ดู: 6092|ตอบกลับ: 20
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] ภาพ before-after การทำจมูกนะค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
เพื่อนๆลองมาชมภาพก่อนหลังทำจมูกกันนะค่ะ
อันนี้เป็นภาพจากโรงพยาบาลที่ทางบริษัท stmstyle ได้ทำการติดต่อด้วย
ลองมาดูกันว่า จมูกแต่ละแบบนั้น แตกต่างไปจากเดิมมากขนาดไหน ^^

มาดูรูปแรกกันเลย
แบนรูปโปรไฟล์
หมายเหตุ: ผู้โพสต์ถูกแบนหรือถูกลบ โพสต์นี้ถูกปิดโดยอัตโนมัติ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-11 16:50:38 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ใช่ค่ะ จะเป็นคุณหมอจากที่ประเทศเกาหลีเป็นคนทำน่ะค่ะ ราคาก้ขึ้นอยู่กับว่าอยากจะแก้ไขตรงไหนบ้าง แล้วก้ขึ้นอยู่กับการพิจารณาจากคุณหมอน่ะค่ะ
ทำที่ไหนค่ะ ทำที่โรงพยาบาลไทย หรือ เกาหลีค่ะ
รอฟังคำตอบด้วยคนค่ะ แล้วราคาเท่าไหร่หรอ
ที่ไหนครับเนี้ย
อยากรู้เหมือนกันคับ
ขอทรายข้อมูลด้วยคนค่ะ ราคา สถานที่(TH/KR) สวยมากค่ะ
อยากทำเหมือนกันค่ะ กำลังศึกษาหาข้อมูลอยู่ ช่วยให้รายละเอียดด้วยค่ะ ขอบคุณมาก ๆ ค่ะ
go inter คะ

ไปทำที่เกาหลี
เคยเห็นภาพพวกนี้ จากเวบไซค์ เกาหลีค่ะ
จะต้องมีภาพ ตัดกราม ปรับรูปหน้า เป็น วีไลน์ด้วย
หมอไทยก็ทำดีไช่ปะคับ
14#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-12 14:19:11 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
1. เวลาทำ จะไปทำที่ประเทศเกาหลีนะค่ะ ไม่ได้ทำที่ประเทศไทย ซึ่งก่อนทำจะมีผู้เชี่ยวชาญด้านใบหน้า มาดีไซน์ใบหน้าให้เราด้วยว่าหน้าแต่ละคนทำส่วนที่ต้องการแล้วรับกับใบหน้าตรงส่วนอื่นๆรึป่าว เพราะถ้าทำมาแล้วดูแปลก คนไม่ชอบก้เสียชื่อนะค่ะ

2. ส่วนภาพพวกนี้มาจากเว็บไซด์ที่"โรงพยาบาลเกาหลี"นะค่ะ รูปพวกนี้จะไม่ได้อยู่ในเว็บทั่วไป ถ้าจะเจอรูปภาพพวกนี้ ต้องเข้าไปตามเว็บไซด์ทางโรงพยาบาลค่ะ ซึ่งรูปที่ทางเราเอามาลง เป็นรูปจากทางโรงพยาบาลเกาหลีที่เราทำการติดต่อด้วยนั่นเองค่ะ

3. ส่วนผู้ที่สนใจจะทำนะค่ะ จากที่แจ้งไปตอนแรกแล้วว่าทางบริษัทเราติดต่อกับโรงพยาบาลจากทางเกาหลี เพราะฉะนั้นเวลาที่ทำจึงต้องบินไปทำที่ประเทศเกาหลีค่ะ ซึ่งเป็นโรงพยาบาลที่มีชื่อเสียงในการทำศัลยกรรมในส่วนต่างๆ  ส่วนเรื่องราคาอะไรยังไงนี่่ ต้องขึ้นอยู่กับผู้เชี่ยวชาญเป็นผู้วินิจฉัยนะค่ะ ว่ารูปลักษณะที่ต้องการจะทำต้องทำแบบไหน ปรับแต่งตรงไหนบ้าง ทางตัวผู้โพสต์เองไม่สามารถให้คำตอบได้อ้ะค่ะ ไม่เก่งพออ้าาา >.<

Ps. คัยสนใจอยากทราบรายละเอียดตรงส่วนไหน  ติดต่อมาได้ค่ะ 02-7147663
แหล่มเลย...แต่แบบว่าน่าจะแพง เหอๆๆ
16#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-12 15:13:57 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ถามว่าแพงไม๊ ถ้าเทียบกับที่ทำที่ประเทศไทยก็ถือว่าราคาสูงกว่านะค่ะ
แต่ถ้าเทียบกับว่าต้องไปทำที่ประเทศเกาหลีและได้รับคำปรึกษาจากผู้เชี่ยวชาญ และจากคุณหมอ รวมถึงการช่วยดีไซน์ใบหน้าให้ด้้วยนั้น คิดว่าน่าจะคุ้มอยู่น้าา
น่าจะเชิญมาทำที่ไทยบ้างนะครับ
18#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-12 19:22:00 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ถ้าทำได้จะดีมากเลยค่ะ อยากจะให้มาอยู่เหมือนกัน อิอิ ^^
ไม่ทราบค่าใช้จ่ายที่แน่นอนอ่ะค่ะ มันเรยอยากกะการตัดสินใจ
เวริคค่ะเเต่ไหนจะค่าใช้จ่าย ค่าบิน ค่าเสริมอีกเเสนจะอยู๋รึป่าวว
สวยอย่างเดียวคงไม่พอต้องมีเงินด้วยยย
21#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-2-10 10:51:52 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
การทำจมูกราคาเริ่มต้นจะอยู่ที่ประมาณ 30000-80000บาทนะค่ะ แต่ถ้าเป็นการแก้ไขจมูกที่เคยทำศัลยกรรมมมาแล้ว ค่าใช้จ่ายจะสูงขึ้นกว่าเดิม เพราะการแก้ไขจมูกทำได้ยากมากกว่าการทำจมูกในครั้งแรก

ส่วนราคาที่สูง บางคนคงคิดว่าราคามันสูงมากแต่ถ้าคำนึงถึงความสวยงามระยะเวลาที่มันคงอยู่ หรือแม้กระทั่ง ผลกระทบหลังจากการศัลยกรรมแล้ว ดิชั้นว่า คุ้มนะ่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้