ดู: 11205|ตอบกลับ: 13
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

มีคุณหมอท่านไหน? ทำ"จมูกทรงแบบแขกขาว"สวยๆบ้างคะ รบกวนสอบถามผู้รู้หน่อย

[คัดลอกลิงก์]
พอดีอยากเก็บไว้เปนข้อมูลเผื่อว่าวันข้างหน้าจะแก้จมูก อยากได้ทรงแบบแขกขาวอ่ะคะ ไม่เอาเกาหลีนะคะ เพราะคิดว่าคงไม่เหมาะกับหน้าเราแน่ๆอ่ะ ใครพอทราบขอคำแนะนำด้วยค่า ^^

page22.jpg (69.21 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 7)

จะแขก จะฝรั่งนั้น ถ้าอยากได้ประมาณนั้นต้องดูพื้นเก่าของจมูกก่อนว่าเอื้อมั้ย
เนื่องจากจะโด่งมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก...เรียกกันว่าเสริมกันตั้งแต่หัวคิ้วกันเลย
จมูกเนื้อต้องไม่เยอะ[ถ้าเยอะจบ] ถ้าช่วงสันจมูกพื้นเก่าสั้น ก้อจบเช่นกัน...มันมีองค์ประกอบอย่างอื่นร่วมด้วยค่อนข้างเยอะ

แต่จิงๆแล้วจะเกาหลีเอย ไทยเอย แขกเอยนั้น เราต้องคำนึงด้วยว่าทำออกมาแล้วจะเข้ากะใบหน้าของเราหรือไม่

สังเกตจากห้องรีวิวได้เลยว่า ผู้หญิงที่เสริมส่วนใหญ่ไม่ว่าจะแก้ หรือเสริมใหม่นั้น ที่ต้องการอยากจะได้โด่งๆนั้น หลังจากเสริมมาแล้วได้มากสุดประมาณไหน ??? เนื่องจากโครงสร้างทั้งหน้าของเรานั้น รวมทั้งจมูกด้วย ไม่เหมือนกับฝั่งยุโรป เมกา หรือทั้งแขกที่ว่า เพราะคนเอเชียส่วนใหญ่นั้น เนื้อปลายจมูกจะเยอะ ปีกค่อนข้างบาน มีเนื้อเยอะร่วมด้วย แล้วสันไม่ค่อยมี ฉะนั้นถ้าเสริมมาแล้วสัดส่วนของโครงหน้าอาจไม่สมดุลย์มากเท่าที่ควร

เอาแบบที่เค้ากะหน้าเราและจร้า ดีที่สุด อิิอิ

แสดงความคิดเห็น

เห็นด้วยอย่างแรง  โพสต์ 2011-1-16 22:36
เห็นด้วยจ้า  โพสต์ 2011-1-16 19:49
เราเคยทำมาแบบโด่งๆพอสักพักเอียงค่ะด้านหน้ามันดูโอมากแต่ด้านข้างมันเหมือนกระเทยง่ะแถมตัดปีกก็มีแผลเป็นอีก
ทำคางมาก็ใด้ถอดออกอีกมันไม่สวย
เลยไปตัดกรามมาแ่ก็มีปัญหาอีกเลอยากไปลองฉีดโบทอกพี่ๆเพื่อนแนะนำหน่อยค่ะ
แก้มาแล้ารอบนึงแต่ไไม่ถูกใจเลยเข้ามาหาข้อมูลค่ะ
เราเคยทำมาแบบโด่งๆพอสักพักเอียงค่ะด้านหน้ามันดูโอมากแต่ด้านข้างมันเหมือนกระเทยง่ะแถมตัดปีกก็มีแผลเป็นอีก
ทำคางมาก็ใด้ถอดออกอีกมันไม่สวย
เลยไปตัดกรามมาแ่ก็มีปัญหาอีกเลอยากไปลองฉีดโบทอกพี่ๆเพื่อนแนะนำหน่อยค่ะ
แก้มาแล้ารอบนึงแต่ไไม่ถูกใจเลยเข้ามาหาข้อมูลค่ะ
แขกขาวก็ขวัญค่ะ เท่าที่คิดได้๕๕๕
หมอสุชาติก็น่าจะทำได้มั้ง
หมอสุชาติทำทรงจมูกสวยนะค่ะ ลองไปปรึกษาหมอดู ^^
โด่งโลดๆ แบบลูกครึ่งก็มีหลายท่านอยู่นะคับ
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-18 00:46:58 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
หมอสุชิต อนุเสาวรีย์ รึป่าวคะ ไม่แน่ใจ? แหะๆ ^^"
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-18 00:47:24 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เอ้ยย!! สุชาติ -*- รีบจัด พิมผิดเลย 5555+
ไม่ทำกะหมอเฉลิมหรอ รีบทำป่ะ
คิดว่าเคสที่ทำแล้วจมูกคล้ายแขกขาวอย่างที่คุณบอกอ่ะ คุณหมอยุทธพงษ์ ที่ทำให้คุณจอย(ใช่ป่าวน๊า) เคยเห็นรีวิวทำออกมาแล้วเหมือนลูกครึ่งทางแขกขาวๆโน่นเลยค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้