ดู: 17206|ตอบกลับ: 68
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] วู๊วว ของเค้าดีจริง ได้จมูกสวยที่อนุสาวรีย์คลินิคกะหมอสุชาตินะ (สวยจิงๆนะ ชอบๆ)

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย namtanwanza เมื่อ 2011-1-6 02:31

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย namtanwanza เมื่อ 2011-1-6 02:23

หวัดดีค่ะ เอ่อเขียนรีวิวไม่ค่อยเป็นนะคะ แต่อยากเอามาให้เพื่อนๆดูกัน
ชื่อเอียร์นะคะ ไปเสริมจมูกกะหมอสุชาติที่อนุสาวรีย์คลินิคมา วันนี้ครบวันที่สิบสี่ค่ะ
จมูกยุบไปเยอะแล้ว เหมือนหายดีแล้วแต่ยังมั้ง แต่สรุปว่าดูดีแล้ว สวยขึ้นเลยแหละจริงๆเพราะมีแต่คนชมเยอะ ก็ปลื้มอ่ะนะ
เพราะตอนแรกๆจมูกเค้าจะสั้นๆอ่ะ ไม่มีสันจมูก กะดั้งอ่ะ ปีกจมูกเยอะด้วย แต่ตอนนี้แบบ สวยงามแบบ ธรรมชาติมากอ่ะ ไม่หลอกตา ไม่เว่อร์ ทุกๆคนชมหมดเลยอ่ะ

ที่ตัดสินใจทำกะหมอสุชาติ มันเป็นเรื่องกระทันหันมาก เพราะตอนแรกได้คิวทำกะหมอกมล ทาวน์อินทาวน์ไว้แล้ววันที่25 ธค แต่พอดีวันที่22 ธค เราผ่านไปอนุสาวรีย์คลินิค เลยเข้าไปคุยกะหมอดู หมอก็ให้คำแนะนำว่าจมูกอย่างเรา ควรทำอะไรบ้างแล้วจะเพอร์เฟค แล้วหมอเค้าก็รับฟังรูปแบบจมูกที่เราชอบ หมอเค้าจัดให้ได้ถ้าเนื้อจมูกเราทำได้  จากนั้นก็ไม่รู้ทำไมตัดสินใจเปลี่ยนใจมาทำที่นี่เลย วันต่อมาเลยมาจองคิว แต่หมอคิวว่างวันนั้นพอดี เลยได้ทำเลย ตื่นเต้นโคดดดดดดดดด กลัวเจ็บอ่ะตอนแรก กลัวตายด้วยฮ่าๆๆ ก่อนเข้าห้องผ่าตัดก็ไปคุยกะหมออีกครั้งบอกสเปคจมูกที่เราอยากได้ เค้าก็บอกว่า อยากได้แบบโด่งๆเลยอ่ะ ให้เข้ากะหน้าเรา เอาคมๆ แต่อยากให้ซิลิโคนไม่เป็นแท่งตรงทื่อเกินไป อยากให้มันช้อนงอนๆเชิดๆขึ้นนิดๆ และหยดน้ำนิดๆ จะได้ดูหวานๆ หมอเลยบอกโอเคเดี๋ยวหมอทำให้ได้ตามนั้น เราก็คิดนะว่าจะได้แบบนี้จริงมั้ยน๊อ

จากนั้นล้างหน้า เข้าห้องผ่าตัด หมอฉีดยาสลบก่อน หลับไปประมาณสิบนาที ตอนนั้นตื่นเต้นกลัวมากหัวใจแทบทะลุออกมาจากอก แต่พอตื่นขึ้นมาอีกที เราหน้าชาตัวชาไปแล้ว หมอทำอะไรไปแล้ว ทำหลายอย่าง ขูดเนื้อเยื่อกระดูกจมูกเรา เหลาให้มันเข้ากะซิลิโคนได้พอดี การเสริมแบบนี้จะทำให้ซิลิโคนไม่เคลื่อนง่าย ไม่เบี้ยวง่าย แน่น แข็งแรง แต่ข้อเสียคือ บวมนานนนนนนนน ช้ำเยอะ เราอยู่ในห้องผ่าตัดไปสามชั่วโมง หมอก็ใส่แกน แต่งปลาย ตัดปีกด้วย มันไม่เจ็บเลยนะ ชาอย่างเดียว แล้วหมอก็เสียซิลิโคนที่เหลาอันแรกไปอันนึงเพราะมันไม่เข้ากับโครงจมูกเราดี หมอก็เสียสละเอาอันใหม่ให้ เหลาให้ใหม่เลย เพราะหมอบอกทรงจมูกที่เราชอบอ่ะ มันทำยาก เพราะมันเข้ากะทรงกระดูกเราไม่พอดี แต่สรุปทำเสร็จออกมาเราแปลกใจเลย โอ้ว๊าวว เค้ามีสันจมูกสูงโด่งขึ้นมาเลย ปลายจมูกก็โด่งขึ้น โหตอนนั้นตื่นเต้นลุ้นมากๆ แต่ว่าโดนติดพลาสเตอร์ล้นจมูกเลย

ถึงเวลาพักฟื้น เราไม่ปวดนะหลังยาชาหมดฤทธิ์ ไม่ปวดเลยจริงๆ วันแรกทำเสร็จกลับมานั่งรีดเลือดทั้งคืน เพราะมันช่วยให้หน้าเราดูไม่ช้ำเขียวมาก เออก็จริงว่ะหน้าเราไม่ค่อยช้ำมากเท่าไหร่ แต่จมูกอ่ะบวมนาน ใช้เวลาสิบสองวัน จมูกยุบดีพออวดคนอื่นได้ แต่ยังไม่ยุบร้อยเปอร์เซนต์ เราต้องทานยาทุกมื้อให้ตรงเวลา ประคบเย็นสองวันแรก จากนั้นประคบร้อนเรื่อยๆ บ่อยๆ เรากินแต่แกงจืด ข้าวต้ม หนึ่งอาทิตยืเต็มๆ ไม่ออกไปไหนเลย วันที่สิบอ่ะจมูกมันยุบพอดูได้ วันที่สิบสามสวยเลย อิอิ

เดี๋ยวเอารูปก่อนทำให้ดูนะ แต่มันใส่ยังงัยว๊าาเนี่ยย
ใส่รูปมะเปฟ้นง่ะทำไงดี

121.JPG (79.27 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 19)

IMG_0768.jpg (1.59 MB, ดาวน์โหลดแล้ว: 18)

IMG01033-20110103-0434.jpg (364.41 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 25)

แสดงความคิดเห็น

คอนแทครูปที่สามนี้ ยี่ห้อไรคะ สวยยจัง อิอิ  โพสต์ 2011-1-18 20:29
เหมือนจริงหรอคะ ก็มีคนเคยบอกแล้วเหมือนกันห้าหกคนแล้วนะ อิอิ ขอบคุณนะ  โพสต์ 2011-1-10 00:29
รูปที่ 2 หน้าเหมือนพิมซาซ่าเลยค่ะ น่ารักมากกก...  โพสต์ 2011-1-7 11:15

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

สวยขึ้นจริง ๆ คะ หน้าหวานกว่าเดิม สวย ๆ
สวยมากๆเลยค่ะดีใจด้วยที่ได้จมูกที่แสนสวยเข้ากะหน้ามากๆๆ ค่าเสียหายเท่าไหร่ค่ะคุณน้อง พี่สนใจอยากแก้ แต่เห็นเคสจมูกผู้ชายเป็นส่วนมากหน่ะค่ะ เห็นแบบนี้แล้วมีกำลังใจจริงๆๆค่ะ
สวยคะ....ตัดสินใจถูกแล้ววว...^_^
ขอบคุณครับ มาเก็บข้อมูล แล้วค่าเสียหายเท่าไรครับ
สวยขึนคร้าา :)
สวยดีน่ะค่ะ อยากทามออกมาธรรมชาติมาก ทามมาเท่าไรหรอค่ะ --
สวยๆ อะ ชอบ อยากได้แบบนี้มั่ง
สวยมากๆคะ เข้ากะหน้ามากๆดูแบบมีมิติและสวยขึ้นจริงๆคะ

ใช่ค่ะ หน้าดูมีมิติขึ้นมา หน้าไม่แบนเหมือนมะก่อนอ่ะ ฮ่าๆๆ  โพสต์ 2011-1-9 23:54
สวยคะ ดีใจด้วยจริงๆ
ของพี่ยังมีปัญหา จมูกแก้ยังไม่เรียบร้อย
ก็หันไปทำคางมา เจอคางยาวกว่าที่ใจคิดอีก
ถือว่าทำบุญมาเยอะนะ ทำครั้งแรกก็สวยเลย

ขอบคุณค่ะ พี่ไม่ต้องคิดมากนะคะ เดี๋ยวจะดีเองนะ  โพสต์ 2011-1-10 00:02
ครับผมก็อยากทราบค่าเสียหาเท่าไหรครับ

สองหมื่นสองค่ะ เสริมพนึ่งหมื่น แต่งปลายสี่พัน และตัดปีกด้วยแปดพัน  โพสต์ 2011-1-10 00:03
จมูกก็สวย  หน้าก็ใสปิ๊งคับ

ขอบคุณค่าา  โพสต์ 2011-1-10 00:04
อัพรูปอีกนะคะ อยากเห็น อิอิ
อัพรูปอีกนะคะ อยากเห็น อิอิ:)
สวยขึ้นนะคร๊า .. ดูจมูกเข้ากับหน้ามากเลย ..
ดูเป็นสาวหวาน ขึ้นเลยคะ

ส่วนมากคนอื่นชอบชมว่าหน้าดูคมขึ้น ดุขึ้นเหมือนลูกครึ่งมากขึ้นอิอิ  โพสต์ 2011-1-10 00:07
มีรุปให้ดูอีกมั๊ยค่ะ อยากดูหลายๆมุม สวยดีค่ะ

มีค่ะมี แต่ทำไม่เป็น โง่เนอะ แหะๆ  โพสต์ 2011-1-10 00:07
สวยมากเลยค่ะ
ดูตาหวาน หน้าหวานขึ้นจ้า น่ารักดี
สวยค่า อย่างอื่นก้อสวยหมดแล้ว จมูกโด่งด้วยยิ่งสวยเลยอะ
รอค่าเสียหายด้วยคนค่ะ

แล้วรีดเลือด คืออะไร คะ ไม่รู้จักอะ ใครรู้บอกหน่อยจ้ะ
สวยขึ้นจัง อัพรูปอีกจิ

เดี๋ยวอั๊พเร็วๆนี้ค่าา  โพสต์ 2011-1-10 00:14
น่ารักจังจุ๊ฟๆ
ดีใจด้วยนะค๊าบบบบบบบบบบบบบบบ ที่ออกมาสมใจ สวยแล้วๆๆๆ
สาบานว่าคนเดียวกัน สวยขึ้นแบบ วู๊วๆๆๆ ดีใจด้วยค่ะทำออกมาเพอร์เฟคมาก ดีใจด้วยคร่าา

ฮ่าๆๆ ชมซะเขินเลยอ่ะค่ะ  โพสต์ 2011-1-10 00:15
ยินดีด้วยคัฟ สวยมากคัฟ
น๊า ร๊า กๆๆๆ จัง!!!

จิงหรอ อิอิ  โพสต์ 2011-1-10 00:16
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้