ดู: 1877|ตอบกลับ: 5
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ขอถามเกี่ยวกับการทานอาหารเสริมพวกนี้หน่อยครับ

[คัดลอกลิงก์]
คือ ตอนนี้กำลังจะทานอาหารเสริม อยากให้ผิวขาว ใส เนียน อ่ะคับ แต่สงสัยเรื่องวิธีและเวลาในการทาน ตัวที่กำลังจะทานมีดังนี้นะคับ
- vistra gluta complex 600 (เคยอ่านเจอว่าให้ทานตอนท้องว่าง ร่างกายจะดูดซึมได้ดี ผมกะทานวันละ2ครั้ง ก็ทานตอนตื่นนอนตอนเช้ากะก่อนนอนอ่ะหรอคับ)
- vistra acerola cherry 1000 mg (อันนี้ก็ดูดซึมดีตอนท้องว่าง ให้ทานพร้อมตัวกลูต้า งั้นถ้าวันนึงผมทานกลูต้า2ครั้ง ครั้งละ1เม็ด ผมสามารถเเบ่งครึ่งตัวอะเชโรล่าทานได้ไหมคับ เหมือนว่าทานครั้งละ500mg ทำได้ไหมหว่า)
- vistra Q10 / vistra grape seed / วิตามินE (พวกนี้ผมกะทานวันละเม็ด ถ้าจะทานก็ทานตอนท้องว่างพร้อมกับตัวกลูต้าเลยหรอคับ หรือต้องทานหลังอาหารหว่า)

นั่งรอคำตอบ ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบและความคิดเห็นนะคับ ^_____^
พี่ก้อไมรู้ข้อมูลมากมากมายนะค่ะ แต่ว่ามีเว็บหนึ่งเค้าเขียนวิธีในการทานไว้ให้หมดเลยค่ะสำหรับวิธีกินวิตามินแต่ละตัว ลองเข้าไปอ่านๆดูนะ เพราะว่าตัวพี่เองก้อกินไม่ค่อยจะตรงกันเท่าไหร่ http://www.transgendercity.com/forum/index.php?topic=93.0
แล้วไปซื้อมาทานแต่ละตัวช่วยรบกวนแจงเรื่องราคาหน่อยได้ไหมค่ะ พี่อยากรู้ว่ามันต่างกับในเว็บมากไหม ขอบคุณค่ะ
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-3 18:09:31 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย homoarmy เมื่อ 2011-1-3 18:09

ขอบคุณสำหรับเว็บนะคับ ^^
เรื่องราคาตอบที่กระทู้พี่แล้วนะคับ
กลูต้าทานตอนท้องว่างค่ะ ก่อนนอน คือ กินเสร็จแล้วปิดไฟหลับเลยนะค่ะ หรือ ตอนตื่นนอนมาใหม่ๆ

วิตามินซี แบ่งครึ่งทานได้ค่ะ เพราะร่างกายจะดูดซึมได้ไม่หมด 1000 mg ภายในเวลา 2-3 ชั่วโมงค่ะ นั่นคือ ถ้าทาน 1000 mg ร่างกานจะดูดซึมได้ 250-500 mg ประมาณนั้น

รู้แค่นี้อ่า เพราะเค้ากินกลูต้าอยุ ส่วนตัวอื่นไม่แน่ใจ

6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-7 19:23:28 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย jubbfy เมื่อ 2011-1-5 12:30
กลูต้าทานตอนท้องว่างค่ะ ก่อนนอน คือ กินเสร็จแล้วปิด ...

อ้อ คับ ขอบคุณมากนะคับ ^___^
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้