ดู: 8439|ตอบกลับ: 23

ใครรู้เรื่องกระบอกไม้ไผ่จีน หยุดหน้าเน่า ของดาว มยุรี บ้างครับ

[คัดลอกลิงก์]

ดาว มยุรี   “มีด กระบอกไผ่ หยุดหน้าเน่า”

ดาว มยุรี  “มยุรี พันธนาม หรือชื่อในวงการ  ดาว มยุรี นักร้องจากภาคอีสานอีกคนที่มีภูมิลำเนาเดิม จ.อำนาจเจริญ  จากบ้านมาทำงานในเมืองกรุงในตำแหน่งหรูคนรับใช้ในบ้าน แต่มุมานะเรียนจนจบ ร.ร.พณิชยการสยาม

ด้วยความที่ชอบร้องเพลงเป็นชีวิตจิตใจ ชีวิตเลยหักเหเมื่อพบกับ กิตติศักดิ์ สายน้ำทิพย์, ประกิต ชิมสัน ที่ได้ชักนำเข้าสู่วงการเพลง  แล้วเบนชีวิตเข้าสู่วงการเพลงลูกทุ่ง โดยมีผลงานเพลงลูกทุ่งชิ้นแรกคือ "ให้มันเหลืองเข้าไว้" แต่มาดังเป็นพุแตกในชุด มีเมียแล้วไม่เอา

ในคราวเดียวกันเธอไปทำศัลยกรรมตามเพื่อนทั้งที่ไม่รู้ถึงผลข้างเคียง โดยผ่าตัดและยัดซิลิโคนมาอย่างโชกเลือด ผ่าจมูกมา 4 ครั้ง เสริมคาง 6 ครั้ง และยังเสริมเท้าเพื่อให้เท้าดูมีน้ำมีนวลไม่แห้งเหี่ยวอีก 1 ครั้ง  เรียกได้ว่า จากสาวน้อยหน้าตาบ้านๆ  กลายมาเป็นนางฟ้าผู้งดงามรามกับเนรมิต  และด้วยพิษของสิ่งที่เรียกว่า “ซิลิโคน”  ที่ดึงชีวิตของนางฟ้าอย่างเธอให้ร่วงลงสู่เหวที่แสนจะทรมาน จนได้รับฉายา “เจ้าแม่ศัลยกรรม”

วันนี้เธอกลับมาสวยได้อีกครั้ง  เพราะไปเจอของดีให้เกิดปาฏิหาริย์ เมื่อไปเจอการรักษาแบบจีนแผนโบราณที่มีแค่ใบมีดโกน และกระบอกไม้ไผ่ “หมอคนนี้คือคนที่ทำให้ดาวเหมือนตายแล้วเกิดใหม่ ซิลิโคนออกมาจากกระบอกไม้ไผ่เกือบครึ่งกิโลได้(หัวเราะ) เสียเงินทำบุญก็ไม่เท่าไหร่”

ถึงจะทำศัลยกรรมมานับครั้งไม่ถ้วน จนหน้าเกือบพิการไปแล้ว ดาว มยุรี ยังเขียนไว้ในหนังสือ ศัลยกรรม สวยซะให้เข็ด… บทเรียนครั้งนี้ก็ไม่ได้ทำให้ขยาดกับการทำศัลยกรรม ยังคงยืนยันที่จะทำศัลยกรรมต่อไป แต่จะทำแบบผู้มีปัญญาจริงๆ คงต้องเรียกว่า อยากจะสวย บทเรียนก็ไม่ได้ทำให้เข็ดจริงๆ…

*อยากรู้ว่ากระบอกไม้ไผ่จีนสามารถแก้ไขเรื่องการฉีดซิลิโคนได้จริงหรือเปล่า แล้วอยากรู้ว่าค่าใช้จ่ายราคาเท่าไรใครพอจะทราบบ้างอ่ะคับ
โพสต์ 2011-1-18 18:00:39 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ขอเข้ามารอคำตอบด้วยคน
โพสต์ 2011-1-19 11:41:18 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สงสัยไม่มีใครทราบเลยเนอะคุณ first_berry  แต่เราเคยอ่านนะ ยังคิดเลยแล้วจะไปตามหาหมอจีนกระบอกไม้ไผ่ได้ที่ไหนกัน พลิกหนังสือหลายรอบก็ไม่มีรายละเอียดลงไว้
โพสต์ 2011-1-27 09:22:22 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เราอ่านในหนังสือแล้ว ชื่อ คุณเอ้ค่ะ เป็นกระเทย ไปเรียนกะซินแสจีน ไม่มีเบอร์โทรติดต่อในเล่ม
แล้วก้อเอาสิลิโคนเหลวออกได้จริงค่ะ ในหนังสือมีรูปด้วย
(ในหนังสือ) คุนดาวอยากลงเบอร์ไว้ค่ะ แต่คุนเอ้ไม่ให้ลง แต่โทรถามคุนดาวได้ค่ะ
ส่วนเบอร์คุนดาว เราไม่รุอ่ะ ไม่ใช้แฟนคลับ แต่บางเวปอ่ะ มีที่อยุปัจจุบันนะ
http://www.isangate.com/entertain/dao_mayuree.html
ลองดูแล้วกันนะ
โพสต์ 2011-5-22 01:44:38 | ดูโพสต์ทั้งหมด
มีด้วยเหรอ
โพสต์ 2011-6-18 06:23:12 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ได้เคยไปรักษาคางที่ฉีดซิลิโคนเหลวมา กับ หมอเดียวกับ ดาว มยุรี ปรากฎว่าได้ผลดีมาก คางและแก้มที่เคยหนาและยาว เล็กลงมาก สำหรับคนที่มีปัญหา และต้องการแก้ไขจริงๆ สามารถถามเข้ามาได้ ยินดีให้คำปรึกษา setta1974@hotmail.com
โพสต์ 2011-6-18 15:14:07 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เราก็อยากรู้ข้อมูลเหมือนกันค่ะ ตอนนี้้เราก็มีปัญหาเกี่ยวกับใบหน้า และได้เข้ามาอ่านในเวปดั่งโด่งหาข้อมูลจากเพื่อนๆทุกๆวันค่ะ มีใครรู้ข้อมูลเอาซิลิโคนออกแนะนำด้วยค่ะ คือไปเอาออกแล้วที่โรงบาลเอกชน1ครั้งค่ะ คือมันอักเสบตลอดเวลา คือฉีดซิลิโคนมาครั้งเดียวไม่เคยไปฉีดเพิ่มอีก อันนี้ได้หลวมตัวไปฉีดที่แถวงามวงวานค์ค่ะ เขาบอกว่าคอเจล ทุกวันนี้คิดเสียดายหน้าก่อนๆดีๆไม่ควรเชื่อใครหลงไปฉีดเลย ตอนนี้เหมือนคนเป็นโรคประจำตัวเลย กลับไปเมืองไทยตรงแน้วเข้าโรงบาลเอกผ่าหนั้งครัง บอกตรงๆว่ามุมปากไม่เหมือนเดิม  ขอบคุณมากค่ะถ้าใครได้ข้อมูลแนะนำด้วยนะค่ะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-6-29 17:42:42 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย songwut999 เมื่อ 2011-6-18 06:23
ได้เคยไปรักษาคางที่ฉีดซิลิโคนเหลวมา กับ หมอเดียวกับ ...

อืมหมออะไรเหรอครับที่คุณไปรักษามาใช่ อ.หมอที่อยู่แถวๆคลองสานป่ะครับ
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-6-29 17:42:42 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย songwut999 เมื่อ 2011-6-18 06:23
ได้เคยไปรักษาคางที่ฉีดซิลิโคนเหลวมา กับ หมอเดียวกับ ...

อืมหมออะไรเหรอครับที่คุณไปรักษามาใช่ อ.หมอที่อยู่แถวๆคลองสานป่ะครับ
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-6-29 17:43:58 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย Linnysaweden เมื่อ 2011-6-18 15:14
เราก็อยากรู้ข้อมูลเหมือนกันค่ะ ตอนนี้้เราก็มีปัญหา ...

ไปเอาออกมาจากที่ รพ.ไหนเหรอครับ  แล้วราคาเอาออกอยู่ที่เท่าไร  แล้วคุณเอาออกจากตรงส่วนไหนบ้างครับ
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-6-29 17:44:43 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย Linnysaweden เมื่อ 2011-6-18 15:14
เราก็อยากรู้ข้อมูลเหมือนกันค่ะ ตอนนี้้เราก็มีปัญหา ...

ไปเอาออกมาจากหมอไหนเหรอครับ แล้วไปเอามาราคาเท่าไร แล้วเอาออกตรงส่วนไหนบ้าง
โพสต์ 2011-6-30 18:28:06 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เอาออกที่ ร พ เดชาค่ะ กับหมอปัญญาค่ะ ที่แก้มและคางค่ะ 45.000ค่ะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-7-1 16:40:59 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย Linnysaweden เมื่อ 2011-6-30 18:28
เอาออกที่ ร พ เดชาค่ะ กับหมอปัญญาค่ะ ที่แก้มและคางค่ ...

ครับป๋ม  แล้วคุณหมอปัญญาเค้าผ่าตัดยังไงอ่ะครับ เปิดแผลจากตรงจุดไหนบ้าง แล้วหลังจากผ่าเสร็จมีอะไรผิดปกติไหม แล้วที่แก้มกับคางคุณหมอเค้าเอาซิลิโคนออกไปเยอะไหมอ่ะครับ
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-7-1 16:42:22 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย Linnysaweden เมื่อ 2011-6-30 18:28
เอาออกที่ ร พ เดชาค่ะ กับหมอปัญญาค่ะ ที่แก้มและคางค่ ...

ครับป๋ม  แล้วคุณหมอปัญญาเค้าผ่าตัดยังไงอ่ะครับ เปิดแผลจากตรงจุดไหนบ้าง แล้วหลังจากผ่าเสร็จมีอะไรผิดปกติไหม แล้วที่แก้มกับคางคุณหมอเค้าเอาซิลิโคนออกไปเยอะไหมอ่ะครับ
โพสต์ 2011-7-1 23:45:43 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Linnysaweden เมื่อ 2011-7-1 23:46

ตอนนี้เอาออกได้ประมาณ 4เดือนแล้วค่ะ คือรู้สึกว่าหน้าไม่เท่ากันค่ะ  ข้างขวาที่แก้มนูนๆไม่ยุบค่ะ

หมอไม่ได้ให้ดูค่ะว่าเอาออกแยะมากน้อยแค่ไหนค่ะ หมอบอกว่ายิ้มได้สามเดือน ตอนนี้ยิ้มเหมือนปากมันล็อกไว้ เวเลาจะยิ้ม ขอบอกได้เลยยิ้มยากๆเกงๆ หมอผ่าเปิดแผลในมุมปากค่ะ
และคางเปิดแผลใต้คางค่ะ แต่ไม่ได้ใส่แผ่นซิลิโคนค่ะ หมอผ่าเปิคแผลใต้คาง 3 เซนค่ะ หลังจากนั้นคางอักเสบตลอดและมีผื่นแดงๆขึ้นที่คาง ทนไม่ไหวอยู่ต่างประเทศค่ะ มันไกลที่จะบินไปหาหมอที่เมืองไทย ก็เลยปรึกษาหมอเมืองนอก ตอนนี้หมอเมืองนอกกำลังหาหมอเก่งๆมาช่วยเอาออกให้ค่ะ มองกระจกแล้วจิตตกทุกครั้งค่ะ แล้วน้องมีข้อมูลหมอท่านไหนบ้างที่เอาซิลิโคนออกได้บ้าง แนะนำพี่ด้วยค่ะ
โพสต์ 2011-7-2 00:37:12 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แนะนำด้วยค่ะใครที่ได้ข้อมูล หมอจีนกระบอกไม้ไผ่ เพราะเคยได้ฟังสัมภาษของดาว มยุรีเหมือนกันค่ะ แต่หาไม่เจอจริงๆค่ะ ตอบด้วยนะค่ะ รอฟังค่ะ เพราะอยากรักษาจริงๆค่ะ ขอบคุณมากๆ
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-7-2 18:18:48 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย Linnysaweden เมื่อ 2011-7-1 23:45
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Linnysaweden เมื่อ 2011-7-1 23:46

ตอนนี้เอ ...

ตอนนี้อยากลองไปคุยกะหมอธีร ที่บางกอกศัลยกรรม  กับ หมอจุฑาอยู่ เพราะไม่อยากได้ราคาแพงๆ อยากได้ราคาสมเหตุสมผลแล้วทำออกมาดีๆจริงๆ
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-7-2 18:19:47 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย apple..... เมื่อ 2011-7-2 00:37
แนะนำด้วยค่ะใครที่ได้ข้อมูล หมอจีนกระบอกไม้ไ ...

อยากรู้เรื่องหมอกระบอกไม้ไผ่เหมือนกันว่ารักษาได้จริงและราคาถูกจริงแบบที่พี่ดาวพูดไว้ไหม เพราะตอนนี้คนที่หลงตัวไปฉีดซิลิโคนมาเยอะแยะมากมายมากๆ
โพสต์ 2011-7-4 15:05:34 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตอบกระทู้ first_berry ตั้งกระทู้

บางกอกศัลยกรรม แก้ไขซิลิโคนที่แก้มได้ไหมค่ะ? รบกวนถามด้วยค่ะ ขอบมากคุณค่ะ
อยากแก้ไขใบหน้าตนเอง แต่ยังหาข้อมูลจากเพื่อนๆทำออกมาแล้วดีจริงๆ

ทีแรกคิดจะไปหาหมอคนเดิมแก้ไขให้อีก เพื่อนโทรมาบอกว่าอย่าๆ เพราะว่าเพื่อนไปเอาออกมาห้าครั้งแล้ว
โพสต์ 2011-7-6 00:50:36 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ยุติ การเล่น เวบนี้ เถิด ครับ เวบที่มีแต่ หน้าม้า ทุกรูปแบบ เต็มไปหมด
คนดีดี ที่ รักชอบ ความ ยุติธรรม โปร่งใส เห็น มิตรภาพ สำคัญ กว่า เงินและ อำนาจ
เค้าหนี ไป เวบ www.dodeden.com กันหมดแล้วครับ

ท่านจะสนับสนุน คนที่โกงเพื่อนหรือ ครับ
ท่าน จะสนับสนุน คนที่ บ้าอำนาจ หรือ ครับ
ท่าน จะ สนับสนุน คนที่ ไม่กล้า ออกมาเคลียร์ปัญหา ไม่กล้า ออกมาพูดความจริง กล้าทำ แต่ เรื่อง ชั่วๆ หรือครับ
ท่านจะ สนับสนุน คนที่ โกง แม้ กระทั่ง เงินทำบุญ หรือครับ
ท่านจะสนับสนุน คน ที่ เอา พวก ธุรกิจ ศัลยกรรม มาเป็น สปอนเซอร์ จ่ายเงิน ให้ ตนเอง หรือครับ
ท่านจะสนับสนุน คนที่ เห็น แต่ได้ เห็นโอกาส แสวงหา ผลประโยชน์ พอ สบโอกาส เพื่อน ไม่อยู่ ก็ ขโมยของ ของเค้า หรือครับ
ท่าน จะ สนับสนุน คนที่ ไม่ต้องการ มิตรภาพ หรือครับ
ท่านจะ สนับสนุน คนที่ ไม่เคยรักใครเลย นอกจากตัวเอง หรือ ครับ
ท่านจะสนับสนุน คนที่ กินบนเรือน ขี้ บนหลังคา หรือ ครับ
ท่านจะสนับสนุน คนที่ แอบ ใช้ ชื่อ สมาชิก ท่านอื่น ทำมิดี มิร้าย หรือครับ
ท่านจะสนับสนุน คนที่ ดูแล สมาชิก ไม่เป็น หื่น กระหาย บ้าอำนาจ ทำให้ สังคม ต่ำ ทรามหรือครับ

ฝูง สัตว์ มันยัง รักเพื่อน รักพี่ รักน้อง

นี่ คน นะครับ ยัง เลวได้ ยิ่งกว่า เหล่า ฝูงสัตว์

ขอให้ ท่าน สมาชิก โปรด พิจารณาด้วยครับ

กลับบ้าน เร็วๆ อาบน้ำ นอนไวไว ดู หนัง ดู ละคร เล่มเกมส์ ให้ สบายใจ

อย่า มา สนับสนุน คนพันธุ์ นี้เลยครับ

พบกันที่ www.dodeden.com ครับ
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-7-6 17:39:45 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย Linnysaweden เมื่อ 2011-7-4 15:05
ตอบกระทู้ first_berry ตั้งกระทู้

บางกอกศัลยกรรม แก้ไขซิลิ ...

หมอไหนอ่ะครับ อยากรู้จังบอกหลังไมค์ได้ไหม
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-7-6 17:40:37 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย 0pEL เมื่อ 2011-7-6 00:50
ยุติ การเล่น เวบนี้ เถิด ครับ เวบที่มีแต่ หน้าม้า ทุก ...

มีเรื่องไรกานเหรอครับที่รัก อิอิ  
ผมไม่ค่อยได้เข้ามาเล่นเลยไม่ค่อยรู้เรื่องว่าตอนนี้มีเรื่องไรกาน
โพสต์ 2012-11-12 08:40:54 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เราไปฉีด คอลาเจ่นสังเคราะมาตอนนี้มันไหนระจายออกรอบ ๆ คาง หาหมอไหนดีคะ
โพสต์ 2013-3-28 15:15:59 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เคยไปกะพี่ส่วค่ะชื่อหมอเอ เป็นกระเทย น่าจะอายุสัก40แต่ผิวพรรณแกดีเลยดูเด็ก อยู่พหลโยธินค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้