ดู: 4075|ตอบกลับ: 15
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

หน้าบวมมากๆๆ เครียดเลย

[คัดลอกลิงก์]
ไปทำจมูกมาได้ 4 วันแล้วอ่ะครับ ตอนทำเลือดออกมากเลย เพิ่งแกะพลาสเตอร์ออก หน้าบวมมากๆครับ
บวมเป็นหน้าสิงโตเลยอ่ะ จมูกก็บวมเป็นชมพู่เลย ตรงสันก็บวม ตาก็ห่างๆๆมาก หน้าตึงทั้งหน้าเลย
มันแทบไม่เห็นเค้าของหน้าผมเลย ตื่นมาเมื่อเช้ารับหน้าตัวเองไม่ได้เลย อยากเอาออกมากอ่ะครับ
ตอนนี้จิตตกมากอ่ะครับ คิดมากนู่นนี่ไปเรื่อยกลัวมันไม่ยุบ เดี๋ยววันจันทร์หน้าต้องไปทำงานแล้วด้วย
มีวิธีไหนที่มันจะทำให้ลดบวมลงบ้างอ่ะครับ ตอนนี้ผมต้องประคบร้อนใช่มะครับ .....
ขอโทษนะครับที่มาบ่นๆๆ แต่เครียดอ่ะ ไม่มีใครให้คุยด้วยเลย.....
ใจเยนๆนะคะ เด๋วก้อหายน้าา สู้ๆ
กินน้ำมะพร้าวแทนน้ำตลอดเวลา  ประคบเย็นบ่อยๆ  กินยาตามหมอบอกให้ตรงเวลา รับประทานอาหารมาก  ที่สำคัญผลไม้ครับ หายชัวร์
ของเราก้อบวมค่ะ วันที่สองบวมแบบว่าเว่อร์มาก หน้าผาก ดั้ง ตาปิดหมด เครียดสุดๆๆๆ
แต่เราประคบเย็นตลอด กินเดนเซ่น 2 เม็ด สามเวลาเลยค่ะ พี่เภสัชบอกว่ากินได้  แล้วก้อน้ำมะพร้าว  
วันนี้วันที่สี่เริ่มยุบ แต่หน้าตายังเหมือนเอกชัย ศรีวิชัยอยู่เลยค่ะ
สู้ๆๆ
ประคบเย็นสองวัน จากนั้นประคบอุ่น
ดื่มน้ำมะพร้าวเยอะๆ ซื้อใบบัวบกอัดเม็ดมาทานเสริมด้วย
พวกนี้จะช่วยลดอาการบวมได้ค๊าบบบบบ แต่อย่าพึ่งนอยด์เน้อ สู้ๆ เป็นกำลังใจให้คับ
บวมเหมือนกัน แต่วันที่ 5 เอง ทำยังงัยให้หายเร็วเร็วหน่ะครับ
ใจเย็นๆนะคะ ส่วนมากก็มีปัญหากันแบบนี้ค่ะ ถ้าหาซื้อน้ำมะพร้าวจากลูกไม่ได้ ก็เข้าเซเว่นซื้อน้ำผลไม้ที่เป็นมะพร้าวมาแทนได้ค่ะ
ประคบอุ่นบ่อยๆช่วยได้มากคร๊
ของเราวันที่5ก้อหายบวมเปนปลิดทิ้งแล้ว อิอิ จิงๆนะคร๊ มันอยู่ที่เราดูแลคร่า
รับรองหายทันแน่นอน
ยิ่งนอย ยิ่งเครียด เสียสุขภาพจิต ร่างกายก็แย่ลงตามนะคะ อย่าซีเรียสค่ะ ของแบบนี้ต้องใช้เวลา ทำตามคำแนะนำค่ะ น้ำมะพร้าว ใบบัวบก ดีชัวร์คร่าา    เป็นกำลังใจให้ค่ะ สู้ๆ
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2010-12-29 21:37:35 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณทุกคนมากๆเลยนะคับ ตอนนี้จมูกก้อบวมและตึงเหมือนเดิม ตรงปลายนี้ไปแตะมันชาๆ ไม่รู้สึกเลยอ่าคับพยายามประคบน้ำอุ่นอยู่ ตอนนี้มีกำลังใจขึ้นเยอะเลยอ่ะคับ
สู้ๆๆยนะครับ
ของผมวันนี้ก็วันที่5ละคับบ ยังบวมอยู่เลย ช้ำด้วย
แปปเดวก้อจะหล่อสมจัยยแล้วจ้า สู้ๆน๊า มาอัพรูปให้ดูบ้างสิคร๊า^^
เข้ามาให้กำลังใจ เดี๋ยวก็หายค่ะ ใจเย็น ๆ จิตตกไปไม่ได้อะไรขึ้นมา ผ่าตัดก็ต้องมีบวม มีช้ำ
ขอไห้หายไวๆๆนะ ส่วนของเราไม่บวมเลย

อาจเพราะ กินยา ลดบวมนะ ลองกินดู ทุก 6 ชม กินไปเลย

อย่าลืมกินอาหารด้วยนะ
ของผมก็บวมคัพ วันนี้เข้าวันที่สองเต็มๆแล้ว เพราะไปแก้จมูกที่ทำมาหลายปีแล้ว หมอกระชวกซะหัวสั่นหัวคลอน ไม่บวมก็ผิดมนุษย์แล้วอ่ะคัพ ไหนจะทำคางเข้าไปอีก 5555 บวมทั้งหน้า อยู่หอพักคนเดียวไม่มีน้ำแข็งประคบด้วย (ไม่ออกออกไปซื้อกลัวประชาชีแตกตื่น) แต่ก็ทาเรพาริลเจลและกินยาตามที่หมอให้มา (แถมซื้อยาลดบวมและยาแก้ปวดชนิดพิเศษมากินเองอีกตะหาก) หน้างี้มันแผลบ บวมได้ใจจิงๆ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้