า :'P
รุ่นน้องที่ทำงาน ไปตาแบบเกาหลีมาเหมือนกันค่ะ ทำที่บางมด อ่ะสวยดี แต่บวมนานมากเลย  น่าจะลองศึกษาหลายๆๆที่น่ะ แล้วไปคุยกับคุณหมอที่จะทำด้วยน่ะค่ะ
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-8-28 16:11:26 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ทำตาแบบเย็บกล้ามเนื้อตา ถ้าอยากทำ ศึกษารายละเอียดดีดีนะคะ เท่าที่พี่เคยผ่านๆตา ผ่านๆหูมา คือ มันจะทำให้ ...
ต้นฉบับโพสโดย plaa เมื่อ 2009-8-28 15:37

ขอบคุณมากมากเลยนะค่ะ
พี่กำลังหาข้อมูลจากสมาคมศัลย์ตกแต่งไทยอยู่อ่ะค่ะ เด๋วได้ความว่ายังงัย จะเอามาบอกกันนะคะ
ศึกษาข้อมูลเยอะๆ รวมถึงผลงานของหมอก่อนนะครับ เพื่อจะได้ความมั่นใจประกอบการตัดสินใจนะก๊าบ เป็นกำลังใจให้ครับปม
ผมก็พึ่งไปทำตา กับคุณหมอกมลมาครับ จะขอตอบคำถามเรื่อง หายทัน 20 วันก่อนนะครับ ของผม นี่ จะครบเดือนแล้ว แต่ตาก็ยังบวมไม่เท่ากันอยู่นะ แต่ก็ไม่ได้บวมมากกกก จนผิดสังเกตุ ส่วนคุณหมอกมล ถนัดทำแบบหัวตาปิด หางตาเปิด ดูแล้วก็เกาหลีดีนา
น่าสนใจนะคะ
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-8-28 22:45:39 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
10# oakkz

ขอบคุณนะค่ะ
คุณหมอกมลก็ทำแบบเย็บกล้ามเนื้อตาได้ค่ะ แต่ทำให้บางเคสเท่านั้น ที่ดูแล้วตาโรยๆ
ดูง่วงๆ เฉพาะเคสเท่านั้นนะคะ ไม่ใช่ว่าจะรีเควสแล้วได้ทำกันทุกคน
รู้สึกว่าที่โตไก คุณหมอก็จะทำให้เฉพาะบางกรณีนะคะ ที่ทำแบบธรรมดาไม่ด้

ลองเข้าไปปรึกษาคุณหมอก่อนสิคะ ว่าเหมาะไหม
ทำมาแล่วเปนไงบ้างคะหายไปเรย
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้