ดู: 2246|ตอบกลับ: 6
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] เพิ่งทำจมูกมาได้4วัน ก็เป้นหวัดซะงั้นเลยค่ะ จะทำยังไงดีคะ

[คัดลอกลิงก์]
จะทำยังไงดีคะเนี่ย เราเพิ่งทำจมูกมาได้ ไม่กี่วัน เกิดมีน้ำมูกไหลเพราะเป็นหวัดซะงั้นเลย  

เราควรจะทำยังไงดีคะเนี่ ยเรากลัวแผลมันจะหายช้าจริงๆเลยค่ะ
ตายแล้ว น้ำมูกไหล ทานน้ำอุ่นเยอะๆเลยค่ะ จะได้ลดอาการคัดจมูกน้ำมูกไหล

ทานยาลดน้ำมูก ทำร่างกายให้อบอุ่นน้าคะ พักผ่อนเยอะๆจะได้หายไวไวน้า

พยายามอย่าจามด้วยอ่า เด๋วมันจะเคลื่อน เพราะฉะนั้นพักผ่อนนอนหลับเยอะๆ

จะได้ไม่จามและหายไวไวน้าคะ
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-9 00:33:02 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย dollynarak เมื่อ 2011-1-8 21:18
ตายแล้ว น้ำมูกไหล ทานน้ำอุ่นเยอะๆเลยค่ะ จะได้ลดอากา ...

ขอบพระคุณอย่างสูงค่ะ พี่สุดสวย  เป็นห่วงกันดีอย่างงี้ มาเป้นพี่สาวเลยดีไหม
CPM แก้แพ้เม็ดเหลืองแต่ง่วงนอน หรือไม่ก็  fexofenadine และ ceterizine  2ตัวนี้ไม่ง่วง
หรืออาจะเป็นยาพ่นเลยถ้าน้ำมูกไหลเยอะๆ ก็พ่นเลยอะ levocabastine และ azelastin ตัวไหนก็ได้นะครับ แต่ต้องใช้บ่อยๆ เพราะมันช่วยลดน้ำมูกไวแต่หมดฤทธิ์เร็ว และก็น้ำอุ่นจิบเรื่อยๆนะครับ
ส่วนตัว ผมกินแค่CPM กับยา(sulidine) 2.5 mg วัน  ละ 3 เม็ด มันจะเอาลงคอเราแทน 555+ นัวมาก

แสดงความคิดเห็น

ตามน้องข้างบนเลยคะ ไม่น่าจะเป็นนาน เพราะยาที่หมอให้มียาฆ่าเชื่อด้วย  โพสต์ 2011-1-26 20:22
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-26 18:49:08 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย demonzene เมื่อ 2011-1-26 00:00
CPM แก้แพ้เม็ดเหลืองแต่ง่วงนอน หรือไม่ก็  fexofenadine และ cet ...

ขอบคุณนะคะ  ไปซื้อมาแล้ว แบบไม่ง่วงนอน กินวันละ1เม็ด มีผล24ชั่วโมง เมื่อคืนกินไป วันนี้ทั้งวัน ไม่มีน้ำมูกเลยค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้