ดู: 19434|ตอบกลับ: 60
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] ทำจมูกกับเมโกะมาค่ะ เบี้ยว รูจมูกไม่เท่ากัน

[คัดลอกลิงก์]
ทำจมูกกับเมโกะมาปีกว่าแล้ว ก่อนทำก็ศึกษาละเอียดค่ะ เห็นฝีมือหมอแล้วก็ค่อนข้างโอเค ราคาแพงแต่คิดว่าแพง แต่ไม่ต้องแก้ ก็ยอม ตอนนั้นจ่ายไป 35000 บาท สิลิโคนแบบอเมริกาค่ะ ขอหมอเอาแบบธรรมชาติ ไม่ต้องโด่งให้มากมาย ทำออกมาแล้ว ถูกใจค่ะ แต่พอปีผ่านไปมันเล็กลงมากจัดจนเห็นว่ามันโด่งแบบ ธรรมชาติเกินไป คือ แค่เสริมตรงที่หายไปให้มีมิติขึ้นนิดเดียว แล้วจมูกก็เอียงทั้งแท่ง แบบไม่สังเกตก็ไม่เห็น แต่เวลาถ่ายรูปจะเห็นชัดเจนค่ะ

รูจมูกก็ไม่เท่ากันค่ะ

ทำมาได้ปีกว่าแล้ว ตัดสินใจโทรหาคลีนิก เขาบอกให้ส่งอีเมล์หาเขา ส่งไปแล้ว.......เงียบ....

ตอนนี้กำลังซุ่มดูความรับผิดชอบของคลีนิกอยู่ค่ะว่าจะอธิบายกับสิ่งที่เกิดขึ้นยังไง จะรับผิดชอบขนาดไหน จะแก้ให้มั๊ย แล้วแก้ให้ฟรีหรือต้องจ่ายในราคาเท่าไหร่

ข้อมูลนี้ จะเป็นประโยชน์สำหรับคนที่กำลังจะตัดสินใจทำต่อไป ว่าทำแล้วหมอไหนรับผิดชอบ ไม่รับผิดชอบ ..[attachimg]83782[/attachimg

คะแนน

2

ดูบันทึกคะแนน

น้องที่รู้จักกัน เบี้ยวเหมือนกันค่ะไม่รู้ด้วยเหตใดเหมือนกัน  แต่น้องแกก็ไปหาหมอ  หมอก็แก้ให้ฟรีเลยนะคะ   ลองเข้าไปคลินิกเลยดีกว่าค่ะ
ผมเป็นอีกคนครับที่ไปทำมาที่เมโกะ  ตั้งห้าหมื่นกว่าบาท  ปัจจุบันรูจมูกไม่เท่ากันเลยครับ  ใหญ่ข้าง  เล็กข้าง  สังเกตุได้ชัดเจนมาก  เคยไปหาหมอที่ผ่าตัดตั้งหลายครั้งไม่เคยเจอ  เหมือนกับหลบยังไงก็ไม่รู้ครับ  เคยสอบถามไปแล้วว่าจะแก้ไขอย่างไร  เรื่องก็เงียบหาย  เจอเข้ากะตัวรู้ซึ้งเลยครับ
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-11 16:40:49 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
รูปหน้าตรงค่ะ

หน้าตรง.jpg (1.13 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 73)

3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-11 16:45:44 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อีกรูปค่ะ

one more.jpg (1.12 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 50)

one more.jpg
เป็นกำลังใจให้ค่า
ขอให้ทางคลินิกรับผิดชอบกะความผิดพลาดนะคะ

5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-11 17:52:25 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย moshimussha เมื่อ 2011-1-11 17:46
เป็นกำลังใจให้ค่า
ขอให้ทางคลินิกรับผิดชอบกะความผิด ...

ขอบคุณค่ะ ตอนนี้ก็เช็คเมล์ทุกวันเลยว่าเขาจะตอบว่ายังไงค่ะ แต่ก็เช็คกับหมอท่านอืนที่อยากไปทำด้วยอีกทาง เพราะอยู่ตปท กลับทีต้องแน่นข้อมูลจะได้ไปแบบไม่เสียเวลา คราวนี้ไปอีกที จะต้องสวยให้ได้ค่ะ
ตอบกระทู้ hayati ตั้งกระทู้

จ้า สวยอยู่แล้ว ทำใหม่ก็สวยเพิ่มอีก
^^  สู้ๆ
แล้วตอนทำแรกๆๆไม่ได้สังเกตเหรอค่ะว่ามันเบี้ยวหรือรูจมูกไม่เท่ากัน จะได้แก้ตั้งแต่ตอนนั้น แล้วนี่ผ่านมาตั้งปี ค่อยเห็นปัญหา แล้วหมอเขาจะยอมแก้ไหมเนี้ยะ  เชื่อเหอะหมอก็คงมีข้ออ้างแบบนี้แหล่ะ
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-11 20:44:40 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย siriluk เมื่อ 2011-1-11 20:35
แล้วตอนทำแรกๆๆไม่ได้สังเกตเหรอค่ะว่ามันเบี้ยวหรือร ...

ตอนแรกมันไม่เบี้ยวไม่เห็น ไม่เป็นไร แต่พอผ่านไปเป็นปี มันยุบสนิท มันเริ่มเบี้ยวน่ะค่ะ รูจมูกก็เริ่มเอียง ไม่เท่ากัน  ถึงบอกไงค่ะว่าตอนแรกชอบมาก แต่นานไปมันเป็นเอง ทั้ง ๆ ที่ดูแลดี
ผมเป็นอีกคนครับที่ไปทำมาที่เมโกะ  ตั้งห้าหมื่นกว่าบาท  ปัจจุบันรูจมูกไม่เท่ากันเลยครับ  ใหญ่ข้าง  เล็กข้าง  สังเกตุได้ชัดเจนมาก  เคยไปหาหมอที่ผ่าตัดตั้งหลายครั้งไม่เคยเจอ  เหมือนกับหลบยังไงก็ไม่รู้ครับ  เคยสอบถามไปแล้วว่าจะแก้ไขอย่างไร  เรื่องก็เงียบหาย  เจอเข้ากะตัวรู้ซึ้งเลยครับ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย monman เมื่อ 2011-1-11 21:24

มีรูปก่อนทำมุมเดียวกับรูปที่โพสมั๊ยครับ

บางทีอาจจะเกิดจากรูจมูกเดิมไม่เท่ากันอยู่เเล้วนะครับ

ของผมก้ดูเหมือนเบี้ยวในตอนเเรก เเต่พอดุรูปก่อนทำเห็นว่าเบียวอยู่ก่อนหนะครับ ของผมหมอเฉลิมครับ

ผมก็พึ่งรู้ตัวว่าจมูกผมรูปจมูกไม่เท่ากันก็ตอนทำนี้หละครับ ก่อนหน้านี้ไม่เคยส่องดูเลย

ถ้ามองไม่ชัดมาก ก็ไม่น่าจะเป้นอะไรนะครับ เพราะปรกติ คนเราจมูกไม่ค่อยตรงเป๊ะหรอกครับ

ยังไงถ้าเเก้ได้ ขอให้สวยๆนะครับ ^^
13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-11 21:17:25 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย mik04 เมื่อ 2011-1-11 20:50
ผมเป็นอีกคนครับที่ไปทำมาที่เมโกะ  ตั้งห้าหมื่นกว่าบ ...

นึกว่าเป็นคนเดียวซะอีก เข้าใจความรู้สึกเลยค่ะ ไม่เคยบอกใครเลยว่ามันเบี้ยว กลัวเพื่อนสังเกตเห็นแล้วมันรู้สึกเศร้าจังเลยค่ะ ยังไงก็ขอให้แก้ได้นะคะ
14#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-11 21:26:57 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย monman เมื่อ 2011-1-11 21:16
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย monman เมื่อ 2011-1-11 21:17

มีรูปก่อนทำ ...

ถ้าลำพังแค่รูจมูกไม่เท่ากันนิดหน่อยก็คงไม่เป็นไรค่ะ แต่แกนไม่ตรงจุดศูนย์กลางด้วย มันก็น่าคิดนะคะ แกนมันค่อนมาด้านซ้ายด้วยน่ะค่ะ
ให้กำลังใจนะค๊ะ ทุกอย่างต้องแก้ไขได้ดีขึ้น
16#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-11 22:22:29 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย ่jennifer เมื่อ 2011-1-11 22:19
ให้กำลังใจนะค๊ะ ทุกอย่างต้องแก้ไขได้ดีขึ้น ...

ขอบคุณนะคะ
รูจมูกของเราก็ไม่เท่ากันนะ พึ่งสังเกตุตอนทำแล้วเหมือนกัน พอดูรูปเก่าๆ เออจมูกเราไม่เท่ากันตั้งแต่แรกจิงๆ แล้วมาสังเกตุรูจมูกเพื่อนที่ไม่ได้ทำจมูก ของเขาก็ไม่เท่ากัน
มันปีกว่าแล้ว ไม่รู้หมอจะว่าไง เน๊าะ
20#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-12 02:56:23 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย nooknakaa เมื่อ 2011-1-12 01:27
มันปีกว่าแล้ว ไม่รู้หมอจะว่าไง เน๊าะ ...

คงไม่น่าจะว่าไงหรอกค่ะ ไม่ตอบมาเลย
21#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-12 02:57:46 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย ao_pt เมื่อ 2011-1-12 00:23
รูจมูกของเราก็ไม่เท่ากันนะ พึ่งสังเกตุตอนทำแล้วเหม ...

แต่แกนมันเอียงนี่ ไม่ใช่นะคะ รูน่ะ พออภัย แต่แกนนี่ยอมไม่ได้เลย
น้องคะ โทรนัดหมอเลยคะ ถ้าอยู่ ที่ กทม หรือว่าน้องอยู่ต่างประเทศ หรือปล่าวคะ ไม่ต้องรออีเมล์กลับหรอกค่ะ โทรนัดหมอแล้วถามเลยว่าจะรับผิดชอบยังงัย เพราะแกนเบี้ยวเห็นได้เลย โชคดีคะ เป็นกำลังใจให้เยอะๆคะ
ลองโทรเลยคะ เราเองก็มีปัญหาเหมือนกันเ คล้ายๆจะเอียงเวลาถ่ายรูปมันแปลกๆ  กลุ้มใจเหมือนกัน ยังไม่ได้โทรไปหาคุณหมอเลย เพราะครั้งแรกไปหาเพราะเราล้างหน้าไม่เต็มที่ มันเหมือนเป็นพังผืดตรงแผลปีกจมูก คุณหมอก็ทำให้ฟรี แต่กว่าจะได้ทำเราไปรอนานมาก ก็เลยไม่รู้จะเอาอย่างไงดี
เข้าใจความรู้สึกของ จขกท. ในตอนนี้ดีเลยน่ะครับ...ขอให้ทางคลีนิครับผิดชอบด้วยน่ะครับ เพราะยังไงก้อเป็นผลงานของทางคลีนิค ถึงแม้มันจะเลยมาเป็นปีแล้วก้อตาม...คงจะพอคลายความกังวลใจลงได้บ้าง  ส่วนเรื่องเบี้ยวถ้ามองในด้านความงามก้อถือว่าเบี้ยวใช้ได้เลยแหละครับ ต้องแก้แล้วหล่ะครับ ส่วนสาเหตุในทางการแพทย์ที่ตอนแรกมันยังดูไม่เบี้ยว เพราะว่าเนื้อเยื้อมันยังสร้างพังผืดไม่หมดครับ ซึ่งกระบวนการสร้างเนื้อเยื่อนั้น หากเนื้อเยื่อสร้างพังผืดไม่สมดุลย์กันอาจทำให้พังผืดมันดันซิลิโคนให้ผิดรูปได้ครับ หรืออาจเกิดจากสภาพแวดล้อมภายนอก เช่น นอนเอาหัวซุกหมอน หรือ ล้างหน้าแล้วมือไปโดนจมูกข้างใดข้างหนึ่งมากเกินไป เป็นต้น ก็ได้ครับ  ส่วนเรื่องรูจมูกไม่เท่ากันหลังจากเสริมจมูกนั้น มันเป็นธรรมดาครับ เพียงแต่ว่ามันจะไม่เท่ากันมากหรือน้อย หรือเท่ากันไปเลยก็เท่านั้นเองครับ เพราะอย่าลืมว่ารูจมูกข้างนึงมีแผลซึ่งโดนเปิดออกตอนที่ยัดซิลิโคนเข้าไปน่ะครับ ซึ่งตอนที่แผลหายนั้นแผลอาจจะสมานกันดีดังเดิม น้อยกว่าเดิม หรือมากกว่าเดิมก็ได้ครับ ขึ้นอยู่กับสภาพร่างกายของแต่ละคนครับ ลองเทียบกับการที่คนสองคนมีแผลขนาดเดียวกันในบริเวณเดียวกัน เช่น แขน ดูดิครับ รับรองว่าเวลาที่แผลหายแล้วลักษณะของรอยแผลของสองคนนั้นย่อมไม่เหมือนกันแน่นอนครับ เพราะว่ากระบวนการสร้างเนื้อเยื่อของแต่ละคนไม่เท่ากันครับ ดังนั้นอย่าไปกังวลกับมันมากครับ หรือถ้าเครียดมากๆ ก็ลองไปปรึกษาคุณหมอดูให้ดีน่ะครับผม ป.ล. อย่าว่ากันน่ะครับที่พูดมาซะยืดยาว 555+
แบนรูปโปรไฟล์
หมายเหตุ: ผู้โพสต์ถูกแบนหรือถูกลบ โพสต์นี้ถูกปิดโดยอัตโนมัติ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้