ดู: 5282|ตอบกลับ: 13
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

มีข้อมูลของคุณหมอ หลายๆ ท่านมาให้เพื่อนๆ ได้เลือกตัดสินใจกันนะคะ

[คัดลอกลิงก์]
เห็นหลายคนสนใจจะทำจมูกเหมือนกัน
เลยเอาข้อมูลมาประกอบการตัดสินใจ เพื่อประโยชน์กับเพื่อนๆ น้องๆ
เพราะเชื่อว่า หลายๆ คน คงอาศัยปัจจัยหลายๆ อย่างในการตัดสินใจ
ราคา ฝีมือ บริการหลังการขาย และตัวอย่าง ....

ซึ่งเป็นข้อมูลที่ผมศึกษามาจากคนที่เคยทำมาจากที่ต่างๆ ได้ ดังนี้ครับ

เฉพาะเสริมจมูกนะครับ

1.หมอสมศักดิ์ รัชดา 24 ดารา หลายคนทำที่นี่ ราคาก็สูงกว่า 50000 - up
ล่าสุดรู้สึกจะเป็น นุ่น กับ หนิง (มาแก้ที่นี่)

2.หมอกุศล The Mall งามวงค์วาน เน้นโด่ง แบบฝรั่ง นี่ก็ดาราทำหลายคน นิ้ง น้ำฝน กุลณัฐ
นุ่น วรนุชก็เคยทำครั้งแรกที่นี่ พีท the star รวมถึง ฟลุ๊คด้วย
ราคาก็เบาะๆ 30000 - up

3.หมอกมล ทาวน์อินทาวน์ เน้นธรรมชาติ โด่ง สวย ชัดเจน ส่วนใหญ่จะเป็นผู้หญิง
และสาวประเภท2
ตัวอย่างก็ น้องปอย น้องฟิล์ม Miss Tiffany ราคาปานกลาง 20000 -

4.หมอปรีชา โรงพยาบาล BNH ว่ากันว่า หนิงและนุ่นก็เคยทำที่นี่ รวมถึงใหม่ เจริยปุระด้วยครับ
ราคาก็ไม่ต้องพูดถึง 50000 - up
แต่เห็นว่าหมอเก่ง แต่เรื่องบริการหลังจากนั้น ไม่ค่อย work

5.หมอคมกริช สุขุมวิท 22 อันนี้ได้รับความนิยม เน้นธรรมชาติ เอาใจลูกค้า แต่ไม่โด่งมาก
ต้องทำใจนิดนึง ทำเสร็จ ต้องแปะเทป 5 วัน เหมาะสำหรับสุภาพสตรี หรือ บุรุษที่เน้นธรรมชาติ
บริการดี หลังการขายก็เยี่ยม บางคนอาจมีเบี้ยว แต่หมอแก้ให้ฟรี รับแก้จากที่อื่นด้วย
ราคา 12000 -

6.หมอหลุยส์ BTS สุรศักดิ์ ว่ากันว่า เหมาะกับบุรุษ เพราะที่นี่ โด่งจริงจัง
ไม่ต้องแปะเทป แต่เท่าที่ดู จะบวมเอาการสำหรับ สัปดาห์แรก
ทำ 2 คน กับภรรยาคุรหมอ ชื่อ คุณหมอนา

ราคา 12000 -

7.หมอบุญถิ่น ค่อนข้างฮิต ถนนข้าวสาร ตั้งฮั้วเสง ทำแบบต่อขา ปลายจมูกจะแข็งนิด
ที่นี่ไม่ต้องแปะเทป
มีภรรยาคุณหมอ เป็นหมอผิวหนัง จะตรวจให้ก่อน ว่าทำได้หรือไม่
หมอจะไม่ดูแบบที่เอามา ไม่ต้องเอาไป หมอจะพิจารณาจากเอง
ไม่โด่งมาก ไม่เป็นสัน ตัวอย่าง ก็ น้องบีมคุงของเรานี่เอง

ราคากันเอง 4000 - ไม่รู้ขึ้นราคายัง

8.คลีนิค ย่านฟอร์จูน รัชดา เน้นแนวเกาหลี เห็นแล้ว สวยมาก (ผมสนใจที่นี่)
โด่ง แต่เป็นธรรมชาติ ไม่แข็ง มีหนุ่มๆ จากสิงค์โปร์ ฮิตมาทำที่นี่
ราคา 10000 - 15000 - 18000 -

9.คลีนิครักษราม ราคาไม่แพง 5000 - 8000
เมื่อก่อนหมอเป็นหมอรักษาจมูก แต่หลังๆ คนไข้นิยมให้เสริมจมูกให้
เลยเปลี่ยนมาเสริมจมูกจริงจัง เห็นว่าทำคนเดียว

ที่เหลือที่ได้ยินชื่อก็มีหมอจริญ แถว สุขุมวิท 35
หมอคัมภีร์ คลินิคสวยงาม แต่อันหลังไม่ค่อยแนะนำ

จมูกจะสวยหรือไม่ นอกจากหมอแล้ว
ยังอยู่ที่โครงจมูกเดิมของแต่ละคนด้วยครับ เนื้อจมูกว่ามากหรือน้อย

ส่วนฝีมือหมอแนะนำให้หารูปผลงานของหมอท่านนั้นแยะๆ
เพราะส่วนใหญ่ บล๊อคจมูกจะคล้ายๆ กันครับ

ปล.ข้อมูลทั้งหมด จากประสบการณ์ผู้ที่เคยทำมาจากที่ต่างๆ
ที่ผมหามานะครับ อาจจะตรงบ้างหรือไม่ อันนี้ไม่ 100 % นะครับ
แต่คิดว่าน่าจะมีประโยขน์บ้าง

ส่วนนุ่น วรนุช กับหนิง เธอ 2 คน ทำมาหลายที่จริงๆ ครับ

แสดงความคิดเห็น

หมอพีระหละ อยากรู้ๆๆๆ  โพสต์ 2011-2-23 16:02

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

อ้าว หมอบุญถิ่นกับหมอศรัณย์ก้ดังนะคะ
ยังโลเล ระหว่างหมอคม กับหมอกมลอยู่ค่ะ พอจะแนะนำได้มั๊ยคะ ได้คิวหมอคมมา 17 นี้แล้ว ... อยากได้โด่งธรรมชาติ แต่ปลายสวย ๆ ... ลางานได้แค่ 3 วันเองค่ะ มีใครพอแนะนำได้มั๊ยคะ
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-2-11 00:07:59 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ลังเล หมอคอมกริช กับหมอกมลทาวน์อินทาวน์เหมือนกันค่ะ
แล้วมีใครเคยไปทำกับหมอศักดิ์ชัย จ.นครสวรรค์ หรือเปล่าคะ ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ
หมอคมกริชไม่ใช่ราคา 15000 หรอค่ะ
เป็นข้อมูลที่ดีมากเลยคะ ขอบคุณ สำหรับโพสเมื่อวานนะคะทำไห้เราคิดได้อาไรสักอย่าง

ข้า ไม่เป็นไร มีไรก็ช่วยๆ กัน สวยไปด้วยกันเนอะ  โพสต์ 2011-3-9 16:38
ตอนนี้ลังเลหมอบุยถิ่น กับหมอเฉลิมอ่ะค่ะ แนะนำหน่อย

หมอเฉลิมน่าจะดีกว่านะ  โพสต์ 2011-3-29 16:52
หมอเฉลิมค่ะ  โพสต์ 2011-3-9 16:55
ตอบกระทู้ angle_devil ตั้งกระทู้

อยากได้คิวเร็วอ่ะค่ะ เพราะช่วงปิดเทอมพอดีอ่า
หมอเฉลิมจะได้ทำเลยไม๊ค่ะ
หมอคมกริชดีไหมค่ะ

ดีค่ะ แต่จะไม่โด่งมาก พอดีๆ แต่ทรงสวย  โพสต์ 2011-3-10 10:37
จองมาสักพักแล้ว ได้คิววันที่ 13 นี้ แต่พออ่านไปอ่านมาเริ่ม งง บางคนบอกว่าไม่ต่างจากเดิมเลย ลังเลแล้ว 55 แต่ใจอยากได้แบบธรรมชาติแต่ว่าให้ดูมีมิติ มีสันขึ้นมา แล้วก็ปลายหยดน้ำ ไม่อยากได้โด่งเว่อร์ เดี๋ยวทะลุอ่า หมอคมกริชทำได้ใช่ไหมค่ะ.

ทำแล้วยังเป้นหน้าเราอยุ่น่ะ ดีแล้วค่ะ หน้าเปลี่ยนเยอะ ปัญหาเยอะนะ  โพสต์ 2011-3-10 10:47
สวยค่ะ สวยเลย ธรรมชาติดี ไม่โด่งมาก ไม่หลอกตาค่ะ  โพสต์ 2011-3-10 10:47
ขอบคุณมาก ๆ เลยนะค่ะ สบายใจขึ้นเยอะเลย ^^
แล้วสวยงามคลีนิคเป็นยังไงบ้างอะคะ ช่วยแนะนำหน่อยค่า
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้