ดู: 9520|ตอบกลับ: 16
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

รีวิว แก้จมูกกะหมอมงคล สมเพชรคลินิก เชียงใหม่ ตอนนี้เดือนกว่าละนะ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขล่าสุดโดย pompomgirl เมื่อ 2010-11-19 12:28

หลังจากรีวิวแก้จมูกไป  มีเพื่อนหลายคนอยากเห็นรูปล่าสุด  ก้เลยรวมมาให้ดูใหม่ค่ะ  แก้กับหมอมงคล สมเพชรคลินิก เชียงใหม่  เราแก้ราคาอยู่ที่ 18000 บาทค่ะ  ซิลิโคนเกรดเอ ธรรมดา  แต่หมอก็ทำได้เนียนมากๆค่ะ  พอใจกับจมูกใหม่มากๆ  ตอนนี้เราก็ไม่กังวลกับดั้งแอบเบี้ยวอีกต่อไป........

1.jpg (5.76 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 10)

วันแรกของการแก้จมุก

วันแรกของการแก้จมุก

2.jpg (4.1 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 5)

วันที่ 2 นี่เริ่มบวมขึ้น

วันที่ 2 นี่เริ่มบวมขึ้น

3.jpg (3.56 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 5)

นี่ก็อีกวัน บวมมากๆ

นี่ก็อีกวัน  บวมมากๆ

4.jpg (3.68 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 3)

วันนี้วันที่ 3 เหมือนกัน บวมขึ้นเรื่อยๆ ... ...

วันนี้วันที่ 3 เหมือนกัน  บวมขึ้นเรื่อยๆ ... ...

5.jpg (4.23 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 4)

นี่ด้านข้างของวันที่ 5 ไม่บวมแล้ว

นี่ด้านข้างของวันที่ 5 ไม่บวมแล้ว

6.jpg (3.74 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 5)

วันที่ 5 เริ่มหายบามไปเยอะเลย

วันที่ 5 เริ่มหายบามไปเยอะเลย

7.jpg (4.63 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 5)

นี่ประมาณ 6-7 วัน

นี่ประมาณ 6-7 วัน

8.jpg (4.23 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 3)

นี่ก็ 6-7 วันเหมือนกัน

นี่ก็ 6-7 วันเหมือนกัน

9.jpg (3.35 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 8)

อันนี้หลังแก้ประมาณ 10 วัน ไปลั้นลาได้แย้ว..... ... ...

อันนี้หลังแก้ประมาณ 10 วัน ไปลั้นลาได้แย้ว..... ... ...

10.jpg (4.95 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 11)

ไปตัดผมมา

ไปตัดผมมา

11.jpg (4.31 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 6)

หายบวมแล้ว หน้าเริ่มปกติ

หายบวมแล้ว หน้าเริ่มปกติ

12.jpg (4.69 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 9)

รูปปัจจุบัน แก้มาได้ เดือนกว่านิดๆ

รูปปัจจุบัน แก้มาได้ เดือนกว่านิดๆ

13.jpg (4.42 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 11)

หน้าปกติ ไม่อวตาลแย้ว

หน้าปกติ  ไม่อวตาลแย้ว

14.jpg (4.99 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 11)

นี่หน้าตรงปัจจุบัน ไม่เบี้ยวแล้วค่ะ ... ...

นี่หน้าตรงปัจจุบัน ไม่เบี้ยวแล้วค่ะ ... ...

15.jpg (5.5 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 8)

16.jpg (4.64 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 11)

_69c5D507849-01.jpg (2.8 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 13)

นี่จมูกก่อนแก้ แอบเบี้ยวนิดๆ (แก้มา 3 ครั้งละยังเบี้ ...

นี่จมูกก่อนแก้  แอบเบี้ยวนิดๆ (แก้มา 3 ครั้งละยังเบี้ ...

sJrCV7378403-01.jpg (3 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 3)

นี่ก็ก่อนทำอีกรูป

นี่ก็ก่อนทำอีกรูป

DSC07962.jpg (39.16 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 3)

อันนี้เอียง...เห็นชัดเลยอะ

อันนี้เอียง...เห็นชัดเลยอะ

แสดงความคิดเห็น

พี่เคสเดียวกะหนูเลยง่ะ หนูทำที่ลานนาวดี ไม่สวยเลย เอียงหน่อยๆ ค่ะ  โพสต์ 2011-12-17 18:40

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

ทำใ่หม่สวยเชียว
สวยมากเลยหละครับ
ทำที่เดียวกันเลย คุณหมอเก่งมาก ดูแลดูมาก
ทำที่เดียวกันเรยคร่า ไปทำมา2ตค53 คะ หมอ เทพ จิงๆ ใช้เวลาเพียงไม่กี่นาที ^_______^
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2010-11-25 12:07:25 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบใจเพื่อนๆจ้าที่เข้ามาติชม  ไงก็ผู้หญิงอย่าหยุดสวยค่ะ
อยากแก้บ้างเหมือนกัน แต่แค่โทรไปปรึกษายังไม่ได้ตัดสินใจ เค้าก็โทรกลับมาคะยั้นคะยอว่าให้จ่ายมัดจำเลย จะได้มาทำ เลยรู้สึกทะแม่งๆ แต่โดยส่วนตัวแล้วอยากจะไปเจอหมอก่อนอ่ะค่ะ เจ้าของกระทู้คุยกะหมอแล้วทำเลยรึเปล่าค่ะ ทำจมูกมากี่ปี ก่อนจะมาแก้ค่ะ :)
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2010-12-1 09:35:43 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
จ้า  ไม่ต้องกลัวหรอก  ไปหาหมอที่สมเพชรอะ  เค้าก็พูดสั้นๆ  นิดๆ  เหมือนอยากให้เรารีบแก้เลยเหมือนกัน  โทรไปเค้าก้ไม่ค่อยคุยเท่าไหร่  หมอคงยุ่ง คนไข้เยอะ  เวลาไปปรึกษาถ้าหมอว่างก็มักจะให้เราทำเลย  แต่ปอมว่่าอย่าเพิ่งใจร้อน  หาเวลาที่เราว่างจริงๆ  แล้วค่อยนัดหมอ  เพราะต้องใช้เวลาพักฟื้น  เราต้องเอาเวลาของเราว่าไม่ใช่เวลาของหมอนะคะ  แล้วอีกอย่างหารูปจมูกที่เราอยากทำไปให้หมอดูสัก 2-3 รูปด้วยค่ะ เผื่อแบบที่เราเอาไปให้หมอดูไม่เหมาะกับหน้าเรา แต่รับรองว่าทำออกมาแล้วดีกว่าที่อื่นแน่นอน  ปอมไปปรึกษาหลายที่  หมอบางคนคุยดีมากๆ  เอาใจใส่ลูกค้า แต่ทำออกมาไม่ค่อยสวยเท่าไหร่อะ  ปอมว่าเลือกหมอที่ทำสวยดีกว่าค่ะ  ถึงหมอจะเอาแต่ใจไปนิด  ก็ไม่เป็นไร  แต่ก็คุ้มถ้าเค้าทำให้เราออกมาดูดีค่ะ  

ปอมทำครั้งแรกเกือบ 10 ปีมาแล้ว แก้ไป 3 ครั้งค่ะ  ก่อนจามาแก้กับสมเพชรคลิินิค  ส่วนที่เดิมที่ปอมเคยทำกับเค้าคลินิกก็ปิดไปนานแล้วด้วย  ดูมาหลายที่  ที่นี่ดีที่สุดค่ะ

แสดงความคิดเห็น

คุณปอมเคยทำที่ไหนมาบ้างค่ะ  โพสต์ 2011-12-17 22:19
ดีจังเลยคะไม่ช้ำเลย ทำอันใหม่นี่ดูจมูกเรียวยาวกว่าอันเก่าด้วยนะคะ ยิ่งไปตัดผมใหม่ดูลุ๊คเปลี่ยนไปเลยคะ ^^
แก้ไขล่าสุดโดย Annanne02 เมื่อ 2010-12-1 16:08

ขอบคุณ คุณปอมที่ตอบความเห็นแอนค่ะ ได้เห็นยังงี้ก็เบาใจมากขึ้น  แอนทำมา 5 ปีแล้วค่ะ แต่หมอทำให้ธรรมชาติเกิน จมูกยังบานอยู่เลย หวังว่าครั้งนี้จะเป็นครั้งแรกที่แก้ และเป็นครั้งสุดท้ายที่แก้ เลยอยากให้ชัวร์ว่าดี อยากให้คุณปอมช่วยแนะนำว่า หลังทำดูแลตัวเองยังไงค่ะ แล้วคุณปอมเอารูปใครไปให้หมอดูให้ค่ะ
แก้แล้วสวยมากเลยค่ะ ก่อนแก้มันเอียงตรงปลายรึเปล่าค่ะ ของเราไปทำกับหมอบุญมา
หมอบอกฐานเราเบี้ยวทำออกมามันก้อต้องเบี้ยว ตอนนี้มันเบี้ยวตรงปลายอ่ะ
แล้วคุณหมอจะแก้ได้มั้ยค่ะ พอดีกำลังหาข้อมูลคุณหมอที่แก้จมูกเบี้ยวอยู่ค่ะ
ช่วยแนะนำทีนะค่ะ
สวยค่ะสวย ทรงผมใหม่เปรี้ยวจี๊ดดดด..ได้ใจ ชอบมากๆเลยค่า..^^
เจ๊บมากไหมคะเวลาแก้แต่ละครั้งอะคะ   แต่คราวนี้สวยไปเลยคะคุ้มๆๆๆ  ล่ะ
15#
 เจ้าของ| โพสต์ 2010-12-4 11:21:59 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกลับ 10# hazeena
16#
 เจ้าของ| โพสต์ 2010-12-4 11:24:47 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
การแก้จมูกเท่าที่รู้มา  ถ้ามันเบี้ยวแสดงว่าตอนหมอเขาขุดเซาะรอ่งที่จะเอาซิลิโคนเข้่าไปอะ  มันเอียงแต่แรก  แต่เวลาแก้มันก็แก้ได้นะคะ  อยู่ที่หมออีกทีค่ะ  แต่บางคนถ้าเซาะเอียงมากๆ  โอกาสแก้ให้มันตรงก็ยากเหมือนกันค่ะ  แต่หมอเค้าก้จะบอกเราค่ะ  ว่าได้แค่ไหน  หมอเค้าก้จะแก้ให้ดีที่สุดแหละค่ะ  เพราะเค้าก็ไม่อยากมาแก้ให้เราใหม่อีก

ไงลองหาข้อมูลดูนะคะ เป็นกำลังใจให้เพื่อนๆค่ะ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย hotapiruk เมื่อ 2011-12-18 16:30

พี่หนูทำที่ ลานนาวดี มีโชคมาค่ะ   มันเอียงหน่อยๆ ล่ะค่ะต้องเลอะออกมาทำให้ใส่อันใหม่เข้าไปหรือเปล่าคะ  หนูเคสเดียวกะพี่เลยค่ะแต่หนูเอียงไม่มากนะค่ะ นี่ก้อเพิ่งทำได้ 9 วันเองค่ะพอไปหาหมอ หมอก็บอกว่าไม่เอียงเหมือนไม่อยากรับผิดชอบค่ะ ทั้งๆ ที่บอกว่าแก้ให้ นี่เค้านัดหนู อีก 2 อาทิตย์ค่ะหนูคงไม่ไปแล้วหมอเหมือนไม่อยากทำให้ค่ะ มีการพูดว่าถ้าแก้กลัวมันจะมีปัญหาอีกให้เราถอดออกแล้วจะคืนตังให้ พี่เคยเจอหมอแบบนี้หรือเปล่าค่ะ แล้วถ้าน้องถอดออกพี่คิดว่ามันจะกลับมาเป็นเหมือนเดิมหรือเปล่าคะ เพราะตอนทำ หมอเล่นขูดตรงดั้งไปแล้วไม่รู้ว่าถอดออกมาแล้วดั้งหนูจะหายไปยิ่งกว่าเดิมหรือเปล่า หนูไม่น่าตัดสินใจเร็วเลยค่ะ น่าจะรอเก็บตังแล้วไปทำที่สมเพชร ไปเลย...แพงแต่ดี ไม่ต้องมานั่งเสียใจภายหลังค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้