ดู: 13754|ตอบกลับ: 45
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] รีวิวเสริมจมูกโดยหมอวรวิทย์

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่ะ หายไปนานจากที่สัญญาว่าจะมาอัพเดทศัลยกรรมโดยคุณหมอวรวิทย์ แต่ขอเท้าความจากที่โพสก์ครั้งก่อนว่าจะไปเสริมจมูกกะคุณหมอตั้งแต่เดือนตุลาคมปีที่แล้ว แต่เกิดความผิดพลาดเรื่องเวลา เพราะว่าตัวนาเดียเองไม่ได้อยู่เมืองไทย เลยค่อนข้างลำบากในการกำหนดวันให้มันเหมาะสม  แล้วก็มาเสียคุณยายช่วงเดือนธันวาคมที่ผ่านมาอีก มีโอกาศได้กลับมาเป็นสิบวันแต่ไม่ได้ขึ้นมากรุงเทพเลย และก่อนหน้าที่คุณยายจะเสียนี้ได้จองตั๋วเครื่องบินไว้แล้วหลังปีใหม่ แต่มาเสียคุณยายกระทันหัน ก็เลยกลับลงมาแบบไม่ได้ตั้งตัว กลับจากงานศพคุณยาย ตอนแรกกะว่าจะขอเลื่อนวันบินจากเดือนมกราคมเป็นเดือนอื่นแทน แต่ต้องเสียค่าใช้จ่ายสูงพอสมควร เพราะจองตั๋วหลายใบต้องไปหลายที่ เลยตัดสินใจ เอาหน่ะ คิดว่ามาพักผ่อนก็ได้ ตั้งสองอาทิตย์ เลยกลับมาเมืองไทยอีกครั้ง ทีนี้มันว่างจัดไง เลยคิดว่าเราจะทำอะไรดี ก็เลยคิดว่าไหนๆก็ไหนๆล่ะ ไปทำจมูกดีไม๊ ก็เลยลองโทรๆตอนแรกเลยโทรหาคุณหมอวรวิทย์ แต่คุณหมอบอกจะไปตปท วันที่16-19 ก็เลยไม่ได้นัด เพราะตอนแรกคิดว่าอยากทำวันที่16 มกราคม ทีนี้ก็เลยลองโทรหาหมอภู นัดได้วันที่22 แต่มาคิดอีกที วันที่24 ต้องลงไปหาแม่กลัวจมูกหายไม่ทันเลยลองโทรถามหมอวรวิทย์ใหม่ เลยตกลงกัน ก็เลยได้วันที่20 ตอน8.00 น และได้โอนเงินมัดจำไปหนึ่งพันบาท อันที่จริงตั้งแต่แรกเลยที่ลองมาอ่านที่ดั้งโด่ง นาเดียนั่งดูหลายๆแพทย์ นาเดียก็ตกลงใจเลือกหมอวรวิทย์ตั้งแต่แรก ด้วยเหตุผลที่ว่า หมออยู่ที่ฟอร์จูนด้วย แต่แปลกไม่ค่อยมีคนไปทำด้วย ทั้งที่มีประสบการณ์มานานและที่ฟังมาคุณหมอมีความปราณีต และสามารถทำได้โด่งเหมือนฝรั่ง นี้คือเหตุผลทำไมเลือกท่าน แต่พอไม่ได้ไปทำตอนนั้นก็อ่านอีกหลายๆคุณหมอ ก็เลยสนใจคุณหมอภู เพราะราคาไม่แพงและฝีมือดี แต่เพราะเวลาไม่เอื้ออำนวย ท้ายที่สุดเลยได้ทำกะหมอวรวิทย์ ในราคา 17,000 ขึ้นราคาจากเดิม  15,000 (แต่ขอตินิดหนึ่งว่า นาเดียจำได้ว่าตอนแรกนาเดียจำได้ว่าอยู่ในราคาเดิม แต่วันนี้ไปจ่ายบอกว่าราคาขึ้นตั้งแต่หลังปีใหม่ ใช่ยอมรับ แต่ตอนนั้นอ่านดูเวปไซด์ของ รพ จุฬาเวช ขอยืนยันยังราคา15,000 ตรงนี้ก็ค่อนข้างไม่พอใจ)
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-20 19:19:42 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
จ้ะ รอชมได้เลยค่ะ อัพเดทวันต่อวันเลย อิอิ
ว่าจะไปทำเหมือนกันค่ะ^^
นัดทำวันจันทร์ที่จะถึงนี้ค่ะ หมอวรวิทย์ รอชมนะคะ
รอชมด้วยคน กะลังสนใจฝีมือคุณหมออยู่เชียว  เเต่ยังทำใจให้กล้าไม่ได้ซ๊ากกกที
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-20 20:02:47 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
โอเค เกริ่นมาเยอะแร้นน พร้อมด้วยแอบบ่นๆนิดหน่อย ก็โถๆ ต้องจ่ายเงินเพิ่มตั้งสองพันนิหน่า เอาละนะ จะเล่าเหตุการณ์ระทึกใจให้ฟังแร่ะน่า ก่อนอื่นเล่าตอนเตรียมตัวก่อนนะ กลับไทยมาวันที่15 ตอนกลางคืน วันที่16 ไปดูซุปเปอร์จูเนียร์ (กรี๊ดดดดด)เกี่ยวไม๊ ไม่เกี่ยว แต่อยากบอก อิอิ 17-19ไปสวนผึ้ง เป็นไงเตรียมตัวดีไม๊ หุหุ ไปผ่อนคลายไง จะได้ไม่ตื่นเต้น อิอิ เอาจริงๆก็ได้ ก็ก่อนไปตะลอนทัวร์ กะไปซื้อยาเตรียมๆไว้แล้ว โหยเยอะมาก เฉพาะค่ายา สองพันกว่าอ้ะ คิดดูดิ ร้านยาเค้ามีไม่ครบก็เลยบอกให้เภสัชไปหาซื้อมาให้หน่อย บอกเค้าว่า ไม่ว่างต้องไปตจว และต้องการใช้มากๆพี่เค้าก็ใจดีนะ ก็หามาให้จนครบ น่ารักที่สุด หุหุ โอเค เตรียมตัวพร้อมแล้ว รอจนถึงวันนี้วันที่20 มกราคม ตื่นตั้งแต่7.00น เพราะนัดกะหมอ 8.00น ที่จุฬาเวช นั่งแท็กซี่จากงามวงศ์วาน ถึงเทพารักษ์ นานเหมือนกัน แอบหลับ ~_~!ไปถึงก็นั่งรอคุณหมอ แป๊บนึง และพยาบาลก็เรียกเข้าไป คุยนานมาก(ไม่เกินสิบห้านาที )
หมอ: เคยทำจมูกมาไม๊ครับ หลังจากนั้นจับๆที่จมูก บอกว่าเนื้อเยอะอยู่
นาเดีย:ไม่เคยค่ะ
หมอ:ถ้าตามใจหมอนะ ยกตรงระหว่างคิ้วหน่อย เพราะมันมาหักตรงนี้เลยดูจมูกสั้น และยกตรงปลายแค่นี้พอใจไม๊
นาเดีย:อืม ก็โอเคนะค่ะ แต่ขอมีฮัมพ์นิดนึงนะค่ะ
หมอ:งั้นเอาตามนี้ มีอะไรจะถาม มีอะไรสงสัยไม๊
นาเดีย:ไม่มีค่ะ
(อวสาน)
อิอิ ง่ายๆสั้นๆดีไม๊ เพราะอ่านไปเยอะแล้ว เลยไม่สงสัยอะไร แค่ขอฮัมพ์นิดหน่อยกะขอไหมละลาย เพราะไม่สามารถมาหาคุณหมอได้อีก คุณหมอก็แนะนำว่าไหมละลาย ดูแลยากนิดหนึ่ง พอครบอาทิตย์นึง ต้องเอาสำลีชุบน้ำร้อนหน่อยๆมาเช็ดคราบ ค่อยๆเช็ด จนกว่าจะออก

เอาหล่ะ ถึงเวลาขึ้นเตียงแล้ว ใส่ชุดคลุม ใส่หมวกเรียบร้อย ล้างหน้าด้วยอะไรซักอย่างสีเหมือนเบตาดีน ล้างสองครั้ง แล้วไปนอนรอบนเตียง คุณหมอก็เอารูปมาให้ดู เราก็ดู ๆก็บอกแบบนี้ แบบนี้ คุณหมอก็บอกแบบนี้ไม่มีฮัมพ์นะ เราก็ว่าเอ้าเหรอค่ะ ก็เห็นหน่อยๆนั้นนะ เถียงหมออีก หมอก็เลยชี้ให้ดูอีกแบบ บอกแบบนี้เค้าเรียกมีฮัมพ์ ซึ่งในความรู้สึกมันดูมากไป ก็เลยเปลี่ยนใจงั้นนู่เอาแบบตรงๆไม่เอาฮัมพ์ ขอโด่งแบบฝรั่ง หมอก็บอกว่า โด่งมากไปก็ไม่ใช่ว่าสวย ก็เลยงั้นเอาตามที่คุณหมอเห็นสมควร ดูว่าสวยแล้วกัน ขอมีหยดน้ำด้วย คุณหมอก็บอกว่า หยุดน้ำมีอยู่แล้ว ทำให้ทุกคน โอเค หลังจากพูดคุยเสร็จ คุยหมอก็ให้นอนรอ เอาผ้ามาครอบ เหลือแต่ใบหน้า หลังจากนั้นคุณหมอก็เหลา ซิลิโคน รู้สึกว่านานมาก เพราะเรารอจนหลับไปเลย แกก็ทาบๆเหลาๆ ทาบๆ อยู่แบบนี้ นานมากๆพอเสร็จก็บอกว่าหมอขออนุญาติฉีดยาชา เจ็บนิดนึง โอ้โห.....ไม่นิดแล้วม้างงง น้ำตาเล็ดเลย เรางี้บิดมือตัวเองเลย โหยเจ็บอ้ะ แต่พอเข็มถัดๆไปก็โอเคขึ้น ก็ก็เริ่มตัดๆบอกว่าเจ็บบอกหมอนะ ก็ตัดๆไป แต่ทางซ้ายมันยังรู้สึก ก็เลยบอกว่าหมอเจ็บ แกก็เลยฉีดยาชาเพิ่มไปอีก ทีนี้ก็ตัดๆแงะๆยัด รู้สึก เหมือนมันครืดๆตรงดั้ง ยังจำเสียงได้เลย มันรู้สึกเสียวๆนะ แต่ไม่เจ็บหรอก หมอก็บอกว่าจมูกนาเดีย ทำยากมาก เพราะจมูกสองข้างเหมือนสูงไม่เท่ากัน แกเหลาแล้ว เหลาอีก ก็เลยต้องเพิ่มยาชาบ่อยเพราะเสียเวลาตรงเหลาซิลิโคนแบบซ้ำไปซ้ำมา ครั้งแรกที่ให้ดูเลย มีฮัมพ์ค่อนข้างสูง เพราะจมูกเดิมนาเดียมีฮัมพ์สูงอยู่แล้ว แกเลยเหลาๆลงมาอีก พอโอเค ก็เหลือแต่ดูให้ตรง ทุกอย่างตรง ฐานตรง รูจมูกตรง แต่ไม่เท่าอยู่อย่างเดียวคือช่วงข้างๆมันไม่เสมอกัน แกก็บ่นกะผู้ช่วย เอาไงดี เอาออกอีกนิดนึงไม๊ พูดกะตัวเอง ไม่เอาดีกว่า ไม่รู้เพราะมันบวม หรือยังไง เอายังไงดี แกก็บอกนาเดียว่า มันไม่เท่ากันนิดเดียว ไม่เอาออกดีกว่าเพราะถ้าเกิดมันไม่ใช่ ถ้ามันยุบ มันจะแย่ไปอีก นาเดียเลยเอากระจกมาดู บอกตรงๆนาเดียมองไม่เห็นหรอก กำ ก็บอกแกมองไม่เห็น สายตาไม่ดีเหรอ อ้าว ก็มันดูไม่ออกไง ก็เลยบอกได้แล้ว เอาแบบนี้แหล่ะ จะได้ดูธรรมชาติ อิอิ ก็เลยเย็บไหม เรียบร้อย รับยา เป็นอันว่าเสร็จ  ก็นั่งรถแท็กซี่กลับงามวงศ์วาน แหม เลือกรถได้เหมาะเจงๆพี่ท่านขับแบบ กระตึกกระตัก ก็แอบเจ็บ ถึงห้องปั๊บ อัดยาที่ซื้อมาสองพันกว่าเลย ดีแฮะ ไม่เจ็บเลย แต่ตอนนี้ออกนาเนียแล้ว
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-20 20:10:15 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
โอเค ตามความคิดเรานะ สำหรับเราหลังจากที่คุณหมอทำเรียบร้อยแล้ว ค่อนข้างดูธรรมชาติมากเลย หรือเป็นเพราะเราเป็นคนจมูกโด่งอยู่แล้ว แต่มันมาหักตรงระหว่างคิ้ว กะปลายไม่ค่อยเชิด ดูไม่ค่อยชัด ไม่เป็นสันเท่าไหร่ ก็เลยตัดสินใจไปทำนี้ล่ะค่า
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-20 20:15:24 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เดี่ยวเอารูปตอนยังไม่เสริมให้ดูก่อนน่า
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-20 20:34:15 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
รูปตอนยังไม่เสริมจ้ะ

34802_1472089174415_1599223344_30992371_7458598_n.jpg (73.42 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 4)

34813_1472089614426_1599223344_30992372_7869848_n.jpg (68.91 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

35359_1319311435067_1599223344_30701451_7702750_n.jpg (40.07 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-20 20:40:33 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ส่วนรูปที่เสริมแล้วรอก่อนนะค่ะ แป๊บๆๆๆๆ
เคสคุณหมอวรวิทย์ ราคาเดียวกับคุณหมอเฉลิมป่าวคะ
ตอนนี้คิวคุณหมอเฉลิมยาวมาก อยากรู้คิวของคุณหมอวรวิทย์ว่าไปถึงไหนแล้ว T_T
รูปตอนเสริมอยากเหนๆ
อยากเห็นตอนเสริม คิวเราเสาร์นี้แล้วจ๊ะ  แล้วก็ยาอะไรบ้างหรอที่ซื้ออะ จะซื้อบ้าง
บวมมากมั๊ยคะ รอชมอยู่นะคะ ของอุ้มจันทร์นี้ค่ะ
ตื่นเต้นเลยค่า อยากเห็นรุปเร็วๆจัง ต้องสวยเเน่เลย
รอดูด้วยคนนะค่ะ
อยากเห็นรุปจ้า   ราคาขึ้นทุกอย่างเลยป่ะครับ
รอดูด้วยคยคร่าๆ
เข้าไปดูราคาในเวปมา  ขึ้นสองพันทุกรายการเลย  
เสียดายจัง รู้ยังงี้รีบไปเติมปลายก่อนปีใหม่ก็ดี
25#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-21 17:30:36 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
มาแร้นน มาแร้น หุหุ ราคาเหรอ พูดแล้วอารมณ์เสีย แง๊ๆๆๆๆ อย่างอื่นไม่รู้อ่ะคร่า แต่เสริมจมูกแบบสไตล์เกาหลี ขึ้นมาสองพันอ่ะคร่า คือเรื่องคิวนี้ไม่ทราบจริงๆว่าถึงไหนแล้ว แต่ตอนที่โทรนัด ก็ได้แบบง่ายๆมาก เพราะตอนแรกคือเรากลับไทยวันที่15 ก็เลยโทรถามว่าคุณหมอจะว่างวันที่16 ไม๊ แต่คุณหมอบอกว่า วันที่16-19ต้องไปตปท ก็เลยไม่ว่างไง เราเลยไปจองคิวหมอภูแทน ได้วันที่22 แต่มาเปลี่ยนใจอีกครั้งเพราะ วันที่24ต้องลงใต้ไปหาแม่ ก็เลยกลัวว่าหายไม่ทัน ทีนี้เลยลองโทรหาหมอวรวิทย์อีกครั้ง ก็ลองคุยๆไปๆมาๆได้วันที่20 มกราคม ตอน 8.00 น จ้า  
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้