ดู: 6826|ตอบกลับ: 21
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] แก้จมูกให้สวยใส เป็นธรรมชาติกับหมอมนัส แห่งเมโกะคลินิก

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขล่าสุดโดย Gybzy เมื่อ 2010-12-8 13:33

แก้ไขล่าสุดโดย Gybzy เมื่อ 2010-12-8 13:32

สวัสดีค่ะ มาพบกันอีกครั้งเนอะ

หลังจากที่เมื่อคราวที่แล้วกิ๊ฟซี่มาเล่าถึงประสบการณ์
ในการทำศัลยกรรมตากับคุณหมอมนัสแห่งเมโกะคลินิกแล้ว

วันนี้กีฟซี่จะมาแชร์ประสบการณ์กับเพื่อนๆ อีกเรื่องค่ะ
นั่นก็คือการแก้ไขจมูก

คืองี้ค่ะ ก่อนหน้านี้กิ๊ฟซี่เคยทำจมูกมาแล้วตั้งแต่สมัยยังเรียนอยู่ค่ะ
มาจนถึงตอนนี้ก็ผ่านพ้นมาประมาณ 3 ปีแล้ว

ซึ่งจริงๆ แล้วจมูกที่ทำมาก็ค่อนข้างพอใจนะคะ แต่ในใจมันยังตะขิดตะขวงใจยังไงพิกลง่าค่ะ
ประจวบเหมาะกับพอดีที่หลังจากทำตาวันนั้น คุณหมอแกทักมาด้วยว่า จมูกเบี้ยว...

ตอนแรกก็ไม่เชื่อหรอกค่ะ เลยลองกลับไปส่องกระจกที่ห้องดู
ตายแล้วววว... มันเบี้ยวด้วยล่ะ ทำยังไงล่ะทีนี้

ในใจก็คิดถึงคุณหมอมนัสขึ้นมาทันทีเลยค่ะ ก็เลยไปปรึกษาแก
แล้วก็ได้คำแนะนำ พร้อมกับคำมั่นสัญญามา
“หมอจะแก้จมูกให้สวยกว่าเดิม 10 เท่าเลย”

กีฟซี่เลยบอกไปว่าขอสวยกว่าเดิมซัก 2 เท่าก็ได้ค่ะ ไม่ต้องสวยมากกว่านั้น
เดี๋ยวกิ๊ฟซี่จะไม่ใช่คน จะกลายเป็นนางฟ้าแทน (กรี๊ดๆๆๆ >__<)

คุณหมอก็โอเคตกลง และยังคงคอนเซ็ปต์เดิมของคุณหมอเค้าค่ะ
คือการทำศัลยกรรมออกมาให้เป็นธรรมชาติที่สุด เสมือนกับไม่เคยทำอะไรเลย

จากนั้นก็มีการนัดคิวกันค่ะ จากการพูดคุยกับพี่ที่คอยให้คำปรึกษา
พี่เค้าก็แนะนำถึงสิ่งที่ต้องเตรียมตัวก่อนการทำจมูก ก็มีดังนี้ค่ะ

- สระผมมาให้เรียบร้อยนะคะ เนื่องจากอาจจะสระผมไม่ได้อีก 7 วันจนกว่าจะถึงเวลาตัดไหม
- ถ้าเป็นไปได้ให้สวมเสื้อเชิ๊ตที่มีกระดุมด้านหน้านะคะ เพราะถ้าสวมเสื้อยืด เวลาถอดเสื้ออาจจะไปโดนจมูกได้
- ถ้าทาเล็บอยู่ให้ล้างออกทั้งนิ้วมือ นิ้วเท้า นะคะ
- ไม่ต้องแต่งหน้ามานะคะ เพราะต้องล้างหน้าอยู่ดี

ที่สำคัญก่อนมาทำดูแลตัวเองดีๆ นะคะ อย่าให้ไม่สบายจนมีน้ำมูก เพราะจะเป็นอุปสรรคต่อการผ่าตัด
เรามาเริ่มกันเลยดีกว่าค่ะ เริ่มจากก่อนทำที่กิ๊ฟซี่มีจมูกเบี้ยวๆ อยู่นะคะ

เห็นไหมคะ ว่ามันเบี้ยวๆ ไม่ตรงอยู่

ภาพนี้หลังจากการทำแล้ว 1 วันค่ะ
อีกมุมค่ะ

เผลอแป๊บเดียวก็ผ่านไป 7 วันค่ะ ที่สำคัญสามารถใช้ชีวิตได้ตามปกติ
กิ๊ฟซี่ก็ใช้ชีวิตปกติเช่นกัน แถมไปดูคอนเสิร์ตด้วยอีกตะหาก คริคริ

จากนั้นเวลาก็ผ่านไปไวเหมือนโกหก ครบ 1 เดือนแล้วคร่า... กรี๊ดดดด >__<

ยังไงก็ขอบคุณเพื่อนๆ ที่เข้ามาเยี่ยมชมนะคะ ติชมกันได้นะคะ แล้วเดี๋ยวกิ๊ฟซี่จะมาอัพเดทให้ดูเรื่อยๆ ค่า
แก้จมูกที่เมโกะเท่ารัยคพ อยากแก้มากเลยค่ะตอนนี้
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2010-12-8 14:33:15 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
กิฟซี่ก็เคยถามทางคุณหมอเหมือนกันค่ะ เห็นบอกว่าขึ้นอยู่กับความยากง่ายของแต่ละเคสอ่ะค่ะ

ส่วนของกิ๊ฟซี่ราคาประมาณ 45 อ่ะค่ะ
เคสแก้ใช่ไหมค่ะ ตอนนั้นเคยถามอยู่ที่ 80,000 เกือบเปนลม555
สวยมากค่ะ  ดูเป็นธรรมชาติมากเลยค่ะ
สวยจังเลยค่ะๆๆๆ ๆๆๆๆ ธรรมชาติมากกเลย

แต่แพงอ่ะค่ะ อิอิ  แต่สวย เนียน ธรรมชาติ จิงๆ ยอมรับค่ะ
เนียนดีค่ะ หน้าเด็กกว่าก่อนแก้อีกค่ะ แต่ราคาแอบแพงง่ะ
สวยมากครับ จมูกดูยาวขึ้นด้วย หมอเก่งครับ
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2010-12-9 19:26:40 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณเพื่อนๆ ทุกๆ คนมากเลยค่ะ... ^__^

จริงๆ แล้วหาข้อมูลเยอะมาก พอมาเจอราคาที่นี่ก็ยังแอบคิดเหมือนๆ กับเพื่อนๆ ทุกคนน่ะค่ะ
แต่ว่าเหมือนซื้อความมั่นใจอ่ะค่ะ เพราะเราเองก็มีประสบการณ์จากการทำแบบราคาไม่แพงมาแล้ว
ขอเราก็แก้กับหมอมนัสเหมือนกันขึ้นเขียงวันพุธที่9ก.พ.นี้แล้วทำที่สาขาฟิวเจอร์รังสิตตอนนี้ก็กำลังรักษาสุขภาพตัวเองอยู่
คุณหมอที่นี่เก่งสวยมากๆคับ
ดูดีขึ้นมากค่ะ
สวยธรรมชาติมากเลยค่ะ อยากแก้บ้าง แต่เห็นราคาแล้วร้องไห้
ไปแก้มาแล้วว ค่าา คุณหมอมือเบามากก
ตอนนี้เราไปแก้+ตัดปีกด้วยรู้สึกว่าต้นจมูกที่ใกล้กับคิ้วฝั่งซ้ายของเราเหมือนกับสซิลิโคนมันไม่เท่ากันเลยดูเหมือนสันฝั่งซ้ายกับขวามันไม่เท่ากันตอนนี้เราอยู่โคราชก็ไปล้างแผลที่สาขาเดอะมอล์ก็ปรึกษาหมอทางสาขาเดอะมอล์หมอบอกว่ายังตอบไปได้ต้องรอให้มันยุบก่อน แล้วถ้ายุบมันยังปุดฝั่งซ้ายเราคงเสียใจมาก แต่หมอมนัส นัดวันที่23กพ.เดี๋ยวจะมาเล่าให้ฟัง
สวยขึ้นมากเลยค่ะต่างจากก่อนแก้เยอะเลย
17#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-6-26 23:31:34 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ห่างหายไปนานมากเลยค่ะ แบบว่าตอนนี้งานเยอะมากมาย >__<

เข้ามาอ่านความเห็นๆ เพื่อนๆ แล้วดีใจ แล้วก็แอบภูมิใจด้วยค่ะ
ว่าอย่างน้อยที่เราก็แนะนำให้ไปถูกที่เนาะ ^___^
18#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-6-26 23:50:03 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
วันนี้เป็นฤกษ์์ดีค่ะ เพราะกิฟซี่ว่างแล้ว แหะๆ

เลยแวะมาอัพรูปล่าสุดให้ดูกันค่า

19#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-6-26 23:52:29 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

มีอีกรูปค่ะ >__<
แก้มาสวยจริงๆค่ะ
สวยเนียนครับ  ถ่ายรูปสวยจัง ช่างภาพคงมืออาชีพ
วันนี้ไปปรึกษามาค่ะ ตอนนี้ราคาค่าแก้จมูกแพงมากเลยค่ะ 90,000-120,000 ค่ะ
รู้ราคาแล้วเครียดเลยค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้