ดู: 1155|ตอบกลับ: 2
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

กลุ้มใจนิดนึง ขอถามหน่อยคะว่าแบบนี้ปกติมั้ย

[คัดลอกลิงก์]
คือหลังจากทำจมูกมา ได้เดือนนึงเราก็ชอบนวดๆจมูก นวดเองอะคะ ก็ใช้นิ้วนวดเบาๆ ไม่ให้ผังผืดขึ้น จนตอนนี้ผ่านมาสองเดือนกว่าแล้ว แต่ก็ไม่ได้สังเกตุอะไร ว่าซิลิโคนโยกมั้ย เพราะก็รู้สึกแน่นดีนิ่มเป็นธรรมชาติ คราวนี้วันก่อนเล่นกับหมาแล้วเผลอเอาหน้าไปใกล้ มันกระโดดมาชนจมูก รู้สึกเจ็บๆชาๆ แปบนึง ก็เลยไปดูกระจก ลองโยกๆจมูกดู ตรงข้างบนเหมือนซิลิโคนมันโยกตามด้วยแต่ไม่เบี้ยวนะคะ มันเหมือนโยกไปตามเนื้อจมูกเรา แต่มาจับตรงดั้งก็แน่นดีไม่โยก  อยากทราบว่าแบบนี้ถือว่าปกติมั้ยคะที่ตรงหว่างคิ้วมันโยกได้นิดๆอาจเป็นเพราะเราไปจับบ่อยหรือหมาชนจมูกก็ไม่รู้ แต่โดยรวมจมูกก็เข้าที่ดีแล้ว ไม่เจ็บ ไม่เบี้ยว หรือว่าควรเลิกนวดจมูกดีคะ ตอบหน่อยนะคะ กังวลมากมายเลย
กลับไปให้คุณหมดตรวจดูดีกว่าครับ
ปรกติ ถึงเเม้ว่าจะเเน่นเเล้ว ขยับปลายหว่างตาก้ตาม นิดๆ นะครับ
หมอบอกว่าเราใช้ชีวิต ปรกติ เวลาล้างหน้า เล่นกีฬา ก็จะชนจมูกได้บ้างไม่ต้องกังวลมาก
ถ้าโดนจมูกเเรงๆ ก้อาจจะเจ็บบ้าง ขนาดไม่เสิรมยังเจ็บเลย
กรณี ที่ต้องพบหมอ คือ โดนเเล้ว เจ็บมาก บวม มีน้ำไหลทางเเผล
ปล. ถ้ายังไม่เกิน3เดือน ควรระวังเยอะๆนะครับ เพราะจมูกจะเริ่มเเน่นสุดที่3เดือนขึ้นไป
เคสคุณยังไม่ถึง ก็น่าพบหมอหน่อย เพือความสบายใจครับ

แสดงความคิดเห็น

les
ขอบคุณนะคะ  โพสต์ 2010-12-22 00:33
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้