ดู: 4870|ตอบกลับ: 7
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

เสริมจมูกใช้เวลาพักฟื้นนานเท่าไรครับ

[คัดลอกลิงก์]
หลังจากเสริมจมูกใช้เวลาพักฟื้นนานเท่าไรครับ  ประมาณ 1-2 อาทิตย์พอรึป่าว ต้องดูแลตัวเองยังไงบ้าง

เพราะต้องไปทำงานครับ ... รบกวนช่วยแนะนำด้วยนะครับ
บางคนโชคดีก็ อาทิตย์นึงออกนอกบ้านได้เลย ไม่บวมไม่ช้ำครับ

แต่ก็ควรเผื่อใจไว้เกิดโชคร้าย บามนานกว่านั้น ช้ำมาก
มีรอยแดง มีเลือดคั่ง หรืออาการอื่นที่เค้านอยๆกัน

จากประสบการณ์ ถ้าจมูกไม่ได้แย่มาก แนะนำว่าอย่าทำเลยครับ
อาศัยออกกำลังกาย ทำหน้าให้ใส ทำผม การแต่งตัวช่วยเอาดีกว่า

ทำแล้วไม่ดี ปวดหัว แก้แล้ว แก้อีก ตอนอ่านอย่าอ่านแต่รีวิวคนอื่น ใครๆทำก็ดีไปหมด
ลองอ่านพวกคนที่เจอปัญหาด้วย ดูว่าถ้าเกิดกับเราจะรับได้มั้ย ครับ

แสดงความคิดเห็น

ขอบคุณมากๆสำหรับคำแนะนำครับ  โพสต์ 2011-2-18 17:27
ตอบได้ดีมากเลยค่ะ  โพสต์ 2011-1-29 14:10
กด like ให้สามที 555  โพสต์ 2011-1-23 19:09
ชอบที่คุณ aikon ตอบ ตอบดีมากเลยค่ะ เห็นด้วยค่ะ
ตอบกระทู้ aikon ตั้งกระทู้

ตอบได้โดนใจมากคะ
หุหุ ของเราเดือนนึงอ่ะ กว่ารอยช้ำบวมจะหาย นี่ได้เดื่อนกว่าเอง

ขอบคุณครับ  โพสต์ 2011-2-18 17:27
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-22 13:20:16 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณมากนะครับสำหรับคำแนะนำ ..
แจงบวมมากๆอ่า 3 วันค่ะ จากนั้นก็ออกสังคมได้เลย

พยายามดูแลตัวเองเยอะๆ
อย่าจิตตกด้วยนะคะ

ที่สำคัญ อย่าฝืนธรรมชาตินะคะ ได้โด่งแค่ไหนก็เอาแค่นั้นแหล่ะ หุหุ

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับคุณแจง  โพสต์ 2011-2-18 17:26
ผมแทบไม่ได้พักฟื้นเลย  ทำเสร็จรุ่งเช้าไปเที่ยวทะเลที่ตรัง  วันที่ 2-3  เที่ยวตามปกติ  วันที่ 4 ไปลงทะเบียนเรียน 5-6 ก็เที่ยว  วันที่ 7 ตัดไหมครับ  สาเหตุ ไม่บวม แค่ช้ำนิดเดียว แทบมองไม่เห็ยน  ทำมาแล้วปีกว่า ไม่มีปัญหาอะไรเลยครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้