ดู: 2082|ตอบกลับ: 5
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[จัดฟัน/รักษารากฟัน] รบกวนเพื่อนๆจัดฟันด้วยค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Mamaew เมื่อ 2011-1-9 18:58

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Mamaew เมื่อ 2011-1-9 18:10

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Mamaew เมื่อ 2011-1-9 18:09

เราตัดสินใจจัดฟันเพราะว่าเราเป็นคนฟันหน้ายื่นค่ะ ไม่มั่นใจตอนยิ้มเห็นฟัน
บวกก็เป็นคนหน้ากลมๆ เลยคิดว่าถ้าฟันหุบลงคงจะสวยขึ้น (คิดเอาเอง)
เราไปปรึกษาหมอบอกว่า จัดได้ค่ะ ฟันยุบแน่ๆ แต่โหนกจะขึ้น และจมูกจะยาวลงมา
และถ้าจะให้สวยเด๊ะๆเลย หมอว่าให้เราเติมคางอีกหน่อยหลังทำ เฮือก...
เราเลยอยากให้เพื่อนๆช่วยดูหน้าเราหน่อยว่า จะจัดดีไหม
เราสงสัยว่าทำไมหมอถึงบอกให้เราเติมคางหลังจัด เพราะว่าจัดแล้วหน้าเราจะดูสั้นลงเหรอ T T
เพราะเราไม่เคยคิดว่าเราไม่มีคางเลยอ่า รู้สึกแต่หน้ากลม แก้มเป็นลูกๆเลย น่าจะกลายเป็นโหนในอนาคตรึเปล่า - -'
มีรูปประกอบค่ะ  
อันนี้ตอนหน้าเฉยๆ ต้องคอยแอ๊บหุบปาก เหอๆ

ยิ้มแล้วปากจะอูมๆ

ยิ้มเห็นฟันมันจะดันๆขอบปาก หน้าแก้มเยอะได้อีก  - -"

ขอบคุณทุกความเห็นนะคะ
จัดฟันค่ะ หน้าเรียว จมูกยาวขึ้นจริงๆค่ะ สวยแน่นอนคร่าาา
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-9 18:22:40 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณมากค่ะคุณ khim 66 แสดงว่าจัดอยู่ใช่ไหมคะ
ช่ายๆๆๆ  แม่เราก็บอกเราน่ะว่าเราจมูกยาวขึ้นหน้าเรียวด้วย แต่ก่อนหน้าบาน
คุณหมอคงแนะนำให้เพราะอยากให้หน้าเพอเฟคมาขึ้นนะคะ โหนกขึ้นไม่มากหรอกค่ะเพราะว่าหน้าเรามันยุบลงจมูกยาวเด่นขึ้น ทำให้หน้ามีมิติ ถ้าทำคางแล้วหน้าอาจจะดูเรียววยาวรูปไข่ได้มั้งคะ อย่าคิดมากนะ จัดเลยรับรองสวยแน่ๆเราก็จัด แต่ก่อนหน้ากลมมากๆเลย
จัดเถอะ จะได้มั่นใจ เราก็จัด
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้