ดู: 39533|ตอบกลับ: 172
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ปากบาง] ปากบาง new year 2554

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย is_joy_naka เมื่อ 2011-1-25 15:44

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mod_hardrock เมื่อ 2011-1-2 20:46

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mod_hardrock เมื่อ 2011-1-2 20:44

ตัดสินใจไปทำเมื่อวันที่ 1 ม.ค 2554 ใจก็กล้าๆกลัวๆ แต่ต้องลอง เริ่มจากไปนอนบนเตียง หมอเอาปากกาวาดปากก่อน แล้วหมอก็ฉีดอะไรไม่รู้เข้าเส้นเลือด ก็มึนๆเหมือนอยู่ในสวรรค์เลยครับ พร้อมกับฟังเพลงเบาๆ ผ่อนคลายใครจะเฉือดเรายังไงก็มีความสุขครับ ไม่เจ็บเลย แต่หลังจากนั้นผ่าเสร็นประมาณ 1 ช.ม. ยาชาหมดฤทธิ์ ก็เจ็บใช้ได้แต่น้อยกว่าผ่าฟันคุดครับ ทำตอน 11 โมง เสร็จตอนเที่ยงๆ แล้วหลังจากนั้นก็แกะ ผ้าก็อตออก เดินไปเดินมาเลือดไหลเต็มคอ เลยเอาผ้าก็อตมาอดใหม่แล้วจึงประคบเย็น

----------------------ก่อนทำ-----------------------

----------------------หลังทำตอนเย็น-----------------------
                 เลือดแดงเกินไปขอทำเป็นขาวดำ

----------------------1 วันผ่านไป-----------------------
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-2 20:51:36 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เอ! แล้วจะแปรงฟันได้เมื่อไรครับ ใครทราบรบกวนตอบทีครับ
เพิ่งทำมาได้3วัน  แสบๆเฉพาะวันแรก ตอนนี้กินอะไรได้ปกติแล้ว..หายเร็วๆนะจ๊ะ  :):)
ตอบกระทู้ mod_hardrock ตั้งกระทู้

ลองผมว่าวันต่อมาก็แปรงแล้วครับ
แต่ใช้แปรงสีฟันเด็กอันเล้ก ๆ ใช้น้ำเกลือแปรงเอาครับ
พอซักสามวันก็เริ่มใช้ยาสีฟันเด็กแปรงต่อครับ
หายเร็วๆค่ะ
อู้สุดยอดคะ หายไวๆนะคะ
บวมมากเลย หายไวๆนะ
ดูจากแผลเจ็บมากป่าวอะคับ หายเร็วๆๆนะคับ
อยู่เชียงใหม่เหมือนกันอยากทำปากบางครับอัพรูปเยอะนะครับอยู่ดูผลหลังจากทำครับ
ผ่าน ณ จุดๆนั้นมาแล้ว  ปรื๋ออออ...สู้ๆนะคะ แล้วจะได้ปากสวยๆมาครอบครอง
ดูจากภาพแล้วน่ากัวจังเราก็อยู่ชม.ติดตามชมนะคะ
^^  รอชมค่ะ
แผลหายไวๆนะคะ  
หายไวไวนะค่ะ อัพรูปให้ดูบ้างนะค่ะ
15#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-3 07:08:44 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณทุกคนที่ให้กำลังใจและคำแนะนำ เดี๋ยวจะอัฟรูปให้ดูเรื่อยๆนะครับ
16#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-3 07:11:21 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย whoiamkub เมื่อ 2011-1-3 01:03
ดูจากแผลเจ็บมากป่าวอะคับ หายเร็วๆๆนะคับ ...

ไม่ค่อยเจ็บเท่าไหร พอตื่นมาตอนเช้าวันนี้ไม่เจ็บเลยสักนิดเลยครับ
เหอๆๆ บวมมากมาย ไงก็ขอให้หายไวๆ นะค๊าบบบบบบบบบ
18#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-3 11:02:16 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mod_hardrock เมื่อ 2011-1-3 11:03

อิๆๆ พอดีหลังทำก็คือวันที่ 1 ม.ค ต้องเดินทาง ไปจองตั๋วรถทัวร์กลับพิษณุโลก (จะกลับวันที่ 2 ม.ค) แล้วก็ตอนที่พี่ผู้ช่วยหมอขี่รถพาไปจองตั๋ว เขาชวนคุยตลอดทางเลยๆ 555
แล้วเมื่อวาน ก็นั่งรถกลับพิษณุโลกตอนเช้า 6.30 - ถึง พิษณุโลก บ่าย 13.30 แล้วขี่ มอเตอร์ไซค์ กลับห้องเองอีก คงเป็นเพราะเหตุนี้มั้งครับ ถึงบวมเยอะ :)
19#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-3 11:55:57 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mod_hardrock เมื่อ 2011-1-3 11:56

----------------------2 วันผ่านไป-----------------------
เป็นไงมั่งครับช่วยติชมหน่อยครับ
เอาใจช่วยครับ ขอให้ได้ปากสวยๆไวๆ
22#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-3 18:37:05 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอถามหน่อยครับ แล้ว กี่วันถึงพูดได้ชัดอ่ะครับ
วันนี้เป็นไงบ้าง  กินไรได้รึยัง:)
กว่าจะพูดชัดก็หลายวันอยู่นะ อย่างน้อยก็หลังตัดไหมไปแล้ว
เพราะถ้ายังมีไหมอยู่มันจะดึงรั้งปากเรา ทำให้พูดไม่ชัด
พอตัดไหมแล้วปากจะลดบวมเร็วมากๆ
แต่ยังไงช่วงเดือนแรกปากจะยังชาอยู่ ก็ยังพูดไม่ชัดเหมือนปกติอยู่ดี
แต่ก็จะดีกว่าช่วงแรกๆเยอะเลย
อีกอย่างกินน้ำมะพร้าวเยอะๆนะ ช่วยลดบวมได้ดี
ข้อมูลส่วนอื่นๆก็ลองหาในเว็บเอา รับรองข้อมูลแน่นสุดๆ
โอ้ววว   แอบกลัวรอยเย็บ  

รอชมตอนสวยยยยนะค๊า   หายไวๆคร่า  
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้