ดู: 5558|ตอบกลับ: 33
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ศัลยกรรมขึ้นอยู่กับดวงด้วยส่วนหนึ่ง (บางคนอาจเชื่อว่าเป็นส่วนใหญ่เลยแหละ)

[คัดลอกลิงก์]
บางคนทำมาแล้วสวย ครั้งเดียวสวยเลย บางคนหน้าตาดีๆ ทำกับหมอดังๆ ราคาแพงๆ ทำออกมาแล้วไม่เข้าท่าก้อเยอะ ต้องทนแล้วทนอีก ไม่ใช่แค่ครั้งสองครั้ง บางคน 5-6 ครั้งแล้วยังไม่ได้ดั่งใจเลย ทั้งๆๆที่เกิดมาก้อไม่ได้หน้าตาไม่ได้ผิดปกติไร ออกจะดีด้วยซ้ำ
แล้วอยากให้เพื่อนๆ เข้ามารวมกันแสดงความคิดเห็น ว่าเห็นด้วยหรือไม่เห็นด้วย และต้องการเพิ่มเติมตรงไหน

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

เป็นเหมือนกัน  คิดเหมือนกัน  ทำไมคนอื่นทำแล้วสวยจัง พอถึงที่เราทำบ้าง  ออกมาแบบนี้  เซ็งเครียด หมดความหมั่นใจค่ะ   ตอนนีเราคิดว่าสวยแบบธรรมชาติลงโทด   ดีกว่ามาให้ ศัลยกรรมลงโทดแล้วค่่ะ   มันเสียความรู้สึก
เห็นด้วยค่ะ
เราไปเสริมจมูกมาแรกๆก้อดีหรอกแต่ตอนหลังติดเชื้อก็ต้องเอาออก
น่ีก็รอจะไปทำรอบสองอ่ะค่ะ
นานาจิตตังนะค่ะ
www.thaifacereader.com เอามาร่วมด้วยช่วยกัน ค่า อ่านก่อนทำศัลยกรรม
ตัวเองเชื่อเรื่องดวงค่ะ แบบว่า อย่างน้อย ก็ทำให้เราสบายใจ แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น
อยู่ที่ฝีมือหมอ บวกกับการตัวเรา ยังไงก็ทำดี คิดดี ก็ส่งผลดีดีค่ะ
เปนกำลังใจให้นะคะ
ขอให้ออกมาสวย ออกมาหล่อ สมใจค่ะ  ที่สำคัญหาข้อมูลให้เยอะเยอะก่อนทำด้วยค่ะ
บางทีมองหน้า ตัวเองเหมือนคนโดนของ  แต่พยายาไม่คิดมากเพราะหลายๆๆ คนบอกว่าดีคะ
แต่เรา ก้อแปลกๆๆ บ้าง บางครั้ง

แสดงความคิดเห็น

ความรู็สึกเดียวกันเลยค่ะ เหมือนคนโดนของ 555+  โพสต์ 2012-10-21 22:25
ดวงก็คงด้วยส่วนหนึ่ง แต่บางทีก็ต้องมองตัวเราเองด้วยว่าเราหน้าตาประมาณไหนน่ะค่ะ
สำหรับตัวเองกลัวมั๊ก ๆ กับการทำแล้วต้องแก้ หรือไม่เข้ากับหน้า ถ้าเปลี่ยนดีขึ้นก็โอ แต่ถ้าแย่กว่าเดิมก็จ๋อยแหละ เฮ้อ เอาไปเอามาตัวเองก็ยังไม่กล้า ทั้ง ๆ ที่ถึงคิวแล้วนะคะ
คงจะจริง หมอที่เราทำด้วย ทุกคนสวยหมดเลย แต่พอมาถึงเราทำ ทำไมออกมาไม่สวย แต่ไม่ได้โทษหมอนะ โครงจมูกเรามันไม่ดีเอง ทำให้ดูแล้วมันใหญ่ ไม่สวย
ถูกอย่างแรงงง!!! เราทำมา 4 ครั้ง ยังน่าเกลียด ว่าจะแก้ใหม่แต่แฟนบอกว่าแพงแค่ไหนก้อเบี้ยว 555+
ตอนนี้ก้อพยายามศึกษาในแวปอยู่อ่ะคะ แต่ยังไม่ตกลงสักกะทีถ้าทำก้อครั้งที่ 5 แร้วมันจะมีครั้งที่ 6...7...8  อีกมัยหนอ

สู้ๆๆนะคะ
ขอให้เพื่อนๆที่ทำศัลยกรรมไม่ว่าจะทำกับหมอท่านไหนก็ขอให้ออกมาสวยๆหล่อๆโด่งๆกันทุกคนนะคะ
และขอให้เจอคุณหมอที่ดูแลดีทั้งตอนก่อนรับเงินและหลังที่จากที่รับเงินไปแล้วนะคะ
ที่สำคัญขอให้เจอหมอที่พร้อมจะรับฟังเมื่่อเรามีปัญหาและเข้าไปปรึกษาและแก้ไขปัญหานั้นๆให้เราได้นะคะ
ขึ้นอยู่กับบุญกรรมที่ทำมา
บุญทำกรรมแต่ง
กด LIKE ตรงไหนคะ :)
เราไปตรวจดวงมา หมอดูบอกว่าอย่าเพิ่ง  แต่ใจร้อนอ่ะ  ทำไปแล้ว  ปรากฎว่า  เบี้ยวหมด  ไปไหว้หลวงพ่อโสธรมา ท่านบอกว่าทำแล้วดี  แต่ทำแล้วไม่สวย ดวงดีขึ้น  แต่ไม่สวย  นี่รอไปเอาออก
เจอกับตัวรู้เลยค่ะ รีวิวดูก็เห็นได้สวยๆกันทุกคน พอถึงคิวเรากลับมีปัญหา
แต่ก็ไม่ได้โทษหมอนะคะ คงไม่มีใครเป๊ะได้ 100 เปอร์เซ้น เราคงดวงไม่ดีจริงๆ
ที่ไปเป็น 1 ในส่วนน้อยที่ผิดพลาดนั้น
เห็นด้วยค่ะ การทำศัลยกรรมไม่ใช่จะประสบผลสำเร็จทุกคน ก่อนจะทำต้องศึกษาข้อมูลมากๆ ดูจากหลายๆรีวิว ดูเปอร์เซ็นของการประสบผลสำเร็จ ที่สำคัญดูกระทู้ปรึกษาปัญหาด้วยนะคะ เราก็เป็นคนหนึ่งที่ไม่ประสบความสำเร็จในครั้งแรก ไม่เคยคิดเคยฝันว่าชาตินี้จะได้แก้จมูก แต่เมื่อมันมีปัญหาก็จำเป็นต้องแก้ เฮ้อ...เจ็บทั้งตัว เสียทั้งเงิน
"การศัลยกรรมที่ประสบความสำเร็จดีที่สุดคือ คนไข้และคุณหมอเข้าใจตรงกัน"
ร่วมกับฝีมือและความใส่ใจของคุณหมอท่านนั้น (เพราะคนไข้นอนอย่างเดียว อิอิ)

โดยส่วนตัวแล้วคิดว่างานศัลยกรรมคล้ายงานศิลปะค่ะ
บางคนอาจบอกคุณหมอว่า ทำอย่างไรก็ได้ให้สวย ๆ คุณหมออาจจะมองว่ารูปท้องฟ้าสวย
แต่ตัวเราอาจจะมองว่าท้องทะเลหรือสายน้ำ สวยกว่า
ดังนั้น เรื่องปรึกษาเป็นเรื่องที่สำคัญในระดับนึงเช่นกันนะคะ

ขอบคุณค่ะ  โพสต์ 2011-1-17 17:01
ครับ ก่อนผมไปทำ ผมได้ไปบน พระนเรศวรไว้
ก้อมีส่วนนะ เพื่อนๆทำสวยเราอาจจะไม่สวยก้อได้ไม่อยากเจ็บหลายรอบอ่ะ
แต่ขอให้1ในนั้นไม่ใช่เราเถ๊อะ...สาธุ
เราเหมือนกัน จากไม่ได้น่าเกลียดอะไร ไปทำมา เหมือนคนหน้าประหลาด
มีแต่คนมอง หน้าตาเหมือนคนง่วงนอน โดนล้อ โดนแซว โดนสมน้ำหน้า
อยากย้อนเวลาไปได้จัง

เข้าใจค่ะ เป้นเหมอืนกัน แล้วเอาไงดีค่ะ แก้ไหมหรือว่าไม่แก้  โพสต์ 2011-1-12 23:45
15#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-11 22:49:23 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ seepu ตั้งกระทู้

เราก้อจมูกพังไปเลยอะค่ะ จากหน้าตาไม่ได้ขี้แหร่ อยุ่ในเกนหน้าตาดี

ตอนนี้ก้อต้องกลายมาเป็นคนขี้แหร่

กำลังคิดอยุ่ค่ะว่าจะทำใจยอมรับแบบนี้หรือว่าแก้ใหม่ดี

ไม่น่าทำตั้งแต่แรกเลยค่ะ ธรรมชาติดีที่สุด

เป็นกำลังใจให้นะค่ะ

14#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-11 22:47:17 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ kachray ตั้งกระทู้

เป้นกำลังใจให้ค่ะ ทิวาก้อ เหมอืนกัน คุณหมอที่ทำให้คนอืนเค้าสวยๆๆๆ แต่พอเราทำกลับไม่เข้าท่า
รับไมได้แก้แล้วแก้อีก
เห็นด้วยค่ะ ดวงดีหมออารมณ์ดีก็สวยสมใจค่ะ วันไหนดวงไม่ดีหมออารมณ์ไม่ดีอาจเบี้ยวได้ อิอิอิ
เห็นด้วยค่ะ  ก่อนทำต้องดูฤกษ์ดูวันด้วยค่ะ  เหมือนเราเลย  ทนรอวันดีไม่ไหว  แอบไปทำก่อน
ปากออกมาเบี้ยวเลย  ถ้าจะแก้คงต้องรอวันดี ๆ ถึงไปค่ะ
เหนด้วยค่ะ คนอื่นทำมาสวยๆๆๆ พอเราไปทำกลับแย่กว่าเดิม
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้