ดู: 2401|ตอบกลับ: 8
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

น้ำหนัก ขึ้นเร็ว ครับ

[คัดลอกลิงก์]
ตอนนี้ ผม รู้สึกว่าตัวเอง  อ้วน  ขึ้นเร็วๆมากๆ ๆ เลยครับ   ไม่รู้ว่าเกิดจากสาเหตุไหนเพราะใน  1 ปี  ขึ้น  10 กิโล เลยครับ มีวิธีไหนไหมครับที่จะทำให้ผม  น้ำหนักลดลง  ถ้าเป็นยา ขอตัวที่ ไม่โยโย่ ไม่มีผลต่อสมอง หรืออาหารเสริมก็ได้นะครับ
กินแล้วไม่ออกกำลังกายหรือเปล่าครับ ผมก็เป็น 1 ปีเพิ่มเป็น 10 โล  มันอยู่ที่การใช้ชีวิตผิดๆของผมเออง เห้อ คงต้องปรับปรุงตัวใหม่ เป็นกำลังใจให้นะครับ
หนึ่งปีขึ้น สิบโลเอง น้ำหนักขึ้นไม่เร็วหรอกค่ะ บางคนไม่กี่อาทิตย์ขึ้นเกือบสิบโลก็มีค่ะ แต่ถ้าอายุมากขึ้นระบบการเผาผลาญจะน้อยลงค่ะ
ออกกำลังกาย เเละเล่นเวทสิครับ

ส่วนตัวช่วยเเนะนำเป็น miracle srim gold นะครับ

ไม่โยโย่ ไม่มีผลต่อสมอง 1เดือน น่าจะได้สัก2โลเป็นอย่างน้อยครับ
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-15 01:40:03 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณ  ครับ......
ผมใช้วิธีทานยาเอาครับ จำชื่อไม่ได้แต่เป็นกล่องเหล็กสีเขียว เม็ดยาเป็นแบบซอฟเจลด้วย ภายใน 1 เดือนลดได้ 10 กิโล เยี่ยมมมากๆ แต่ระหว่างที่กินก้อทรมานสุดๆ ทั้งเวียนหัว น่ามืด ไม่หิวข้าวเลยทั้งวัน แต่ไม่โยโย่นะ
มียาขายทั่วไปเลยแหละ ซื้อในเน็ตก้ได้ แต่มันมีผลข้างเคียองยู่แล้วล่ะ
คนรุจักหลายบนไม่ได้อยู่บนโลกเพราะยาลดความอ้วนมาหลายคนแล้ว อย่ากินเลยค่ะ
ถึงคนกินหลายคนบอกไม่เห็นผลตอนนี้มันเห็นผลต่อระบบประสาทระยะยาวค่ะ เราจึงนิ่งนอนใจกินตลอด
ปัญหามันอยู่ที่ต้นเหตุค่ะ ท่าจะมาแก้ทื่ปลายเหตุมันยาก

เราต้องดูที่ต้นเหตุว่ามันเกิดจากอะไร เช่นกินเยอะ ก้ลดปริมาณ ( แรก ๆ คงไม่ชิน ก้อดทนต่อไปหน่อยค่ะ ซักพักร่างกายจะชิน เพราะบางทีกินเยอะจนกระเพาะอาหารขยาย กว่าจะให้หดเล้กเท่าเดิมต้องใช้เวลา ) กินอาหารแบบไม่ทอด เน้นผัก เนื้อที่ย่อยง่ายเช่น ปลา ไก่ ไม่เน้นข้าว คาร์โบไฮเดรต จะลดเร็วค่ะ แต่เมื่อทำไปนานๆแล้ว น้ำหนักจะลดได้ไม่มาก ถึงตอนนั้นต้องใช้วิธีออกกำลังกายช่วยเอา ไม่กินหลัง 5 โมงเย็นนี่ลดเร็วเลยค่ะ แนะนำให้กินน้ำเต้าหู้เป็นถุง ๆ 3 ถุงสิ
อิ่มจนอืดอ่ะค่ะ ใส่แมงลักด้วยนะ ไม่ต้องหวานมาก เดวกินแล้วเลี่ยนจนมึนไปก่อน

วิ่งออกกำลังกายหน่อยก้ดีค่ะ

อยากจะทำอะไรสำเร็จ ทุกอย่างต้องใช้ความพยายามค่ะ

^________________^
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-28 02:19:49 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอขอบคุณทุก ๆ ๆ คนที่ให้กำลังใจครับ ..............
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้