ดู: 4540|ตอบกลับ: 25
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

อยากไปกรีดตาค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่ะ ขอแนะนำตัวก่อนนะคะ ชื่อแอนค่ะ ตามมาจากมีดหมอ

ก่อนหน้านี้แอนไปทำจมูกกะหมอคมกริชมาค่ะ ตั้งแต่มิถุนาปีที่แล้ว
แต่คิดว่าจมูกมันบานอยากตัดปีก แต่หมอเค้าไม่ทำให้ค่ะ
แอนอยากรู้ว่า จมูกแอนตอนนี้ไปตัดปีกดีไม๊
แล้วตาแอนก็จะบวมตุ่ยๆ ค่ะ ข้างนึงเหมือนมันจะสองชั้น อีกข้างเนี่ยชั้นเดียว
คือตาไม่เท่ากัน อยากรู้ว่าไปกรีดตากะหมอไหนดีเหรอคะ

ขอบคุณล่วงหน้า สำหรับคำแนะนำ นะคะ

Befor

After

ที่เห็นมาชอบๆ หมอกมล ยูเนี่ยนมอล์อ่ะ ทำตาสวยคัฟ

หมออื่นกะสวย แต่ตอนนี้ปลื้มหมอกมลอ่ะ ที่ทำตาโดนๆ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-1 16:40:31 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ยูเนียลมอล ตรงข้ามเซ็นทรัลลาดพร้าวรึป่าวคะ
แล้วไม่ทราบว่ามีรูปให้ดูบ้างไม๊คะ
ขอบคุณค่ะ
ใช่คัฟ ห้างสีเหลือง ตรงข้ามเซน ลาด  

ตัวอย่างคัฟ http://www.dungdong.com/viewthread.php?tid=15&extra=page%3D1
อีกหมอนึงที่อยากจะแนะนำไว้เป็นตัวเลือกก็หมอหลุยส์ รถไฟฟ้าสุรศักดิ์น่ะค่ะ

เค้าจะทำแบบเจาะ เพื่อนไปทำมาเนียนและสวยดีค่ะ ราคา 8,000(ถ้ายังไม่ขึ้นราคานะคะ)

สำหรับเรื่องปีกจมูก เราว่าไม่ต้องตัดก็ได้ค่ะ มันไม่ใหญ่หนิคะ

www.2plastic.com
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-1 17:23:07 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณค่ะ
ลองดูผลงานหลายๆหมอในนี้แล้วค่อยตัดสินใจก็ได้ครับ
จมูกสวยดี ค่ะ แต่ถ้าทำตามน่าจะสวยกว่านี้นะค่ะ เพราะชั้นตาหลบในจิงค่ะ แต่ก็ลองปรึกษาหมอก่อนก็ดีนะคะ
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-1 17:57:41 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
คงต้องเก็บตังค์จริงจังเพื่อทำตาแล้วล่ะค่ะ  
ขอบคุณนะคะ
คงต้องเก็บตังค์จริงจังเพื่อทำตาแล้วล่ะค่ะ  
ขอบคุณนะคะ
ต้นฉบับโพสโดย peeanna เมื่อ 2009-5-1 17:57

สู้ๆ น่ะคัฟ เพื่อความสวยคัฟ

สวยได้ในภพนี้ ม่ายต้องรอภพหน้าคัฟ

อิ อิ

เป้นกำลังใจให้คัฟ
panchanit สมาชิกนี้ถูกลบไปแล้ว
หมายเหตุ: ผู้โพสต์ถูกแบนหรือถูกลบ โพสต์นี้ถูกปิดโดยอัตโนมัติ
กรีดตาเป็นแผลกี่วันอ่ะคะ แล้วบวมไหม อยากรู้จังว่าต้องเก็บตัวอยู่แต่บ้านกี่วันอ่ะค่ะ ...
ต้นฉบับโพสโดย panchanit เมื่อ 2009-5-15 04:48

ทำตาไม่ค่อยบวมคับ

พัก 3-4 วันกะน่าจะได้คับ
จริงๆ ม่ายต้องพักอยู่บ้านก็ได้คัฟ

ทำตาสบายมากเลยจิงๆ

ดูไม่บวมมาก ช่วงสองวันแรกจะตุ่ยๆ เหมือนคนร้องให้

วันที่สามไปเรื่อยๆ ก็เริ่มหายดีขึ้นเรื่อยๆ คัฟ

แต่ว่าทำทุกอย่างได้ตามปกติคัฟ ไม่มีผลข้างเคียงใดๆ คัฟ

ตามตัวตามปกติได้คัฟ

ทำตามไม่เจบเลยคัฟ สบายมาก ตอนนี้ผมทำมาจะครบหนึ่งเดือนล่ะคัฟ

แผลจางไปแทบจะไม่เหนรอยแล้วคัฟ
ไปทำงานตามปกติได้คัฟ
เคยอ่านในกระทู้ คนที่ไปทำมาแล้วไม่มีเวลาพัก

เค้าก็ไปทำงานตามปกติอ่ะคัฟ ช่วงวันแรกๆ ตาบวมเค้าก็ใส่แว่นกันแดด

จิงๆ ช่วงตาตุ่ยๆก็บอกเพื่อนๆ ไปว่าร้องให้มาก็ได้คัฟ

ถ้ากลัวเค้ารู้ไปทำศัลมา รอย และไหมก็แทบจะไม่เหนคัฟ

เพราะมันอยู่ในร่องสบของเปลือกตาพอดีคัฟ

นอกจากจะหลับตาถึงจะเหนรอยกรีดอ่ะคัฟ

ดูทั่วๆ ไปเหมือนปกติมาก

คิดว่า เดือนสองเดือนเนี่ย กลับมาเป็นปกติเลยคัฟ

หายถึงร่างกายปกติน่ะคัฟ แต่ความสวยไม่ปกติคัฟ

สวยขึ้นคัฟ

อีกนิด กรีดตามีสองแบบน่ะคัฟ เท่าที่รู้

คือ แบบเย็บสามจุดข้างใน กับแบบกรีด แบบกรีด ก็มีกรีดด้วยมีด กับกรีดด้วยเลเซอร์คัฟ

แบบเย็บสามจุดข้างใน คุณหมอยึดชั้นตาด้วยไหมคัฟ มีโอกาสไหมหลุด ชั้นตากลับมาเป็นเหมือนก่อนทำได้

แต่แบบกรีด จะคงทนถาวรอยู่ได้นานกว่า

การกรีดด้วยเลเซอร์จะช้ำน้อยกว่า และแผลน่าจะหายได้ไวกว่า (อันนี้คิดเองเองน่ะคัฟ)

แต่เราทำแบบกรีด ให้คุณหมอเอาไขมันใต้เปลือกตาออกมาด้วย ก็จะทำหนังตาเราไม่ตก หนังตาได้รูปสวยงามได้อีกคัฟ

แต่แบบเยบสามจุด มักจะไม่เอาไขมันออก แค่เย็บไหมข้างในแค่นั้นคัฟ

ข้อมูลม่ายละเอียดเท่าไหร่น่ะคัฟ อันนี้คร่าวๆ จากประสบการณ์ส่วนตัวน่ะคัฟ

สู้ๆ คัฟ
แล้วคุณบ๊อบบี้ไปทำตาที่ไหนมาค่ะ
แล้วคุณบ๊อบบี้ไปทำตาที่ไหนมาค่ะ
ต้นฉบับโพสโดย nu_kik1024 เมื่อ 2009-5-15 15:48

บอบทำกับคุณหมอเฉลิมคัฟ
คุณบ๊อบเค้ารู้จิง

ดูจากโครงหน้า ถ้าทำตาอีก เซ็กซี่ขึ้นเป็นกองแน่เลยคะ

คุณบ๊อบเค้ารู้จิง

ดูจากโครงหน้า ถ้าทำตาอีก เซ็กซี่ขึ้นเป็นกองแน่เลยคะ

...
ต้นฉบับโพสโดย Arty เมื่อ 2009-5-15 16:15

อาร์ตี้อ่า บอบก็แอ๊บๆ เหมือนรู้ไปอ่า

555

จริงก็ไม่รู้ไรมากหรอกคัฟ

ชั่วโมงบินยังไม่สูงคัฟ

อิ อิ

จุ๊ๆ ไว้ น่ะตี้ เดี๋ยวผู้รู้ตัวจิงมา เดี๋ยวบอบหน้าแตก

อิ อิ
ค่ะ
แล้วเจ็บมากมั้ยค่ะ
กลัวทำแล้วออกมาไม่ดีอ่ะค่ะ
พอดีตตาไม่เท่ากัน
ข้างนึงสองชั้น อีกข้างชั้นเดียว
แล้วราคาเท่าไหร่ค่ะทำกับคุณหมอเฉลิม
ค่ะ
แล้วเจ็บมากมั้ยค่ะ
กลัวทำแล้วออกมาไม่ดีอ่ะค่ะ
พอดีตตาไม่เท่ากัน
ข้างนึงสองชั้น อีกข้างชั้นเดียว
แล้วราคาเท่าไหร่ค่ะทำกับคุณหมอเฉลิม
แบบนี้แนะนำกรีคค่ะ

เพราะเราหนังตาเยอะคล้ายๆจขกท.  เคยเย็บ 3 จุดแล้ว ตอนนี้หนังตาเริ่มตกอีกละ

น่าจะเอาไขมันออกด้วยน่ะค่ะ
ลองแบบเย็บสามจุดบ้างก้อได้น๊า ทำกับหมอหลุยส์มาค่ะ ภาพบนตอนสองเดือนส่วนภาพล่างสองปีค่ะ
เราไปเสริมจมูกที่คลีนิคหลุยส์มา

เคสก่อนหน้าเราเค้ากรีดตาสวยมากเลยนะ

พ่อแม่เค้าพาลูกสาวมาทำน่ารักดีนะพ่อแม่สนับสนุนลูกเนี่ย

สวยจิงๆนะ  ลองไปปรึกษาหมอดูก่อนก็ได้

หมอพูดตรงไปตรงมาดี
[b]เราก้อเย็บแบบสามจุด ตอนนี้หนังตาเริ่มตก ไม่สวยแล้วค่ะ ว่าจะไปแก้เหมือนกันค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้