ดู: 1520|ตอบกลับ: 5
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ได้คิวทำจมุกกับคุณหมอศิริพรชัยแล้ว 18 ธ.ค. 53 เฮอ!!!!แต่ก็กลุ้มใจ

[คัดลอกลิงก์]
เรานะอุตส่าห์ดูข้อมูลมาปีกว่าๆ สุดท้ายก็ตัดสินใจโทรจองคิวกับคุณหมอศิริพรชัย  เค้าก็นัดคิวให้เรียบร้อยแล้วเป็นวันที่  18  ธ.ค. 2553  เวลา  13.00  น. เฮ้อออออออออ  แต่ตอนนี้นะไม่แน่ใจว่าเราจะท้องหรือปล่าว  เราก็ยังไม่ได้ไปตรวจนะ  แต่อาการมันเหมือนคนท้องเลย  แล้วถ้าเราท้องจริงคุณหมอต้องไม่ให้ทำแน่ๆเลย(จะสวยทั้งที ดันมาซวยท้อง) แต่เราอยากทำมากๆเลยนะ
แต่ก้ไม่อยากเสียลุก ใครพอมีคำแนะนำดีๆให้เราบ้างนะ
ถ้าเพิ่งรู้ว่าท้องเนี่ยก็คงไม่เกิน 2 เดือนใช่ป่าวคะ เราว่าไม่น่ามีปัญหานะ
มันไม่เกี่ยวกันอ่ะ ทำจมูกไม่ได้เสียเลือดอะไรมากขนาดนั้น
คนท้องมีปัญหาแค่เรื่องยาเองซึ่งตอนทำเนี่ยก็ต้องบอกหมอด้วยว่ามีน้อง แล้วหมอก็จะเลือกยาที่ใช้ได้ในคนท้อง
แค่นี้เอง ไม่ต้องเครียด
ก่อนอื่นขอแนะนำให้ตรวจการตั้งครรภ์ก่อนเลยนะค่ะ ถ้าท้องจริงแนะนำว่า ยังไม่ควรทำ เพราะว่าหลังการทำ เราต้องกินพวกยาแก้อักเสบ หรือยาต่างๆ ซึ่งมันจะเป็นอันตรายกับเด็กในท้อง ยังงัยลองปรึกษาคุณหมอก่อนนะค่ะ แนะนำให้ตรวจก่อนนะค่ะ ใจเย็นๆ ถ้าท้องจริงก็รอคลอดก่อนค่อยทำก็ได้ค่ะ ขอให้โชคดีค่ะ
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2010-11-29 21:32:21 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณสำหรับทุกความคิดเห็นค่ะ
ถ้าท้องจริง ๆ ก็เป็นของขวัญที่สวยงามที่สุดแล้วค่ะ
ไปตรวจให้เเน่นอนก่อนดีกว่าคะ ถ้าท้องจริงค่อยทำก็ได้ ใจเย็นนะคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้