ดู: 2470|ตอบกลับ: 13
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

เราจะดูได้อย่างไรว่าจมูกเราเบี้ยว รอกูรู มาตอบครับ

[คัดลอกลิงก์]
เราจะทราบได้อย่างไร ว่าจมูกเราเบีั้้ยว หรือไม่ตรง   ดูยังไง   ดูหลังทำมาแล้วประมาณกี่วัน

เพราะหลังทำมาบวมมากดูไม่ออก  ช่วยมาตอบกันด้วยนะครับ
ถ้าเพิ่งทำยังไม่ต้องใส่ใจครับ

ครบอาทิตย์คุณหมอเช็คให้ดีกว่าคับ

เพราะต้องดูการตกกระทบของแสง ดูหลายอย่างอ่ะคับ
ถ้าเพิ่งทำยังไม่ต้องใส่ใจครับ

ครบอาทิตย์คุณหมอเช็คให้ดีกว่าคับ

เพราะต้องดูการตกกระทบของแสง ดูหลายอย่ ...
ต้นฉบับโพสโดย freshnight เมื่อ 2009-8-15 21:22

ต้องรอ 1 อาทิตเลยหรอคะ  แอนทำวันที่14 สิงหา ตอนนี้หมอแปะเทปให้ ถอดวันจันกะให้หมอดู แล้วจะบินกลับเชียงใหม่อะ
อืม ก้อรอถอดแล้วให้หมอดู ถ้ามันเบี้ยวจิงๆ หมอท่านจะดัดให้เองอ่ะค่ะ
อืม ก้อรอถอดแล้วให้หมอดู ถ้ามันเบี้ยวจิงๆ หมอท่านจะดัดให้เองอ่ะค่ะ
ต้นฉบับโพสโดย plaa เมื่อ 2009-8-15 23:22

ขอบคุนค่ะ  อยากให้ออกมาไม่เบี้ยวและเรียวเหมือนของคุนปลาค่ะ
แปะเทปก็เหมือนช่วยดามซิลิโคนไว้ได้ในระดับนึง

ถ้าไม่ไปโดนอะไรก็ไม่น่าเบี้ยวนะครับ
ดูเองยากครับ หลอนไปหลอนมา เดี๋ยวเบี้ยวซ้าย เบี้ยวขวา
ต้องรอให้หายบวมก่อน น่าจะตอบได้ชัดเจนอ่ะ
หลอนจริงๆค่ะ เรื่องนี้ ดูมันทั้งวัน เบี้ยวป่าวๆ เวลาโดนจมูกทีก็จิตที คริคริ
ดูยากอ่ะ พอแน่ใจว่ามันเอียงถึงตอนนั้นจมูกก้อเกือบจะเข้าที่แล้ว ไม่อยากคิดถ้าต้องไปแก้
หันซ้าย หันขวา ดูการตกกะทบของแสงหน้าตรง ..มองกระจกและก้อเงยหน้า ดูปลายจมูก เลยไปถึงสัน และก้อหว่างคิ้ว...ถ้าเพิ่งทำมาใหม่ ๆ รอมันยุบก่อนสัก 1 week เพราะถ้าพยายามสังเกตตอนมันบวมๆ มันก้อดูไม่ออก เพราะว่าเต็มไปด้วยเนื้อบวมๆ จิงมะ ? ถ้าเอะใจว่ามันเบี้ยวรีบไปหาหมอด่วนๆ หมอจะได้ดัดให้ ถ้าช้ากว่านั้น คงได้เจ็บตัวอีกรอบแน่ๆ...
อารายยังไง ตอนนี้ ก้ จิตตกเหมือนกัน ทำมาได้ 5 วันละ ยังไม่หายบวมดู แม่ทัก เบี้ยวแน่เลย อะไรไง ใจเสียเรยทีเดว

ดูกะจกบางที่เดี๋ยวเบี้ยว บ้าง ไม่เบี้ยวบ้าง วันๆๆ ไม่เปนอันทำอะไรละ เนี่ยะ 55+ ส่องมันไปทั้งวัน

ตอนนี้รอลุ้นให้หายบวมอย่างเดียวละเนี่ยะ ไม่อยากไปแก้อีกรอบ เจ็บเกิ๊นนน
หลอนมากมาย ดูแล้วดูอีก
กลัวเบี้ยวมากเลย ทำได้ 3 อาทิตย์แล้ว
เปนกำลัยใจให้คัฟ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้