ดู: 7607|ตอบกลับ: 13
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตัดปีกจมูก] แผลเป็นจากการตัดปีกจมูก

[คัดลอกลิงก์]
ทำไงดีขร่ะ คือว่าทำจมูกและตัดปีกด้วยเวลาผ่านมาก็เปนปีละขร่ะ

แต่แผลเป็นยังอยู่ชัด มีวิธีแก้ไขยังไงดีอ่าขร่ะ ช่วยแนะนำที

เครียดจังขร่ะ ใครเห็นก็ดูรู้ว่าทำจมูกมา ตัดไหม่แล้วให้คุนหมอเย็บจากด้านในจากช่วยได้ไหมอ่าขร่ะ

กูรูทั้งหลายช่วยหนูหน่อยขร่ะ ฮื้อๆ
ทำมาที่ไหนค่ะ
ไปทำมาที่ไหนครับ ดูรูปหน่อยได้ปะ  พอดีเราก็มีแผลเป็นจากการตัดปีกจมูกเหมิอนกัน เซง  ใครเห็นก็รู้ว่าตัดปีกมา
นี่กำลังจะตัดอีกรอบแล้วให้หมอแก้ไขรอยแผลเป็นเก่าด้วย   กำลังหาข้อมูลอยู่ ว่าหมอคนไหนเก่งสุด
อยากทราบว่าแผลเป็น เป็นลักษณะยังไงคับ

ถ้าเป็นรอย ก็ทายา ได้คับ

แต่ถ้าเป็นนูนขึ้นมาก็ต้องฉีดให้ยุบคับ
ขอดูรูปหน่อยจ้า
พี่ตัดปีกมานาน 25 ปีแล้ว

ก็ยังเห็นรอยอยู่

ถ้าไม่เพ่งก็เห็นไม่ชัดนะครับ

นี่พี่กำลังจะตัดซ้ำอีก 2-3 วันนี้แล้วครับ
แนะนำว่า ลองใช้ scargel หรือไม่ก็ ฮีรูดอย ฮีรูสการ์อ่ะ
แนะนำว่า ลองใช้ scargel หรือไม่ก็ ฮีรูดอย ฮีรูสการ์อ่ะ
ต้นฉบับโพสโดย pingpong1006 เมื่อ 2009-8-15 18:29

ถ้าจะใช้ต้องใช้ตอนแผลยังสดๆนะปิงปอง

จขกท ผ่านมาเป็นปีๆแล้ว ใช้ไม่ได้ผลนะครับ
ถ้าจะใช้ต้องใช้ตอนแผลยังสดๆนะปิงปอง

จขกท ผ่านมาเป็นปีๆแล้ว ใช้ไม่ได้ผลนะครับ ...
ต้นฉบับโพสโดย mystically เมื่อ 2009-8-15 18:44

หว้า ขอโทษด้วยนะครับ ผมคิดว่าใช้ได้ เพราะเห็นโฆษณาเขาบอกช่วยเรื่องแผลเป็น
ขอโทษอีกครั้งนะก๊าบปม ขอบคุณครับพี่โอม
หว้า ขอโทษด้วยนะครับ ผมคิดว่าใช้ได้ เพราะเห็นโฆษณาเขาบอกช่วยเรื่องแผลเป็น
ขอโทษอีกครั้งนะก๊าบปม ขอบคุ ...
ต้นฉบับโพสโดย pingpong1006 เมื่อ 2009-8-15 18:54

อูย...ไม่ต้องขอโทษหรอกปิงปอง ไม่ได้ทำไรผิดซักหน่อย

มันใช้ได้ผลจริง แต่แผลต้องยังใหม่อยู่

มันยังสร้างเนื้อสร้างเซลล์ได้

แผลตัดปีกจมูกผ่านมาเป็นปี มันสมานไปแล้ว

ของพี่สมัยนั้นก็ยังไม่มียาพวกนี้

ถ้าตัดอีกทีคงลองใช้ดู น่าจะทิ้งร่องรอยไว้น้อยลง
เราก้อเป็นรอยแผลเป็นเหมือนกันเห็นเป็นร่องรอยของใบมีดตรงรูจมูกเลยง่ะ มีพี่เค้าแนะนำให้ใช้kristine ko-kool ก้อได้ผลนะรอยแผลดูจางลงเราทาหลังจากตัดปีกมาได้ 2 เดือน พี่เค้าบอกว่าถ้าทาตอนแผลสดจะไม่เห็นรอยแผลเลย
อยากเห็นรูปจังค่ะ ว่าเป็นแผลเป็นยังไง ช่วยลงรูปให้ดูเป็นวิทยาทานหน่อยนะคะ

ขอบคุณค่า
ผมตัดครั้งแรก ไม่เห็นมีรอยเลยครับ พูดจริงๆนะ ตัดที่หมอธีรวัฒน์ ขอนแก่น อ่ะครับ
แต่พอจะไปตัดจมูกรอบ2 หมอบอกว่า อาจจะมีรอยแผลเป็น ( ผมเลยกลัวเลย)

ปล.ไม่ทราบว่าคุณตัดมากี่ครั้งแล้วครับ?
*-*-*-* อยากทราบงะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้