ดู: 17790|ตอบกลับ: 94
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทำตาสองชั้น] หมออรรถพร!! >>หัวตาบุ๋ม เห็นเป็นแท่งชัดมากด้านขวา,รูปหน้า2,หมอบอกว่า...??

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย snookyclub เมื่อ 2011-1-7 20:38

ไปทำมาเมื่อ ตุลาครับ ใกล้ครบ3เดือนละครับ
บอกหมอว่า "ยกขึ้นมาสูงมากๆ"
ตอนนี้ยุบบวมดีมากกกๆๆๆๆแล้ว
ด้านซ้าย - สวย เนียน
ด้านขวา - เห็นเป็นแท่งซิลิโคนชัดมาก
หัวตาขวาก็ดูบุ๋มลงไป ทำให้ดูเหมือนเบี้ยวไปทางขวา
มีคนมาทักเยอะขึ้นเรื่อยๆ เครียดมากครับ

อยากรู้ว่าหมอจะแก้ให้ฟรีมั้ยครับ?? เครียดมากครับ
ปล.กะลังจะไปตัดปีกกับหมอด้วยครับ

ด้านซ้าย-โอเคดี เนียนดี

ด้านขวา-ทำสูงมากไปหน่อยเลยไม่สมดุลเลยมั้งเนี่ย O_o

ขวา-บางทีก็บุ๋มมาก บุ๋มน้อย เหมือนตามสภาพอากาศ

หน้าตรง-เห็นเงาชัดเลยว่าด้านขวาบุ๋มลงไปทั้งแถบ

อยากรู้ว่าหมอจะแก้ให้ฟรีมั้ยครับ?? เครียดมากจริงๆครับ

แสดงความคิดเห็น

ตัวเอง หล่อนะเนี่ย  โพสต์ 2011-5-10 17:13
ทำใหม่ได้เลย หาหมอคนใหม่เลยครับ หากเก่ง ๆ หน่อย  โพสต์ 2011-3-27 21:30
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-7 20:42:56 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อยากรู้ว่า นี่เรียกว่าเบี้ยว หรือเรียกว่าอะไรครับ งง -*-

อ้อ ลืมถามไปครับว่า สันตรงกลางจมูก ยังแดงๆ อยู่เลยครับ นี่ก็จะ3เดือนแล้วนะ ทำไงดี?

อืม ดูแล้ว มันเบี้ยวนะ แกนกึ่งกลางไม่ตรง อย่าโกรธนะคะ  โพสต์ 2011-5-27 03:39
เขาเรียกว่า "ล้ม" ครับ ต้องทำใหม่  โพสต์ 2011-3-27 21:31
รูปหน้าตรงดู เหมือนมันตะแคงไปอยู่ทางขวารึปล่าวคับ  โพสต์ 2011-2-16 00:46
ลองปรึกษาหมอดูก่อนนะคะ
เเล้ว ตอนที่ทำเสร็จ หมอได้เเจ้งไหมละครับ ว่ารับประกัน 3 เดือน
ถ้าไม่ได้เเจ้ง คงต้องเสียเงินนะครับ

คุณใช้ ชิลิโคน นิ่ม หรือ อ่อน คับผม  โพสต์ 2011-1-8 17:51
รับแก้ให้ฟรีหรือป่าว หลังมีปัญหน่ะคับ และที่คุณแก้ กี่บาท คับ  โพสต์ 2011-1-8 17:50
อ่า ลืมถามนะคับ ว่าที่คุณไปแก้ที่หมอธี น่ะเค้าไมว่ารับประกันกี่เดือน  โพสต์ 2011-1-8 17:49
โห...จะเกาหลีไปไหนเนี๊ยะ หล่อจังเฮะ ว่าแต่รูปที่ลงอ่ะคับ มันไม่ค่อยชัดเลยอ่ะ มีรูปที่ชัดกว่านี้ป่ะคับ
บางคนบอกว่ารับประกัน หกเดือน สรุปมันยังไงันครับเนี่่ย จะไปทำกุมภานี้เเร้วครับ !!

ตอนเซ็นต์สัญญา เค้าจะระบุว่ารับประกันกี่เดือน โทรไปถามก็ได้นี่ค๊ะ  โพสต์ 2011-5-10 17:14
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-7 23:11:12 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
@ RAJIO  หมอไม่ได้พูดไรเลย แต่นัดพบ 2รอบ คือ 1อาทิคย์ และ 3เดือน
ระหว่างนี้ไปพบ 1ครั้ง ว่ามีคนทักว่าเบี้ยว แต่หมอบอกไม่เบี้ยว อาจจะยุบไม่เท่ากัน หมอให้รอ
เลยถามว่า ถ้าอนาคตก้อเป็นแบบนี้ >> หมอบอกว่าค่อยว่ากัน
(เกรงใจหมออ่ะคับ ไม่กล้าถามตรงๆว่าแก้ให้ฟรีรึป่าว ถ้ามันเป็นแบบนี้)

แต่โดยปกติ หมอหลายที่แก้ให้ฟรี โดยใช้ sili อันเดิมอ่ะครับ
หวังว่าหมอออรรถพรคงจะเป็นเช่นนั้น =/\=
ปล. ปลายจมูกแหลมมาก ชอบ เด่วจะไปทำบ้าง อิอิ

@kurama   >_< รูปสุดท้ายชัดสุดละคับ ว่าด้านขวามันเว้าลงไป เหมือนอ่าวไทย =w=
เป็นเงายังงี้ทุกที เซ็งๆ
หาหมอดีที่สุดคะ เทคแคร์นะคะ
ค่อยเป็นค่อยไปคะ
อาการเหมือนๆกันคับ
เป็นกำลังใจให้นะคับ ขอบผมด้านขวาก็เห็นเป้นสันเหมือนกัน ด้านซ้ายเนียน
แต่คุณหมอบอกแก้ให้ครับ หลังครบ 3 เดือนก่อน ผมเพิ่งทำมา 1 เดือนเองครับ
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-8 15:09:11 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อ่อครับ ขอบคุณทุกคนมากครับ
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-8 15:10:26 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ phakusho ตั้งกระทู้

คุณ phakusho หมออะไรครับ??
เอ่อ..-*-...อาการมาแนวเดียวกันเลย...เราเบี้ยวไปทางซ้าย...เหมือนซิลี่มันตะแคงหน่อยๆ...
แต่เพื่อนบอกว่าถ้าไม่จ้องจริงๆจังก็ดูไม่เห็นว่าเบี้ยว......แต่เราเป็นคล้ายนายแหล่ะ...หันซ้าย กะ หันขวา..จมูกคนละทรงกัน..เอิ๊กๆๆๆๆๆ.....นี่เราทำมาปีก่าๆละ...ทีแรกว่าจะไปทำใหม่ช่วงปีใหม่....แต่ตอนนี้ขอรอไปก่อน...อิอิ

เป็นเหมือนกันเลยครับ หันซ้ายขวาไม่เหมือนกัน คลำดูจะรู้สึกชัดเลย  โพสต์ 2011-2-16 00:48
จะไปทำเหมือนกัน เริ่มหวั่นๆแล้วอ่ะคับ กลัวเป็นเหมือนกันอ่ะคับ
สวัสดีค่ะ

เราไปหาคุณหมอมาเมื่อวานเอง

ครบสามเดือนอ่าจ้ะ

เราปล่อยวางแล้วล่ะ

ถ้าแก้คงแก้ที่อื่น

ของเราอ่ามันไม่เบี้ยวแกนตรง

แต่ปลายมันไม่เท่ากัน

เนื่องจากมันยุบไม่เท่ากัน

ฝั่งซ้ายยุบแต่ฝั่งขวายังบวมไม่เห็นสันเลยอ่า

สรุปคือ หมอบอกว่ามันจะยุบเองต้องรออีกหกเดือน

แต่ในใจเราคิดว่า

มันจะเปนไปได้หยอ สามเดือนยังไม่ยุบ

แต่แกนเราตรงเป๊ะ หมอเลยไม่แก้ให้

แต่จะลองไปหาหมอที่อื่นดู

แต่สำหรับคนที่จมูกเบี้ยว หมอแก้ให้ฟรีนะคะ

เสียค่ายา ห้าร้อยจ้ะ

ของ จขกท มันน่าจะยังบวมเหมือนของเราหรือป่าว

ยังไงเข้าไปหาคุณหมอดีที่สุดค่ะ

เราเป็นเพื่อนเทอเลยอะ มันยุบไม่เท่ากัน หมอไหนนะเทอ อะ(เราแลกเมลกันไหม)  โพสต์ 2011-1-20 19:59
16#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-8 18:02:07 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ dollynarak ตั้งกระทู้

ขอบคุณมากครับ เด่วหมอนัดสิ้นเดือน จะไปปรึกษาครับ
17#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-8 18:03:17 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ whitevanilla ตั้งกระทู้

เหมือนกันครับ ถ้าดูเผินๆไม่รู้ แต่พอดีพวกจับผิดมันเยอะอ่ะ >_<
18#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-8 18:04:00 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
รอ 6 เดือน จิตตกแย่เลย O_o
ผมไปทำมาเมื่อเดือน เมษา ปี 53 และ อาการเหมือนคุณคือ หน้าตรง-เห็นเงาชัดเลยว่าด้านขวาบุ๋มลงไปทั้งแถบ ของผมเป็นหนักกว่าคุณอีก คือ ทั้งแท่งมันเทลงมาด้านขวาเกือบติดลูกตา  เครียดมาก เลยไปให้หมอแก้ อีกครั้งตอนเดือน สิงหา 53 เสียค่ายา 1000 บ. แก้ใหม่ ใช้เวลา ทำเร็วมาก ไม่เจ็บ ใช้ ซิลิโคนอันเดิม และ หายบวมเร็ว 4 วัน หายเป็นปรกติเลย แต่ตอนนี้ มันเทลงมาที่ข้างขวาอีกแล้ว ไม่มากเท่าครั้งแรก ผลตอนนี้ เหมือนของคุณเลย ตอนนี้กำลังศึกษา หมอท่านอื่นอยู่ ว่าที่ไหนแก้ดี  กำลังตัดสินใจ ระหว่าง หมอสุชาติ และ หมดกรีชาติ เมื่อเดือนธันวา 53 ไปปรึกษา  หมอสุชาติ หมอถามว่า ทำที่ไหน ผมบอกแถวสะพานใหม่ หมอร้องอ๋อ ทันที เพราะ มีแบบนี้ มาแก้เยอะมาก หมอแนะนำ ให้ตัดปึกและ แต่งปลายเรียวเล็ก  ผมถามว่า เป็นเพราะ โครงจมูกเราเบี้ยวหรือเปล่า หมอบอกไม่น่าจะใช่ อาจจะเป็นเพราะหมอเดิม  ขูดพังพืดน้อยไป และกะระยะตรงสันจมูกไม่ดี  กะจะทำช่วงปีใหม่ แต่หยุดแค่ 4 วัน และ ของหมอสุชาติ ขึ้นชื่อเลยเรื่องบวมนาน 4 วันไม่พอแน่ เพราะหมอจะขูดพังพืดและฝังให้ลึกที่สุด ไม่มีการเบี้ยวหรือเอียงแน่นอน และ รับรองว่า ไม่เห็นเป็นแท่ง 100 %  ไม่มั่นใจเลย ว่าหมอจะทำออกมาเหมือนที่พูดหรือเปล่า กำลังศึกษาข้อมูลจาก เวปนี้อยู่ว่าจะแก้+ ตัดปีกที่ไหนดี  ว่าจะไปแก้ ตอนเดือน เมษา 54 นี้ ลาพักร้อนเพิ่มเอา ลังเลอยู่เหมือนกัน  ใครก็ได้ช่วยแนะนำด้วยครับ ที่บวมไม่นาน และ ออกมาสวย ๆ ครับ

กับ หมอกรีชาติ ใครช่วยแนะนำทีครับ  
ต้นฉบับโพสต์โดย peeton300 เมื่อ 2011-1-9 11:07
ผมไปทำมาเมื่อเดือน เมษา ปี 53 และ อาการเหมือนคุณคือ หน ...

-*-...ฟังแล้วก็ห่อเหี่ยวอีกเล็กน้อย.....T T....
..ข่าวหมออรรถพรเริ่มหนาหู...กลัวอ่า....เราว่าใจเย็นๆเก็บตังค์รอเวลาทำกับหมอที่ดีชัวร์ไปเลยดีก่า...
ตอบกระทู้ snookyclub ตั้งกระทู้

ทำกะคุณหมอเฉลิมครับ นอยได้อีกๆ
้ว้าวเป็นเหมือนกันเรยค่ะ จขกท ตอนเเรกเราคิดว่าหน้ามันมันสูงไม่เท่ากัน๕๕๕๕๕  แบบว่ามองด้านนึงหน้าก้ออีกแบบ ตอนนี้จิตตกแบบว่ามากเรยมันเกิดจากอะไรยังไม่เคยไปพบหมอเรยเพราะว่าติดเรียนอ่ะคะ
ตอนนี้เครียดมากๆๆๆๆเพราะคนอืนเค้าทำสวยๆๆกันเยอะเเต่เราไม่สวยยยยยยเศร้าอะค่ะ
รีบไปหาหมอนะ ห่วงกันๆๆๆ
25#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-11 03:32:22 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ phakusho ตั้งกระทู้

เครียดเหมือนกัน เด่วจะไปหาหมอวันที่26แล้วครับ
ถ้าหมอไม่แก้ให้คิิดว่าคงตัดปีกก่อนอ่ะครับ ช่างมัน เป็นนิดเดียว ดีกว่าไปเอาออก ^_^

อยากรีบแก้เหมือนกัน แต่ไม่มีตังค์ ยังเป็น นศ อยุ่เลย พ่อแม่ไม่สนับสนุนด้วยครับ T^T
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้