ดู: 4821|ตอบกลับ: 25
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ระวังเครื่องสำอางผสมน้ำปัสสาวะและสารเคมี

[คัดลอกลิงก์]
ขอฝากเตือน เพื่อนๆ นะคะ

สำหรับผู้ที่ชอบซื้อเครื่องสำอางและน้ำหอมราคาถูกติดยี่ห้อหรูที่วางขายกันเหมือนสินค้าพื้นๆ อาจต้องร้องยี้ ถ้ารู้ว่ามันมีส่วนผสมของน้ำปัสสาวะเพื่อใช้แทนสารกันเสียและมีส่วนผสมของทินเนอร์ด้วย ซึ่งอาจทำร้ายผิวและก่อให้เกิดภูมิแพ้ โดยเฉพาะครีมกันแดดราคาถูกที่ไม่มีสารป้องกันแสงแดดเลยก็จะทำให้ผิวไหม้แดดได้

ทั้งนี้เจ้าหน้าที่สรรพากรในประเทศเยอรมนีพบเครื่องสำอางและน้ำหอมปลอมเป็นจำนวนมาก ซึ่งนักท่องเที่ยวชาวเยอรมันได้นำมาจากประเทศเวียดนาม จีน ตุรกี ทีนี้นักท่องเที่ยวชาวไทยก็ต้องระวังตัวด้วย อย่าเห็นแต่ของถูกนะคะ

ปล. ขอนอกเรื่อง...นิดหนึง...เปงห่วงเพื่อนๆค่ะ

คะแนน

2

ดูบันทึกคะแนน

ขอบคุณคับสำหรับข้อมูลดีๆนะ
ฟังดูน่ากลัวจัง{:13_947:}

ขอบคุณสำหรับข้อมูลนะครับ{:13_948:}
กรี๊ด!!
ผสมน้ำปัสสาวะด้วย..น่ากลัวจัง
ขอบคุณนะคับสำหรับข้อมูลดีๆแบบนี้
อย่าเห็นแก่ของถูก อิอิ

ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆนะค่ะ

ครีมทาผิว ทาหน้านี้แหละตัวดี จะใช้อะไรก็ระวังๆเนอะ
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-8-21 22:45:41 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เหงว่า..มันอันตราย เลยหาข้อมูลมาให้อ่านกันค่ะ
ขอบใจจ้า สำหรับข้อมูลดีดี
ปัสสวะ แล้วจะเหม็นด้วยหรือเปล่านี่  เหอะ ๆ ๆ

นอกเรื่องอีกหน่อย  ไประยอง เห็นแถว ๆ หาด  เขียนป้ายติดเต็มเลยว่า

บริการ
อาบน้ำ
สุขา

จะเหม็นหรือเปล่านี่.....
ข้อมูลใหม่เพิ่งเคยได้ยิน

มีอะไรแปลกๆขึ้นทุกวัน

ขอบคุณนะครับ
พี่เก๋ค่ะ  อยากปรึกษาพี่เก๋เรื่องทจมูกอ่ะค่ะ  แอดมาด้วยนะค่ะ paewzaa_narak@hotmail.com
{:13_951:}ผสมฉี่...คิดได้ไงหว่า...โลกทุกวันนี้คงเพี้ยนไปแล้วแน่ๆ
ที่เป็นแบบ tester รึเปล่า แบบเล้ก ๆ น่ะ
14#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-8-25 07:29:36 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
55555555555555  ข้อมูลแปลก  ๆ  นับวัน..ยิ่งมีมากขึ้นเรื่อยๆ
15#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-8-25 08:00:50 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
พี่เก๋ค่ะ  อยากปรึกษาพี่เก๋เรื่องทจมูกอ่ะค่ะ  แอดมาด้วยนะค่ะ paewzaa_narak@hotmail.com
ต้นฉบับโพสโดย umiko เมื่อ 2009-8-22 20:04

OK เพ่เก๋ Add เมลแย้วนะ หากเหงเพ่เก๋ Online ก็ทักทายล่ะกันจ๊ะ
คนก็ชั่งสรรหามากัน

แปลกขึ้นทุกวันจิงๆ

ไข่ปลอมมั่งละ  สาหรายปลอมมั่งละ  นี่ถึงขนาดเอาฉี่มาทำ ตายๆๆๆๆ ผู้บริโภคไม่รู้อิโหน่อิเหน่ เห็นว่าของถูก...เห่ออออ

คนทำมันสะกดคำว่า  "จิตสำนึก และ จรรยายบรรณ" ไม่เป็นจิงๆ
17#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-8-26 22:43:33 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
คนก็ชั่งสรรหามากัน

แปลกขึ้นทุกวันจิงๆ

ไข่ปลอมมั่งละ  สาหรายปลอมมั่งละ  นี่ถึงขนาดเอาฉี่มาทำ ตายๆๆๆๆ ผู้ ...
ต้นฉบับโพสโดย cawaii เมื่อ 2009-8-26 18:12

แต่ละวัน...ก็มีเรื่องแปลกๆ  ของคนเหงแก่ได้มากขึ้นเรื่อยๆ ..น่ากลุ้มใจจิงๆ
น่ากลัวจังเลยงะค่ะ
แบบนี้ เวลาจะซื้ออะไร ต้อง อ่านดูดีๆแล้ว ว่า มี อ.ย. หรือเปล่า
ขอบคุณสำหรับข้อมูลนะค่ะ
19#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-9-20 16:58:52 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
น่ากลัวจังเลยงะค่ะ
แบบนี้ เวลาจะซื้ออะไร ต้อง อ่านดูดีๆแล้ว ว่า มี อ.ย. หรือเปล่า
ขอบคุณสำหรับข้อมูลนะค่ะ ...
ต้นฉบับโพสโดย leksleks เมื่อ 2009-9-14 00:58

ค่ะ...ต่อไปก็ต้องระวังเองด้วยนะคะ
เวลาเลือกซื้อสินค้านะจ๊ะ
น่ากลัวจังเลยแปลกขึ้นทุกวัน ขอบคุณนะค่ะสำหรับข้อมูลจะได้ระวังตัวอิๆๆ
21#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-11-17 23:34:20 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
น่ากลัวจังเลยแปลกขึ้นทุกวัน ขอบคุณนะค่ะสำหรับข้อมูลจะได้ระวังตัวอิๆๆ ...
ต้นฉบับโพสโดย mainum เมื่อ 2009-11-10 12:11

ระวังไว้บ้างก็ดีค่ะ สมัยนี้อันตรายรอบตัว
น่ากลัว ช่างทำไปได้
เพราะฉะนั้นอย่าไปซื้อเพราะว่าราคาเลยเนอะ

ควรจาตัดสินใจซื้อของแท้ไปเลยดีกว่า จาได้มีผลที่ดีกับตัวเราเอง
ขอบคุณมากเลยนะคะคนน่ารักที่มาให้ข้อมูลดีๆ

จะได้ไม่หลงผิดซื้อของข้างทางไม่มีคุณภาพ

น่ารัก นิสัยดี จิตใจนางฟ้า

ยกย่องเลยค่ะๆๆๆ
25#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-12-5 04:50:19 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
nisa1981  {:13_973:} น่ารักๆๆๆ ขอบคุณที่แวะเข้ามานะคะ
yaya2534  {:13_965:} ของดีราคาถูกมีเยอะแยะเลยค่ะ
mainum  {:13_1004:} เด๋วแวะมาอ่านอีกนะคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้