ดู: 2783|ตอบกลับ: 4
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมคาง] ภาระกิจครั้งยิ่งใหญ่ในชีวิต จะเสริมจมูก,ทำตาสองชั้น,ทำคาง,ปากบาง ภายในหนึ่งเดือน

[คัดลอกลิงก์]
ทนกับปมด้อยตัวเองมานานละ23 ปีที่ผ่านมารอคอยวันนี้มาทั้งชีวิต ปีหน้าจะไปเรียนต่อที่อังกฤษ
ทำงานเก็บตังค์มาปีหนึ่ง หนึ่งเดือนต่อจากนี้ จะทำแน่ๆทุกอย่างเลย ศึกษาข้อมูลจากบอร์ดมาพักหนึ่งแล้วอะครับ
ตัดสินใจไม่ถูกว่าจะทำส่วนไหนกะหมอท่านไหนดี รบกวนเพื่อนๆช่วยแนะนำหน่อยนะครับ

ปากบาง  : หมอภูแน่นอน เห็นฝีมือมาหลายรีวิวละ
ตาสองชั้น : อยากได้ชั้นไม่สูงมากเส้นขนาน(เห็นเค้าเรียกกันแบบนี้)แบบหนุ่มเอเชียทั่วไป
            ที่เล็งไว้อยู่ก็หมอกมล ทาว์น หรือไม่ก็หมอหลุยส์ ใครมีคนอื่นแนะนำไหมครับ?
จมูก.     : อยากได้หยดน้ำของหมอเฉลิมแต่รอคิวไม่ไหว
คาง.     :  ใครดีครับ? คางยาวแล้วแต่มองด้านข้างมันหุบ อยากได้ยื่นกว่าเดิมนิดหนึ่งแต่ไม่เอางอนมาก

ทุกอย่างนี้กะทำให้เสร็จในเดือนเดียวอ่ะครับ อาจทำอย่างหนึ่งไม่หายบวมดีก็ต้องไปยัดอีกอย่างไรงี้
ช่วยผมฟันธงหน่อยนะครับ ผมจะได้รีบคิดตัดสินใจแล้วไปจองคิว ขอบคุณครับ
ไ่ม่ดีครับ
ในเมื่อบางส่วนยังบวมอยู่
แล้วจะทำอีกอย่างได้ไงครับ
หมอจะกะพอดีได้เหรอครับ
ออกมาไม่สมส่วน ยิ่งช้ำใจนะครับ
ใจเย็นๆครับ
แบบที่เราชอบนะ

ปากบาง ปากกระจับ ปากปีกนก   :  หมอรณชัย ณรวีคลีนิค

ตาสองชั้น                                :  หมอมนัส เมโกะ

จมูก.                                       :  หมอมนัส เมโกะ

คาง                                         :  ไม่รู้ ^^
ในฐานะที่ทำมาเกือบทุกอย่างข้างบน(เว้นแต่ตา)  ภายในเดือนเดียว จะบอกว่าต้องวางแผนดีๆนะครับ
ของผมใช้เวลาจัดการเรื่องคิวหลายเดือนเลย แต่ขอย้ำนะครับว่าต้องหาหมอที่วางใจและเก่งจริงๆ ไม่ใช่ว่าเอารีบอย่างเดียว และเคสผมก็ยังไม่เห็นชัดว่ามันออกมาโอเครึเปล่า

ถ้าให้แนะนำว่าควรทำอะไรก่อนหลังก็ควรเรียงลำดับแบบนี้นะครับ ปาก-จมูก-คาง-ตา
ปาก : ไม่เกี่ยวกับส่วนอื่น แต่ถ้ายังบวมอยู่จะกินข้าวกินปลาลำบากมาก ถ้ามาชนกับคางจะยิ่งแย่เพราะฉะนั้นน่าจะเว้นช่วงกันซักสองอาทิตย์
จมูก : ควรทำก่อนคางและตานะครับ เพราะจะทำให้ตาเปลี่ยน และเวลาทำคางจะได้เล็งถูก น่าจะทำก่อนทำคางอย่างน้อยสองอาทิตย์
คาง : อย่างที่บอกอะครับว่าควรทำตอนปากเข้าที่แล้ว สำหรับรายที่ทำโด่งจนคางถอยก็ควรจะทำพร้อมกับจมูก หรือไม่ก็เว้นช่วงซักสองอาทิตย์ หน้าจะได้ไม่โป๊ะนานอะครับ
ตา : น่าจะทำหลังจากทำจมูกซักสองอาทิตย์นะครับ ให้สันจมูกตรงหว่างคิ้วมันคืนทรงก่อน ส่วนรายที่สายตาสั้นจะได้กลับมาใส่แว่นตาได้ในขณะที่ตายังบวมอยู่ครับ
แบนรูปโปรไฟล์
หมายเหตุ: ผู้โพสต์ถูกแบนหรือถูกลบ โพสต์นี้ถูกปิดโดยอัตโนมัติ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้