ดู: 9716|ตอบกลับ: 26
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

เพื่อนๆตอบทีจริงไหมทำจมูก10ปี แล้วต้องเปลี่ยน

[คัดลอกลิงก์]
อยากรู้เหมือนกันอ่ะ ใครรู้บอกทีนะก๊าบ
ถ้าไม่มีปัญหาอะไรก็ไม่ต้องเปลี่ยนก็ได้คับ
เราไปถามคุณหมอมาเขาว่าไม่ต้องเปลี่ยนนะมันไม่อันตรายแต่ส่วนไหญ่จะเปลี่ยนกัน เพราะอยากได้ทรงอื่นๆ บางคนพังผืดเกาะ เริ่มไม่ถูกใจก็ไปเปลี่ยนกันได้อ่ามั้ง ไม่รู้เหมือนกันอะ รอผู้รู้จริงเหมือนกันจ๊า
ถ้าไม่มีปัญหาอะไรก็ไม่ต้องเปลี่ยนหรอกครับ

พี๋โอมยังตั้ง 25 ปีเลย
ถ้าไม่มีปัญหาอะไรก็ไม่ต้องเปลี่ยนหรอกครับ

พี๋โอมยังตั้ง 25 ปีเลย
ต้นฉบับโพสโดย Lennoxz เมื่อ 2009-8-27 18:18

หู้ววววว... 25 ปีนานเนอะ -*-
ถ้ามีปัญหาก็น่าจะเปลี่ยนและได้รับการแก้ไขขึ้นอยู่กับสิ่งที่เราจะเจอมากกว่านะคะแต่ถ้าไม่มีอะไรก็ปล่อยไปดีกว่า
ไม่จริงหรอกครับ
ผมทำตอนเรียนมัธยม เห็นเพื่อนทำก้อทำบ้าง
ทำแบบไม่มีแบบ เอาแบบธรรมชาติที่สุด กลัวที่บ้านว่า
เลยเหมือนไม่ได้ทำ จากวันนั้นถึงวันนี้ ผ่านมานานแล้วเหมือนกัน
ก็ยังไม่มีปัญหาอะไร แต่ที่อยากเปลี่ยน
เพราะอยากได้โด่ง ๆ น่ะครับ
ไม่จริงนะครับ

พี่ทำครั้งแรกเมื่อ 25 ปีก่อน

ตอนนั้นก่อนทำ คุณหมอบอกเลยว่า ซิลิโคนอยู่ได้เป็น ร้อยปี

ที่พี่เพิ่งแก้ไขตอนหลังนี่ก็เพราะ พังผืดเกาะจนดูเป็นแท่ง

และอยากเปลี่ยนทรงจมูกด้วย มันคนละยุคคนละวัยแล้ว

เลยเปลี่ยนดีกว่า ใช้มาตั้ง 25 ปี เกินคุ้มแล้วครับ

ตอนถอดซิลิโคนเก่า มันติดแน่นตลอดแนวของแท่งซิลิโคนเลย

แต่ถอดไม่ยากมาก แค่คุณหมอต้องออกแรงหน่อย

พอดีมันขาดเป็น 2 ท่อน ไม่อย่างนั้นพี่จะเก็บไว้เป็นที่ระลึก

ที่ขาดเพราะ คุณหมอดึงนะครับ แล้วก็ไม่เจ็บด้วย

พี่ดูซิลิโคนที่ถอดออกมาก็เหมือนเดิม

เพียงแต่มีคราบหินปูนกับตะไคร่เขียวๆเกาะอยู่บ้าง

ซึ่งคุณหมอบอกว่า เป็นเรื่องปกติ

ร่างกายเราจะสร้างสิ่งเหล่านี้มาห่อหุ้มซิลิโคนไว้

คุณหมอบอกว่า ดูแล้วเหมือนวัตถุโบราณตามวัดเก่าๆ

เสียดายพี่น่าจะเก็บไว้ จะได้เอามาให้ดูว่า

แม้แต่ซิลิโคนยุคก่อนยังคงทนขนาดนี้

แล้วของยุคนี้คงจะยิ่งคงทนกว่าและดีกว่า

25 ปีที่ผ่านมาก็ปกติตลอดครับ

ที่ใส่เข้าไปใหม่ตอนนี้คุณหมอก็บอกว่า

อยู่ได้จนวันตายเลยครับ

ซิลิโคนไม่มีหมดอายุนะครับ ไม่ต้องกลัว

พิสูจน์เองมาแล้วครับ
รีบนนี่ คำตอบชัวร์ปึ้กกกกก
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-8-28 13:58:06 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณมากจ้า เพื่อนดั้งโด่ง ใจดีแถมยังสวยหล่อกันหมดเลย เรื่องของเรื่องคือว่า เมื่อวานก่อน
เรา นั่งดูรายการเคเบิ้ล ที่มดดำ กะกฤษ เป็นพิธีกร คุณมดดำ เค้าพูดขึ้นมาเรื่องทำจมูก ศัลยกรรมดารา
เขาว่า "เนี่ยหล่อนจะบอกไรให้นะยะ พวกที่จมูกทั้งหลายรู้ไหมยะ ว่าทำจมูกต้องเปลี่ยทุกสิบปีนะยะ"
อ้อแล้วก็บอกวิธ๊บริหารด้วยนะ ว่าจะโยกยังไงเพื่อไม่ให้ผังผืดเกาะมาก หล่อนว่ามาจาก อ๊อฟ ปองศักดิ์
ของคุณมดดำกะนุ่น อั้ม น่ะเค้าไปทำกะหมอสมศักด์ล่ะ แต่ที่รู้แพงมากกกกกกก
เราก็ไม่เข้าใจเหมือนกัน แต่เท่าที่รู้นะซิลิโคนอยู่ได้เป็นร้อยปีเลย
ของหมอสมศักดิ์ เค้าว่ากันว่า ทำมาจากไขกระดูกปลาวาฬหรืออะไรสักอย่างเนี่ย ซึ่งถ้าเป็นอย่างนั้นจิง อาจจะต้องเปลี่ยนหละค่ะ เพราะมันไม่ใช่ซิลลี่หนิคะ น่าจะมีการเสื่อมสภาพได้ตามระยะเวลา
เงะ กระดูกปลาวาฬ เลยหร่า - -" มิน่าละแพงจัง
แต่การนวดไม่ให้เป็นพังพืดนี้น่าสนใจนะอิอิ เดี๋ยวลองถามหมออีกที
แต่เท่าที่มดดำพูด ไม่รู้เอาข้อมูลมาจากไหนว่า ซิลิโคนต้องเปลี่ยนทุก 10 ปี แต่ถ้าเป็นกระดูกปลาวาฬอันนี้ไม่แน่นะ
แก้ไขล่าสุด monman เมื่อ 2009-8-28 14:40

สงสัยเหมือนกันคับ เเต่ไม่ได้สงสัยว่าซิลิโคนมันจะเสื่อมนะคับเพราะรู้ดีว่าทนหายห่วง
เเต่สงสัยที่ว่าร่างกายมันจะพยายามดันสิ่งเเปลกปลอมออกมาโดยกายใช้พังผืดไปรัดมัน
จนทำให้เกิดเป็นเเท่งชัดขึ้นเนี้ย

สงสัยจังว่าที่ทำสวยๆเนียนๆเนี้ย มันจะไปเป็นเเท่งจนต้องเปลี่ยนใหม่ เฉลี่ยเเล้วซักกี่ปีอ่าคับ
ขึ้นอยู่กับฝีมือหมออ่ะ ในการเหลาซิลลี่ ถ้าหมอเก่งจิงๆ ยังงัยก้อไม่เปนแท่ง นานแค่ไหนก้อไม่น่าจะเป็น ถ้าหมอไม่เจ๋งจิง ไม่ถึง3 เดือน ก้อเปนแท่งได้แล้ว จมูกเปนสันกับจมูกเปนแท่งมันต่างกันนะ คนละเรื่องกันเรย ไม่เหมือนกันนะ พี่โอมเคยตั้งกระทู้อธิบายไว้แล้วนะ
17#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-8-28 15:39:12 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เหรออ่ะ หมอสมศักด์นี่ มิได้ใช้ซิลิโคนเหรอคะ อ้าว แต่คนรู้จักไปทำกะหมอสมศักด์มาล่ะ
สวยมากๆ แต่แพงโครต เขาว่า 120,000 พระเจ้าไม่ไหว ถ้าไม่ต้องเปลี่ยนใน10 ปีแล้วไป
บายใจหน่อย ของเรานะ ทำมาแค่ 5 ปีเอง แต่ก็อยากเปลี่ยนแล้วอ่ะเห็นพี่ปลาทำมาแล้วสวย
ชักอยากสวยเพิ่มล่ะ
มีตะไคร่ด้วยหรือ  {:13_942:}  ไม่เคยรู้มาก่อนเลย
เงะ กระดูกปลาวาฬ เลยหร่า - -" มิน่าละแพงจัง
แต่การนวดไม่ให้เป็นพังพืดนี้น่าสนใจนะอิอิ เดี๋ยวลองถามหมออีกท ...
ต้นฉบับโพสโดย HongRim เมื่อ 2009-8-28 14:11

เค้านวดจมูกกันมาตั้งนานหลายสิบปีแล้วนะวิน

ถามพี่ก็ได้ ตอนทำครั้งแรกเมื่อ 25 ปีที่แล้ว

มีบริการนวดจมูกหลังเสริมด้วย แต่น้อยแห่งนะที่จะมีแบบนี้

พี่ทำที่ดีสุดในยุคนั้น เลยมีนวดให้ จำได้ว่า ต้องไปนวดตั้งเป็นสิบหน

มีเครื่องพ่นละอองน้ำที่จมูก แล้วใช้ครีมนวดจมูกไปพร้อมๆกัน

นวดไม่ยาก นวดเองก็ได้ นวดแล้วซิลิโคจะนิ่ม จมูกเซทตัวเร็วขึ้น

แต่ไม่นวดก็ไม่เป็นไร ยุคนี้ไม่มีบริการแบบนี้แล้วมั้ง คงต้องนวดเอง

พี่ก็ทำเองนะ ช่วงนี้ก็นวดอยู่ ต้องนวดตั้งแต่ช่วงสัปดาห์แรกถึงจะเห็นผล

ต้องรู้วิธีนวดก่อนนะ นวดไม่เป็นเดี๋ยวเบี้ยวล่ะยุ่งเลย

ถ้านวดเป็นจะไม่ต้องกลัวเบี้ยวเลย

สงสัยพี่เปิดบริการรับนวดจมูกหลังเสริม น่าจะเวิร์คนะ
สงสัยเหมือนกันคับ เเต่ไม่ได้สงสัยว่าซิลิโคนมันจะเสื่อมนะคับเพราะรู้ดีว่าทนหายห่วง
เเต่สงสัยที่ว่าร่าง ...
ต้นฉบับโพสโดย monman เมื่อ 2009-8-28 14:32

มันไม่มีการดันหรือขับซิลิโคนออกจากร่างกายนะครับ

การดันกับการห่อหุ้มไม่เหมือนกัน

ถ้ามันจะดันออกโดยกการห่อหุ้มหรือรัดตัว มันเป็นไปไม่ได้

อะไรที่ถูกรัดไว้หุ้มไว้ น่าจะแปลว่า ร่างกายมันรับ เลยเกิดการรัดให้แน่นมากกว่านะครับ

ร่างกายไม่มีการขับซิลิโคนแท่งออกมาแน่นอน

ดูอย่างกระดูก หรือ แม้แต่ฟันยังมีหินปูนเกาะได้เลยครับ

แล้วซิลิโคนรุ่นเก่าก็ไม่เหมือนปัจจุบัน

ยุคนี้พัฒนามาถึงขั้นที่พังผืดจะมาเกาะซิลิโคนได้น้อยลง

แล้วซิลิโคนของเดิมก็ไม่ได้มีอะไรมารัดมาตรึงไว้มากมาย

พี่เห็นมากับตา ซิลิโคนที่อยู่ในตัวพี่มา25 ปี

ถอดออกมาก็มีเพียงหินปูนกับตะไคร่มาเกาะเพียงเล็กน้อยเท่านั้น

ส่วนเรื่องนานแค่ไหนจะดูเป็นแท่งก็ตามที่ปลาบอกไป ถูกแล้วครับ

ถ้าเหลาไม่เก่งก็เป็นแท่งตั้งแต่แรกเลยครับ ไม่ต้องรอนาน

แต่ถ้าเหลาเนียนๆ โอกาสเป็นแท่งยาก

คนที่จับเป็น จับจมูกดูก็รู้ครับว่า

ต่อไปจะมีโอกาสเป็นแท่งรึเปล่า

ส่วนของพี่ที่ทำมาในอดีตกว่าจะเป็นแท่งก็สิบปีขึ้นนะครับ

แต่จะมาเทียบกับตอนนี้ไม่ได้ เพราะ ซิลิโคนมันต่างกัน
เหรออ่ะ หมอสมศักด์นี่ มิได้ใช้ซิลิโคนเหรอคะ อ้าว แต่คนรู้จักไปทำกะหมอสมศักด์มาล่ะ
สวยมากๆ แต่แพงโครต เข ...
ต้นฉบับโพสโดย aumtigger เมื่อ 2009-8-28 15:39

ส่วนใหญ่ที่เปลี่ยนเพราะ สาเหตุนี้ล่ะครับ

วันเวลาผ่านไป หมอเก่งๆก็มีเพิ่มขึ้นเรื่อยๆ

ก็อยากทำให้สวยกว่าเดิม:)
มีตะไคร่ด้วยหรือ  {:13_942:}  ไม่เคยรู้มาก่อนเลย
ต้นฉบับโพสโดย baramee เมื่อ 2009-8-28 18:08

มีนะแคท สีเขียวๆจางๆ ไม่ได้มีเยอะแยะหรอก

เหมือนฟันที่มีหินปูนเกาะนั่นแหละ

ขนาดแปรงทุกวัน มันยังเกาะได้เลย

นานๆทีเรายังต้องไปให้หมอขูดหินปูนที่ฟันออกเลย

แล้วซิลิโคนที่อยู่ข้างใน ไม่ได้ทำอะไรเลย

มันก็ต้องมีบ้าง

ตอนถอดออกมา พี่ก็แปลกใจ เลยถามหมอ

หมอบอกเรื่อง ธรรมดาของร่างกายอยู่แล้ว

แต่อัน20กว่าปี ไม่ได้ถอดกับหมอเฉลิมนะ

เป็นหมออีกท่านนึงที่มีชื่อเสียงเป็นที่รู้จักในยุคนี้
23#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-8-29 13:32:01 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ว้าว พี่โอม ขอบคุณมากเล้ยจ้า แล้วนวดดั้งอ่ะมันนวดยังไงจ๊ะ อยากรู้เหมือนกันจ้า  บอกน้องหน่อย
24#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-8-29 13:35:33 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อีกคำถามนึงลืมไปค่ะของพี่โอมน่ะเปลี่ยนมากี่ครั้งคะ แล้วเปลี่ยนเพราอะไรคะ
ส่วนของอุ้มเนี่ยกำลังตัดสินใจอยู่เหมือนกันไว้ลงรูปให้เพื่อนช่วยตัดให้คำแนะนำหน่อยนะคะ
สมาชิกที่นี่ใจดีทั้งนั้นเลย
ว้าว พี่โอม ขอบคุณมากเล้ยจ้า แล้วนวดดั้งอ่ะมันนวดยังไงจ๊ะ อยากรู้เหมือนกันจ้า  บอกน้องหน่อย ...
ต้นฉบับโพสโดย aumtigger เมื่อ 2009-8-29 13:32

การนวดต้องทำให้ดูต่อหน้ากัน

แนะเป็นตัวอักษรคงยากอ่ะครับ

การลงน้ำหนักนิ้วเวลานวดก็สำคัญ

ไม่ควรเบาหรือแรงเกินไปนะครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้