ดู: 5901|ตอบกลับ: 28
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ลูกศิษย์หมอเฉลิมช่วยตอบคำถามนี้หน่อยครับ...

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขล่าสุด king_sun เมื่อ 2009-8-18 13:03

มีคนถามผมว่า...
ทำไมไม่มีคนที่ทำจมูกกับหมอเฉลิมแล้วรู้สึกไม่ชอบบ้าง...
บอร์ดนี้ ไม่เห็นมีใครมารีวิวว่าไม่ชอบของคุณหมอเลย...

ผมก็ตอบไปว่า...
ก็ไม่รู้ดิ เพราะ ตัวเองทำมาแล้ว ชอบ และไม่เห็นมีใครจะ  ไม่ชอบซักคน
เขาบอกว่า....
ต้องมีบ้างสิ ...จะไม่มีซักคนเลยเหรอ... ไม่เชื่อหรอก....

ดังนั้น... ศิษย์หมอเฉลิมครับ ช่วยผมทีดิ ผมไม่สามารถตอบคำถามนี้ได้คนเดียวจริงๆ นะ
มีใครบ้างไหม ที่ทำออกมาแล้วไม่ชอบ.. แล้วที่ทำแล้ว ชอบ เพราะอะไร...
ไม่ชอบครับ ไม่ชอบที่หมอทำให้คนอื่นโด่งสวยกว่า จึงต้องกลับไปให้คุณหมอทำใหม่
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-8-18 13:09:03 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ไม่ชอบครับ ไม่ชอบที่หมอทำให้คนอื่นโด่งสวยกว่า จึงต้องกลับไปให้คุณหมอทำใหม่ ...
ต้นฉบับโพสโดย nanvaris เมื่อ 2009-8-18 12:58

เอ่อ... พี่เอ เนี่ยไม่โด่ง ไม่สวย ผมยอมตาย ดีกว่า ...
มีนะตั้ม รุ่นน้องชั้น มันมีเพื่อนเปนกระเทยอยู่คนนึง มาทำที่หมอเฉลิมนี่หละ  แล้วไม่ชอบ ตอนนี้ไม่รู้ไปแก้ที่ไหนแล้ว ตอนนี้ชั้นก้อเริ่มไม่ชอบ พอสวยมากไป ท่านไม่ให้ไปเที่ยว กำลังแอบเซง
ไม่ใช่ศิษย์หมอเฉลิมอ่ะ แต่ว่าเห็นศิย์เค้าแต่ละคนก็สว ๆ กันทุกคนนะค่ะ
อยากจะรู้เหมือนกัน แต่ถ้าคนเขาทำออกมาไม่ดี เขาจะกล้ามาบอกหรอ แต่ยังไงก็จะมารอฟังนะก๊าบ
ด้วยส่วนตัวชื่นชอบฝีมือคุณหมอครับ
แต่ยังไม่ได้ทำ
55+

ผมคิดว่าต้องมีคนไม่ชอบบ้างหละครับ
คุณหมอคงไม่สามารถทำให้ถูกใจ ทุกเคสหรอกครับ
เพราะ ความชอบของคนเรามันไม่ได้เหมือนกันอะครับ
คือมันก้อเเร้วเเต่ดวงเรานะ กิ๊ฟท์ว่า

มันไม่ 100% หรอกที่จะทำให้ถูกใจไปหมดทุกคน

ทำใจเป็นกลางค่ะ (เเต่ส่วนตัวก้อคิดว่าหมอเฉลิมก้อทำถูกใจเราอะค่ะ)
เปนว่าที่ นะครับ
ยอมรับว่า ตัดสินใจ จากเวป และ รีวิว ของศิษย์เก่า
ดวงเปนอีกส่วน ที่ต้องยอมรับ
จากความรู้สึก ก้อ สัมผัสได้
ถึงยังไม่เจอ ผมก้อรู้สึก ดี และตัดสินใจทำกับหมอละคับ
ถ้าไม่ดี บรรดาศิษย์เก่า คงไม่รักกันขนาดนี้ :)
แก้ไขล่าสุด HongRim เมื่อ 2009-8-18 20:39

ผมยังไม่ชอบเลย ทำโด่งขึ้นไม่ได้กว่านี้อีกแล้ว หมอยังไม่ให้แก้เลย
แต่คนรอบตัวผม ส่วนใหญ่ชอบจมูกผมมากเลย
ขนาดหมอรักษาผิวหน้าที่เป็นผู้หญิงยังถามเลย ว่าไปทำที่ไหน หมออยากทำมั่ง - -* ซะงั้น

ป.ล. หมอเฉลิมทำจมุกมา 20 กว่าปีแล้วครับ มีการพัฒนาเทคนิคการเหลาซิลิโคนตลอด
น้อยคนนะที่จะไม่ชอบ
ในสายตาผมคงดีที่สุดนะถ้าไม่ทำกับหมอเฉลิมก็ไม่รู้จะทำกับใครให้ถูกใจ
ชอบฝีมือของหมอค่ะ แต่ยังไม่ได้ทำ จะทำปีหน้านะ จมูกก่อน ตาทีหลัง ครั้งแรกกลัวๆ แต่เข้ามาเว็บนี้แล้วอบอุ่นทำให้เรื่องศัลยกรรมไม่ใช่เรื่องน่ากลัวอย่างที่คิด และมีเพื่อนๆค่อยให้กำลังใจมีน้ำใจงามจริงๆ ถ้าเวลามิ้นทำแล้วขอกำลังใจนะค่ะ ตอนนี้รอนานแต่รอได้ค่ะ (โทษทีอาจตอบไม่ตรงคำถามนะจ๊ะ)
ส่วนตัวก่อนที่จะทำรุสึกชอบผลงานของหมอค่ะก็เลยเลือกหมอเฉลิม

แล้วพอได้ทำด้วยตัวเองก็ชอบการดูแลเอาใจใส่ของหมอหลังจากที่ทำอ่ะค่ะ

หมอใจดีมากค่ะรับฟังความต้องการของเราเป็นอย่างดี

ขอบอกว่าคุณหมอเฉลิม The Best ค่ะ
มีซิครับ ทุกอย่างมี 2 ด้านเสมอ

แต่ที่แน่ๆ คุณหมอเฉลิมมีความรับผิดชอบสูง

คุณหมอต้องแก้ไขให้แน่นอน เมื่องานบางชิ้นมีปัญหานะครับ:)
ไม่รุ..........จริงๆไม่รุ้..........อย่า....อย่าคาดคั้น...ตอบได้แค่ไม่รุ
อืม..............

เห็นมีเเต่บ่นว่า ถึงไม่โด่งค้ำฟ้า... แต่ว่าไม่แหมบแล้วอ่าคร๊าบบบบบ.....
ไม่ชอบค่ะ

ไม่ชอบค่ะ

ไม่ชอบจริงๆๆนะคะ

ไม่ชอบที่คุณหมอทำจมูกสวยเกินคะ- -*เพราะทำให้คนไข้หลงตัวเอง
อย่างหนูเป็นต้น555
หลงระเริงลัลลา
ต่างคนต่างความคิดค่ะ มีชอบและมีไม่ชอบ
แต่ดูแล้วชอบเยอะ
ไม่ชอบเหมือนกันค่ะ

ไม่ชอบตัวเองนะ  ไม่ชอบที่ทำไมทำจมูกครั้งแรกไม่ทำกับหมอเฉลิมน๊า

ดูเสะ ต้องมาเจ็บตัวรอบ 2  เสียเงินซ้ำซ้อน  (ดีนะกลับตัวทัน ได้แก้กะคุณหมอเฉลิม)

เจ็บใจตัวเอง จิง จิ๊งงงงงงงงงงงงง   เฮ๊ยยยยยยยยยยยย        
ก้องตะวัน สมาชิกนี้ถูกลบไปแล้ว
หมายเหตุ: ผู้โพสต์ถูกแบนหรือถูกลบ โพสต์นี้ถูกปิดโดยอัตโนมัติ
เรื่องนี้พูดยาก  ใครไม่ชอบช่างเค้า แต่ผมชอบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบ

อิอิ นี้รอให้ว่าง เคลียคิววันหยุด นัดหมอ จะแก้ให้สวยอีก อิอิ
ขนาดคุณหมอเองเค้ายังบอกว่า
เค้าทำให้ใครถูกใจทังหมดไม่ได้หรอก
เค้าบอกว่า เค้าก็ต้องพัฒนาฝีมือไปเรื่อยๆ

คนชอบก็มี ไม่ชอบก็มีครับ
แต่ส่นมากจะชอบ เพราะติดใจในความใจดีที่คณหมอมีให้กับคนไข้
อันนี้จริง เพื่อนผม โมโห หมออะที่ มาช้านัดไว้ 11.30 มา12.30

พอเข้าไปคุยด้วย แล้วคุย้สร็จ ยิ้ม ชมหมอใหญ่ว่า ดีงูนงี้ 555+

ยังไม่ทำแต่ จะทำครับ
ยังไม่ทำเลยครับ

กำลังคิดจะไปทำกับคุณหมอครับ

ดูจากรีวิของหลายท่านยิ่งมั่นใจ

ว่าออกมาดูดีแน่ๆครับ

ชอบๆๆ
ผมยังไม่เคยทำนะแต่จองคิวจะทำเดือนธันวาโน๊น...

แต่ก็เชื่อฝีมือของคุณหมอคับ..

เห็นหลายคนออกมากดีก็เลยตัดสินใจจะทำอ่ะคับ
หมอทำสวยครับ  ผมว่านะ  เคยพาเพื่อนไปทำ  แต่ที่ไม่ชอบก็ตรงที่ต้องแก้น่ะครับ  เจ็บอ่ะ  เพื่อนบอก  แต่พอแก้แล้วสวยมากจิง ๆ   ครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้