ดู: 15178|ตอบกลับ: 124
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ช่วยนู๋ด้วยนะค่ ะ

[คัดลอกลิงก์]
ใครมีอะไรช่วยแนะนำได้ไหมค่ะ คือว่ากลุ้มใจมากเลยกับไอ้เส้นเลือดที่จมูกเนี่ย คือว่าไปทำจมูกมา แล้วมันเป็นเส้นเลือดแดงเต็มไปหมดเลยอ่ะค่ะ

เบื่อมากเลย ทำยังไงก็ไม่หาย เกิดมามาหนังหน้าบาง ทำไมก็ไม่รู้ เซ็งเป็ดมากมายเลย

เครียดอ่ะ เพราะตอนแรกไม่มีความรู้เรื่องการทำจมูกเห็นคนอื่นเค้าบอกว่าที่ไบโอคลีนิกเค้า

ทำจมูกสวย ก็เลยไปทำและไม่รู้ด้วยว่าเค้า ใช้ สิลิโคนปั่นมาฉีดใส่จมูก พอทำมา ดันมีข่าวว่าหมอ ที่ไบโอ โดนจับ เครียดมาก

อยากจะออกเดี๋ยวนั้น บอกไว้ก่อนนะค่ะว่าทำไบโอมา หลายปีแล้ว และก็ ไปเอาออกที่เกาหลี แพงก็แพง สวยก็ไม่สวย

สรุปสุดท้ายเมื่อ วันที่ 4 พย. 53 ที่ผ่านมานี้ พอดีได้คิว ที่หมอ เฉลิม ตอนนี้ก็ ทำมา  เข้าวันที่ 5 แล้ว เครียดมากเลย

ปกติมันเส้นเลือดที่จมูกก็เยอะอยู่แล้วนะ แต่พอ ทำคราวนี้หนักกว่าเดิมอีก อยากจะบ้าตาย พี่ๆที่เป็นเคสเดียวกับนู๋แล้ว

รักษาหายแล้วมีอารายช่าวยแนะนำหน่อยนะค่ะ เครียดมาก เพราะรู้ว่าถ้ายุบมันต้อง แดงกว่าเดิมแน่ๆๆมองรู้เลย

ทำยังไงดีอ่ะ ช่วยนู๋ด้วยนะค่ะ ตอนนี้กังวล เส้นเลือดมากกว่าจมูกที่ทำมามากกว่าอีกอ่ะ ใครมีอะไรดีๆๆช่วยแนะนำนู๋ด้วยนะค่ะ

ขอบคุณค่ะ
ดีใจด้วยค่ะที่ดีขึ้นแล้ว
มารอดูรูปค่ะ
123#
 เจ้าของ| โพสต์ 2010-12-4 12:31:44 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกลับ 76# pardfah

จะหายไปกับคุณพี่เลย ดีกว่าไหมค่ะ
เป้นกำลังใจให้ครับ หายไว ๆ นะ
แบนรูปโปรไฟล์
หมายเหตุ: ผู้โพสต์ถูกแบนหรือถูกลบ โพสต์นี้ถูกปิดโดยอัตโนมัติ
119#
 เจ้าของ| โพสต์ 2010-11-25 04:24:15 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกลับ 118# dreamjung

อ้อ ค่ะพี่ตอนนี้ดีขึ้นเยอะมากแล้วกำลังรักษาโดยการเลเซอร์อยู่ มันจางลงเยอะมากแล้วแต่จริงๆแล้วนูรักษามานานแล้ว เรื่องเส้นเลือดที่จมูกอ่ะค่ะ แต่มันแดงอ่ะด้วยความโง่ดันไปประคบร้อนไม่ร้อนธรรมดานะค่ะ ร้อนมากด้วยคือประคบแบบน้ำเดือดแล้วเติมน้ำเย็นลงไปหน่อยเดียวตอนประคบควันขึ้นเยอะมากอ่ะ ถ้าน้ำอุ่นมันคงไม่เป็นแบบนี้หรอก 555555 ฟังแล้วฮาป่ะนู๋โครตโง่เลยป่ะ  ไม่ซีเรียสหรอกนู๋อ่ะ ขำตัวเองมากกว่า โง่ได้อีก ทั้งๆๆที่ทำมา 3 รอบแล้วอ่ะ ไม่เข้าใจตัวเองเหมือนกัน 55555{:16_1093:}
เส้นเลือดเกิดจากที่ตึงเเละผิวบาง อาจเกิดจากการเสริมโด่งเกิดที่ผิวหนังยืดยุ่นได้  วิธีแก้ที่ดีที่สุด ลดความโด่งของจมูก
หรือเป้นการยิง IPL เส้นที่จมูก  เเต่ไม่อยากให้เจ็บตัว ก็ลอง IPL ดูก่อนถ้าไม่ดีขึ้นค่อยผ่าค่ะ  เท่าที่รู้เเละเจอมามีเเค่นี้ค่ะ
สู้นะคะ
แบนรูปโปรไฟล์
หมายเหตุ: ผู้โพสต์ถูกแบนหรือถูกลบ โพสต์นี้ถูกปิดโดยอัตโนมัติ
คนสวยจมูกหายอักเสบดีแล้วนะคะดีใจด้วย
อย่าลืมอัพรูปล่าสุดให้เพื่อนๆได้ดูบ่อยๆนะจ้ะ
115#
 เจ้าของ| โพสต์ 2010-11-16 00:01:23 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ค่ะ ตอนนี้จะว่าหายเป็นปกติแล้ว ถ้าหายดีแล้วจะมาอัพรูปให้ดูนะค่ะ ค่ะไปหาหมอเรียบร้อยแล้วค่ะ ขอบคุณกำลังจากทุุกคนนะค่ะ ถ้าหายดีแล้วจะมาอัพเดทให้ฟังนะค่ะ
โทร ถามคุณหมอดูยังค่ะ เพื่อจะได้คำแนะนำดี ๆ
ยินดีที่ได้รู้จักเช่นกันค่ะน้องมิ้นท์ พี่ชื่อเก๋ค่ะ ดีแล้วค่ะที่จมูกคุณน้องดีขึ้นเยอะแล้ว ยังไงก็ขอให้หายไวๆนะ
ส่วนจมูกพี่ตอนนี้ยังหายใจได้ดี...อิอิ  ก็เริ่มเห็นเป็นรูปร่างแล้วค่ะ ยังเหลือแต่ตรงกลางหว่างคิ้วที่ยังไม่ยุบ
ตรงนี้เดี๋ยวพี่จะพยายามนวดไปเรื่อยๆจนกว่าจะครบ 3 เดือนค่ะ
เดี๋ยวมีเรื่องขำๆจะเล่าให้ฟัง...อิอิ  ช่วงก่อนวันที่พี่จะเริ่มดัด คนที่บ้านเขาบอกไว้แล้วว่า
ถ้าหายบวมแล้วจมูกไม่ตรง อีก 2 เดือนเขาจะพาไปหาคุณหมอ ให้คุณหมอเอาออกซะ ไม่ต้องเสริมแล้ว เพราะจมูกเดิมก็ดีอยู่แล้ว คือเขาไม่รู้ว่าพี่ทำจมูกมาครั้งหนึ่งแล้วน่ะค่ะ ครั้งนี้คือแก้ทำใหม่เพราะเนื้อที่ปลายจมูกบางน่ะค่ะ แก้เสร็จคุณหมอท่านก็ให้ซิลิโคนเก่ากลับมาด้วย พี่ก็เก็บไว้ในกระเป๋าตังค์
พอได้ยินเขาพูดแค่นั้แหล่ะ ในใจเราก็คิด อ่ะฮ้า ตายล๊ะหว่า...พูดอย่างนี้ก็งานเข้าเลยน่ะสิ เดี๋ยวถ้าได้ไปเอาออกจริงๆจะทำไงล่ะเนี้ย มันก็แฟบลงกว่าเดิมจนกลายเป็นจมูกเดิมเดิมน่ะสิ นี่ถ้าเขาเห็นถอดออกแล้วแฟบลงกว่าเดิม เกิดเขาตั้งคำถามมาว่าจมูกเดิมหายไปไหน เราจะตอบยังไงหว่า..หรือจะตอบตรงๆไปเลยว่า จมูกเดิมเอยู่ในกระเป๋าตังค์นู้น ที่เห็นอยู่นี่คือจมูกเดิมเดิม...เิอิ๊กๆ

พูดถึงรูปทรงจมูกของน้องมินท์ พี่ว่าดูโด่งและรูปทรงสวยดีนะคะ ยังไงถ้าหายแล้วอย่าลืมมาอัฟรูปใด้ดูบ้างนะคะ แล้วที่ว่าคุณน้องหน้าบางและเส้นเลือดฝอยเยอะ อย่างนี้เวลาใช้เครื่องสำอางก็ต้องระมัดระวังด้วยหรือเปล่าคะ
หายไวๆนะค่ะ เปนกำลังใจให้ค่ะ
ดีใจด้วยนะคะที่ไม่เป็นไรอ่ะ  {:16_1103:}
{:16_1121:} โหห แดงจังค่ะ เป็นกำลังใจให้นะคะ ไปหาคุณหมอดีกว่านะคะ หายไวๆ นะคะ
รีบๆๆๆไปหาหมอนะ..
ใจเย็นๆนะค่ะ ทุกอย่างมีทางแก้เดี๋ยวก็หาย
ตอบกลับ 102# leahdizons

เปนกำลังใจให้คร้าคุนน้องขา เด๋วก้อสวยน๊า
106#
 เจ้าของ| โพสต์ 2010-11-14 20:21:59 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ค่ะ ตลกดีอ่ะ แต่ก็อ่านข้อความแล้วแอบยิ้ม น่ารักดีค่ะ เห็นคนมีความสุขเราก็มีตวามสุขเนอะ ตอนนี้จมูกนู๋ดีขึ้นเยอะ แล้วไม่มันยุบและก็ดูเป็นรูปขึ้นเยอะ เลยค่ะ โอเคเลยแต่ก็ยังแดงอยู่หน่อยๆๆค่อยๆๆเป็นค่อยๆๆไป ไม่รีบค่ะ ความสวยรีบไม่ได้ ไหนๆก็ลงทุนเจ็บตัวแล้ว เจ็บตัวอ่ะแป๊บเดียวแต่ความสวยต้องรอหน่อยเข้าใจตรงนี้ค่ะ อิอิ ขอบคุณพีมากนะค่ะ คุยกันตั้งนานยังไม่รู้จักชื่อพี่เลยอ่ะค่ะ นู๋มิ้นท์นะค่ะ ยินดีทีได้รู้จัก ขอบคุณสำหรับคำอวยพร นู๋ก็ขอให้พี่สวยวันสวยเร็วๆๆนะค่ะ
ดีใจด้วยนะที่บอกว่าจมูกดีขึ้นเยอะแล้ว ขอให้หายวันหายคืนค่ะ ( ไม่ใช่จมูกหายนะคะ ขอให้จมูกหายแดงค่ะ...อิอิ )

ขอบคุณค่ะที่ดีใจกับพี่ ตอนนี้สังเกตุตัวเองส่องกระจกทีไรมักจะยิ้มแป้นเหมือนมะนาวเลย
ถ้าข้างบ้านสามารถมองเห็น เขาคงคิดนะว่า เอ..คนบ้านนี้ท่าจะไม่เต็มบาท เห็นส่องกระจกแล้วยิ้มทั้งวัน
แหม ก็จิตใจมีความสุขน่ะ พอมีความสุขเลยยิ้มคนเดียวที่หน้ากระจกได้ เดี๋ยวๆ..เดี๋ยวถ้ายิ้มไม่หยุดเมื่อไหร่ คงได้ไปเที่ยวศรีธัญญาแน่ค่ะ
อืม...แต่ก็ดีนะที่ยังรู้ทันก่อนครบเดือน ทีแรกชะล่าใจกะจะรอให้มันยุบก่อนแล้วค่อยไปหาหมอหรือค่อยดัด ถ้ารอให้จมูกอีกข้างและหว่างคิ้วยุบก่อน สงสัยจะสายเกินกว่าจะดัดน่ะค่ะ ตอนดัดไม่ปวดนะคะ แค่รู้สึกมึนๆหัวนิดหน่อย พี่บอกคนที่บ้านช่วยดูแล้วว่าตรงไหม เขาบอกโอเคเลย เขาบอกว่าทีแรกเขารู้สึกกังวล เพราะเห็นจมูกพี่โค้งแปลกๆ ( เห็นมั้ยล่ะว่าทำไมพี่ไม่กังวล ก็เพราะว่ามีคนกังวลแทนพี่แล้วน่ะค่ะ..เอิ๊กๆ )

สำหรับคุณน้อง พี่ขออวยพรให้จมูกคุณน้องหายแดงไวๆนะคะ
104#
 เจ้าของ| โพสต์ 2010-11-13 13:24:42 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ดีใจด้วยค่ะ ดีใจจริงๆๆนะเนี่ย รู้สึกดีมากเลยอ่ะที่พี่ทำสำเร็จพี่คงนอนยิ้ม มีความสุขน่าดูเลยซิท่า อิจฉาจังส่วนจมูกนู๋ มันยังแดงอยู่
เลยอ่ะค่ะ แต่ไม่เป็นไร เดี๋ยวก็หาย แต่ดีขึ้นเยอะแล้วแหละค่ะ พี่แลจะเป็นคนใจดีนะเนี่ยดูจากการพูด น่าจะ โอเลยแหละ อิอิแขวนไว้อ่ะดีแล้วค่ะ มันจะทำให้เรารู้สึกดีเหมือนมีใครมาคอยคุ้มครองเรา 24 ชม. 55555{:16_1050:}
มาแล้วค่ะ จะมารายงานว่า  ที่จมูกโค้งๆ ตอนนี้จมูกตรงแล้วค่ะ
ถือว่าดัดสำเร็จไปด้วยดี(ขอพรพระพิฆเนศด้วย..เกี่ยวกันไหมเนี้ย..อิอิ) ลักษณะจมูกพี่จะโค้งไปด้านขวา
สาเหตุน่าจะเกิดจากตอนที่จมูกบวม โพรงจมูกด้านขวาที่เป็นไซนัสน่าจะอักเสบ ทำให้บวมผิดปรกติ
เข้าใจว่าพอข้างขวาบวมมากๆมันก็เลยไปรั้งเอาแกนโค้งไปด้วย ทำให้รูปจมูกเสียทรง
วิธีดัดของพี่คือ พี่ใช้ผ้าผืนเล็กๆเท่าผ้าเย็น ชุบน้ำอุ่นๆเช็ดทำความสะอาดหน้า
แล้วใช้นิ้วจับผ้าอุ่นๆรีดจมูกสองข้างตรงหว่างคิ้วในท่ารีดขึ้น
แล้วใช้นิ้วชี้กับนิ้วโป้งข้างซ้ายกดผ้าไว้ตรงหว่างคิ้วกับปลายจมูก
นิ้วชี้ด้านขวาจับผ้าดันตรงข้างที่โค้งเบาๆให้ตรง ดันแช่ไว้สักพักนะคะ
ได้ผลเลย ดีจังค่ะ ส่วนท่านอื่นที่มีปัญหา ควรปรึกษาแพทย์ก่อนนะคะ
เพราะที่ดิฉันดัดเอง ใช้ดุลพินิจของตัวเองค่ะ ไม่ได้ถามคุณหมอ...แบบว่าไม่กล้าน่ะ

ปล. คุณน้องleahdizons เอาไว้ว่างๆถ้าเราเข้าเว็บพร้อมกัน เดี๋ยวเราค่อยไปบอกแอดเมลกันที่ห้องแชทก็ได้นะคะ
ตอนนี้พี่ก็ยังรักษาตัวอยู่ ทำบุญ ไหว้พระ สวดมนต์ แผ่เมตตา แต่ก็ยังไม่หายร้อยเปอร์เซ็นค่ะ
มีอยู่ช่วงหนึ่งที่ไม่ได้แขวนพระเพราะสร้อยขาด เดี๋ยวนี้แขวนพระหลายองค์เหมือนคุณน้องเลย...อิอิ
ไม่เคยเห็นแบบนี้มาก่อนเลยอ่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้