ดู: 2957|ตอบกลับ: 20
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

เริ่มจิตตก ฐานจมูกแดง....

[คัดลอกลิงก์]
ทำกับคุณหมอเฉลิมครบ 13 วันๆนี้พอดี  เพิ่งสังเกตุวันนี้ว่าฐานจมูกแดงเป็นรูปตัววีเลยน่ะ

แต่พอนอนตื่นเช้ามาจะแดงนิดหน่อย แต่พอตกเย็นๆมันจะแดงกว่า รู้สึกไม่สบายใจเลย
เพราะคิดว่าเนื้อจมูกน้อยแล้วคุณหมอเสริมโด่งไปรึเปล่า กลัวทะลุจัง

ตอนแรกบอกให้หมอเอากระดูกอ่อนหลังหูมารอง แต่หมอบอกว่าไม่จำเป็น เลยไม่ได้ทำ

รู้งี้บอกให้หมอทำเลยดีกว่าจิตตกมากๆตอนนี้ ใครที่เสริมจมูกกับหมอเฉลิม ฐานจมูกแดงกันบ้างมั้ย?

ไม่อยากแก้แล้วน่ะ ไม่อยากเจ็บตัวอีก แล้วหมอก็ทำถูกใจมาก

แล้วถ้ามันจะทะลุมันมีอาการยังไงบ้าง ใครรู้ช่วยวานบอกที

ทรงสวยดูแล้วเสียดายไม่อยากแก้ใช่ไหมครับ เรื่องรอยแดง นี้ผมไม่ถนัดนัก ลองไปปรึกษาหมอเฉลิมดีกว่านะครับ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-12 21:09:28 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ครับ มันแดงเป็นวงๆอ่ะครับ ตรงที่ฐานจมูกที่เป็นขาซิลิโคนอ่ะครับ

แต่ไม่อักเสบหรืออะไร มีแต่ยังช้ำเลือดตรงช่วงฮัม แต่ก็จางไปเยอะแล้ว

บอกตรงๆว่ากลัวเพราะเดียวจะเดินทางไปจีนประมาณสิ้นเดือน เกิดไปทะลุที่นู้นแย่แน่ๆ

เครียดมากตอนนี้
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-12 21:11:32 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ลืมบอก บางทีก็เสียวแปล๊บๆที่ปลายจมูกด้วย โอ๊ยยยย เครียดดดดดดด
อาจจะเพราะรอยช้ำและแดงครับ
ถ้าไม่สบายใจ แนะนำเข้าไปพบแพทย์ดีกว่านะครับ
จะได้ไม่ต้องกังวล
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-13 16:42:33 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ไปคุยกับคุณหมอมาแล้วอ่ะ คุณหมอบอกมีสิทธธิ์ที่จะทะลุ เซ็งมากกกกกกก

ทั้งๆที่ตอนทำย้ำกับคุณหมอ 2-3 รอบแล้วนะ ว่าเอาแบบปลอดภัยไม่ต้องโด่งมากก็ได้

แถมตอนแรกเราบอกให้เอากระดูกหลังหูมารองเลย แต่หมอบอกไม่จำเป็นยังไม่ต้องถึงขั้นนั้น

ผลสุดท้ายก็ต้องทำอยู่ดี เจ็บตัวอีกรอบ แถมแพงขึ้นอีก 3000 แล้วก็ต้องรอคิวเดือนกันยาโน่น

เซ็งกว่านี้มีอีกมั้ย
สู้ๆๆๆๆ...
ถือว่าเป็นการพักฟื้นเนื้อจมูกไปในตัว
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-13 17:05:35 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
คือยังไม่ได้เอาออกนะ ตอนนี้ก็ยังใส่อยู่ คือคุณหมอบอกให้ดูก่อน เพราะเพิ่งสองอาทิตย์ มันอาจจะแดงเป็นปกติสำหรับบางคน

แต่ถ้าผ่านไปสักสองสามเดือนแล้วมันยังแดงอยู่คุณหมอบอกให้รีบไปหาหมอเลย

แล้วปกติถ้ามันจะทะลุเนี่ยมันใช้เวลานานแค่ไหนกัน ลองหาอ่านดูไม่เหมือนกันสักคน

แต่แบบแอบนอยด์ ทำไมต้องเจ็บตัวสองรอบด้วยเนี่ยยยยยยย

แต่คุณหมอทำสวยจริงๆ ยอมรับเลย
อ่อ...อ่านตามที่จขกท.โพสต์ไว้อ่าจร้า ว่าถ้าได้แก้ก้อน่าจะเดือนกันยา เลยให้กำลังใจไปว่าก้อดีถ้าได้แก้จิงๆ รอนานขนาดนั้นก้อถือเป็นการได้พักเนื้อจมูกไปในตัว

ตอบยากเหมือนกันว่ากี่เดือนถึงจะทะลุหรือไม่นั้น ก้อต้องคอยเฝ้าสังเกตอาการไปเรื่อยๆอย่างที่หมอท่านบอกจร้า
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-13 17:24:15 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อ่า ขอบคุณมากครับ
สงสาร จขกท เนื้อน้อย T^T ขอให้ได้แก้ไวๆครับ
เห็นใจเจ้าของกระทู้นะค่ะ เราก็กำลังจะไปเสริม ตอนนี้ก็เริ่มใจคอไม่ค่อยดีแล้ว
ขอให้จมูกเจ้าของกระทู้ไม่ทะลุแล้วกันนะค่ะ ขอให้หายไวๆค่ะ
13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-14 23:30:32 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แต่แอบแปลกใจตรงที่หลายๆคนในบอร์ดก็เสริมโด่งๆกันทั้งนั้น ไม่ค่อยมีใครแดงเลยหรอ
ผมก้อไม่แดงนะครับ เสริมมาแร้วประมาณ 1 เดือน กับคุณหมอเฉลิมเหมือนกันครับ แต่ว่า .... มันเอียงง ฮ่า ๆ ๆ คุณหมอบอกว่า ให้แก้ตอนครบสามเดือนน่ะครับ แต่ก้อทำทรงสวยนะคับ ชอบ ไม่อยากเจ็บตัวอีก แต่มันเอียงอ่ะ เซงเรยครับ
เราเปนเหมือนนายเรยอะ  แดงมาก  อาการเด่วกัน  ระยะเวลาเท่ากันเรย

เราเครียดมากอะ  แต่เราไม่ได้เสริมโด่งมากนะ

แต่มันแดงอะ  หมอบอกอาจต้องเอาออกอะ  แต่ไม่ทะลุหรอก

ไม่ต้องรอให้ถึง 3 เดือน  ถ้า 3 อาทิดยังแดงอยู่

ก้ต้องเอาออกผ่าตัดใหม่  เราเบื่อมากอะ

เจบตัวอีกแร้ว  เจบมาก  ไม่น่าทำเรยอะ

เครียดมาก นอนไม่หลับหลายวันแร้ว

ตอนนี้กินแต่ยา  ยาแรงมากด้วย

มันก้ดีขึ้น  แต่น้อยมากอะ  อาการที่ดีขึ้นอะ

ปล.เข้าใจความรูปสึกเรยอะ ว่านายรู้สึกยังไง
16#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-19 00:17:18 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอนนี้เริ่มดีละครับ คือไม่แดงมากเท่าตอนแรก ไม่รู้ว่าเป็นเพราะตอนแรกไปนวดจมูกรึเปล่ามันเลยยิ่งแดง

เพราะไปอ่านเจอว่าถ้านวดจมูกจะช่วยเรื่องความแข็งแรงของผิวหนังตรงจมูก(แต่คุณหมอไม่ได้บอกนะมานวดเอาเอง)

พอตอนหลังมาไม่นวดก็เริ่มแดงน้อยลง แต่ก็ยังแดงอยู่นะครับ แล้วก็รู้สึกว่าปลายมันใสๆตึงๆไงไม่รู้ตอนนี้จะหาวจะหัวเราะก็ไม่ค่อยจะกล้า

แอบสงสัยอีกนิดนึงอ่ะครับว่าถ้าเอากระดูกอ่อนที่หลังหูมาเสริมตรงปลายจมูกมันกันทะลุได้ 100% จริงๆหรอ

แล้วมันจะหายแดงรึเปล่า เพราะใจจริงก็ไม่อยากแก้ทรงเท่าไหร่น่ะครับ เพราะตรง และทรงก็เข้ากับหน้ามาก

เจอสิบคนชมทั้งสิบคนเลยว่าดูดีขึ้นมากกกกกกกกกก แทบลอย:)

หมอบอกว่าถ้าไม่แก้ทรงเอากระดูกรองไปเลยก็ได้ โดยที่ไม่ต้องเอาแกนออกก่อน

แต่ถ้ามันแดงไปตลอดก็คงต้องให้หมอเอาออกมาเหลาใหม่ให้เตี้ยลงอ่ะครับ ไม่ชอบปลายใสๆแดงๆ
จากประสบการณ์ที่ใช้กระดูกหลังหูรองนะครับ
คิดว่าน่าจะกันทะลุได้เกือบ 100% นะครับ เพราะกระดูกที่ตัดไปไม่ใช่บางๆ
ของผมนี่หมอเฉลิมเหลาซิลิโคนให้ยาวมากถึงมากที่สุดมาให้(ปลายแปดมิล) จนแผลตึงแทบเย็บไม่ได้
ตอนนี้ก็ไม่ได้มีทีท่าว่าจะทะลุแต่อย่างใด แต่ปลายจมูกแข็งโป๊กเลยครับ 555+
แต่ยังไงซะก็ขึ้นอยู่กับเนื้อที่ปลายจมูกของคุณด้วยนะครับว่าหนาหรือบางแค่ไหน?
18#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-19 19:11:14 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
คุณแทนไทครับ แล้วปลายจมูกแดงรึเปล่าครับ?
ตอบกระทู้ setthachai ตั้งกระทู้

อาทิตย์แรกๆก็แดงนะครับ แต่หลังๆซักประมาณเกือบเดือนมันก็จางลงไปเรื่อยๆครับผม
อาทิดแรกผมก็แดงครับ ทั้งฮัมพ์ ทั้งปลาย ทั้งขา แดงหมดเลย

เพราะคุณหมอใส่เต็มที่มากๆ ตามรีเควส ปลายโด่งพร้อมหยดน้ำ ตอนแรกผมก็กลัวทะลุ

และคุณหมอก็บอกว่ามีสิทธิ์ แต่โอกาศน้อยมาก

จนไปตรวจครบเดือน คุณหมอบอกไม่ทะลุแล้วละ เพราะผมเนื้อแข็งมากๆ จนหมอดึงได้แค่ห้ามิลด้วย

เรื่องกระดูกใบหู ถ้าไม่เปนเคสจำเป็นจริงๆ หรือเคสแก้ คุณหมอก็ไม่แนะนำให้ใช้อะครับ :)
21#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-20 23:03:56 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อ่าขอบคุณมากๆครับ ตอนนี้ใจชื้นขึ้นเยอะเลย นั่งนับวันรอเอานัดหมอ

ชอบมากครับที่คุณหมอจัดให้เข้ากับหน้ามาก แต่ตรงฮัมหายแดงช้าๆตอนนี้คนเลยรู้หมดเลยว่าทำมาเพราะยังแดงนิดฟ

แต่ถึงไม่แดงก็คงรู้แหละ เพราะขนาดแม่แฟนแก่แล้วไม่ค่อยรู้เรื่องศัลยกรรมยังทักเลยว่าจมูกโด่งขึ้นรึเปล่า

เราก็เนียนๆ บอกว่าเพราะผอมลงมั้งแม่ แหะๆ ตอบแบบดาราเลยเนอะ:)
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้