ดู: 38071|ตอบกลับ: 163
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

มาดูจมูก เป็นแท่ง กับ เป็นสัน ว่า ต่างกันอย่างไร

[คัดลอกลิงก์]
ลองดูนะครับ บางรูปอาจเล็กไปหน่อย

ทำจมูกหนแรกเมื่อ25ปีก่อน ตอนนั้นอายุ24 ปี ทำในราคา 20000 บาท ถือว่า ราคาสูงมากในตอนโน้น

พร้อมตัดปีกจมูก ยังเสียดายจนทุกวันนี้ว่า ไม่น่าตัดเลย

แต่คุณหมอแนะนำอ่ะครับ

ไม่ใช่คุณหมอทำไม่สวยนะครับ แต่กาลเวลาที่ผ่านไป เนื้อจมูกบางลงครับ

คุณหมอก็เก่งระดับประเทศในยุคโน้น ตอนนี้ก็ยังมีชื่อเสียงอยู่

ซิลิโคนที่ใช้เป็นซิลิโคนอย่างดีในสมัยนั้นครับ

ไม่เคยลงรูปจมูกที่เป็นแท่งๆนี่ที่ไหนเลย แต่อยากให้ทุกคนได้ดูไว้เป็นความรู้นะครับ

รูปที่ลงถ่ายก่อนแก้หน 2 ไม่นานครับ น่าจะถ่ายปี 50

ของจริงจะเห็นเป็นแท่งชัดกว่าในรูปถ่ายนะครับ

ครั้งนี้จะเป็นครั้งแรกที่ลงรูปด้านหน้าตรงของการทำทั้ง 3 ครั้ง ด้วยครับ

และทั้ง 3ครั้ง ล้วนแต่เป็นคุณหมอที่มีฝีมือและเป็นที่รู้จักกันดีทั้ง 3 ท่านครับ

1....DSC_0016.jpg (10.14 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 57)

1...DSC_0015.jpg (8.44 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 30)

1....DSC_0031.jpg (9.65 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 26)

คะแนน

4

ดูบันทึกคะแนน

2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-2 04:27:00 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต่อมาเป็นรูปที่แก้หนแรก แต่เป็นการเสริมหน 2 ครับ

ทำต้นเดือนก.พ. ปี 51 โด่งแบบไม่มีสัน ที่หลายๆคนบอกว่า อยากได้แบบธรรมชาติ

ก็จะได้ออกมาประมาณนี้ครับ

ค่าซิลิโคน 30000 ค่าแก้ 5000

สำหรับตอนนี้ ถ้าดูตัวจริง จะไม่มีสันจมูกเลย

ดูด้านข้างเหมือนๆจะโด่งมาก แต่ด้านตรงโค้งมน

รอจน1ปี ผ่านไป ก็ไม่มีวี่แววว่า สันจมูกจะมาเลย

ย่อ 109.jpg (15.51 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 18)

ย่อ 109.jpg

ย่อ 057.jpg (12.02 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 16)

ย่อ 057.jpg

ย่อ 087.jpg (15.07 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 15)

ย่อ 087.jpg

ย่อ 162.jpg (12.43 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 15)

ย่อ 162.jpg

คะแนน

2

3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-2 04:33:09 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อันสุดท้าย คาดว่า น่าจะอยู่ไปตลอดชีวิตโดยไม่ต้องแก้อีก (สังขารคงไม่อำนวยแล้วครับ)

รูปทรงจมูกจะต่างกว่า2ครั้งก่อน และค่าใช้จ่ายก็น้อยกว่าทุกครั้งที่ผ่านมาด้วยครับ

ค่าซิลิโคน 18000 ค่าแก้ 4000

ทำเมื่อ ต้นเดือน มีนา ปี52 นี้เอง

หากดูตัวจริงด้านตรงมีสัน ปีกจมูกได้รูปขึ้นมากกว่า2ครั้งก่อนโดยไม่ได้แต่งปีกจมูกเลย(เพราะ ไม่มีให้แต่งแล้วครับ)

ด้านข้าง ไม่ต้องพูดถึงครับ ดูจากรูปได้เลย ใกล้เคียงตัวจริง

ครั้งนี้ลงรายละเอียดมากสุดแล้วครับ หวังว่า จะเป็นประโยชน์กับผู้ที่กำลังหาข้อมูลอยู่นะครับ

หากผิดพลาดหรือขาดตกบกพร่องประการใด ก็ขออภัยด้วยนะครับ

ย่อ 144.jpg (13.35 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 23)

ย่อ 144.jpg

ย่อ 056.jpg (14.8 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 17)

ย่อ 056.jpg

คะแนน

2

5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-2 05:43:20 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณครับพี่พลที่เข้ามาชม และ มีโหวตด้วย(ก็คิดเหมือนพี่พลครับ)

ติชมได้ครับ พร้อมรับฟังความคิดเห็นของทุกคนครับ
แก้ครั้งที่3 สวยกว่านะครับ
ครั้งที่สามสวยมากค่ะพี่โอม  ตอนนี้หญิงเห็ดมาเก็บข้อมูลก่อนค่ะ  ตั้งใจปีนี้จะกลับไปทำกับเฉลิมเหมือนกัน  เพราะดูจากหลายๆคนทำแล้วออกมาสวย
ครั้งที่สามสวยกว่าครับ  ถ้าไม่ได้ตัดปีกตั้งแต่ครั้งแรกจะโอมากกว่านี้ครับ
เป็นกำลังใจให้นะคร๊าฟ..
บอกได้คำเดียวคะว่าอันสุดท้ายสวยมากๆๆคะ คอนเฟริม
ชอบหยดน้ำของครั้งที่ 3 ครับ สวยดีครับพี่โอม
3 ครั้ง 3 สไตล์จิงๆคัฟ

อิ อิ

พี่โอม บอบลองใช้มอยเจอร์ ตัววนี้แล้วคิดว่าม่ายเปนสิวแน่นอนอ่ะ

ใช้โอเคมากก รู้สึกได้ตั้งแต่ตอนทาเลยคัฟ ทาแล้วสบายผิว

แล้วของวิชชี่ มีตัวไหนน่าใช้อีกมั้ยคัฟ

บอบว่าจะไปซื้อมอยเจอร์แล้วอ่ะ จะได้ขอ เทสเตอร์ตัวอื่นมาลองใช้ด้วย
เพิ่งเห็นจมูกพี่โอมครบทั้ง 3 สไตล์อ่ะ

ครั้งที่ 3 นี่โอสุดแล้วอ่ะครับ
ครั้งแรกที่ไม่สสวยเลยขร่ะ ครั้งสองทรงมานก้แปลกๆไงไม่รุ้ขร่ะ

ครั้งสามนี่สวยเลยขร่ะ ไม่ได้ตัดปีกก้เหมือนสายเลยอ่าขร่ะ

ครั้งแรกและครั้งสองดุ ปีกจมุกดุจาบานออกเปล่าขร่่ะ

ครั้งสามเล็กเข้ารูปจมุกเลยขร่ะ สุดยอดๆ
เย้...พี่โอมลงรูปให้ดูแล้ว  
:)  ขอบคุณคะ

จมูกชนะได้แก่....จมูกอันที่ 3 คะ   
ถ้าแก้อีกเดี๋ยวหล่อจนหยุดไม่อยู่ แย่เลยค่ะ แค่ครั้งที่ 3 ก็โอสุดๆแล้ว
แตกต่างกันอย่างเห็นได้ชัดๆ
ครั้งสุดท้ายเนี้ย โอ มั่กๆแล้วค่ะ
หุ หุ ขอแค่เปนสันสวยงาม แบบจมูกผู้ชายก้อพอคัฟ

ขออย่าให้จมูกเป็นแท่ง เลย สาธุ
หุ หุ ขอแค่เปนสันสวยงาม แบบจมูกผู้ชายก้อพอคัฟ

ขออย่าให้จมูกเป็นแท่ง เลย สาธุ ...
ต้นฉบับโพสโดย bikzrin2 เมื่อ 2009-5-3 00:31

แต่พี่กลับชอบแบบแท่งๆนะ
ก้องตะวัน สมาชิกนี้ถูกลบไปแล้ว
หมายเหตุ: ผู้โพสต์ถูกแบนหรือถูกลบ โพสต์นี้ถูกปิดโดยอัตโนมัติ
ครั้งแรกดูเป็นแท่งไม่ค่อยสวยเท่าไหร่ครับ

ครั้งที่สองดูOkขึ้นกว่าครั้งแรก แต่ปีกจมูกยังไม่ค่อยสวยเท่าไหร่

ส่วนครั้งที่สาม(ครั้งสุดท้าย) ดูเป็นธรรมชาติขึ้น ปีกจมูกก็สวยดีครับ เล็กๆน่ารักดี

พี่โอมต้องถูกใจมากแน่เลยเพราะดูต่างจากครั้งแรกมากครับ
แก้ครั้งที่ 3 สวยมากเลยค่ะพี่โอม คุณหมอเก่งมากเลย อิอิ
23#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-4 05:58:43 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณความเห็นของทุกๆคนนะครับ

ทุกคนลงความเห็นตรงกัน พี่ก็ชอบครั้งสุดท้ายนี่มากสุด

ทุกวันนี้ ส่องกระจกทีไร ก็เห็นความแตกต่างจาก2ครั้งแรกอย่างชัดเจน

แต่ถ้าไม่ได้ตัดปีกตอนนั้นอย่างที่น้อง TITAN บอก คุณหมอต้องทำได้ดีกว่านี้แน่ๆ

ต้องขอบคุณคุณหมอมากๆ ที่ทำให้มีวันนี้

และที่ขาดไม่ได้ พี่ต้องขอบคุณ เอ มากๆ

ถ้าไม่มีเอ พี่ก็คงไม่คิดจะแก้จมูกอีกแน่ๆ

เพราะแค่ ครั้งที่ 2 ก็ไม่เคยคิดว่า จะต้องแก้อีก

ถึงจะเคยได้ยินชื่อเสียงคุณหมอมาก่อนแก้หน 2

แต่มาได้ความมั่นใจฝีมือคุณหมอ เพราะตามข่าวของเอนี่แหละ

ถึงต้องแก้หน 3 แต่ก็คิดว่า เป็นหนสุดท้ายแล้ว ลองอีกซักตั้งหน่ะ

ผลก็เป็นอย่างที่เห็นกันนี่แหละตรับ

ขอบคุณมากนะครับ
อยากถามพี่โอมและพี่ๆทุกคนที่พอจะตอบผมได้อะคับ ว่า  เวลาทำจมูกไปแล้ว  ตรงส่วนหัวตา  มันจะรั้ง เป็นแบบตาเหยี่ยว ปะคับ  

คือผมลองดึงจมูกตัวเอง ว่าถ้าไปทำจมุกแล้วตาจะรั้งเป้นตาเหยี่ยว หรือเปล่าอะ  แบบว่าลองดึงแล้ว มัน ก้เป็นนะ ไม่ทราบว่า  ถ้าทำมาจิงๆแล้วมันจะเป้นหรือเปล่าอะ
ช่ายแล้วครับ ตาจะเปลี่ยน
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้