ดู: 12535|ตอบกลับ: 25
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] ถามเพื่อนๆๆที่ทำจมูกมาถ้าเจออากาศหนาวๆๆๆจมูกเชิดกันมั้ยคะ

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีคะเพื่อนๆๆทุกคนอ้อยอยากถามเพื่อนๆๆว่ามีใครทำจมูกแล้วไปเที่ยวอากาศหนาวๆๆๆๆมากๆๆๆแล้วจมูกเปลี่ยนรูปเชิดๆๆๆ ทรงแปลกๆๆๆมั้ย อ้อยไปเที่ยวมาเจออากาศหนาวมากๆๆจากคนที่มั่นใจในจมูกตัวเอง นอยสุดๆๆๆทุกคนทักว่าไปทำจมูกมาหรอน่าเกลียดมากๆๆๆๆ ทำมาทำไม อันเก่าสวยกว่า สุดแต่จะพูด แล้วตอนนี้ทรงก็ไม่เหมือนเดิมเครียดสุดๆๆๆๆ  แล้วเราต้องกลับบ้านที่เหนือตอนสิ้นปีทุกปีด้วย แล้วเราจะเป็นอย่างนี้ไปตลอดเลยหรอ ใครมีคำตอบบอกเล่ากันหน่อยน้าคร้า เครียดๆๆๆคร้า
จมูกเชิดๆยังไงอ่ะครับคุณอ้อย
ที่พออากาศเย็นแล้วรู้สึกเชิดๆ
แล้วพอหายเย็นเป็นอุณภูมฺิปกติแล้วจมูกกลับมาเป็นเหมือนเดิมมั้ย
ใจเย็นๆก่อนน้า อาจจะนอยด์ไปเองก็ได้มั้งครับ
(ขอดูรูปหน่อยจิครับ)
สวัสดีค่ะ แอนทำกับคุณหมอคมกริชมา สิบปีแล้วค่ะ ทำจมูก ตอนนี้ก็อยู่เมืองหนาว ยูเค แต่จมูกก็ปกติดีค่ะ นอกจากบางครั้งปลายจมูกแดงมากเพราะความเย็นแล้วก็หายไป ขอให้หายไวๆ น่ะค่ะ
ไม่รุเหมือนกัน  รุแต่ว่าเหมือนมันจะบวมนิดนึงปะอะ
สวัสดีค่ะ แอนทำกับคุณหมอคมกริชมา สิบปีแล้วค่ะ ทำจมูก ตอนนี้ก็อยู่เมืองหนาว ยูเค แต่จมูกก็ปกติดีค่ะ นอกจากบางครั้งปลายจมูกแดงมากเพราะความเย็นแล้วก็หายไป ขอให้หายไวๆ น่ะค่ะ
ไม่น่าะเชิดได้นะ
ที่เรารู้สึกว่ารูปทรงมันเปลี่ยนหรือเชิดขึ้นนั้น
น่าจะมาจากเวลานานไปเนื้อจมูกเรามันจะรัดกะซิริโคนหรือเป่า
จึงทำให้เรารู้สึกว่ารูปทรงจมูกนั้นเปลี่ยนไป อิอิ
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-5 20:28:48 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
กลับมากรุงเทพทรงจมูกกลับมาสวยเหมือนเดิมคะ แต่อยู่ที่หนาวๆๆๆเห็นเป็นซิลิโคนเลยคะ ทรงแปลกๆๆๆด้วยเดี๋ยวลงรูปให้ดูกันน้า
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-5 20:30:07 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย pumpui เมื่อ 2011-1-5 07:11
ไม่น่าะเชิดได้นะ
ที่เรารู้สึกว่ารูปทรงมันเปลี่ยนหร ...

ไม่นะคะ เป็นแค่ตอนอากาศหนาวๆๆคะ เห็นเป็นซิลิโดคนเลยคะ แต่ไม่หนาวไม่ค่อยเห็นคะ
เป็นไปได้ด้วยหรอคับ

หมอไส่ซีลีโคน ใต้เนื้อเยื่อรึเปล่า
อยากเห็นรูปด้วยคนนะครับ คนที่ทักอิจฉาในความสวยของคุณรึเปล่าครับ
อยากเห็นรูปด้วยค่ะ
อาจเป็นเพราะว่าอากาศเย็นทำให้หดต้วของก้ามเนื้อก็ได้ค่ะ ทำให้เราเห็นปลาย หรือสันจมูก พอเจออากาศร้อนที่ กทม หรือ อากาศร้อนชื่นทำให้ก้ามเนื้อคลายต้วก็เป็นไปได้ ( ไม่รู้เกี่ยวกันหรือเปล่า ):)
ไม่เคยเป็นนะคะทั้งๆที่อยู่ยุโรปอากาศหนาวจับใจ จมูกก้อเหมือนเดิมปกติทุกอย่าง ยิ่งหิมะตกลมพัดแรงๆเย็นๆหน้าหนาวน้ำมูกไหลต้องสั่งน้ำมูกตลอดเวลา ไม่รู้สึกผิดปกติแต่อย่างใด นอกเสียจากว่าอยากทำใหม่เต็มที อิอิอิ เพราะอยากได้ซิลี่ใหม่น่ะค่ะ
รอดุรูปค่ะ  

คุณอ้อย ใช้ สิลิโคนแบบไหนคะ  

ติดตามค่ะ เพราะอยากไปแก้กะคุณหมอเหมือนกัน เก็บตังค์อยู่ค่ะ  จะเอาทรงแบบคุณอ้อยด้วย อิอิ
15#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-14 23:10:45 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ลองดูกันนะคะ สังเกตุรูปใสหมวกจมูกแหลมๆๆ เชิดๆๆทรงแปลกๆๆคะ

1.JPG (16.56 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 14)

จมูกเชิดๆๆๆ

จมูกเชิดๆๆๆ

2.JPG (9.19 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 6)

ตรงปลายมันรัดเห็นทรงเลย

ตรงปลายมันรัดเห็นทรงเลย

3.JPG (6.4 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 8)

สังเกตุตรงปลายคะมันรัดๆๆ

สังเกตุตรงปลายคะมันรัดๆๆ
16#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-14 23:20:25 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ความจริงถ่ายไว่เยอะกว่านี้แต่ลบไปแล้วทนดูไม่ได้ สองรูปหลังกลับมากรุงเทพวันแรกก็เลยเริ่มดีขึ้นคะ แต่ตอนนี้จมูกปกติแล้วคะ แต่วันนั้นมันเป็นจริงๆๆคะ ใครๆๆก็ทักอ้อยดูกระจกยังนอยด์เลย
ดีจ้าคุณอ้อย แม้ดูก็ไม่เห็นว่าจะเชิดเลยนะคะ ดูยังสวยเหมือนเดิมอ่ะ แล้วก็มองไม่เห็นว่าจะแดงเลยนะคะ แต่ยังงัยก็ไม่ต้องคิดมากหรอกนะคะ อยู่มาได้ตั้งสามเดือนกว่ายังไม่มีอาการข้างเคียงอะไร ก็แสดงว่าไม่มีปัญหาอะไรแล้วหล่ะคะ
กำลังจะไปเทศกาลน้ำแข็งที่จีน -20
เพราะอายุจมูกยังไม่นานหรือเปล่าคะ เพราะพี่เองก็เป็นคะ อยู่ที่ อังกฤษ หนาวมากๆคะ มันรัดจนเห็นเป็นวงขาวเลยละคะ แต่ถ้าไม่หนาวมากก็ไม่เป็นค่า
มันรัดจริงๆแหละจะแดงๆด้วยเนื้อเราหดตัวนะค่ะคิดว่า
มีแต่อากาศหนาว จะเย็นที่ปลายจมุกเท่านั้นเอง เพราะว่า เราแพ้อากาศด้วยอ่ะค
เราก็อยู่เยอรมันค่ะบินกลับไทยมาแก้จมูกวันที่13ธค และก็บินกลับเยอรมัน24ธคช่วงนั้นหิมะตกแรงมากแต่จมูกเราไม่เป็นไรค่ะ แต่ก็มีปลายจมูกแดงบ้างเวลาออกไปลุยหิมะหรือเจออากาศเย็นอะค่ะ
จริงค่ะ-17 ดั้งซิลลี่เรายังบ่เป็นหยังรุยค่ะ ทนทานมากเลย
ของผมดูภายนอกก็เหมือนเดิมนะหนาวๆ แต่ความรู้สึกนี่ตึงจมูกมากรำคาญมาก
คุณอ้อยทำที่ไหนคสวยมากเลย ราคาเท่าไหร่อยากไปทำมั้งอ่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้