ดู: 24894|ตอบกลับ: 16
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เกาหลี] ศัลยกรรมจมูกแบบเกาหลี เอามาให้อ่านเผื่อคนอยากไปทำนะ

[คัดลอกลิงก์]
พี่สาวแต่งงานกับคนเกาหลีแล้วย้ายไปอยู่เกาหลีสิบกว่าปีแล้วค่ะ เราเคยถามข้อมูล เรื่องนี้เหมือนกัน เค้า Comfirm ค่ะว่าแพงมากถึงมากที่สุด ยิ่งถ้าหมอเก่งๆและมีชื่อเสียงราคายิ่งสูงลิ่ว อย่างอาจารย์หมอท่านหนึ่งราคาเสริมอย่างเดียว ประมาณ 6,000 US Dollar ซึ่งต้องบอก ตรงๆว่าถ้าแค่เฉพาะเสริมให้โด่งอย่างเดียวเมืองไทยก็ทำได้ไม่แพ้ใครเลย แต่เท่าที่ทราบมาดาราเกาหลีที่ทำได้ดูเนียนๆเค้าไม่ได้ทำง่ายๆทีเดียวจบนะคะ นะคะ แต่เป็นการปรับแต่งตั้งแต่โครงสร้างของเดิมเลย เพื่อนพี่สาวก็ไปทำมาค่ะ ยอมรับว่าทำแล้วออกมาสวยเป็นคนละคนจริงๆ จมูกดูยังไงก็สวยมากๆ โด่งแบบเนียนๆเลย ไม่แข็งทื่อ ดูสวยขึ้นมากมาย แต่ไม่รู้ว่าทำไมถึงสวยได้ ไม่ใช่แบบดูปุ๊บแล้วรู้เลยว่าไปทำศัลยกรรมมาแน่ๆ แต่ขั้นตอนไม่ได้ง่ายนะคะ ต้องให้เวลาและอดทดกับมันมากพอสมควร ยกตัวอย่างการทำจมูกที่กว่าจะสวยได้สมบูรณ์แบบก็ไม่ได้ใช้เวลาทำแค่ชั่วโมง หรือครึ่งชั่วโมง ถ้าปลายจมูกไม่สวย เค้าก็จัดการแก้ไขโครงสร้างก่อน แล้วก็เว้นระยะเวลาการพักรักษาตัวไปอีก 3 เดือน หรือ 6 เดือน ( แล้วแต่บุคคล ) บางคนก็ต้องทำ Alar Base ควบคู่, บางคนรูปจมูกสั้นก็ต้องยืดให้ยาวโดยใช้เทคนิคของเค้า ( Lenthening ) แต่ยังไม่ได้เสริมนะคะ แล้วการเสริมจมูกของเค้าไม่ได้ ผ่าแค่ในรูจมูกแบบรูเล็กๆเพื่อใส่ซิลิโคนแบบทั่วไป เพราะเค้าจะทำการ Open Rhino ( ผ่าแล้วเปิดโพรงออกเลยน่ะค่ะ ) เพื่อที่จะใช้กระดูกจากกกหู หรือวัสดุทางการแพทย์ใดๆ มายืดส่วน nostril ให้ยาว วิธีนี้จะทำให้รูจมูกยาวแล้วดูเป็นธรรมชาติด้วยค่ะ ( ไม่ใช่สันจมูกโด่งเชียว แต่รูจมูกกลม เชียว ซึ่งทำให้ดูขัดแย้งกันแล้วไม่เป็นธรรมชาติค่ะ ) ซึ่งถ้าทำทั้งหมดแบบครบขั้นตอนสมบูรณ์แบบนั้นราคาอาจจะอัพไปถึง 10,000 US Dollar หรือประมาณสามแสนกว่าบาทเลยทีเดียว ( ง่ะ แพง ) แต่เพื่อนพี่สาวที่ไปทำเค้าต้องจ่ายมากกว่านั้นค่ะ เพราะเค้าไปทำมากับหมออื่นแต่ว่าไปแก้ไข ราคาก็ จะบวกเพิ่มขึ้นไปค่ะ แค่จมูกอย่างเดียวกว่าจะเสร็จสมบูรณ์ใช้ระยะเวลาปีกว่าค่ะ คือเค้าจะค่อยๆทำทีละนิด ทีละอย่าง ทำเสร็จแล้วก็พักเพื่อให้แผลหายดี แล้วก็ กลับไปทำอีก แล้วหมอที่เกาหลีเค้าก็ไม่ได้ถือว่าการทำจมูกเป็นเรื่องง่ายๆด้วย เค้าถือว่าเป็นเรื่องซับซ้อนและอาศัยความมีศิลปเข้าช่วยมากเลยทีเดียว แล้วหมอ เค้าจะเด่นดังไม่เหมือนกัน ถ้าจมูกก็หมอท่านหนึ่ง ถ้าตาก็อีกท่านหนึ่งซึ่งคนเกาหลีเค้าจะรู้กันค่ะ ถ้าคุณคิดว่าแค่จะเสริมให้โด่งอย่างเดียวแล้วจบก็อย่าเสียเวลา และเสียเงินมากมายเลยค่ะ หมอที่ไหนก็ทำได้ เผลอๆเมืองไทยเรายังจะเก่งกว่าอีก แต่ถ้าคุณคิดว่าการเงินไม่ใช่ปัญหาของคุณ อันนั้นก็แล้วแต่ความ พอใจเลยค่ะ ถ้าพร้อมที่จะจ่ายแล้วคิดว่าคุ้มก็ลุยเลยค่ะ ความจริงเรามีรูปขั้นตอนการทำศัลยกรรมของเค้าด้วยน่ะ แต่คงจะโพสต์ที่นี่ไม่ได้ ( สยองเกินด้วยแหละ )แล้ว แล้วจะรู้ว่าทำไมเค้าถึงต้องคิดราคาแพง อาจารย์หมอที่ดารานิยมไปทำก็มีไม่กี่ท่านน่ะค่ะ แพงๆทั้งนั้น แต่เราคงจะบอกตรงนี้ไม่ได้เพราะเดี๋ยวจะหาว่าเป็นหน้าม้า มาโฆษณา เราไม่ได้เป็นหน้าม้าให้ใครค่ะ เพียงแต่เป็นคนหนึ่งที่พยายามหาข้อมูลในเรื่องนี้มาระยะหนึ่งแล้ว กำลังเก็บตังค์ไปทำค่ะ
ผู้แสดงความคิดเห็น จะไปทำเหมือนกัน

คะแนน

3

ดูบันทึกคะแนน

หมอไทยก็คงเก่งสู้ได้ไม่ยาก เพียงแต่ว่าถ้ามีเงินทุน หมอก็ยินดีทำเทคนิคขึ้นสูงให้
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-4-30 00:09:02 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เท่าที่รู้มา หมอไทย เก่งศัลยกรรม ช่วงล่างตั้งแต่ คอลง มา  แต่หมอเกาหลีจะทำได้สวยเนียนตั้งแต่คางถึงหัวเลย  เหอะๆๆ
ใครมีเงินก็ลองไปทำดูได้นะครับ
แล้วนู๋แหวนอ่ะ  ไงไปแค่ไม่กี่วันอ่ะ ขั้นต่ำแสนสี่
ramina สมาชิกนี้ถูกลบไปแล้ว
หมายเหตุ: ผู้โพสต์ถูกแบนหรือถูกลบ โพสต์นี้ถูกปิดโดยอัตโนมัติ
จะสวยทั้งที มันลำบากขนาดนั้นเลยเหรอเนี่ย

ดีน่ะที่เกิดเมืองไทย

7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-4-30 09:42:29 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ผมว่าเทคนิคการเหลาซิลิโคนของหมอไทย เก่งมากๆนะครับ แต่ขาดเรื่องเทคโนโลยี่บ้านเรายังไม่ทันเกาหลี
ผมคิดว่าถ้าเอาเทคนิคการเหลาซิโลโคนของหมอไทย + เทคนิคของเกาหลี  ผมว่าหมอไทยเราคงทำจมูกได้แบบ
เกาหลีสวยๆ หล่อๆ ได้แน่นอน   ถ้าถึงขั้นนั้น คนที่จมูกไม่มีปลายหยดน้ำ หรือ ปัญหาคนจมูกเชิดคล้ายจมูกหมู
น่าจะแก้ไขให้สวยขึ้นได้ โดยไม่มีปัญหาการทะลุในภายหลัง     เคยอ่านเรื่องหนูแหวนไปแก้ไขจมุกที่เกาหลี
เพราะว่าหมอทำโด่งเกินไป อาจมีปัญหาจมูกทะลุในภายหลัง  หมอเกาหลีเลยแก้ไขใหม่โดยใช้หนังเทียมหรือ
กล้ามเนื้อเทียมอะไรประมาณนี้  ค้ำยันไม่ให้ซิลิโคนของหนู๋แหวนทะลุออกมาได้ แล้วก็เหลาซิลิโคนใหม่ หรือแก้ไข
ซิลิโคนเหลาให้บางลงเล็กน้อย   อันนี้อ่านมาอีกทีนะไม่รู้ว่าจริงเปล่า  ประมาณนี้แหละ... เริศไหมละครับ
เหมือนจะสวยขึ้นนะแหวนน่ะ แต่กะแปลกๆ
แพงจังเลย สงสัยผมต้องขายบ้านไปทำเลยน่ะเนี่ย
หมอไทยทำสวยๆเยอะค่ะ
ขนาดน้องปอย เป็นดาราไทย ยังไปดังเกาหลีเลย
เห็นไหมค่ะว่าหมอไทยเก่งแน่นอน
อิ อิ

ใช้ของไทย ศัลยกรรมที่ไทย ช่วยชาติกันคัฟ
ของแบบนี้แล้วแต่ทุนทรัพย์ เวลา และความพึงพอใจ ไม่ว่าจะทำหมอไทยหรือหมอเทศ ก็ขอให้ทำออกมาแล้วสวยๆหล่อๆกันนะค่ะ เป็นกำลังใจให้ทุกๆคนค่ะ
หมอไทยก็ทำสวย  ญี่ปุ่นยังมาทำที่ไทยเลยย
14#
 เจ้าของ| โพสต์ 2010-2-4 16:28:38 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
โหกระทู้นานมาละ 5555
ถ้าเปงของนู๋แหวนจมูกก้อ..minimum2แสน รวมทุกอย่าง ค่าตั๋ว ที่อยู่ ค่าหมอ ลิมิตคือ2วีค ในเคสทำใหม่

ส่วนเคสแก้ ต้องดูก่อนว่าแก้รัย ราคาแร้วแต่ความยากง่าย ส่วนค่าพักนั้นไม่ค่อยเฟริ์ม แร้วแต่จะว่าhappyทั้งหมอแร่ะคนไข้ ถ้าแก้ยังไม่OK.ทั้งหมอ+คนไข้ เวลาก้อต้องยืดออกไปอีก ก้อจะส่งผลในเรื่องของค่าที่พัก ที่จะตามมา

ถ้ามีเงินถุงเงินถังไม่เดือดร้อน ก้อว่ากันไป...  ส่วนเรื่องเนื้องานก้อว่ากันไป ถ้าพื้นฐานหน้าตาค่อนข้างดีเติมนิด เสริมหน่อยก้อพอดูได้ไม่ว่าไทย-เกาหลี....แต่ถ้าเละมาเลย เหมือนที่เค้าขุดBEFOR-AFTERของดาราเกาหลีมาให้เราดู อันนั้นก้อต้องยอมเค้าจิงๆ

อย่างที่บอกช่วงคอเปงต้นไปกิมจินั้นเชี่ยวนักแล หมอไทยในที่นี้ที่ชื่อดังๆยังต้องบินไปดูงานเลย

ส่วนช่วงล่างนั้นต้องยอมพี่ไทย ละเอียดก่า แร่ะที่สำคัญถูกก่าหลายโข

ส่วนตัวเราถ้าถูกล๊อตเตอรี่ชุดใหญ่มะไหร่ จะขอไปดูบ้างนะแหวน แหวนนะ.. แต่ช่วงนี้นั่งดูรีวิวของหมอไทยไปก่องดีก่า เชิ้บ เชิ้บ!!!!!!
นี่คือเหตุผลว่าทำไมราคาถึงมากมายขนาดนั้น

ขอบคุณนะคะ
สนใจปรึกษาการศัลยกรรมเกาหลี โดยทีมแพทย์ผู้เชี่ยวชาญด้านศัลยกรรม ติดต่อ STMStyle  โทร. 027147663 หรือ
ติดตามโปรโมชั่นได้ที่ http://www.facebook.com/pages/Stmstyle-Mt
ดูรูปศัลยกรรมดาราเกาหลีได้ที่ http://www.stmstyle.com/korea%20star%20visited.html
สนใจรับคำปรึกษาได้ที่ 916/18 ถ.สุขุมวิท 55 (ทองหล่อ) แขวงคลองตันเหนือ เขตวัฒนา กทม. 10110       
ที่เบอร์ : 02-714-7663   แฟ็กซ์ : 02-714-7665  เปิดทำการทุกวัน 9.00 -19.00       
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้