ดู: 3559|ตอบกลับ: 8
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เหลาคาง/ตัดกราม] จะตัดกรามวันเสาร์นี้แล้ว ขอคำแนะนำในการดูแลหลังผ่าตัดด้วยค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
จะไปตัดกรามกับคุณหมอจุฑา วันเสาร์ที่ 25 นี้แล้วค่ะ
ตื่นเต้นสุด ๆ อยากขะคำแนะนำศิษย์พี่ทั้งหลายเรื่องการดูแล และอาหารการกิน
หลังการผ่าตัดด้วยค่ะ เห็นในหลาย ๆ กระทู้แนะนำให้ดื่มน้ำมะพร้าว
มันมีสรรพคุณยังไงเหรอคะ  แล้วนอกจากน้ำมะพร้าวแล้ว ยังมีอะไรที่
จะแนะนำอีกมั๊ยคะ  ขอรวบกวนช่วยแชร์ประสบการณ์หน่อยค่า

ขอขอบคุณล่วงหน้านะคะ  
สมามแผล ครับ ทามให้หายไวขึ้น แต่บางคนก้ บอกว่า สามารถทามให้แผลเป็นหายใว หรือไม่เป้นแผลอ่ะครับ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2010-12-22 13:34:53 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณค่ะ
แล้วเคยมีใครตัดกรามแล้วกินน้ำมะพร้าว กับไม่กินน้ำมะพร้าวบ้างคะ
อยากทราบว่าคนที่ไม่กินน้ำมะพร้าวมีปัญหาเรื่องแผลหายช้ารึปล่าวคะ

แสดงความคิดเห็น

แผลมันจะสมานตัวเร็ว ฟื้นไข้เร็วกว่าไม่ดื่ม บวมน้อยลงอะไรประมาณนี้ค่ะ  โพสต์ 2011-1-22 22:53
อย่าลืมอัพรูป.."ม่ะหั้ยยล..กัน นร้าคร้า
จรุ๊ฟฟฟฟฟฟฟฟ
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2010-12-24 15:48:51 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้องทาเจลลดบวมมั๊ยคะ ???
สู้ๆนะค๊า

รอชมรูปอยู่จร้า
รอดูอยู่นะคะ ตื่นเต้นแทนเลยคะ ขอให้ออกมาสวยสมใจนะคะ
ทำเสร็จรีวิวเลยนะคะ ขอบคุณมากค่ะ
เราก็ทำมา แต่ไม่ได้กินน้ำมะพร้าวอะ หน้าบวมมากประมาณ 2 อาทิตย์แรกอะ ไม่กล้าออกจากบ้านเลย หลังจากนั้นก็ออกไปเที่ยวได้แหละ แต่แผลเป็นในช่องปากก็หายในระยะเวลาประมาณ 2 อาทิตย์ ก็ไม่รู้เหมือนกันว่าถ้ากินน้ำพร้าวแล้วจะหายเร็วกว่านี้ไหม ถ้าจะให้แนะนำ เราว่ากินยาลดบวมดีกว่า กินไปเป็นเดือนๆ เลยยิ่งดี เพราะตอนนี้ที่เราทำ เพือนๆ เห็นหน้าเราก็จะถามว่าทำไมหน้าบวมขึ้น บางคนก็หาว่าเราอ้วนขึ้น เพือนทักอยุ่ประมาณ 4-5 เดือนอะ เราว่าถ้ากินยาลดบวมเข้าไปมันอาจจะช่วยให้หายบวมเร็วขึ้นนะ ขอให้สวยเร็วๆ แล้วกันนะคะ เป็นกำลังใจให้คะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้