ดู: 12247|ตอบกลับ: 28
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ใครพอจะทราบว่าที่ใหนเค้ารับปลูกหนวดเครา บ้างครับ

[คัดลอกลิงก์]
หวัดดีครับ

ผมมีความสนใจอยากปลูกหนวดเคราให้มากกว่านี้ ใครพอจะรู้ว่าที่ใหนเค้ารับปลูกหนวดบ้างครับ

ผมเคยได้ยินว่าแถวๆๆฝั่งธน มีร้านที่เค้าเคยโมษณาบนทางด่วน อะไรนี้แหล่ะ แต่วาผมจำชื่อไม่ได้

เพื่อนๆๆคนใหนพอจะรู้บ้างช่วยแนะนำด้วยนะครับ

ชอบทำอะไรแบบไม่เจ็บตัวมากนะครับ

ขอบคุณคับ
ก้องตะวัน สมาชิกนี้ถูกลบไปแล้ว
หมายเหตุ: ผู้โพสต์ถูกแบนหรือถูกลบ โพสต์นี้ถูกปิดโดยอัตโนมัติ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-8-28 10:43:36 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
กั้ง จิงป่าว

อยากทำอะไรเล่นๆๆๆ งั้น ขอสถานที่ได้ป่าว ครับ แล่ะราคา หรือ ข้อมูลที่กั้งพอจะทราบนะครับ ขอบคุณครับ อยากทำอะไรเล่นที่ไม่เจ็บตัวน่ะคับ

ขอบคุณอีกครั้งน่ะ
ก้องตะวัน สมาชิกนี้ถูกลบไปแล้ว
หมายเหตุ: ผู้โพสต์ถูกแบนหรือถูกลบ โพสต์นี้ถูกปิดโดยอัตโนมัติ
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-8-28 11:10:27 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณครับ กั้ง สำหรับข้อมุลน่ะ

แบบ ของนาธาน คงไม่ไหวน่ะคับ กลัวมากครับๆๆ

งั้นเดียะจะลองโทรไปดูน่ะครับ
ที่เรารู้ก็แบบเจ็บตัวค่ะ แต่เราสนใจปลูกคิ้วถาวร คุณกั้งพอมีที่แนะนำปลูกคิ้วถาวรแถว กทม.บ้างเปล่าค่ะ
พี่ข่าน แค่นั้นยังไม่พอรึ
ทีมีอยู่ยังมะพอเหรอ มะขี้เกรียจโกนหรือไงครับ..
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-8-28 19:46:13 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
พี่ข่าน แค่นั้นยังไม่พอรึ
ต้นฉบับโพสโดย Lennoxz เมื่อ 2009-8-28 13:14

ก็เห็นหนิ่ง เสริมเอ้าเสริมเอาเลย สนใจทำไรไม่เจ็บตัวบ้างน่ะครับ

หนิ่ง บอกบ้างได้ป่าวที่ใหนบ้างครับ
ข่านมาเอาขอผมไปซิ
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-8-29 15:09:34 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ทีมีอยู่ยังมะพอเหรอ มะขี้เกรียจโกนหรือไงครับ..
ต้นฉบับโพสโดย neung975 เมื่อ 2009-8-28 14:00

ที่มีอยู่ก็โกน ตัดแต่งทุกเช้า แต่อยากเพิ่มความหนาครับ.
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-8-29 15:13:04 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ข่านมาเอาขอผมไปซิ
ต้นฉบับโพสโดย achita เมื่อ 2009-8-29 13:54

อะชิ ขอบคุณครับ ขอเปลื่อนเปน หน้าใส ดั้งโด่ง ได้ป่าว ครับ 555
ยาที่ใช้ปลูกขนหรือยาปลูกผม ปัจจุบันจะมีสองตัวนะคับ คือ

1. Minoxidil จะเป็นยาช่วยขยายหลอดเลือด ทำให้มีเลือดและสารอาหารมาหล่อเลี้ยง มีทั้งแบบกินและทานะคับ แบบกินจะให้ผล systemic ทั้งร่างกาย จะเกิดขนอ่อนขึ้นตามทุกส่วนของร่างกาย และอีกแบบหนึ่งเป็นรูปแบบทาจะมีหลายความเข้มข้นนะคับ

แต่อย่างไรก็ตาม หลังจากเลิกใช้ ขนมันก้อร่วงอยู่ดี และใช้ไปนานมีโอกาศเกิด resistance ต่อยา คือยาใช้ไม่ได้ผล

ข้อดี: ราคาถูก ใช้งานง่าย ผลชัดเจน
ข้อเสีย: เมื่อเลิกใช้ขนที่เกิดจากการกระตุ้นจะร่วง มีโอกาศดื้อต่อยาสูง

2. Finasteride เป็นยากลุ่มไปยับยั้งการเปลี่ยนรูปแบบของฮอร์โมนเพศชาย ถ้าอธิบายการทำงานของยาตัวนี้คงจะยาว
ยาตัวนี้จะเป็นยาทานนะคับ เหมาะสำหรับคนผมร่วงจากกรรมพันธุ์

ข้อดี: โอกาศดื้อยาต่ำ ให้ผลดี ชัดเจน
ข้อเสีย: ราคาแพง เลิกกินก้อร่วงเหมือนเดิมอะ

ปล.ส่วนเครื่องสำอางค์ที่ปลูกหนวด ปลูกขน ส่วนใหญ่ใช้ Minoxidil ทั้งหมดหละคับ

สรุป ไม่มีอารายที่อยู่คงทนถาวรหรอกอะ อิอิ
555
มาเอาของผมไปด้วยย
ผมเบื่อมาก กับการตื่นมาต้องโกนหนวด โกนเคราทุกเช้า
เราใช้ Minoxidil 5% ยี่ห้อ Nuhair3 อันนี้เขาเอาไว้ฉีดหนังศีรษะ
แต่เราเอามาทาคิ้ว 55
เหม็น L ก ฮ ดีครับ
มีคลีนิกที่นึงครับย่านฝั่งทนครับ
นครหลวงการแพทย์ครับ ค่ายาเดือนละ580บาท(พร้อมยาทานยาสระและยาทา)
จากกระทู้ข้างต้นครับหยุดทานก้อร่วงเช่นกานครับ
แต่ยาที่นี้ดีครับคนมาซื้อยาและพบหมอเยอะมากๆๆครับ
ตัวยาทานครับขนที่มีขึ้นตามร่างกายจะเพิ่มขึ้น20%ครับ
ถ้าเป็นศรีษะประมาณ3ถึง6เดือนเห็นผลชัดเจนครับ
ราคาค่ายาราคานี้มาเป็นสิบๆปีไม่เคยขึ้นครับ(มีคนเค้าบอกมา)
ลองไปดูได้ครับเบอร์โทรครับ 02-4240536
พี่ข่าน กะจะเอาแบบว่า นายจันทร์หนวดเข้มเลยหรอ
ใช่ มาสเกร่า ปัดดีกว่ามะ ถ้าเป็นคนที่พอมีอยู่บ้างแว้วอะ ปัดเบาๆ อย่าห้ายเนื้อมาส มาก ปัดแนวตั้ง
เราก็ปัดอยู่ทุกวาน แว้วแต่อารมณื ว่าวานหนาย จะเอาหนา วานหนายจะเอาบาง
           *** แต่เวลาปัดอย่าช่ายน้ำหนักเยอะน้............. า มิฉะน้าน เรา จากลายเป็น ลอเก ในบัดดล เย้ย ***
พี่ขานเห้อ เท่านี้กะ จังหู้แล้ว
เติ้นอี้เอาไปทำไหรเหลย
555
มาเอาของผมไปด้วยย
ผมเบื่อมาก กับการตื่นมาต้องโกนหนวด โกนเคราทุกเช้า ...
ต้นฉบับโพสโดย lifealone เมื่อ 2009-8-31 14:38

ช่ายๆ เบื่อเหมือนกัน ผมว่าจะไปทำเลเซอร์อ่ะ ไม่อยากมีหนวด มีเครา ดูแก่อ่ะคับ
ถ้าอยากทำ ศัลยกรรมปลูกผมโดยการย้ายเซลล๋รากผมมาปลูก ผมก็พอรู้ที่ทำอยู่บ้างครับ และได้ผลดี ภายใน 3-6 เดือนผมจะค่อยๆขึ้นอยากเป็นธรรมชาติ ต้องหาที่คุณหมอเก่งๆ ใส่ลากผมให้ออกมาดูดีเป็นธรรมชาติด้วย เพราะ แม่เพื่อนไปทำมา ออกมาก็โอเคเลยครับ

แถมยังปลูกผมได้ในทุกส่วนของร่างกาย แต่ถ้าจะปลูกคิ้ว เราก็จะต้องคอยตัดตกแต่งคิ้วตลอดถ้ามันยาวด้วยนะครับ *-*

แต่ถ้าบอกไปว่าคลินิคอะไรจะเป็นการ โฆษณาหรือป่าว ยังไงลองเซิสหาดูเองก็ได้ครับอยู่แถวๆ อโศกอะครับ
อยากทราบด้วยคนครับ
อยากทราบด้วยคนครับ
ต้นฉบับโพสโดย veva067 เมื่อ 2010-2-5 02:53

มารอฟังครับ
มีคนบอกให้ใช้มาสคาร่าปัดดั๊วะในกระทู้นี้

เอ่อม...หนวดเครานะคร๊าบบบบบบบบบบบบบ ไม่ใช่คิ้ว...
คนที่ไม่มีกลับอยากมี (แปลกแฮะ)

ฮ่า ๆ ๆ  ผมว่าไม่ต้องไปปลูกหรอก

มันทำความสะอาดยากนะคุณณ ณ  ณ   ณ

ผมก็ไม่มีหรอกครับ  แต่ว่าอย่ามีเลยลำบากครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้