ดู: 17025|ตอบกลับ: 54
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ดูแลผิว] รีวิว ลอกผิวกะ ก๊วนวิตามินผิวขาว

[คัดลอกลิงก์]

รูปแรก>>>>>> ลอกไปครั้งสองครั้ง  ดูแตกต่างแบบผิวเผิน แต่ก็มองเห็นแสงรำไรๆๆ

รูปสอง>>>>>> 3 รอบได้ ดู ดีขึ้นเยอะ ถ้าเปรียบกะแขนอีกข้างและเท้า คอ อก มะต้องพูดถึง

เนื้อตรงนั้น จะใกล้สีผิวตัวทีแท้จิงสุดๆๆ  มะเชื่อดูที่ลอกเทียบกะคอได้

รูปที่สาม>>>>>ดูนะ สีรอบแล้วจ้า ไม่ต้องบรรยาย ดูกันเอาเอง พูดไปเดี่ยวว่าขี้คุย

เห็นผลแตกต่างแล้วนะคะต่อไป รอชมการทดลองลอกอีกข้าง

แล้วอีกข้าง ที่ขาวแล้ว บำรุงครีมอย่างเดียว

เพื่อตอบโจทย์

- ลอกแล้วขาวมั้ย  

- ลอกแล้วผิวมาดำอีกมั้ย  

ตรงนี่ ถ้าขาวแล้ว ไม่บำรุงรักษา บอกก่อนนะ

มีสิทผิวแย่กว่าเดิมที่เคยเป็นอยู่นะ

เพราะลอกมาจนขาว ผิวบ้างแน่นอน

แล้วถ้าไม่รักษา บำรุง  อย่าหวังว่จะขาวถาวรเลย
====================

มาดูอีกราย  ลอกไป สองครั้ง

มารีวิวให้คะ

หลังจากใช้น้ำยาลอกผิวครบ 2 ครั้ง ตอนนี้ผิวลอกหมดแล้ว ผิวดูขาวขึ้นจริงๆ ดูผิวสะอาดขึ้นด้วย และในช่วงที่ผิวลอกหมดแล้ว จะบำรุงผิว และทากันแดด สม่ำเสมอ เพราะกลัวแสบผิวคะ หลังจากนั้น 1 อาทิตย์ ก็ได้ใช้สครับทานาคาสด+ครีมผิวขาว (Night Time)+ตอนเข้าทากันแดด เท่านี้เองค่ะ ผิวขาวขึ้นอย่างเห็นได้ชัดเจนเลยคะ ลองสังเกตุจาภาพถ่ายนะคะ มีตั้งแต่ช่วงผิวลอก>ลอกหมดแล้ว>ใช้สครับทานาคาสด+ครีมผิวขาว 1 อาทิตย์คะ ผิวดูผ่อง และขาวขึ้นมาเลย ของเวปพี่ดีจริงๆคะ

รูปที่ 1 กับรูปที่ 2 จะถ่ายในรถค่ะ แสงจะเหมือนกัน เพราะมีแสงสว่างมาก แต่รูปที่ 3 ถ่ายในห้องนอน ไม่ค่อยมีแสงค่ะ

กรี๊ด!!! ตอนนี้กลายเป็นผิวตัวขาวกว่าผิวหน้าแล้วค่ะ แต่เดี๋ยวจะบำรุงผิวหน้าเพิ่มเติมคะ

อย่าลืม!!! ของสมนาคุณด้วยน้าา  น้องอยากได้ทานาคาขัดผิวอีก  

2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-7 09:53:23 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
รีวิวิ ก๊วนวิตามินผิวขาว

ความคิดเห็นที่ : 34

และมาฝอยหน่อย

รอบที่กินเดือนแรกยังไม่เห็นผลชัดนัก กินไม่ประติดประต่อด้วย แต่หลังจากรับเซตสองไปก็กินสม่ำเสมอตลอด แต่บอกตรงๆว่า สังเกตุว่าก็ยังเฉยๆ จนเพื่อนมาทักว่าขาวขึ้น คนแรกก็ยังไม่ติดใจอะไรเพราะว่าลองถามเพื่อนก่อนว่า "มึงว่ากูขาวขึ้นบ้างป่ะ" เพื่อนบอกว่าก็ขาวขึ้นนะไปทำไรมา ... แต่ก็ไม่ได้บอกอะไรไป แหะๆ อันนี้ไปถามเพื่อน เหมือนไปสะกิดเพื่อนก่อนเคยเลยตอบกลับมา จึงยังไม่ติดใจอะไรมากนัก แต่... ช่วงปีใหม่ไปเที่ยวกะกลุ่มเพื่อนๆ อยู่ๆเพื่อนคนอื่นๆก็ทักว่า ขาวขึ้นนะไปทำอะไรมา เค้าก็เอาแขนเค้ามาเทียบ คือปรกติเพื่อนจะเป็นคนขาว-เหลืองมาก เราจะผิวออก ดำ-แดง ..พอเอาแขนมาเทียบ เพื่อนขาวกว่าเรานิดหน่อย ก่อนหน้านี้จะขาวกว่าค่อนข้างเยอะ เพื่อนก็ทักว่า"มึงขาวขึ้นหรือกูดำลงวะเนี่ย" เพราะเราก็บอกว่า ไม่ได้ทำอะไร . . . แหะๆๆ ตอนนี้ก็เลยสังเกตุผิวตัวเอง ผิวมันสีอ่อนลงจริงๆ ปรกติ จะคล้ำ ดำ-แดง ตอนนี้ก็ จะออก เหลือง สีผิวจะน้ำตาลอ่อนลง แต่สังเกตุว่ารู้สึกหน้าจะค่อนข้างผ่องขึ้นเยอะ ไม่รู้เกี่ยวหรือปล่าว ปรกติหน้าเราจะหมอง ดูคล้ำกว่าคอ แต่ตอนนี้ หน้าและคอสีเสมอกัน อ่อ แต่ตัวลื่นปรื๊ดอ่ะ คิดว่าตัวนี้ยังไม่ค่อยโอเคนะครับ เพราะผิวยังคงแห้งอยู่ อาจเป็นเพราะหน้าหนาวด้วยหรือปล่าว แต่ปรกติ เราก็จะแห้งประมาณนี้ในหน้าหนาว แต่กินตัวลื่นก็ยังเหมือนเดิม อันนี้เราเลยว่าไม่ค่อยโอเคละกัน ถ้าเทียบกะเสตมเซลล์รอบก่อนนั้น เราว่าเสตมเซลล์กินแล้วโอเคเห็นได้ชัดกว่าอ่า ฝอยซะยาวเลย . . . แค่นี้ก่อนละกันงับ

เด๋วแวะมาออเดอร์เพิ่มงับ รอยัลเจลลี่น่าสนใจ อิอิ   

โดย : opongpang [ 2011-01-06 13:43:33 ]

ความคิดเห็นที่ : 228

ส่วนคุณน้องถ้ามาเจอ ช่วยบอกพี่ด้วย ว่าลอก กะ กระแทกยา อันไหนเวิคกว่ากันคะ

หรือว่าต้องควบคู่จ้ะ บอกได้เลยนะ เพราะบางคนเบื่อช่วงลอกนะ เลยอยากฟังความคิดเห็นด้วยจ้า

^
^
^
มาแล้วค่า...

ยุ้ยว่าเวิคที่สุดเลยก้อคือใช้คู่กันอ่ะค่ะ เพราะในความเห็นยุ้้ย ยุ้ยรู้สึกว่ายามันเปนตัวที่ช่วยให้เราขาวจากข้างในออกมา แต่ลอกเนี่ยคือช่วยผลัดผิวที่อยู่ชั้นนอกอ่ะค่ะ
คือ แบบว่า ถ้าเราใช้ยาอย่างเดียวแต่เราไม่ดูแลผิวเราเลย ไอ้ชั้นผิวข้างนอกที่มันเปนเซลล์ผิวเก่าๆที่มันดำๆมาตั้งกะดั้งเดิมหรือที่หมองลงเพราะไปโดนแดดโดนลมเนี่ย มันคงไม่หลุดออกไปได้ง่ายๆ ก้อเลยต้องได้ตัวลอกมาช่วยควบคู่กันไปเพื่อผิวเราจะได้บลิ้งๆอ่ะค่ะ
แล้วยุ้ยก้อไม่อยากให้สาวๆคาดหวังว่าลอกครั้งแรกครั้งเดียวแล้วมันจะจบน้า เพราะที่ยุ้ยไปอ่านในเวบมา เค้าบอกว่า การลอกครั้งแรกเนี่ย มันก้อให้ผลแค่เท่ากับ ไอ้พวกครีมพอกผิวขาวขึ้นภายในคืนเดียวอะไรประมาณนั้นอ่ะขาวจริงๆจังๆหน่ะจะมาตอนลอกครั้งที่สองครั้งที่สามอ่ะจ้า
สรุปๆๆๆๆ ยาอย่างเดียวขาวได้มั้ย ได้ค่ะ แต่ถ้าอยากให้ขาวผ่องๆขาวเว่อๆขาวบลิ้งๆขาวออร่า ต้องลอกด้วยช่วยกันฮับ
ลอกอย่างเดียวขาวได้มั้ย ได้ค่ะ แต่ต้องใช้เวลาพอสมควร อยากขาวเร็ว ขาวไว ต้องยาด้วยช่วยกัน ..เช่นกัน อิอิ
แต่ต่อให้ทำทั้งหมดทั้งปวงแล้ว แต่ไม่ดูแลผิว ไม่ทากันแดด ไม่ทาครีมบำรุง ไม่สครับผลัดเซลล์ผิวบ้างเป็นครั้งคราว ก้อไม่มีทางที่ความขาวจะอยู่กะเราคงทนถาวรเน้อ สาวๆ

ปอลิง พี่คะ ยุ้ยจะแอบบอกว่า ปลื้มสครับทานาคามากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆเลยอ่า ถ้ามีมาเปิดก๊วนอีก จิกๆยุ้ยด้วยน้า ขอบคุนล่วงหน้าค่า  

โดย : PuPaKae [ 2010-11-28 20:08:09 ]

เอาไว้ เดี่ยว ค่อยๆๆๆ เอามาให้อ่านนะคะ เดี่ยวตาลาย

วิตามิน ทานดีๆๆ ก็ขาวได้จ้า
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-7 12:32:48 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
รีวิว วิตามินต่อจ้า

ความคิดเห็นที่ : 242

ทานไป 2 เดือนก็ขาวพอสมควรแล้วค่ะ แต่ยังไม่พออยากขาวอีก เอาให้ผ่อง ตกลงเราได้เซ็ตนึงใช่เปล่า จะได้โอนให้เลย 1800 ใช่ม่ะ

โดย : sawwanee [ 2010-11-30 08:36:10 ]

ความคิดเห็นที่ : 159
@@@@ รีวิว จากสาวก๊วน 3 @@@@@
From:xxxxxx
To: xxxxxx
Subject: RE: @@@ ก๊วนวิตามินขาว รอบ 4 มาแล้วจ้า @@@ 1,350 สำหรับนึงเดือน มี 32 ชุดเท่านั้นคะ @@@
Date: Thu, 25 Nov 2010 15:36:35 +0700

อ้าว ไม่ทราบว่าพี่เปิดแล้วทันมั้ยคะเนี่ย

เอาเพิ่มตัวลื่นปรื๊ดด้วยค่ะ

คนอื่นกินแล้วลื่นอย่างเดียวรึป่าวไม่รู้

แต่เรากินแล้วอึ๋มค่ะ 555555

==================  ต่อ ==========================
From: xxxxxx
To: xxxxx
Subject: RE: @@@ ก๊วนวิตามินขาว รอบ 4 มาแล้วจ้า @@@ 1,350 สำหรับนึงเดือน มี 32 ชุดเท่านั้นคะ @@@
Date: Thu, 25 Nov 2010 15:50:02 +0700

เลิกงานหกโมงโอนให้นะคะ

เข้าแบงค์กรุงเทพค่ะ ขอบคุณค่ะ ^^

ขาวขึ้นนะคะ เรียบด้วย แต่

ต้องออกไปไซส์งานก่อสร้างที่ระยอง - -"

เซ็งเป็ดมากมายค่ะ

================================

คนนี่ เพิ่งเข้าก๊วนสาม  มาต่อก๊วนสีจ้า

โดย : USAandKOREA [ 2010-11-25 18:57:45 ]  
ที่ลอกนั่นผวหนังใช่มั้ยค่ะ  ยาทา  รึ  ทาน  เอาค่ะ  ลอกใช้เวลานานมั้ยค่ะ
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-7 15:01:49 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ผิวหนังชั้นบน จ้า

ส่วนก๊วนยา  นี่คือ วิตามิน สำหรับผิวนะคะ

สนใจไปอ่านริวิว ก๊วนยา และลอกตัว ที เวบบอร์ดร้านค้าเราได้คะ

www.importu-s-a.com

6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-8 09:34:44 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
รีวิว จากสาว ก๊วน วิตามินผิวขาวจ้า

From: xxxxx@hotmail.com">xxxxxx@hotmail.com
To: xxxxxxx@hotmail.com">xxxxxxxx@hotmail.com
Subject: RE: ลิงค์ก๊วนยาคะ
Date: Mon, 25 Oct 2010 23:12:45 +0700

รบกวนอีกรอบนะคะ

จากที่ทานมาเกือบเดือนสภาพผิวตอนนี้ใสขึ้น สว่างขึ้นนะคะ หลายคนทักเรยค่ะ หน้าดูใสขึ้น ไม่แน่ใจว่าจากตัวไหนเปนพิเศษรึป่าว แต่ตัวหลักๆก็ กินตามที่ได้มา คือ พาเซนทรา เจเอ แล้วก็ตัวซี (ของตัวเองคนละตัวที่พี่แบ่งมานะคะ)และก็เพิ่งเพิ่ม q10 ตามที่แนะนำ แต่มีปัญหาผิวอ่ะค่ะ คือจากที่ถ่ายรูปไว้ตอนก่อนทานแล้วมาเปรียบหลังทานแล้วผิวสว่างขึ้นจริงค่ะ แต่ผิวตกกระพอสว่างขึ้นเรยดูเหมือนว่าจะเห็นกระที่แขนชัดขึ้น ทำให้เห็นความแตกต่างมากกับท้องแขน มียาตัวไหนแนะนำไม๊คะ ส่วนยาที่เปิดรอบนี้ขอดูงบก่อนเน้อ ไม่แน่ใจค่ะว่าเอาเจเอให้ครบสองเดือนไปเรยดีรึป่าว ตัว q10 ตัวนี้คนละตัวกับตัวพลัสน้ำมันข้าวใช่ไม๊คะ สนใจค่ะ ^^

> Date: Fri, 19 Nov 2010 14:27:07 +0700
> Subject: RE: Re : @@@ สาว จุ๊กกะแร้ ดำ เชิญคะ ไม่คลิกแล้วจะเสียใจ @@@ เราช่วยคุณได้ @@@
> From: xxxxxx
> To: xxxxx
>
> ขาวขึ้นแล้วค่าาาา
> รองพื้นจาก sisley 2+ ตอนนี้เป็น1+ แล้วค่ะ อิอิ
> แต่คาดว่ากว่ายาหมดน่าจะขาวได้อีก
> ทีนี้กินยาก็คงจะหยุดแระ จะได้เริ่มลอกตัวแทน

=====================================

ความคิดเห็นที่ : 66

เดียวลงชื่อให้คะ เอาแบบ 1350 or 1800 คะ
ว่าแต่ รอบที่แล้ว ผิวดีขึ้นมั้ยคะ
ตอนนี่สี เป็นยังงัยบ้าง ถ้าอยากหยุดตัวเจเอ บอกเรานะ
เพราะไม่รู้ว่าใคร คล้ำขนาดไหนนะ
คล้ำไม่มาก แบบขาวเหลือง สองเดือนนะจะพอนะ เดี่ยวจะซีดไปจ้า
แจ้งเราอีกที เดี่ยวต่อคิวให้ถูก ว่าเอารัยบ้างนะคะ

----------------------------------------------

ขอเซ็ต 1350 บักค่า พี่

รอบแรกของเค้าตอนนี้ JA เหลือ 22เม็ด ทานตามสูตรที่พี่บอกไว้อะคะ

ส่วนอันนี้ขอรายงานผลนิดนึงนะคะ

เผื่อสาวๆ คนอื่นลองอ่านแล้วสนใจ

จะได้เป็นข้อมูลอีกตัวเลือกนึง ถ้ามีสภาพผิวคล้ายกับของเราอะจ้า

* ผิวตัวก่อนได้เข้าเซ็ตก้ปกติไม่มีปัญหามาก สภาพผิวค่อนข้างดี-ดีมาก

แต่สีผิวไม่สม่ำเสมอ ขา-แขนคนละเฉดกัน

ผิวช่วงหน้าผากกับคาง จะคล้ำกว่าช่วงจมูกและแก้ม

มีรอยคล้ำจากการระเบิดสิวเอง บริเวณหน้าผาก 2-3 จุด ประมาณนี้อะคะ

สภาพผิวเราจะค่อนข้างบาง ฟกช้ำง่าย เกา แมลงกัด หรือนั่งพิงเก้าอี้พักนึง

จะเป็นรอยแดงง่ายมากๆๆ บางทีก้จะแดงเหมือนห้อเลือดก้มีบ่อยๆ

** หลังจากเริ่มทานวิตามิน ตามเซ็ตของพี่ ที่จัดมาให้

เรื่องสีผิวขาวสว่างขึ้นมั้ย? ยังบอกไม่ได้ชัดเจน

จากการถ่ายรูปเช็คผิวดู มันไม่แม่นยำพอที่จะน่าเชื่อถืออะคะ

สีผิวเพี้ยนได้ตลอดเชื่อยากจิงๆๆ แล้วแต่มุมกับแสงที่ได้รับ ณ. ตอนถ่าย

กล้องมือถือไว้ใจไม่ได้เลย...แต่ที่บอกได้ดีคือ...

เรื่องรอยคล้ำ จากการเกา แผลที่เพิ่งเกิดจากรอยพวกยุงกัด ฟกช้ำ

หรือบีบสิว แล้วทิ้งรอยคล้ำเป็นวงๆไว้ ตามหน้าผาก มันค่อยๆจางลง

ใช้เวลาสัก 1-2 อาทิตย์ พอสังเกตอีกทีรอยมันแทบมองไม่เห็นแล้วก้หายไป

อีกอย่างที่เห็นได้ชัดเจนคือ เรื่องกระบางๆ เป็นจุดบนแก้มเรา 2 ข้าง

(กระเราจะคล้ายขี้แมลงวัน แต่สีจะจางๆบางๆ น่าหงุดหงิดมากเลย)

แก้มซ้ายมี 3 จุด ขวามี 6 จุด รวมตัวกันเป็นกระจุก แบบนี้

มันจางลงมากกกกกกกกกๆๆ ยิ่งแก้มซ้ายจางลงเร็วมาก

เพราะ มันกระจุกรวมตัวกันน้อยกว่าแก้มขวา ก้จางลงแต่ไม่เท่าแก้มซ้าย

จมูกใสขึ้น ที่สำคัญไม่มีปัญหาสิวเม็ดเล็กๆๆ หรือผดร้อนขึ้นบ่อย

เหมือนตอนก่อนทานวิตตามินเซ็ตนี้ ไม่แน่ใจว่ามีส่วนช่วยเรื่องนี้รึป่าว

โดยรวมถูกใจมากคะ แต่ยังต้องการเรื่องสีผิวให้ขาวสว่าง

หรือ ดูแล้วมันบอกได้ว่าเธออ่ะ ผิวขาว ผ่อง หรือ สว่างขึ้นนะ ประมาณนี้จ้า

สรุปคงต้องต่อเซ็ตให้ครบโดสยา 3 เดือน น่าจะเห็นผลต่างอย่างชัดเจน

แล้วจะมารายการหลังจากต่อเซ็ต 2 จากก๊วนนี้ให้ทราบอีกทีนึงนะคะ
ขอบคุณมากคะ
555
ปล. เราทานวิตามินครบตามมื้อ แต่เป็นเวลาเดิมมั่งไม่เป็นเวลาเดิมมั่ง
มันจะมีผลกับร่างกายมั้ยอะคะ อีกอย่างเรานอนไม่เป็นเวลา ส่วนมากจะนอนเกือบเช้า หรือ 6-7 โมงเช้าก้มีอะคะ

รบกวนพี่ USAandKOREA ช่วยตอบให้นิดนึงนะคะ ว่าลักษณะการทาน-นอน แบบนี้มันมีผลต่างจากการได้ทานวิตามินรึป่าว?? อะคะ

โดย : bibimbap [ 2010-11-19 15:35:03 ]

7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-8 09:39:38 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

JA ยาหยุดเม็ดสี  ตัวนี่ไม่ใช่ยาทานแล้วขาว  แต่เป็นการะบวนการให้เม็ดสี

ทำงานน้อยลง

ตัวนี่ต้องใช่ระมัดระวัง สั่งจ่ายอย่างมากไม่เกิน 3 เดือน และควรทานต่อ

เนื่องเผื่อให้ได้ปผลที่มีประสิทธิภาพยิ่งขึ้น

2 อาทิตย์ >>>>>>>>>>> 600

4 อาทิตย์ >>>>>>>>>>> 1050

3 เดือน >>>>>>>>>>>> 3000

ปล สำหรับสาวที่งบมะถึงฉีดนะคะ  สามเดือน สามพัน รับประกัน เดือนที่สอง คุณจะร้องว่าทำมัยหน้าขาวจัง  ส่วนตัวขาวด้วย แต่หน้าเด่นกว่าจ้า มะงั้นหมอมะแจกให้คนไข้พวกรักษาฝ้า  กระ หรอกนะ
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-10 23:26:45 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
:) สอบถามได้ที importusa-korea@hotmail.com
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-11 10:06:11 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เช้านี่มีสาวก๊วนวิตามิน จากรอบสี่ มาแชร์ประสบการณ์ เชิญ อ่านก่อนจ้า

ความคิดเห็นที่ : 69

ตามมาจากก๊วน4นะคะ ตอนนี้ผิวขาวขึ้น อกกระชับขึ้น(เกี่ยวกันมั้ยคะ)
ตอนนี้ทาย JA + C + ตัวลื่นค่ะ ผิวดีขึ้นมากมายค่ะ

JA ยาหยุดเม็ดสี 2 เดือน 2000 ได้มั้ยคะ----สั่งแค่2เดือนเพราะทานมาแล้ว1เดือนอ่ะคะ รอเว้นช่วงก่อนแล้วคอยสั่งใหม่
C รพดัง ตัวนี่นำเข้า 3 เดือน 2100
ตัวผิวเด็ก หรือเสต็มเซล 1 เดือน 1050
ตัวชมพู 1 เดือน 490
สั่งเยอะแยะเลย จะงามก่อนหรือผอมก่อนน้า
  ติดต่อกลับทาง mail นะคะ

ถามนิดนึงนะคะ ลอกผิวนี่ต้องเว้นช่วงกี่อาทิตย์ค่ะพอดีพึ่งลองผ่านมาได้สัก 2 อาทิตย์แล้วค่ะ อยากลอกช่วงหน้าหนาวนี่แหล่ะ จะได้ใส่เสื้อแขนยาวคลุมๆไว้ได้ xxxxx@hotmail.com
สะดวก kbank นะคะ

โดย : pinn [ 2011-01-11 10:00:39 ]
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-11 10:13:22 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ท่านใด ที่คิดจะลอก อยากให้ดูรูปเพื่อสังเกตุสีกอนนะคะ
ถ้าแขน คอ สีมะเท่ากัน ถือว่าไหม้แดด ลอกได้  
แต่ถ้าสีเท่ากันอยู่แล้ว  มะแนะนำ ให้ไป ทานวิตามินบำรุงแทนนะคะ
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-12 15:23:22 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
สนใจไปอ่านริวิว ก๊วนยา และลอกตัว ที เวบบอร์ดร้านค้าเราได้คะ

12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-12 15:23:39 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-15 22:28:39 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

14#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-15 23:32:59 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
@@@@ REVIEW สดๆๆ ร้อนๆๆ จากสาวก๊วน 4 + 5  @@@@@@@

เค้ากินไปเดือนนึงแล้ว
เพิ่งได้รอบสองมา(ช้าเอง)5555555 แต่ก็ขาวขึ้นนะ

ปกติเราดำมากๆ คือเรามีอาแท้ๆคนนึงสนิทกันมาก
เราชอบไปปรึกษาเขาเรื่องว่าอยากขาว เพราะอาเราขาวเนียนมั๊กๆ
เขาก็บอกให้ทาโลชั่น แล้วหลบแดด เดี๋ยวก็ขาว
พอช่วงปีใหม่ที่ผ่านมาเราก็ได้กลับต่างจังหวัด
(ปกติเรากับอาจะเจอกันแต่ช่วงเทศกาล เพราะอยู่คนละที่)
อ่ะพอช่วงปีใหม่เราไปถึง เราเอาแขนไปเทียบกะอาเรา
55555 เกือบเท่าแล้ะอ่ะ อาเราแปลกใจมากๆ ถามเราใหญ่เลยไปทำไรมา
เราก็อมยิ้มและไม่ตอบ เพราะอยากกินให้ครบสามเดือนแล้วไปวัดผลอีกที
ถึงตอนนั้นแล้วค่อยบอก

ช่วงที่ผ่านมาเราไปตากแดดเพิ่มมาด้วยอ่ะ T^T ดำขึ้นมาอีกนิด
แล้วขาดยาไปประมาณอาทิตย์นึง

แต่ถ้าครบ3เดือนเมื่อไหร่ คงวิ้ง 5555

เราจองJA เดือนหน้าไว้เลยนะ 1ที่นั่ง เดี๋ยวจะเก็บตังรอแต่เนิ่นๆแล้วจ้า

โดย : superior [ 2011-01-15 22:22:20 ]
15#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-16 12:05:59 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

เราว่าสว่างขึ้นนะยิ่งเวลาออกแดดแล้วจะดูขาวสว่างขึ้นนะเราว่าเมื่อก่อนแขนเราจะออกคล้ำๆจะคนละสีกับตัวเลยตอนนี้ใกล้เคียงเมื่อก่อนตรงข้อมือที่ใส่นาริกาไว้จะขาวมากๆเวลาไม่ได้ใส่จะเห็นชัดเลยเดี๋ยวนี้สีเกือบจะกลืนเป็นสีเดียวกันเลย
16#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-16 12:06:37 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ความคิดเห็นที่ : 106

ก็ดูจากมือสีผิวใกล้เคียงกันเลยค่ะบางวันก็กลืนกันเลยส่วนพวกครีมนี่ไม่ค่อยกล้าเท่าไหร่กลัวแพ้ค่ะครีมพอกผิวที่เคยสั่งมายังแพ้เลยครีมบล็อกผิวขาวเคยสั่งมาปุกตั้งพันห้ายังแพ้เลยเม็ดผื่นขึ้นเต็มเลยคันด้วยนอนแช่ในตู้เย็นอะ

โดย : arree3228 [ 2011-01-16 09:29:25 ]
ตัวเอง เค้าถามหน่อยนะ แบบว่าเค้ากินกลูต้าอยู่ ถ้าเค้าอยากสั่ง JA  มากินอ่ะ มันกินคู่กันได้มั้ย (แอบเสียดายตังที่ซื้อมันมา) แล้ว JA ตัวเองขายยังไง กินยังไง แนะนำหน่อยค่ะ
18#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-17 13:58:02 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
>>>>ตอบคุณ jubbfy

ไม่แนะนำทานร่วมกันนะ ทานแยก จะได้รู้ ว่าผลมาจากตัวไหน

ยาพวกนี่ จากที่เข้าใจว่ามันเป้นยาใช่ในการแพทย์ พวกเราเอามาใช่เพื่อผลข้างเคียง....ขาว

ควรใช่ระวังๆๆจ้า  เอาไว้ ทานที่ซื้อมาให้หมด วัดผลก่อนดีมั้ยคะ  แล้วค่อยมาสังได้จ้า
ได้ค่ะ แต่แบบว่าเมื่อก่อนเรากินกลูต้าใช่ม่ะ เดือนนึงมันก้อเห็นผลแล้วอ่า แบบเพื่อนทักกันเพียบว่าไปทำไรมาสว่างเชียว แต่นี้กินมาสองเดือนแระ ไม่เห็นว่ามันจะเปลี่ยนแปลงเรยสักกะนิด แอบเซ็ง เพราะว่าซื้อมาเยอะ
20#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-19 12:10:16 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
>>>>ตอบคุณ jubbfy

แนะนำ ทานทุกวัน ครบสามเดือน ดูสีผิว ก่อนนะคะ

หลังจากสามเดือนนแล้ว มะต้องทานแล้ว

เพียงแต่หาวิตามินที่ทานและส่งถึงผิวโดยตรงจะช่วยได้ดีกว่าคะ

21#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-22 00:33:39 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
22#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-22 23:03:58 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
23#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-23 10:07:48 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
24#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-26 09:16:23 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เราอยู่ ก๊วน 4/3 กิน AJกะวิตซี

กินมาได้จะเข้าวันที่ 4 แล้วค่ะ ที่จริงน่าจะกินเป็นวันที่ 6-7 แล้วด้วยซ้ำ แต่พอดีช่วงที่แม่ค้าส่งของมาเราไปดูงาน ตจว . มา 3 วันเต็มๆ
เลยเพิ่งมาได้กินเมื่อคืนวันจันทร์ ประมาณตี 1 กว่าๆ หุหุ

ตอนนี้รุสึกได้ชัดเลยว่าผิวที่เป็นรอย จุดด่างดำบนใบหน้าเริ่มจางลงไปแล้ว เย้เย้ แต่ผิวกายยังไม่ค่อยเท่าไหร่ค่ะ พอดีไปดูงานมาคล้ำไปเยอะ

เด๋วกินครบเดือนแล้วจะมาเล่าสู่กันฟังนะค๊า

โดย : nanyprincess [ 2010-12-23 23:22:22 ]
25#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-30 13:21:26 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

Review by K dew
(คุณดิว เข้าก๊วนวิตามินขาว และลอกผิวด้วยคะ )

มารีวิวให้ดูจ้าลอกซะขาวเลยอิอิแฟนบอกมันต่างกันมากเลยดิวกินวิตามินผิวขาวตลอดและลอกผิวตามขั้นตอนเป็นไงบ้างจ้ะขาวไหมเร้าอิอิ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้