ดู: 8287|ตอบกลับ: 92
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

จิ๊บขอคำแนะนำสมาชิกดั้งโด่งหน่อย ว่า

[คัดลอกลิงก์]
มาเยี่ยมบ๊อบบี้และชาวคณะดั้งโด่ง คะ

ขอคำแนะนำหน่อยค่าาา คือแบบสนใจจะแก้จมุกอ่ะค่ะ แบบลังเลอยุ่สองหมอ คือหมอ จรัญ กะหมอ เฉลิม

อยากขอคำแนะนำว่า จมูกแบบจิ๊บเนี่ย จะบอกหมอว่ายังไงดี คือ อยากจะแก้ทั้งทีก็เอาแบบดีๆไปเลย ไม่อยากแก้อีก

ซ้ำแล้วซ้ำเล่า เคยทำที่ เชียงใหม่ได้ห้าปีแล้ว แต่ผลลัพธ์ออกมา คือ ไม่โด่งเล๊ยยยยย แถมแกนดูเบี้ยวๆ ด้วยอ่ะ

ใครๆ ก็แซวว่า ทำมาแล้วเหรอเนี่ยยย ฮ่าๆๆ

คือเอารูปจมูกตัวเองมาให้ดูอ่ะค่ะ ว่าจะบอกหมอว่ายังไงดี แต่ยังเลือกหมอไม่ได้เลย อิอิ มองข้ามหน้าตาได้ คะ ดูที่จมูกเอา อิอิ

นี่ค่ะรูป หลังทำหมูก สังเกตดูไม่มีดั้งเลย แบนเหมือนเดิม ฮ่าๆ

ทำโด่งๆได้มั๊ยคะ แอบแอ๊บแบ๊วหน่อยนะคะ แก่แล้ว

จะกลับไทยประมาณสิ้นเดือน สิงหาคม ที่จะถึงนี้อ่ะค่ะ คงจะแวะกรุงเทพฯก่อนสักสองสามวัน ถ้าไม่ติดธุระมากคงจะได้แก้สักกะที

ขอมาสิงสถิตย์อยู่ที่นี่ คะ บ๊อบบี่บอกคนที่นี่ต้อนรับจิ๊บเสมอ อิอิ

ขอบคุณล่วงหน้า คะ สำหรับคำแนะนำ

ปล. ขอบคุณบ๊อบบี้สำหรับกำลังใจที่มีให้จิ๊บตลอดมา คะ ที่ผ่านมาจิ๊บก็เคยมองบ๊อบบี้ผิดไปบ้าง แต่ได้คุยด้วยจริงๆ แล้วบ๊อบบี้เป็นคนที่จิตใจดีมาก นิสัยดี เป็นกันเอง ไม่เคยซ้ำเติมใคร มีแต่จะให้กำลังใจกัน

คะแนน

3

ดูบันทึกคะแนน

ยินดีต้อนรับสู่บ้านดั้งโด่ง อย่างเป็นทางการน่ะคัฟ จิป

ยังไงเราก็เพื่อนกัน มีไรที่ช่วยกันได้ ก็ช่วยเหลือกันเสมออ่าคัฟ

อิ อิ
ยินดีต้อนรับสู่บ้านดั้งโด่ง อย่างเป็นทางการน่ะคัฟ จิป

ยังไงเราก็เพื่อนกัน มีไรที่ช่วยกันได้ ก็ช่วยเหล ...
ต้นฉบับโพสโดย bikzrin2 เมื่อ 2009-8-26 01:46

พี่เพิ่งอ่านจบแป๊ปเดียว เป็นปลื้มแทนบ๊อบ

แต่นึกว่าหลับไปแล้ว

ที่แท้ก็ยังไม่นอน

บ๊อบได้อ่านตรง ป.ล. แล้ว สงสัยคืนนี้จะหลับฝันดีนะนี่
สำหรับ จิ๊ป ผู้นี้คือ แอดมิน เว็บศัลยกรรมชื่อดัง

เว็บ bbz ที่ก่อตั้งเว็บขึ้นมายาวนาน ถึงห้าปี

และปัจจุบันได้เปลี่ยนไปเป็น เว็บ 5th Anniversary บอร์ดสวยด้วยแพทย์ คัฟ

เว็บนี้คือ เว็บเพื่อนบ้านของชาวดั้งโด่งเองน่ะคัฟ

อิ อิ

และก่อนหน้านี้ ชาวดั้งโด่งส่วนหนึ่งเองก็เคย แฝงตัว และเป็นสมาชิกในบอร์ด bbz มาก่อนคัฟ

หวังว่าคงจำกันได้น่ะคัฟ

อิ อิ  

นี่คือลิงค์เว็บคัฟ

http://bbznet.pukpik.com/scripts/board.php?user=jiffyono&board=3&order=numtopic

bbz.jpg (147.26 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 1)

พี่เพิ่งอ่านจบแป๊ปเดียว เป็นปลื้มแทนบ๊อบ

แต่นึกว่าหลับไปแล้ว

ที่แท้ก็ยังไม่นอน

บ๊อบได้อ่านตรง ป.ล. แ ...
ต้นฉบับโพสโดย mystically เมื่อ 2009-8-26 01:51

อิ อิ

พี่โอม จับบอบไว้หน่อยสิคัฟ

กำลังลอยไปในอวกาศแล้วอ่าคัฟ

อิ อิ
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-8-26 02:50:30 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
นอนหลับไปซะแระ ขอบคุณนะคะ พี่โอม กะบ๊อบบี้ อิอิ มะกี้หลุดนะบ๊อบ
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-8-26 02:59:03 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
โหห มีเอารูปบอร์ดมาลงด้วย อายค่ะ

นี่ค่ะรูป หลังทำหมูก สังเกตดูไม่มีดั้งเลย แบนเหมือนเดิม ฮ่าๆ

ทำโด่งๆได้มั๊ยคะ แอบแอ๊บแบ๊วหน่อยนะคะ แก่แล้ว

นอนหลับไปซะแระ ขอบคุณนะคะ พี่โอม กะบ๊อบบี้ อิอิ มะกี้หลุดนะบ๊อบ
ต้นฉบับโพสโดย jiffyono เมื่อ 2009-8-26 02:50

อ่า ก็ว่า นอตก็ถามใหญ่เลยว่า จิปไปไหน

อิ อิ

บอบก็ไม่ค่อยได้คุยกะนอต เหมือนนอตจะงอนบอบเลย

55555
จิป ลองมาเลือกรูปต้นแบบที่ กระทู้นี้น่ะคัฟ

จะได้เป็นไกด์ไลน์ ว่าอยากได้ประมาณไหนคัฟ

อิ อิ

http://www.dungdong.com/viewthread.php?tid=116&extra=page%3D1
แวะมาทักทายจิ๊บนะคับ

ดีใจมากเรยที่จิ๊บมาอยู่บ้านหลังนี้ด้วยกัน

รู้มั้ยคับจิ๊บ ว่าก่อนจะมีบอร์ดนี้ได้ คือทุกคนรุ้จักกันที่บอร์ดของจิ๊บนะคับ

บอร์ด bbz ได้ให้อะไรพวกเรามากมาย และที่สำคัญที่สุด ได้ทำให้พวกเราได้รู้จักกัน

ยินดีต้อนรับสุ่บ้านใหม่ของเรานะคับจิ๊บ

คะแนน

1

ยินดีต้อนรับ และขอบคุณคุณจิ๊บมาก ที่ให้ความสำคัญกับเว็บดั้งโด่ง

สำหรับพี่ ถ้าไม่มีคุณจิ๊บ และบอร์ดศัลยกรรม BBZ เดิม พี่ก็คงจะไม่มีวันนี้

การเข้ามาในเว็บดั้งโด่งนี้ ถึงแม้ว่าคุณจิ๊บจะมีอายุน้อยกว่า

แต่ในวงการศัลยกรรม ต้องถือว่าเป็นรุ่นพี่ของพี่เสียอีก

เพราะคุณจิ๊บทำบอร์ดศัลยกรรมมาก่อน จนกระทั่งบอร์ดนั้นดังติดอันดับและเสริชเจอในกูเกิ้ลก่อนใคร

จะว่าไปแล้ว สมาชิกส่วนใหญ่ในเว็บดั้งโด่งนี้ ก็ตกทอดกันมาจากบอร์ด BBZ ทั้งนั้นครับ

จึงอยากให้คุณจิ๊บถือเสมือนว่าที่นี่คือบ้านหลังเดิมของคุณจิ๊บเอง

และอยากให้ทำตัวตามสบายเลยครับ จะคุยอะไรก็ได้ อิสระ

นอกจากคุณจิ๊บแล้ว พี่ก็ขออนุญาติตรงนี้ ฝากไปบอกถึงสมาชิกบอร์ดเดิมที่ยังไม่ได้เข้ามาที่ดั้งโด่งนี้ว่า

เว็บแห่งนี้เป็นเว็บกลาง ยินดีต้อนรับทุกคน ไม่แบ่งแยก ขอเชิญสมาชิกทุกท่านมาพำนักพังพิงอยู่ที่บ้านหลังนี้ได้ตามสบายครับ

คะแนน

2

12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-8-26 16:24:14 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
จิป ลองมาเลือกรูปต้นแบบที่ กระทู้นี้น่ะคัฟ

จะได้เป็นไกด์ไลน์ ว่าอยากได้ประมาณไหนคัฟ

อิ อิ

ขอบใจจ้าบ๊อบ ตื่นสายอ่ะวันนี้ เวลาช้ากว่าไทยหกชั่วโมง อาจจะมาตอบช้าหน่อยนะคะ อิอิ
13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-8-26 16:31:46 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แวะมาทักทายจิ๊บนะคับ

ดีใจมากเรยที่จิ๊บมาอยู่บ้านหลังนี้ด้วยกัน

รู้มั้ยคับจิ๊บ ว่าก่อนจะมีบอร์ดนี้ได้  ...

ขอบคุณนะคะ ดีใจเหมือนกันค่ะที่ ต้อนรับกันอย่างอบอุ่น จิ๊บเป็นคนที่พูดไม่เก่ง

พิมพ์ไปก็เรียบเรียงคำพูดสวยๆไม่เป็น ยังไงก็ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคะ
14#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-8-26 16:40:03 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ยินดีต้อนรับ และขอบคุณคุณจิ๊บมาก ที่ให้ความสำคัญกับเว็บดั้งโด่ง

สำหรับพี่ ถ้าไม่มีคุณจิ๊บ และบอร์ดศัลย ...

ขอบคุณคุณเอ เช่นกันค่ะ และคุณเอก็ไม่เคยถือสาว่าความอะไรกะจิ๊บเลย

ตอนนี้ตื้นตันใจและยินดีอย่างยิ่งค่ะ ที่จะมาเล่นที่นี่

แต่ไม่ถึงกะเป็นกูรู เรื่องศัลยกรรมหรอกนะคะ เพราะส่วนใหญ่เวลาเล่นบอร์ด BBZ จะไม่ค่อยตอบกระทู้สมาชิกเท่าไหร่

เอาแต่กอบโกยความรู้อย่างเดียว อิอิ แต่จะพยายามตอบกระทู้ที่นี่บ่อยๆนะคะ แต่อาจจะช้าหน่อยเพราะที่นี่เวลาช้ากว่าไทย หก ชั่วโมง

ตอนนี้ไปเสิชในกูเกิ้ลเจอเว็ปดั้งโด่งด้วยค่ะ สุดโค่ยยยย

ขอบคุณจากใจจริงๆค่ะ

สวัสดีครับ
ยินดีต้อนรับสู่ DD ครับผม

จุดเริ่มต้นของหลายๆคนที่จะทำศัลยกรรม ก็เหมือนกับพี่ๆ ข้างบนบอก มาจาก BBZ
หนึ่งก็เกิดจากที่นั่น อิอิ

ยังไงก็ขอต้อนรับเข้าสู่บ้านหลังใหม่นะครับ

ห้องน้ำ อยู่ทางซ้าย ห้องนอนอยู่ทางขวา ห้องครัว เดินตรงไป

เอ้า ฉลองงง!!

คะแนน

1

สวัสดีครับ
ยินดีต้อนรับสู่ DD ครับผม

จุดเริ่มต้นของหลายๆคนที่จะทำศัลยกรรม ก็เหมือนกับพี่ๆ ข้างบนบอก มาจา ...
ต้นฉบับโพสโดย Lennoxz เมื่อ 2009-8-26 17:00

แล้ว ห้องเปลี่ยนเสื้อผ้าหนึ่ง อยู่ตรงไหน

ไม่มีอ่ะบ๊อบ
แก้เปลี่ยนตรงกลางบ้านเลย

เป็นคนเปิดเผย
ไม่ปิดบัง
555555

ไม่ปิดบัง
555555
ต้นฉบับโพสโดย Lennoxz เมื่อ 2009-8-26 17:06

โอววว แรง

ง้านบอบไปแอบเปลี่ยนแถวๆ หลังพุ่มไม้หน้าบ้านดีกว่า

อิ อิ
ที่แท้ก็คนกันเองนี้เอง  
จิ๊ฟ...ยินดีต้อนรับคะ   ยังไงพวกเราส่วนหนึ่งก็รวมตัวกันมาได้จากเวป bbz ของจิ๊ฟ นั้นแหละ
ถ้าจิ๊ฟแก้คงสวยกว่านี้แหละ

คะแนน

1

20#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-8-26 19:45:40 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

ไม่ปิดบัง
555555

เหมือนกันเลยล่ะ แก้มันกลางบ้านแหละ ฮ่าๆๆ
21#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-8-26 19:46:35 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
โอววว แรง

ง้านบอบไปแอบเปลี่ยนแถวๆ หลังพุ่มไม้หน้าบ้านดีกว่า

อิ อิ

เปลี่ยนหลังพุ่มไม้เนี่ย หลังจากปล่อยระเบิดใช่ป่ะคะบ๊อบ อิอิ
22#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-8-26 19:48:25 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
จิ๊ฟ...ยินดีต้อนรับคะ   ยังไงพวกเราส่วนหนึ่งก็รวมตัวกันมาได้จากเวป bbz ของจิ๊ฟ นั้ ...

ขอบคุณค่าา ก็หวังไว้เช่นนั้นแหละค่ะ อยากได้โด่งๆๆๆ ถ้าหมอทำได้นะ เพราะเนื้อจมูกไม่พอ อิอิ
จิ๊ฟ...ยินดีต้อนรับคะ   ยังไงพวกเราส่วนหนึ่งก็รวมตัวกันมาได้จากเวป bbz ของจิ๊ฟ นั้ ...
ต้นฉบับโพสโดย baramee เมื่อ 2009-8-26 18:19

ช่ายๆ แก้แล้วสวยขึ้นอีกแน่ๆ อ่าจิ๊ป
24#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-8-26 20:30:17 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ช่ายๆ แก้แล้วสวยขึ้นอีกแน่ๆ อ่าจิ๊ป
ต้นฉบับโพสโดย bikzrin2 เมื่อ 2009-8-26 20:24

สาธุ ๆ สวยๆๆๆ
เหมือนกันเลยล่ะ แก้มันกลางบ้านแหละ ฮ่าๆๆ
ต้นฉบับโพสโดย jiffyono เมื่อ 2009-8-26 19:45

อูยย ไม่อายผีบ้านผีเรือน

5555
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้