ดู: 5505|ตอบกลับ: 33
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ศัลยกรรมขึ้นอยู่กับดวงด้วยส่วนหนึ่ง (บางคนอาจเชื่อว่าเป็นส่วนใหญ่เลยแหละ)

[คัดลอกลิงก์]
บางคนทำมาแล้วสวย ครั้งเดียวสวยเลย บางคนหน้าตาดีๆ ทำกับหมอดังๆ ราคาแพงๆ ทำออกมาแล้วไม่เข้าท่าก้อเยอะ ต้องทนแล้วทนอีก ไม่ใช่แค่ครั้งสองครั้ง บางคน 5-6 ครั้งแล้วยังไม่ได้ดั่งใจเลย ทั้งๆๆที่เกิดมาก้อไม่ได้หน้าตาไม่ได้ผิดปกติไร ออกจะดีด้วยซ้ำ
แล้วอยากให้เพื่อนๆ เข้ามารวมกันแสดงความคิดเห็น ว่าเห็นด้วยหรือไม่เห็นด้วย และต้องการเพิ่มเติมตรงไหน

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

ใช่ เราอ่านรีวิวหลายๆ คนทำกับหมอคนนี้สวย แต่เรากลับแย่ ลง มากๆ เบี้ยวอีก
เห็นด้วยค่ะ ควรทำใจไว้เผื่อความผิดหวังไว้บ้าง หมอทำ 100 ก็คงไม่สวยทั้ง 100 คน (แอบบอกตัวเองเหมือนกัน แต่ใจก็ยังหวังว่าคงจะดวงดีทำแล้วไม่มีปัญหา ครั้งเดียวจบ....สาธุ)
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-9 19:38:19 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
มาร่วมกันแชร์ความคิดเห็นนะค่ะ เห็นด้วยหรือไม่ ศัลยกรรมขึ้นอยู่กับดวง
เหนด้วยอย่างแรง โดนจายยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย
เหนด้วยค่ะ คนอื่นทำมาสวยๆๆๆ พอเราไปทำกลับแย่กว่าเดิม
เห็นด้วยค่ะ  ก่อนทำต้องดูฤกษ์ดูวันด้วยค่ะ  เหมือนเราเลย  ทนรอวันดีไม่ไหว  แอบไปทำก่อน
ปากออกมาเบี้ยวเลย  ถ้าจะแก้คงต้องรอวันดี ๆ ถึงไปค่ะ
เห็นด้วยค่ะ ดวงดีหมออารมณ์ดีก็สวยสมใจค่ะ วันไหนดวงไม่ดีหมออารมณ์ไม่ดีอาจเบี้ยวได้ อิอิอิ
14#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-11 22:47:17 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ kachray ตั้งกระทู้

เป้นกำลังใจให้ค่ะ ทิวาก้อ เหมอืนกัน คุณหมอที่ทำให้คนอืนเค้าสวยๆๆๆ แต่พอเราทำกลับไม่เข้าท่า
รับไมได้แก้แล้วแก้อีก
15#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-11 22:49:23 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ seepu ตั้งกระทู้

เราก้อจมูกพังไปเลยอะค่ะ จากหน้าตาไม่ได้ขี้แหร่ อยุ่ในเกนหน้าตาดี

ตอนนี้ก้อต้องกลายมาเป็นคนขี้แหร่

กำลังคิดอยุ่ค่ะว่าจะทำใจยอมรับแบบนี้หรือว่าแก้ใหม่ดี

ไม่น่าทำตั้งแต่แรกเลยค่ะ ธรรมชาติดีที่สุด

เป็นกำลังใจให้นะค่ะ

เราเหมือนกัน จากไม่ได้น่าเกลียดอะไร ไปทำมา เหมือนคนหน้าประหลาด
มีแต่คนมอง หน้าตาเหมือนคนง่วงนอน โดนล้อ โดนแซว โดนสมน้ำหน้า
อยากย้อนเวลาไปได้จัง

แสดงความคิดเห็น

เข้าใจค่ะ เป้นเหมอืนกัน แล้วเอาไงดีค่ะ แก้ไหมหรือว่าไม่แก้  โพสต์ 2011-1-12 23:45
ก้อมีส่วนนะ เพื่อนๆทำสวยเราอาจจะไม่สวยก้อได้ไม่อยากเจ็บหลายรอบอ่ะ
แต่ขอให้1ในนั้นไม่ใช่เราเถ๊อะ...สาธุ
ครับ ก่อนผมไปทำ ผมได้ไปบน พระนเรศวรไว้
"การศัลยกรรมที่ประสบความสำเร็จดีที่สุดคือ คนไข้และคุณหมอเข้าใจตรงกัน"
ร่วมกับฝีมือและความใส่ใจของคุณหมอท่านนั้น (เพราะคนไข้นอนอย่างเดียว อิอิ)

โดยส่วนตัวแล้วคิดว่างานศัลยกรรมคล้ายงานศิลปะค่ะ
บางคนอาจบอกคุณหมอว่า ทำอย่างไรก็ได้ให้สวย ๆ คุณหมออาจจะมองว่ารูปท้องฟ้าสวย
แต่ตัวเราอาจจะมองว่าท้องทะเลหรือสายน้ำ สวยกว่า
ดังนั้น เรื่องปรึกษาเป็นเรื่องที่สำคัญในระดับนึงเช่นกันนะคะ

แสดงความคิดเห็น

ขอบคุณค่ะ  โพสต์ 2011-1-17 17:01
เห็นด้วยค่ะ การทำศัลยกรรมไม่ใช่จะประสบผลสำเร็จทุกคน ก่อนจะทำต้องศึกษาข้อมูลมากๆ ดูจากหลายๆรีวิว ดูเปอร์เซ็นของการประสบผลสำเร็จ ที่สำคัญดูกระทู้ปรึกษาปัญหาด้วยนะคะ เราก็เป็นคนหนึ่งที่ไม่ประสบความสำเร็จในครั้งแรก ไม่เคยคิดเคยฝันว่าชาตินี้จะได้แก้จมูก แต่เมื่อมันมีปัญหาก็จำเป็นต้องแก้ เฮ้อ...เจ็บทั้งตัว เสียทั้งเงิน
เจอกับตัวรู้เลยค่ะ รีวิวดูก็เห็นได้สวยๆกันทุกคน พอถึงคิวเรากลับมีปัญหา
แต่ก็ไม่ได้โทษหมอนะคะ คงไม่มีใครเป๊ะได้ 100 เปอร์เซ้น เราคงดวงไม่ดีจริงๆ
ที่ไปเป็น 1 ในส่วนน้อยที่ผิดพลาดนั้น
เราไปตรวจดวงมา หมอดูบอกว่าอย่าเพิ่ง  แต่ใจร้อนอ่ะ  ทำไปแล้ว  ปรากฎว่า  เบี้ยวหมด  ไปไหว้หลวงพ่อโสธรมา ท่านบอกว่าทำแล้วดี  แต่ทำแล้วไม่สวย ดวงดีขึ้น  แต่ไม่สวย  นี่รอไปเอาออก
กด LIKE ตรงไหนคะ :)
ขึ้นอยู่กับบุญกรรมที่ทำมา
บุญทำกรรมแต่ง

สู้ๆๆนะคะ
ขอให้เพื่อนๆที่ทำศัลยกรรมไม่ว่าจะทำกับหมอท่านไหนก็ขอให้ออกมาสวยๆหล่อๆโด่งๆกันทุกคนนะคะ
และขอให้เจอคุณหมอที่ดูแลดีทั้งตอนก่อนรับเงินและหลังที่จากที่รับเงินไปแล้วนะคะ
ที่สำคัญขอให้เจอหมอที่พร้อมจะรับฟังเมื่่อเรามีปัญหาและเข้าไปปรึกษาและแก้ไขปัญหานั้นๆให้เราได้นะคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้