ดู: 22882|ตอบกลับ: 146
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ปลายจมูกเป็นลอยยุบ หรือว่า เบี้ยว ช่วยดูหน่อยครัีบ เครียดดเครียดดด

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีครับ พอดีว่าทำมาได้ประมาณ29 วันแล้ว รู้สึกว่า มันใหญ่และเป็นสันมาก ดูแล้วหลอกตาแถมปลายจมูกยังเป็นลอยยุบอีก ไปหาคุณหมอ 2 ครั้ง คุณหมอบอกว่า ยังบวมอยู่ ยุบไม่เท่ากัน แต่ว่า สันมันจะยุบลงไปอีกนิดนึง แต่ว่า ส่วนตัวผมแล้ว ผมคิดว่า มันสูงไปมากมาก ระหว่างตา ทำให้ดูหลอก แถมยังทำไห้ดูตาคล้ำไปด้วย ตอนนี้กลุ้มใจมากมากก หมดความมั่นใจไปเลย มีแต่คนบอกว่า ก่อนทำดูดีกว่า หลังทำดูแล้ว หน้ามันแปลกแปลก เครียดเข้าไปใหญ่.  ตอนนี้ส่องกระจกทีไรก็เครียด ไม่ชินกับหน้า แถมส่องบ่อยบ่อย ทำให้เรารู้สึกไม่ชอบจมูกใหม่มากขึ้นไปอีก

เพื่อนเพื่อนช่วยพิจารณา และแนะนำได้ไหมครับ ว่า ต้องทำงัย อยากแก้มากมากมากมากกก แล้ว 1 เดือนนี้แก้ได้ยังครับ.  หรือว่ามันจะยุบลงไปอีกไหม เครียดจริงจริง สุดสุดเลย

มีใครเคยมีประสบการณ์ หรือสามารถให้คำปรึกษาได้ไหมครับ

Front_lumpy.jpg (12.31 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 7)

Side_lumpy.jpg (24.98 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 6)

แอบเบี้ยวหน่อยค่ะ ไม่ทราบว่าเป็นที่การนอนเรารึป่าว เพราะเห็นเพื่อนหลายคนทำมาแล้วเบี้ยว
ปล.ใจเย็นๆนะค่ะ รอให้มันเข้าที่ก่อน ถ้าไม่ดีจิงๆ เด๋วค่อยไปแก้ค่ะ เป็นกำลังใจสู้ๆค่ะ
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-21 16:05:46 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณครับ ตอนนอนก็นั่งนอน แล้วก็นอนหัวสูง จนถึงคุณหมอบอกนอนได้ปกติแล้วอ่ะครับ แล้วอย่างนี้มันจะเป็นลอยตลอดไปรึเปล่าครับ คุณหมอบอกมันยุบไม่เท่ากันต้องรอให้มันหายยุบเอง แต่ผมว่า มันเป็นที่ว่าคุณหมอตัดเนื้อเกินไปรึเปล่า เพราะว่า แต่งปลายด้วยยย เครียดดดมากกกกก
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-21 16:06:42 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ sescapez ตั้งกระทู้

เข้าที่นี่ ต้องรอถึง 3 เดือนเลยเหรอครับ
ตอบกระทู้ ืำsupernose ตั้งกระทู้

เราไม่รู้ว่า 3 เดือนรึป่าว แต่บางคนก็หายเร็ว เคยได้ยินเพื่อนบอกว่าเป็นปีด้วยกว่าจะเข้าที่ แต่ตอนเพื่อนเราทำแรกๆก้โด่งๆมากๆๆจะร้องไห้เรยอะ แต่พอวันต่อๆมาก้ยุบลงๆเรื่อย คนตอนนี้ประมาณ 2 เดือนได้แร้ว ก้ดูธรรมชาติดีค่ะ

อย่างของคุณเราไม่แน่ใจนะค่ะ เพราะดูจากรูปเหมือนมันจะเบี้ยวค่ะ อาจจะเบี้ยวเพราะว่าฐานเดิมจมูกคุณเบี้ยวอยู่แร้วหรือ หมอทำเบี้ยวไม่แน่จัยค่ะ
ทำมาเหมือนกันค่ะ เสริม ตัดปีก แต่งปลาย อยากบอกว่า อีกสองสามเดือน มันจะยุบกว่านี้ น่าจะสามมิล

ค่ะ เพราะเปนนกฮูก เหมือน จขกท นี่แร่ะคะ ใจเย็นๆนะคะ มันใช้เวลาค่ะ เรื่องตรงหัวตา เปนเหมือนกัน

ค่ะ ยิ่งถ้าเปนคนสันกว้างด้วย รอกันไปค่ะ อย่าพึงนอยด์ค่ะ จมูกที่ทำมา ชนทุกวันค่ะ ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

กะไม่เคยถูก ยังคิดว่าถ้าเบี้ยวไม่โทดคุณหมอเรยค่ะ เอาใจช่วยนะคะ แต่เดือนเดียว กับ เสริมด้วย

แต่งปลายด้วย เวลาน้อยเกินไปที่จะตัดสินใจแก้ค่ะ  วันนี้ของพี่ ทำได้ 1 เดือน กับ 13 วันค่ะ

ก็ยังยุบไม่หมดค่ะ แต่รู้ค่ะ ว่ามันกำลังจะยุบลงอย่างที่คุณหมอบอก  ใจเย็นๆนะคะ เห็นความหล่อมา

รออยู่หน้าบ้านแร้วค่ะ
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-21 16:47:56 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณครับ คุณ pfo.    คือตอนนี้อย่างน้อยก็อยากให้ลอยมันหายไป ใครมีวิธีทำให้มันยุบเท่าเท่ากันไหมครับ ผมก็ไม่เข้าใจเหมือนกันว่า ทำไมมันยุบไม่เท่ากัน

แล้วตาที่คล้ำขึ้นมันก็จะดีขึ้นไหมครับ ตรงระหว่างคิ้วคุณหมอบอกว่า เพิ่มให้ 1 เซ็นมันสูงไปมั้ยครับ
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-21 18:16:31 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แ้ล้วสรุปผมควรที่จะประคบร้อนไหมครับ แล้วทำงัยดีครับถ้าจะดัดจมูกเองดีไหมครับ เพื่อนเพื่อนช่วยแนะนำด้วยได้ไหมครับ เครียดมาก รู้สึกผิดหวัง แ้ล้วก็เสียใจที่ไปทำมา

แสดงความคิดเห็น

ส่วนรอยยุบ น่าจะเป้นพิ้นที่ที่ว่างอยู่เพราะเนื้อด้านในไม่เต็ม  โพสต์ 2011-3-3 21:46
อย่าประคบร้อนครับ จะทำให้ยิ่งบวมครับ ไปพบคุรหมอจะดีที่สุดครับ  โพสต์ 2011-3-3 21:45
งืมๆๆ ตอนนี้เกือบเดือนแล้ว เท่าที่สังเกตแปลกๆ อยู่เหมือนกันคับ แต่ถ้ายังไงรออีกสักพักถ้าไม่ดีขึ้นค่อยไปหาหมออีกครั้งก็ได้ อย่าพึ่งกังวลไปทุกอย่างมีทางแก้ไขเสมอ

ประเด็นว่าาาาาาาาาาาาาาาาาา  โพสต์ 2011-2-11 21:21
มีประเด็นแล้ว B1  โพสต์ 2011-2-11 14:16
ตาที่คล้ำๆลองประคบร้อนสลับเย็นดูนะค่ะ (คุณหมอให้ใช้ไข่ต้มปลอกเปลือกด้วยประคบแบบร้อนเพราะมันไม่แข็งแนบกับผิวหน้าเราได้ดีค่ะ) กลิ้งไปกลิ้งมา สลับกับประคบด้วยผ้าชุบน้ำเย็น รอยจาหายเร็วค่ะ
ทำกับหมออะไรมาคับ ผมก็มีปัญหาเรื่องเบี้ยวกับรอยย่นระหว่างคิ้ว อยากรู้ว่าหมอเดียวกันป่าวอ่า
กลายเป็นคนวิตกจริตไปแล้สฃว
13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-22 09:36:30 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ผมทำกะคุณหมอ สุชาติ อนุเสาวรีย์ หน่ะครับ อุตส่าห์ไว้ใจแต่ว่า ออกมาแล้วเครียดมากเลย  อยากจะแก้มากมาก เพราะรู้สึกว่า เหมือนตอนแต่งปลายคุณหมอจะเอาเนี้อออกไม่เท่ากันรึเปล่า ตอนแรกอยากแค่เสริมอย่างเดียว คุณหมอก็เชียร์ว่าให้แต่งปลายตัดปีกจมูก แต่ว่าลังเล เลยเอาแค่แต่งปลาย สรุปออกมาเหมือนปลายโดนแต่งไม่เท่ากัน  อะไรเนี่ย เสียความรู้สึกโดยสมควร แล้วก็เสียจิตรอย่างมาก ส่องกระจกทีไร เศร้าทุกที อายด้วยยย.....เฮ้ออออ
14#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-22 09:54:35 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ jeeab ตั้งกระทู้

ขอบคุณครับ จะพยายามลองทำดูครับผม
15#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-22 09:55:24 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ kurama ตั้งกระทู้

แต่ว่า มันเครียดมากจริงจริงนะครับ ส่องกระจก หรือว่า เดินออกไปข้างนอกทีไร ความมั่นใจหายไปเยอะครับ

เป็นกำลังใจให้ค่ะ..ว่าจะไปทำอยู่แต่เข้ามาอ่านแล้วถอดใจเลยอ่ะ...กลัวง่ะ  โพสต์ 2011-2-28 22:34
ต้นฉบับโพสต์โดย ืำsupernose เมื่อ 2011-1-22 09:55
ตอบกระทู้ kurama ตั้งกระทู้

แต่ว่า มันเครียดมากจริงจริ ...

งืมๆ เข้าใจความรู้สึกนะคับ เพราะไอ้ที่มันยุบก็ค่อนข้างชัดอยู่ ไงก็เป็นกำลังใจให้เน้ออออออออออ
ทำมาได้1เดือนแล้ว
เป็นเหมือนกันครับทั้งเบี้ยว ลักษณะปีกไม่เหมือนกัน แล้วก็รอยยุบอีกข้างมีอีกข้างไม่มี
ความมั่นใจหายไปเยอะครับ
เครียดด้วย
เพื่อนดู10คน ก็บอกว่าเบี้ยวทั้ง10คนเลยครับ
แต่หมอบอกว่าไม่เบี้ยวครับ
อดทนรอซักสามหรือหกเดือนค่อยคิดเรื่องแก้ก็ได้นะคะ เราแอบเห็นหลายคนจมูกเข้าที่จากเบี้ยวนิดๆเป็นตรงแหนวเลยตอนสองสามเดือนค่ะ ใจเย็นๆ สู้ๆนะคะ
บวมไม่เท่ากันรึป่าวคับ ตอนนี้ผมก็ประสบปัญหาเดียวกันน่ะ หมอสุชาติเหมือนกัน คือไม่เท่ากัน แต่มองมองไม่ออก แต่ถ่ายรูปแบบเงยหน้า เห็นชัดพอสมควร อีก 2 วันครบ 1 เดือน
20#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-24 10:27:01 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ style ตั้งกระทู้

เหรอครับ มีรูปไหมครับ แต่ว่าของผมมันชัดมากเลยครับ ก็เลยแอบเครียด แล้วตอนนี้ก็รอคุณหมอนัด อีก 1 เดือน แต่คุณหมอก็บอกว่า ไม่เบี้ยวจริงจริง แต่ว่า ผมมองมันทุกวัน บางวันก็เบี้ยว บางวันก็ไม่ จิตรตกสุดสุดครับ

แล้วของคุณ style แก้ยังงัยครับ
21#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-24 10:47:19 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ iceja ตั้งกระทู้

ครับ แต่ถ้ามองไม่ออก ก็ดีนะครับ ของผมเนี่ยบางทีก็ไม่รู้ แต่ว่ามองทุกวัน เหมือนว่า จะมองอยู่แต่มุมเดียว

มีรูปไหมครับ
22#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-24 10:49:06 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ nongmeeh ตั้งกระทู้

ต้องรอนานขนาดนั้นเลยเหรอครับ กลัวว่า ถ้ารอนานไปเนี่ย แล้วเนี้อมันจะไม่หายไปเลยเหรอครัีบ ที่ผมกลัวคือ ถ้าเผื่อคุณหมอเกิดแต่งปลาย แต่ว่าขูดเอาเนี้อออกไม่เท่ากันเนี่ย มันจะเป็นแผลเป็นเลยไหม

คือถ้า 1 เดือนนี้ แก้ได้ไหมครับ จมูกจะช้ำไหมครับ
ทำมา 3 อาทิตย์ เป็นเหมือนกัน ด้านซ้าย ลักษณะเป็นถุงน้ำยังไม่แห้งสนิท ของผมแอบม่วงด้วย แต่มันก้อค่อยๆ แห้งไป แต่ก้อยังไม่หาย ก้อทายา Reparil-Gel ไปด้วย เรื่องหัวตาสูงนี่รับลองว่าลงแน่ ๆ  รอเวลาอีกนิดนึง บางวันก็เบี้ยว บางวันก็ไม่ จิตรตกสุดสุดครับ เป็นเหมือนกัน 5555 เรื่อง จิตตกนี่ มากมายเหมือนกันครับ  พยามอดทนอีกหน่อย เพื่อความหล่อคับ เป็นกำลังใจให้ครับ หายไวๆ ...
24#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-24 11:57:01 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ oil2000 ตั้งกระทู้

ครับ หัวตาเนี่ยตอนนี้ลงมาได้นิดนึง แต่คิดในใจอยากให้ลงมาอีก เพราะ เหมือนว่า มันสูงไปนิด แต่ก็ต้องรอไป  เพียงแต่ว่าตอนนี้เนี่ยอยากรู้ว่า ไอ้ที่ยุบ หรือบุบลงไปเนี่อ จริงจริงมันหายบวม หรือว่า เนื้อมันหาย ไม่อยากให้จมูกดูเป้นลอยยย เศร้ามากกก

3 อาทิตย์ ของผม ก็ยังมีลอยอยู่นิดนิดครับ แต่เดี๋ยวมันจะหายไปเองจริงจริงครับ ไม่ต้องกังวลครับ
ตอบกระทู้ ืำsupernose ตั้งกระทู้

ของผมเบี้ยงทุกวันทุกเวลาครับ นั่งนอน ตีลังกาดูยังไงก้เอียง

นี่รูปปีกจมูกไม่เหมือนกันครับ
แล้วก็รอยยุบ เห็นชัดมาก ข้างนึงลงไปเลยอีกข้างนึงไม่มี
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้