ดู: 18173|ตอบกลับ: 12
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] อยากทราบ เสริมจมูกมากี่วันถึงจะเข้าที่เข้าทางครับ ???

[คัดลอกลิงก์]
เสริมมา 3 อาทิตย์แล้ว ปลายยังใหญ่ๆอยู่เลย จับก็ยังแข๊งๆ ต้องรอให้มันนิ่มเลยรึป่าว แล้วมันจะเล็กได้อีกไหม รู้สึกนอยๆ
บวมๆ ตึงๆ 2 เดือนค่ะ เดือนสามจะเริ่มหายปวดค่อนข้างสนิท ซิลิโคนรู้สึกแน่น นวดได้เบาๆค่ะ เดือนแรกไม่แนะนำให้บีบนวดเลย เนื้อที่ถูกผ่ามันยังอักเสบอยู่หาวทีแผลแทบปริ ประคบเย็นมากๆนะคะจะยุบเร็ว เราเอาน้ำแข็งใส่ถุงพลาสติคห่อผ้าเช็ดหน้าอีกทีประคบนอนไปเลยค่ะ อดทนค่ะเอาใจช่วยยิ่งปวดตึงบวมจะรู้สึกนอยแบบนี้แหละค่ะ เคยเป็น อดทนนะคะ 3 อาทิตย์เองเนื้อมันยังบวมช้ำข้างในอยู่ค่ะ  
จะนอยไปทำไมครับ ม่ายมีการทำศัลยกรรมที่ไหนที่ทำแล้วออกมาดูดีเลยหรอกครับ มันต้องใช้เวลาพักฟื้นครับผม ดูอย่างดาราเกาหลีก่อนเข้าวงการดิครับ เค้าต้องเอาไปโมหน้าเป็นปีก่อนปล่อยออกมาสู่สายตามวลชนครับ 55+ อาการบวมและตึงจะมีอยู่ช่วง 1-2 เดือนแรกครับ ส่วนเนื้อเยื่อบริเวณจมูกจะเข้าที่ประมาณ 3 เดือนครับ หลังจากนั้นมันก้อจะค่อยๆ เรียวขึ้นและชัดขึ้นครับ กว่าคุณจะรู้สึกว่าชอบจมูกอันนี้จังก้อประมาณเกือบปีครับ เพราะฉะนั้นอย่าไปใส่ใจกับมากเลยครับ ปล่อยให้มันหล่อวันหล่อคืนของมันไปเองครับ
ปล่อยตัวปล่อยใจไปกับกาลเวลาเลยจ้ะ
ซิโคนทั้งแท่งนะนั่น อยู่บนหน้าของเรา
ขนาดแผลผ่าตัด เช่น แผลอุบัติเหตุ[แค่เย็บแผลให้สนิทกัน] ยังต้องใช้เวลาร่วมเดือนเลย เผื่อแผลจะเรียบ เนียน สวยสนิท...
ใจเย็นๆจ้ะ
ให้เวลามันก่อนค๊าบบบบบบบบบ อย่าพึ่งใจร้อน
หลังผ่าตัดจมูก ช่วงระยะเวลา 1 เดือนแรกอาจจะบวมมากสักหน่อยนะค่ะ แต่จะสามารถดูรู้แล้วว่า จมูกออกมาในรูปแบบไหน ได้สัดส่วนกับใบหน้ารึป่าว แต่ถ้าจะให้หายดีเลยก้ต้องรอเป็นระยะเวลาประมาณ 4-6 เดือนนะค่ะ (อันนี้ก็ขึ้นอยู่กับการดูแลของแต่ละคน และขึ้นอยู่กับสุขภาพของแต่ละคนนะค่ะ เพราะแต่ละคนจะใช้เวลาในการฟื้นตัวต่างกันไป ) หลังจาก4-6 เดือนก็จะดูเป็นธรรมชาติแล้วค่ะ

สนใจยังไงหรือมีข้อสงสัยสามารถสอบถามได้เพิ่มเติมนะค่ะ
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-10 14:54:55 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณทุกคนมากครับ
หายไวๆ นะครับ จะได้หล่อๆๆๆๆ
เฮ้ออ ค่อยยังชั่ว เราแอบนอย ทำมา12 วันแระ
รอรอรอ ให้มันเข้าที่ นานจังเลยอ่ะ
ของเราก็ยังเห็นเป็นจมูกสิงโตอยู่เลยง่ะ ทำมาได้อาทิตย์นึง แอบนอยเหมือนกันค่ะ
ของเราก้เหมือนกัน นอยมากๆ เพื่อนๆ กลัวกังวลไปสารพัดอย่างเพิ่งได้ 14 วัน แต่มันปวดๆตึงๆ แสบๆ บริเวณปลายจมูก กะบริเวณแผลอ่ะ จะเปนไรป่าวเนี้ย
เอ่อ แต่ละคนทำออกมาก้อนานแล้ว แต่ของเราเพิ่งทำได้2 วัน โอ่ นานดีนะคะกว่าจะเข้าที่เข้าทางเนี้ย นอยๆๆแล้วล่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้